Lỗi cửa kêu cọt kẹt của Mer C250 2015

Jo9926

Xe điện
Vậy thì hãng nên đổi xe mới.
Lỗi này có thể do khâu hàn khung xe. do không sử dụng robot như ở nước ngoài mà dùng các bộ gá và hàn tay nên khe hở giữa các thành phần khung không chuẩn, chỗ rộng chỗ hẹp.

minhdung91

Xe hơi
Nói thẳng em cảm thấy bực mình kho đi một con Mer gần 2 tỷ ( có thể là bình thường với 1 số cụ) mà phát ra những âm thanh cọt kẹt như thế, cộng thêm do việc gioăng k khớp nhau dẫn tới cách âm ở cửa rất kém.... Đi đường, ngồi bên trong nghe rõ âm thanh bên ngoài... Có thể đó là cảm nhận riêng em... Và e đã thử xe C 2014, cửa đóng đầm, chắc tay, cách âm cửa tốt, và gioăng xe giầy dặn, khít nhau. Thử hỏi các cụ mua xe mà gặp phải những lỗi này có khó chịu k? Em nói thợ Andu chỉnh chán chê xong ko được, mà e cungz đã nói rõ vs thợ là e phát hiện ra khi gia cố dầy gioăng lên để 2 gioăng giữa cửa và thân xe khớp với nhau sẽ k bị cọ và kêu cọt kẹt nữa... Nhưng cac bac thoẹ vẫn cứ chỉnh theo kiểu cố xiết ngàm khoá cửa chặt vào nhau... Dẫn tới đóng cửa phải chặt tay hơn, cửa xe em bây giờ đóng vào cứ phành phạch như cửa xe Hàn vậy... Sau đó em vào hãng thêm 1 lần nữa để yêu cầu chỉnh lại cửa cho em... Nhưng bjo vẫn không được, cửa vẫn phành phạch như vậy.... Cụ sale có thể bức xúc, nhưng em nghĩ cụ là sale thì k nên có thái độ như thế với khách... Và em cũng đã biết cụ, cì được tiếp xúc với thái độ của cụ 1 lần ở lần Mer andu trưng bày xe ở hầm Royal City. Cảm ơn cụ sale và các cụ...

minhdung91

Xe hơi
Vậy thì hãng nên đổi xe mới.
Lỗi này có thể do khâu hàn khung xe. do không sử dụng robot như ở nước ngoài mà dùng các bộ gá và hàn tay nên khe hở giữa các thành phần khung không chuẩn, chỗ rộng chỗ hẹp.
Hãng mà đổi được xe mới cho khách thì em khâm phục luôn ạ. :)))))

minhdung91

Xe hơi
bên e không vô trách nhiệm, các bạn xưởng chỉnh mãi không được nên đang đề xuất với hãng, tính e cũng không thích nịnh bợ, lần sau e cũng không tham gia vào mấy việc này nữa !
Bên cụ không vô trách nhiệm... Mà cụ ở trên nói thái độ của cụ trả lời vô trách nhiệm. Em công nhận, nhưng cách xử lý như thế của Andu thì quá chậm và máy móc... Em cungz được nghe thợ Andu của bác nói với em, C 2015 đã có 5-6 con vào chỉnh cửa rồi... Nhưng như em đã nói... Cái này do gioă g không khít, chỉ cần thay loai gioăng dầy hơn, siết cửa theo đúng thông số kĩ thuật là khắc phục được. Em
Biết thợ sez phải phản ánh vs tư vấn kĩ thuật để có kiến nghị gửi đến hãng có phương án giải quyếtt... Nhưng chả biết có phản ánh đúng bệnh ko, hay lai bảo thay, xong thay đúng loại đấy thì cửa vẫn kêu, khách vẫn nói, và hãng vẫn mất tiền để bảo hành thay thế linh kiện cho xe... Lãng phí....

Chỉnh sửa cuối:

Louis_nguyen

Xe máy
Trc khi lấy xe có dc đi thử ko các cụ, e sắp nhận xe nhưng kiểu này e phải quẩy vài vòng ngon nghet xong rồi e mới kí nhận biên bản nhận xe.

Gừng

Xe container
e sẽ cho Andu vào blacklist
phục vụ khách hàng quá lởm

ducletrung

Xe container
Em thấy An Du họ cũng cố gắng sửa cho khách hàng nhưng không được.Bác ấy cũng làm báo cáo cho bên nhà máy rồi mà,từ từ chứ làm gì mà nóng thế..Công nhận bác chủ thớt quá đen bao nhiêu xe không dính lại dính đúng xe mình,lỗi này sắc xuất nhỏ chứ không phải toàn bộ các xe

casauking

Xe tăng
Cụ đọc lại bài đầu của cụ chủ đi, cụ chủ bảo là qua tay mấy ông thợ An Du nản hẳn luôn, phán như vậy tức là thợ nhà em làm hỏng xe cụ ý à, các cụ phải hiểu là An Du không sản xuất xe, andu hay haxaco hay star chỉ là nhà phân phối của hãng, xe lỗi anh em thợ cố gắng khắc phục không được thì mới kêu lên hãng
Chứ cụ đổ lỗi cho bên e làm gì ?
Nếu cụ chủ mua xe này bên đại lý khác thì kết quả có khác không? Xe bị lỗi không thể tránh, đó là xác xuất thôi, do nhà máy chứ đại lý có sản xuất xe đâu
Cái kém của cụ ở đây là thái độ với lời phàn nàn của khách hàng. Kể cả ko phải lỗi bên cụ thì cụ mất gì ở 1 lời xin lỗi? Khách hàng đang bức xúc mà cụ ko biết cái cơ bản là xin lỗi 1 câu rồi giải thích để khách đỡ bực thì cụ kém chuyên nghiệp quá. Mình ở nước ngoài, bán hàng mà vd như khách muốn mua đồ A đồ B mà hết hàng thì vẫn phải xin lỗi khách, xin lỗi vì đã hết hàng ko có để bán cho khách đấy cụ ạ, xin lỗi ngta 1 câu ngta cảm thấy đc quan tâm, có thiện cảm thì lần sau họ mới quay lại mua hàng của mình. Đấy là chưa cần nói đến việc hàng mình bán bị hỏng thì kể cả lỗi của thằng cung cấp mình vẫn phải xin lỗi khách hàng. Cụ mà ko học đc cái văn hóa xin lỗi để làm khách hài lòng thì cụ mãi ko khá lên đc đâu.
Qua cách trả lời của cụ thì mình nghĩ cụ đang tự đánh mất 1 số lượng khách hàng tiềm năng đấy. Các cụ trên này cũng có ý cả rồi, cụ tiếp thu đc bao nhiêu là ở cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
cụ nói thế này thì e thấy quá là chuẩn rồi !
e xin tiếp thu, tính e nhiều khi cũng không thích lằng nhằng nên độp luôn, đúng là em trả lời cụ chủ trong khi đang bức xúc nên câu từ nó có phần khó nghe
nhưng thiện ý của e là mong cụ chủ và các cụ nhìn nhận đúng sự việc thôi ạ
anh em thợ không hề kém, đã cố gắng nhưng chưa giải quyết được nên đang phản hồi với hãng
e xin lỗi nếu có câu nào mà các cụ thấy chưa vừa lòng và xin rút kinh nghiệm
chúc các cụ mùng 8/3 vui vẻ, e về đi mua quà cho mọi người đây
<:-P

Chỉnh sửa cuối:

minhdung91

Xe hơi
Gửi cụ sale nhé! Em nói " qua tay thợ Andu chán luôn" tức là: Tiếng kêu không những k khắc phục được mà làm cho cửa xe bây giờ đóng phành phạch. Cụ hiểu ý em chứ? đã ko sửa được thì thôi, trả lại nguyên trạng, lại còn cố chỉnh " như thế nào đó em không biết" làm cho cửa xe em bjo nghe cái âm thanh không chấp nhận được. như thế có phải là "kém" hay không?

ducletrung

Xe container
Gửi cụ sale nhé! Em nói " qua tay thợ Andu chán luôn" tức là: Tiếng kêu không những k khắc phục được mà làm cho cửa xe bây giờ đóng phành phạch. Cụ hiểu ý em chứ? đã ko sửa được thì thôi, trả lại nguyên trạng, lại còn cố chỉnh " như thế nào đó em không biết" làm cho cửa xe em bjo nghe cái âm thanh không chấp nhận được. như thế có phải là "kém" hay không?
Thật hả bác.Xe Mer đóng của phải kêu "phịch phịch" mới chuẩn

minhdung91

Xe hơi
2 cửa sau của em chưa đụng đến nên đóng vào phát biết ngay, vẫn đúng chất Mer, còn 2 cửa trước bây giờ đóng cảm giác như xe Kia ấy.....<:-P

Thang_Bang_Anh

Xe tải
Cụ chủ chụp hộ em cái ảnh cụ dán gioăng lên đc ko ạ? Xe em cũng bị kêu thế:(

minhdung91

Xe hơi
Cụ cũng mới lấy C 250 2015 ạ? em đang đi làm, tối về e úp lên cho cụ xem.

Thang_Bang_Anh

Xe tải
Em lấy c200 cụ ạ, vành 17 đi thì êm nhưng vẫn cọt kẹt cụ ạ:(

minhdung91

Xe hơi
Lỗi cọt kẹt là do gioăng cao cu mỏng + cửa xe không khít chặt vào thành xe, dẫn tới 2 cái đấy cọ vào nhau khi xe qua ổ gà và cựa mình xe gây ra tiếng cọt kẹt... gioăng xe C 2015 giôgns nhau hết cụ à... |-)

minhdung91

Xe hơi
Cụ Thang_Bang_Anh đi có cảm thấy cách âm ở cửa kém hơn so với đời trước không? Em đi nghe rõ tiếng bên ngoài cơ....

Thang_Bang_Anh

Xe tải
Cách âm thì em thấy tốt, có mỗi cái cọt kẹt thì bị nhẹ nhưng cũng gây khó chịu cụ ạ