Thảo luận Lỗi đá mở cốp - âm thanh xe LUX SA2.0

Phỗng new

Xe điện
Hay phết, con xe nó đem lại khá nhiều tùy biến cho chủ xe, với rất nhiều "mẹo" sử dụng :))

ngựa thồ

Xe tăng
Hay phết, con xe nó đem lại khá nhiều tùy biến cho chủ xe, với rất nhiều "mẹo" sử dụng :))
Cái này chắc chỉ phù hợp với mấy cụ là dân công nghệ thông tin hoặc rảnh rỗi thời gian tọc mạch tìm hiểu, khám phá 🤭

Lục_Bản_Mộc

[Tịch thu bằng lái]
Cái này chắc chỉ phù hợp với mấy cụ là dân công nghệ thông tin hoặc rảnh rỗi thời gian tọc mạch tìm hiểu, khám phá 🤭
Xe Vin phát là vi diệu vô cùng. Ta cần phải tìm hiểu để khám phá.
Đến mức mở nắp bình xăng để mờ đổ cũng phải có mẹo kia mờ :D

dngduc

Xe điện
Việc sử dụng thiết kế thân vỏ khác biệt với thiết kế của BMW kéo theo đó là một số hệ thống lượm lặt gần xa (Hệ thống màn hình trung tâm, odo, cảnh báo điểm mù, đá cốp, lock cửa...) thì các lỗi vặt này còn phải update phần mềm, thậm chí thay thế các chi tiết cảm biến... dài dài :P

Esposito

[Tịch thu bằng lái]
đi xe nhiều lúc đến ngại. ngõ thì yên tĩnh mình đi về xe kêu thì to, lại còn tiếng i i i . lâu lại có người hỏi xe bị sao thế
đúng là vi diệu ra phết đấy chứ , đấy cũng là công nghệ nhân văn đấy chứ , hiện nay là tiếng kêu i ....i.i......it là tiéng kêu đã được nghiên cứu với âm thanh phát ra ở dải tần chuẩn đã được đo sẵn để đuổi chó , mèo khỏi đâm đụng vào xe các cụ ,
với tinh thần quyết mãnh liệt nhà sản xuất đang tính toán lắp thêm mây cái kèn kêu iiiiiiiiiii ngang thế để xua đuổi muỗi , chuột , bọ lao vào xe gây tắc các màng lọc
còn việc hú ầm ầm thì sau này sẽ biến chuyển thành câu chào , chào các ông chủ mãnh liệt đã đến với vinfast chả hạn ...vv và mây mây , thế còn gì nữa

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Xe Vin phát là vi diệu vô cùng. Ta cần phải tìm hiểu để khám phá.
Đến mức mở nắp bình xăng để mờ đổ cũng phải có mẹo kia mờ :D
CHưa thấy 1 hãng xe nào người mua cứ có gì không sử dụng được hay lỗi lên hỏi là được nghe ăn chửi không đọc HDSD với Update phần mềm.
Em bây giờ có thể cá với bất kỳ cụ fan VF nào là ra đường hỏi xem 10 người lái xe có 1 ai đã từng đọc HDSD con xe hay chưa?
Bản thân em thì chạy xe gần 2o năm chưa nhìn, chưa biết cái HDSD xe nó nom như nào. Mà thật cũng chưa cần đến bao giờ.
:D

Lục_Bản_Mộc

[Tịch thu bằng lái]
CHưa thấy 1 hãng xe nào người mua cứ có gì không sử dụng được hay lỗi lên hỏi là được nghe ăn chửi không đọc HDSD với Update phần mềm.
Em bây giờ có thể cá với bất kỳ cụ fan VF nào là ra đường hỏi xem 10 người lái xe có 1 ai đã từng đọc HDSD con xe hay chưa?
Bản thân em thì chạy xe gần 2o năm chưa nhìn, chưa biết cái HDSD xe nó nom như nào. Mà thật cũng chưa cần đến bao giờ.
Em đang chạy 2 con SUV Nhật 1,6 và 5,7l máy mà củng chửa có đọc sách phát theo xe bao giờ :D

Fecaonguyen

Xe tải
đúng là vi diệu ra phết đấy chứ , đấy cũng là công nghệ nhân văn đấy chứ , hiện nay là tiếng kêu i ....i.i......it là tiéng kêu đã được nghiên cứu với âm thanh phát ra ở dải tần chuẩn đã được đo sẵn để đuổi chó , mèo khỏi đâm đụng vào xe các cụ ,
với tinh thần quyết mãnh liệt nhà sản xuất đang tính toán lắp thêm mây cái kèn kêu iiiiiiiiiii ngang thế để xua đuổi muỗi , chuột , bọ lao vào xe gây tắc các màng lọc
còn việc hú ầm ầm thì sau này sẽ biến chuyển thành câu chào , chào các ông chủ mãnh liệt đã đến với vinfast chả hạn ...vv và mây mây , thế còn gì nữa
Công nghệ AI ứng dụng vào oto của VF nó rất rất là mới. Không thể sử dụng như các hãng xe bình thường được đâu cụ :D

Trada_thuoclao

Xe buýt
Công nghệ Auto Idiot trên xe Vf thật là vi diệu :))

lapin

Xe container
Em chào các cụ !
View attachment 6297896
tình hình sau khoảng 6 tháng đi em LUX SA2.0 thì em có vấn đề như sau :
1/ Lỗi đá mở cốp : Sau khi e khóa xe vào nhà ngồi chà đá chém gió thì thấy có em báo là cốp xe em mở ==> Ra check thì em này bảo là con CHÓ nó chạy qua gầm xe em ==> Cốp xe em tự mở. E thấy vô lý nên cũng test lại, kết quả : Cất chìa khóa cách xa 10m rồi ra đá cốp ==> Cốp mở bình thường !!!
2/ Lỗi âm thanh : Tiếp là đến âm thanh, em nghe qua USB thì âm thanh lúc to lúc nhỏ, nghe qua BT thì bình thường. E nghĩ là do chất lượng bài hát hoặc do usb ==> E thay usb khác và nhạc khác, nhưng kết quả vẫn vậy, đang nghe thì tự động thu nhỏ tiếng và tự động trở lại bình thường.
các cụ cho em hỏi có cụ nào bị như em không ? Và cách giải quyết với ah.

em cảm ơn các cụ nhiều.
Dừng đèn đỏ có chân dài vẩy qua có bung ko cụ? :))

Moccoi

Xe tải
[/QU

Chủ quan em nghĩ nếu các cụ mua xe lúc mua được hướng dẫn sử dụng cơ bản, dùng chưa hết thời gian bảo hành đã bán và thường xuyên đi bảo dưỡng định kỳ thì chắc cũng chẳng cần đọc hướng dẫn sử làm gì. Tuy nhiên em thích xe nên trước khi lấy xe về em đã đọc qua hướng dẫn sử dụng rồi; và vì xe chung nên thỉnh thoảng có những tính năng bị chỉnh khác đi nên khi mình chạy vẫn phải xem hướng dẫn sử dụng để chỉnh lại theo ý mình chứ làm sao mà nhớ hết được mọi thứ. Gần đây nhất em phải đọc hướng dẫn mới biết cách mở nắp ca pô :)

Kamri

Xe buýt
Chắc sóng của chìa khoá khoẻ quá, xe nó tưởng bác thớt vẫn đang đứng sau xe thôi. Bác kiếm cục pin yếu yếu lắp vào chìa khoá hoặc lấy giấy bạc gói chìa khoá lại hay chắc nữa là khoá xong xe cứ tháo pin chìa khoá ra là 99% xử lý được thôi 😎
Trường hợp vẫn không được thì bác làm thêm cái khoá treo với 2 cái khuy, manual khoá mịa cốp lại !

Chỉnh sửa cuối:

FUN PLUS

Xe buýt
Công nhận xe của VF nhiều AI quá. Mỗi xe có 1 kiểu AI khác nhau. Ví dụ xe va chạm nhẹ gãy càng do AI nhận diện để đảm bảo an toàn. Rồi âm thanh AI nhận diện usb sẽ gây lỗi màn hình nên màn hình sẽ ko lên. Rồi đỗ xe AI nhận diện có chó ko tốt sẽ làm hỏng xe. Rồi AI tự nhiên báo động để nhận diện đây là xe mãnh liêt. Khuyến cáo ko đc hỏi là lỗi gì mà phải đọc hdsd và có thêm AI để hiểu. Cái này chỉ có xe của VF chứ thế giới chưa có xe nào đủ tầm. 50ty đô còn rẻ chán.

Manhpd

Xe cút kít
Cụ mang theo xe con Pitbull.
Khi xuống thì buộc nó ở đuôi xe sẽ không có con chó nào dám chạy qua để mở cốp xe SA thần thánh nữa :D
Hôm rồi cậu bạn qua nhà cháu chơi,thấy con dim chiến ngon quá chạy lại coi.đêm hôm đó cháu đang ngủ tự nhiên thấy xe nổ máy,tưởng trộm phi xuống nhà chả thấy có ai mà xe vẫn nổ máy.sáng ra cháu check camera thấy cậu bạn xem xe xong quên tắt điện,đêm xuống đôi muỗi hú hí thế nào bậu ngay vào nút đề thành ra nổ máy xe.công nhận xe nhặt chuất thật.thế là cháu phải mua cái màn tuyn xuất khẩu 70k về căng vào xe chống muỗi đấy.

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận xe của VF nhiều AI quá. Mỗi xe có 1 kiểu AI khác nhau. Ví dụ xe va chạm nhẹ gãy càng do AI nhận diện để đảm bảo an toàn. Rồi âm thanh AI nhận diện usb sẽ gây lỗi màn hình nên màn hình sẽ ko lên. Rồi đỗ xe AI nhận diện có chó ko tốt sẽ làm hỏng xe. Rồi AI tự nhiên báo động để nhận diện đây là xe mãnh liêt. Khuyến cáo ko đc hỏi là lỗi gì mà phải đọc hdsd và có thêm AI để hiểu. Cái này chỉ có xe của VF chứ thế giới chưa có xe nào đủ tầm. 50ty đô còn rẻ chán.
Chết cười với cụ.
:))

loveyouforever

Xe hơi
Các cụ đưa nhiều ý tưởng cải tiến thế.
Em gửi cụ nào đi xe Lux SA 2.0 file mềm hướng dẫn sử dụng để các cụ nghiên cứu ==> Học hỏi được các công nghệ của xe.
Vào đây tải về.
em sẽ update vào bài viết đầu để các cụ dễ theo dõi.

Kamri

Xe buýt
Các cụ đưa nhiều ý tưởng cải tiến thế.
Em gửi cụ nào đi xe Lux SA 2.0 file mềm hướng dẫn sử dụng để các cụ nghiên cứu ==> Học hỏi được các công nghệ của xe.
Vào đây tải về.
em sẽ update vào bài viết đầu để các cụ dễ theo dõi.
Cụ luyện xong quyển này chắc công phu thâm hậu, chó chạy qua cốp không mở nữa đâu nhỉ 🤪