Lỗi cửa kêu cọt kẹt của Mer C250 2015

trungdung1005

Xe tải
Đù. Dở hơi thật. Cả cái xe vậy mà lại phải đi lắp thêm gioăng ức chế nhỉ. Mai em gọi lên Ngôi sao chỗ em mua hỏi xem có xử lý được. Xử lý được thì làm chứ làm thử thì chết.
Thế này thì xe nào cũng bị, chẳng qua ko để ý. Vậy các cụ sale cũng đừng lấy ví dụ là xe đen thì bị lỗi đi nhé. Đúng là thực sự ko để ý, nhưng tắt nhạc đi thì nghe thấy rõ ngay. Để em xem cốp có bị ko. Nhưng tình hình này thì chắc là bị hết rồi.
Em chưa thấy có hội mer C nhỉ. Cụ nào khỏe thì làm hội anh em giao lưu đi.
Cụ Thang Bảng Anh lại mua merc C đi trong tp cho nhỏ gọn à. Em thấy dàn xe nhà cụ khủng lắm. Chảy nước dãi ạ =))

zin1999

Xe hơi
ùi xe e glk300 amg mầu đỏ cũng bị kêu cửa, cốp cũng bị luôn. e mag vào an du mất 1,6 củ tiền công xử lí. về chạy dc hai hôm lại kêu như cũ, mag vào bắt làm lại. dc hai tuần lại như cũ, chán hẳn

simplazavn

Xe buýt
Xe em đi được 1 tháng rồi, vài ngày nay cửa lái cũng xuất hiện tiếng cọt kẹt.

A.K.A

Xe tải
Website
www.facebook.com
Tình hình báo cáo với các cụ là em đã phải lắp thêm gioăng cao su vào cửa xe để đỡ kêu rồi ạ, và hiệu quả ngon luôn ạ. đi sướng cả thằng người, xe không còn cọt kẹt mà lại cách âm tốt hơn trước ạ!!!! Sung sướng qué... Chờ hãng thì mình tự cứu mình thôi ạ.... Cụ Thắng_Bang_Anh vào nghiên cứu để khắc phục ạ. Tổng thiệt hại hơn 1,3 triệu cho 4 cánh và cốp....\m/

Hay nhỉ, mà ron mới nó dính chặt không cụ ? Trên GLK nó kêu cái ron như hình trên, chứ o phải cái ron ngay cửa

DreamSuv

Xe đạp
Bán đi mua xe Hàn mà đi cụ a

minhdung91

Xe hơi
Em lắp gioăng cao su thêm vào cửa chỉ là giải pháp tạm thời thôi ạ.... Chứ cái xe 2 tỏi mà dán lem nhem nhìn ghẻ quá....

tungnguyen

Xe tải
Website
mohinhdieukhientuxa.com
Em cũng nghĩ là các xe đều bị hết, chỉ là cụ nào lái xe tinh ý mới nhận ra, hoặc cụ nào đã chạy nhiều đời xe Mer rồi mới so sánh được, còn ai mới lấy xe lần đầu chắc ko để ý hoặc cũng ko biết. Trước em chạy GLK cũng bị cọt kẹt, lên E250 êm ru.

Thang_Bang_Anh

Xe tải
Đù. Dở hơi thật. Cả cái xe vậy mà lại phải đi lắp thêm gioăng ức chế nhỉ. Mai em gọi lên Ngôi sao chỗ em mua hỏi xem có xử lý được. Xử lý được thì làm chứ làm thử thì chết.
Thế này thì xe nào cũng bị, chẳng qua ko để ý. Vậy các cụ sale cũng đừng lấy ví dụ là xe đen thì bị lỗi đi nhé. Đúng là thực sự ko để ý, nhưng tắt nhạc đi thì nghe thấy rõ ngay. Để em xem cốp có bị ko. Nhưng tình hình này thì chắc là bị hết rồi.
Em chưa thấy có hội mer C nhỉ. Cụ nào khỏe thì làm hội anh em giao lưu đi.
Cụ Thang Bảng Anh lại mua merc C đi trong tp cho nhỏ gọn à. Em thấy dàn xe nhà cụ khủng lắm. Chảy nước dãi ạ =))
Vâng em lấy con c đi, em thấy 200 là hợp lý cụ ạ, 250 amg tỏi 9 nhưng vẫn là c, loa burnmester thì con pors nhà em hay hơn chứ cụ:)) ko cần thiết lắm.
@cụ chủ thớt, cụ cho cháu cái địa chỉ dán gioăng với, cháu cũng bực mình lắm mà ko dám tháo ra, mà nó dính bằng keo gì cụ? Bóc ra coa tróc sơn ko cụ:)

tuanvq1976

Xe đạp
Mình cũng vừa đang ký vào otf, xin chào cả nhà nhé. Xe của mình là C250 Exclusive cũng mới phát hiện tiếng kêu cọt kẹt ở cửa trước bên lái xe. Nhưng chỉ cần hạ kính xuống khoảng 1cm thôi là không thấy kêu nữa. Mình cũng nghĩ do cái gioăng cửa đang định ngày mai đưa xe vào Star đây. Lỗi này quá tệ với Mec...

Thang_Bang_Anh

Xe tải
Chuẩn luôn bác ạ, em hạ 1 tí kính xuống thôi là hết luôn, lúc đầu em tưởng cái chỗ hãm kính lên hết có vấn đề, tưởng mình đen nên định lên hãng tháo ra xem thế nào, ai ngờ cụ nào cũng dính

ATTILA

Xe điện
Tình hình em vừa lấy con C250 AMG, sau khi lấy xe về đi, em phát hiện cửa xe bị kêu cọt kẹt giống lỗi của mấy con GLK do gioăng cao su không khít dẫn tới việc gioăng cọ vào nhau gây nên tiếng kêu rất khó chịu khi chạy vào đường sóc, hoặc khi xe cựa mình. Em đem vào hãng 3 lần nhưng không giải quyết được gì, mỗi lần mất nửa ngày mà kĩ thuật ở đây chỉnh cửa bằng cách chỉnh hàm ngạp cánh cửa chặt hơn. Điều này lại dẫn tới việc đóng cửa phải mạnh tay hơn, mà bây giờ cửa xe em đóng vào kêu phành phạch như xe Hàn, chán chả buồn nói. Cửa xeMerrr bao giờ cũng phịch nghe rất chắc chắn, bây giờ qua tay mấy bác thợ Andu nản hẳn luôn. Hiện bây giờ Andu vẫn không có cách giải quyết, bảo em cứ về đi đi, nghe có chán k??? Em thử dùng băng dính 2 mặt loại xốp dán thử vào gioăng trên thành xe thì quả nhiên ko kêu nữa. Cái này do gioăng của xe làm quá mỏng, thêm phần cửa xe thông số siết chặt ko chuẩn dẫn tới việc này. Em đang yêu cầu thay loại gioăng dầy hơn nhưng ko biết Andu có thay không, vì thấy bảo đang xin ý kiến nhà máy. Thấy có rất nhiều con C 2015 bị lỗi này.... Có cụ nào lấy C 2015 bị lỗi này không???
Trước khi mua xe chắc cụ cũng rất lăn tăn xe Hàn với xe Đức và cụ đã quyết định Merc, nhưng đúng là chất lượng con xe ko như mong đợi. Em ko có ý dìm hàng hay nâng bi nhưng em nói thật là cái gì nó cũng có % rủi ro hay chất lượng độ chính xác, chất lượng thì đương nhiên MERC hơn Hàn là cái chắc nhưng ko phải hàng Hàn là hàng đểu. Mà nếu ko tốt thì toy hay merc cũng chẳng chừa mấy cái tỉ dụ bên trên.

TwinT

Xe hơi
Có cụ nào đi xe nhập nguyên chiếc report hộ em xem có lỗi này không? Lỗi cơ bản thế này mà không phát hiện ra trong khâu kiểm tra xe thì bộ phận kiểm định chất lượng ăn hại?

SpecX7426

Xe tăng
Có cụ nào đi xe nhập nguyên chiếc report hộ em xem có lỗi này không? Lỗi cơ bản thế này mà không phát hiện ra trong khâu kiểm tra xe thì bộ phận kiểm định chất lượng ăn hại?
Hôm E vào xem MerC mới, thử đóng mở cửa đã thấy ko sướng rồi ạ. Mer C đóng cửa ko khác gì con Altis với cả civic, ko cho cảm giác chắc chắn. Có người bảo là do cánh cửa xe nhẹ nhằm làm giảm trọng lượng xe nên mới thế. Nhưng E cho rằng ko hẳn, chỉ là 1 phần, đó là do bộ bản lề và ngàm cửa ảnh hưởng đến độ chắc khi đóng/mở cửa. Liệu xe nhập và xe LD khác nhau là đây chăng!?

SpecX7426

Xe tăng
Hôm E vào xem MerC mới, thử đóng mở cửa đã thấy ko sướng rồi ạ. Mer C đóng cửa ko khác gì con Altis với cả civic, ko cho cảm giác chắc chắn. Có người bảo là do cánh cửa xe nhẹ nhằm làm giảm trọng lượng xe nên mới thế. Nhưng E cho rằng ko hẳn, chỉ là 1 phần, đó là do bộ bản lề và ngàm cửa ảnh hưởng đến độ chắc khi đóng/mở cửa. Liệu xe nhập và xe LD khác nhau là đây chăng!?

casauking

Xe tăng
Hôm E vào xem MerC mới, thử đóng mở cửa đã thấy ko sướng rồi ạ. Mer C đóng cửa ko khác gì con Altis với cả civic, ko cho cảm giác chắc chắn. Có người bảo là do cánh cửa xe nhẹ nhằm làm giảm trọng lượng xe nên mới thế. Nhưng E cho rằng ko hẳn, chỉ là 1 phần, đó là do bộ bản lề và nghàm cửa ảnh hưởng đến độ chắc khi đóng/mở cửa. Liệu xe nhập và xe LD khác nhau là đây chăng!?
Thế thì ko ổn rồi, con C nhà e w204 mà cửa nặng, đóng nghe phịch 1 cái nghe rất chắc chắn, hơn hẳn xe hàn hay mấy con civic altis :D merc mà đóng cửa chỉ như altis thì toi rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

trungdung1005

Xe tải
Ối giời hôm qua em test lại kỹ hơn. Cả 2 bên đều cọt kẹt ạ. Ko phải có một bên đâu ạ. Còn cái cốp thì em chưa nghe kỹ.

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Tình hình em vừa lấy con C250 AMG, sau khi lấy xe về đi, em phát hiện cửa xe bị kêu cọt kẹt giống lỗi của mấy con GLK do gioăng cao su không khít dẫn tới việc gioăng cọ vào nhau gây nên tiếng kêu rất khó chịu khi chạy vào đường sóc, hoặc khi xe cựa mình. Em đem vào hãng 3 lần nhưng không giải quyết được gì, mỗi lần mất nửa ngày mà kĩ thuật ở đây chỉnh cửa bằng cách chỉnh hàm ngạp cánh cửa chặt hơn. Điều này lại dẫn tới việc đóng cửa phải mạnh tay hơn, mà bây giờ cửa xe em đóng vào kêu phành phạch như xe Hàn, chán chả buồn nói. Cửa xeMerrr bao giờ cũng phịch nghe rất chắc chắn, bây giờ qua tay mấy bác thợ Andu nản hẳn luôn. Hiện bây giờ Andu vẫn không có cách giải quyết, bảo em cứ về đi đi, nghe có chán k??? Em thử dùng băng dính 2 mặt loại xốp dán thử vào gioăng trên thành xe thì quả nhiên ko kêu nữa. Cái này do gioăng của xe làm quá mỏng, thêm phần cửa xe thông số siết chặt ko chuẩn dẫn tới việc này. Em đang yêu cầu thay loại gioăng dầy hơn nhưng ko biết Andu có thay không, vì thấy bảo đang xin ý kiến nhà máy. Thấy có rất nhiều con C 2015 bị lỗi này.... Có cụ nào lấy C 2015 bị lỗi này không???
Tôi nghĩ cơ bản là do bản lể, ngoàm và gioăng cao-su cụ ạ! Trong đó, gioăng cao-su là cái yếu nhất của Mercedes. Không chỉ riêng C đâu cụ. Tôi nghe nói, cao-su là chi tiết yếu nhất mà chưa nhiệt đới hóa tốt. Ngay cả E và S, cũng có lúc bị. Tôi đi E 300, hết bảo hành, sang Hãng check thì đế cao-su chân máy không ổn lắm. Tay lái rung và không sướng. Phải làm thủ tục thay (không mất tiền). Thay xong là rất OK luôn.
Trường hợp của cụ, tôi nghĩ là Hãng sẽ có trách nhiệm thay thôi. Tuy nhiên, làm thủ tục cũng mất tầm 2 tuần đó cụ. Cụ chịu khó chờ nhé! C mới hay lắm đó. Tôi đã thử rồi. Cụ đừng quá lo lắng nhé!
Còn về xe nhập, thú thực là tôi chưa mua xe Mercedes nhập (vì không có đủ kinh phí thôi) nhưng Camry thì đã đi xe nhập Mỹ hẳn hoi. Khi đi Camry, tôi cũng nhiều lần đi thử Camry liên doanh của bạn bè, mục đích để thử xem giữa xe nhập và liên doanh, khác nhau những cái gì, có đáng tiền không? Gần 6 năm đi xe Camry nhập, tôi có vài đúc kết thế này:
1. Xe nhập thân vỏ chắc hơn, nhất là nhập Mỹ. Thiết kế ngoại thất, nội thất có một số chi tiết khác biệt, nhỏ thôi chứ không lớn. Tôi thường đưa ra với bạn bè con số là hơn 10% để so sánh. Gọi là bốc thuốc thôi chứ không có cơ sở nào hết.
2. Xe nhập, lúc thay thế phụ tùng rất đắt. Cho nên, vẫn thay liên doanh thôi. Nếu thay phụ tùng nhập thì đắt chả kém gì Mercedes, thậm chí đắt hơn. Nếu dứt điểm muốn thay ắc quy nhập Mỹ chẳng hạn, giá còn chát hơn cả ắc qui của Mercedes luôn.
3. Về các option thì xe liên doanh ăn đứt xe nhập. Nghe nói với Mercedes thì không thế, xe nhập, xe liên doanh không hơn kém nhau nhiều khoản này. Chứ Camry nhập thì bị các bác ấy cắt option nhiều lắm.
4. Về cửa xe, tôi nói riêng vấn đề này, vì với tôi, độ chắc chắn của cửa xe là một trong những tiêu chuẩn quan trọng nhất để đánh giá xe, thì với Camry, không khác nhau là mấy.
5. Nói tóm lại, đi xe nhập hơn được một ít, lại thua cũng tương đối. Giá thì cao hơn khá nhiều liên doanh.

Dài dòng thế, để đưa ra nhận định rằng trừ phi là đại gia, nhập hẳn siêu xe. Còn bình thường thì tôi nghĩ, chẳng tội gì mà mua xe nhập, đắt lắm các cụ ạ! Mà cái nhận được, lại không tương xứng với cái đắt lắm mà mình phải chịu đâu.

Trở lại em C của cụ. Cái cửa có vấn đề, cụ cứ bình tĩnh để Hãng họ giải quyết cụ nhé! Nói chung tôi thấy các bạn ở Mercedes phần lớn là nhiệt tình và dễ chịu. Chúc cụ nhanh chóng khắc phục được cái khó chịu của cửa xe nhé!

Chỉnh sửa cuối:

B-fire

Xe đạp
Các cụ thử dán nilon trong suốt vào phần ssơn ở cửa, chỗ tiếp xúc với zoăng cao su ấy.

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Các cụ thử dán nilon trong suốt vào phần ssơn ở cửa, chỗ tiếp xúc với zoăng cao su ấy.
Cụ sáng tạo quá, e nghĩ có khi lại hay đấy ạ, khắc phục tạm thời trong khi chờ hãng phản hồi

tuanvq1976

Xe đạp
Có thể tiếng cọt kẹt từ vị trí tiếp xúc giữa gioăng cửa và thân xe. Nhưng lạ 1 điều là mình thấy chỉ cần hạ kính xuống khoảng 1cm thôi là ko nghe tiếng cọt kẹt nữa. Tiện đây mình xin hỏi các bác là C250-2015 tiếng động cơ có vẻ hơi gào hơn dòng C cũ hoặc gào hơn các dòng 2.0 khác đúng không ạ??? Mình nghĩ có thể do động cơ Turbo nên có thể sẽ gào hơn thì phải.