Lỗi cửa kêu cọt kẹt của Mer C250 2015

Atbich

Xe hơi
Quả này cọt kẹt như mọt các cụ phun thuốc diệt côn trùng vào nhé :)). Em fun tý thôi chắc đợt option mới Mer cũng sửa r chả lo đâu ạ

Mecvinh

Xe đạp
Quả này cọt kẹt như mọt các cụ phun thuốc diệt côn trùng vào nhé :)). Em fun tý thôi chắc đợt option mới Mer cũng sửa r chả lo đâu ạ
Được như cụ nói thì mời cụ ly vodka quá! Em cũng như khách hàng khác thôi! Đã mua xe là phải yêu thương nó, mua về mà phát cáu thì điên luôn! Chẳng nhẽ như bọn tàu lấy gậy golf ra đập xe :)

Atbich

Xe hơi
Được như cụ nói thì mời cụ ly vodka quá! Em cũng như khách hàng khác thôi! Đã mua xe là phải yêu thương nó, mua về mà phát cáu thì điên luôn! Chẳng nhẽ như bọn tàu lấy gậy golf ra đập xe :)
Vâng, xe gần 2 tỏi chứ có rẻ đâu ạ, tầm tiền đấy cũng cần phải có cái gì gọi là chuẩn mực chứ có 1 lỗi gì nhỏ đều k ổn ạ. Em nghĩ cũng chả đến nỗi k khắc phục được mà là hãng có quan tâm để sửa k thôi

mrfadin0510

Xe đạp
Website
mercedes-benzvietnam.com.vn
Cho em xin phép hỏi các cụ vụ cửa kêu như nào rồi ạ! Híc, e lỡ đặt cọc c300 amg tháng 11 lấy mà lo quá!
Xe mua nhiều xèng mà đi ồn thì chết mất :(
Cụ cứ yên tâm nó chỉ là tiếng kêu nhỏ và ko phải xe nào cũng bị! Nếu bị các cụ mang qua e, xử lý giúp thay cái joong cao su con con 5 phút là xong hết kêu triệt để ah

Mecvinh

Xe đạp
Cụ cứ yên tâm nó chỉ là tiếng kêu nhỏ và ko phải xe nào cũng bị! Nếu bị các cụ mang qua e, xử lý giúp thay cái joong cao su con con 5 phút là xong hết kêu triệt để ah
Cảm ơn cụ! Xe em chưa lấy, nên chưa biết bị hay không?!
Mời cụ ly vodka

tiencm

Xe tải
Glk 2010 cụ có làm triệt để đc ko. Em qua ngôi sao 5 lần vẫn kêu.:)) Xiết vênh cả cửa, đóng mãi mới vào mà vẫn ọtẹt. Đau lòng lắm

kompessor

Xe tải
Glk 2010 cụ có làm triệt để đc ko. Em qua ngôi sao 5 lần vẫn kêu.:)) Xiết vênh cả cửa, đóng mãi mới vào mà vẫn ọtẹt. Đau lòng lắm
khổ thân bà 2 cụ :( e bị sang gia lâm đúng 1 lần gặp chú kim xử lí đc, cụ thử lại xem sao

kompessor

Xe tải
Tình hình em vừa lấy con C250 AMG, sau khi lấy xe về đi, em phát hiện cửa xe bị kêu cọt kẹt giống lỗi của mấy con GLK do gioăng cao su không khít dẫn tới việc gioăng cọ vào nhau gây nên tiếng kêu rất khó chịu khi chạy vào đường sóc, hoặc khi xe cựa mình. Em đem vào hãng 3 lần nhưng không giải quyết được gì, mỗi lần mất nửa ngày mà kĩ thuật ở đây chỉnh cửa bằng cách chỉnh hàm ngạp cánh cửa chặt hơn. Điều này lại dẫn tới việc đóng cửa phải mạnh tay hơn, mà bây giờ cửa xe em đóng vào kêu phành phạch như xe Hàn, chán chả buồn nói. Cửa xeMerrr bao giờ cũng phịch nghe rất chắc chắn, bây giờ qua tay mấy bác thợ Andu nản hẳn luôn. Hiện bây giờ Andu vẫn không có cách giải quyết, bảo em cứ về đi đi, nghe có chán k??? Em thử dùng băng dính 2 mặt loại xốp dán thử vào gioăng trên thành xe thì quả nhiên ko kêu nữa. Cái này do gioăng của xe làm quá mỏng, thêm phần cửa xe thông số siết chặt ko chuẩn dẫn tới việc này. Em đang yêu cầu thay loại gioăng dầy hơn nhưng ko biết Andu có thay không, vì thấy bảo đang xin ý kiến nhà máy. Thấy có rất nhiều con C 2015 bị lỗi này.... Có cụ nào lấy C 2015 bị lỗi này không???
dòng C e đóng mở thử cửa xe vài lần xong quyết định lấy luôn glk vì đúng là phành phạch như cụ nói :D

nambinhttc

Xe đạp
EM không tin đâu. Cho tới hôm nay 10/10/2015 mà vẫn nói là 3h và mội năm mỗi làm đó bác.

Xe em chạy gần 5000 km hôm nay chính thức theo chân các bác kêu lọc cọc bên cửa tài. Công nhận khó chịu thật. Đem lên BH nghe nói làm mất 3 tiếng đồng hồ và mỗi năm mỗi làm. Công nhận xe Merc xịn thật, mua xe Merc là phải mỗi năm gặp nhau cuối năm 1 lần và mất 3h đồng hồ( Tính theo biểu giá mấy anh luật sư là gần 900 USD). Mấy bác mua C nên xem xét nhé. Tuy nhiên theo em xem thì tiếng kêu đến từ tấm kính cửa sổ chứ không phải nguyên cái cửa. Vậy có thể không phải do roan cửa mà do lỗi khi lắp cửa hay roan cửa sổ gì đó nói chung em không chuyên nên không rõ lắm làm rung tấm kình Vì khi chạy nếu hạ kính xuống 1 chút (1mm) thì hết kêu lọc cọc. Xe lúc mới mua không kêu nên các bác theo dõi nhé. Xe em tầm 5000 km nó mới chịu kêu. Nghe giải thích roan cửa không phù hợp với khí hậu nhiệt đới , em hỏi dòng E, S có kêu không thì bảo là không. Như vậy phải có nguyên nhân khác. Xe bạn em chạy bên Nhật không nghe tiếng kêu này. Các dòng BMW và Audi cũng không kêu dù là xe nhập. Bó tay cách xử lý vấn đề của Mercedes luôn chỉ có thể so sánh Mercedes với "Merde" (các bác translate tiếng Pháp sẽ thấy nghĩa tương đương)

kompessor

Xe tải
EM không tin đâu. Cho tới hôm nay 10/10/2015 mà vẫn nói là 3h và mội năm mỗi làm đó bác.

Xe em chạy gần 5000 km hôm nay chính thức theo chân các bác kêu lọc cọc bên cửa tài. Công nhận khó chịu thật. Đem lên BH nghe nói làm mất 3 tiếng đồng hồ và mỗi năm mỗi làm. Công nhận xe Merc xịn thật, mua xe Merc là phải mỗi năm gặp nhau cuối năm 1 lần và mất 3h đồng hồ( Tính theo biểu giá mấy anh luật sư là gần 900 USD). Mấy bác mua C nên xem xét nhé. Tuy nhiên theo em xem thì tiếng kêu đến từ tấm kính cửa sổ chứ không phải nguyên cái cửa. Vậy có thể không phải do roan cửa mà do lỗi khi lắp cửa hay roan cửa sổ gì đó nói chung em không chuyên nên không rõ lắm làm rung tấm kình Vì khi chạy nếu hạ kính xuống 1 chút (1mm) thì hết kêu lọc cọc. Xe lúc mới mua không kêu nên các bác theo dõi nhé. Xe em tầm 5000 km nó mới chịu kêu. Nghe giải thích roan cửa không phù hợp với khí hậu nhiệt đới , em hỏi dòng E, S có kêu không thì bảo là không. Như vậy phải có nguyên nhân khác. Xe bạn em chạy bên Nhật không nghe tiếng kêu này. Các dòng BMW và Audi cũng không kêu dù là xe nhập. Bó tay cách xử lý vấn đề của Mercedes luôn chỉ có thể so sánh Mercedes với "Merde" (các bác translate tiếng Pháp sẽ thấy nghĩa tương đương)
Sang ngôi sao gặp chú kim

Thevau

Xe hơi
ngâm dầu bạn nhé, bệnh này chỉ mỗi vậy.

mrfadin0510

Xe đạp
Website
mercedes-benzvietnam.com.vn
Em của cụ chắc là bệnh già chứ ko phải bệnh trẻ như mấy em C rùi

tiencm

Xe tải
Em của cụ chắc là bệnh già chứ ko phải bệnh trẻ như mấy em C rùi
Em chả biết thế nào gọi là già, mua cái xe gần 2 tỷ bạc chứ mứt đâu mà merc chạy 5 năm, 5 vạn đã gọi là già thì em cạch cái hãng tới già, cụ là sale mà nói câu em hơi bậy tí, ngứa đít vãi

tiendat_vn

Xe tải
Sang mua Bim với porsche đi các cụ ơi :)). Lắp ráp em nghĩ cũng chỉ được đến 1 mức độ nào đấy thôi, k thể so với nhập khẩu được. Trình của 1 anh chuyên lúa nước khác với 1 anh tư bản, chả biết nói như thế nào nhưng dân mình cứ cổ vũ cho ngành cn oto trong nước. Cái mà các cụ đang theo đuổi là lợi nhuận, là doanh số chứ có phải chất lượng đếch đâu. Ở nước ngoài Mer chạy taxi, độ bền vô đối nhưng về nước ta lắp ráp lại là câu chuyện khác. Các cụ nhớ câu các bác vẫn hay nói trên tv : Hãy là ng tiêu dùng thông thái k ạ :))). Em chả hiểu thông vs chả thái là gì, toàn thấy mình là ng dại thôi

oto16ahn

Xe điện
Loõi này các cụd đánh xe qua haxaco xử lý đc òi ạ

nambinhttc

Xe đạp
Sáng nay em qua Mểcdes Star làm lại cái cửa rồi. Sau đó không còn nghe cọt kẹt nữa. Hy vọng đã được sửa dứt điểm.