[Thảo luận] Lỗi đè vạch liền có cần hình ảnh không ???

design0804

Xe tải
Hôm qua chú em vs em đang bon bon trên đường về quê , đi trên đoạn Đại Cồ Việt sang Giải Phóng ( đi bên phải phía trên hầm kim liên thì bị XXX vịn ) chú em xuống xe XXX không chào hỏi mà thông báo lỗi luôn là đè vạch liền ở đoạn chia ra 2 đường xuống hầm và trên hầm , chú em thì ko biết là mình có đè hay không , còn em thì nghĩ là đè ở đoạn chia đường vạch hình tam giác sọc , mắt e 10/10 mà em từ chỗ xxx đứng em đi lại 1 đoạn cũng chả thấy dc xe đè vạch , nói j xxx đứng ở đấy ( mắt xxx quả là tốt quá đi ) , sau khi thông báo lỗi cầm giấy tờ thì xxx phán ngay lỗi này 1tr2 giữ bằng 7 ngày , em nói với ông chú là lỗi này là không tuân thủ vạch kẻ 400k thôi , làm luật thì 200k , xong lăng nhăng dọa nạt như nào ổng lại đưa 500k đi cho lẹ :-L chú em thì dân tỉnh ngại va chạm với xxx , chứ em lái mà ko cưa đôi thì lập bb L-)
Qua việc trên em xin hỏi các cụ là đè vạch như vậy , bị xxx vịn như vậy thì có dc yêu cầu cho xem hình ảnh không , vì em không tin là đứng ở vị trí đó XXX có thể nhìn thấy xe đè vạch , và nếu trên lý thuyết dc xem hình ảnh thì thực tế phải cãi xxx như nào cho chuẩn .thank các cụ

Adam_hd

Xe hơi
tùy tình huống cụ à.nhưng mình có quyền đc xem hình ảnh đó.

BoiBoy

Xe hơi
Ng ta bắt lỗi phải có bằng chứng chứ cụ

design0804

Xe tải
thì ông chú của em cũng chả biết là mình đúng hay sai nữa , em ngôi sao nên cũng ko biết , nhưng nếu mà cãi thì xxx lại bảo trực tiếp nhìn mắt thường thấy , mà em nghĩ chỉ có mắt thánh mới nhìn xa dc thế :D

FBI_

Xe buýt
Có lần e đỏi hình ảnh, xxx bảo giữ đăng ký, đợi 1 tuần sau lên Công an nộp tiền để lấy hình ảnh, chứ ko có hình ảnh luôn và ngay. ặc ặc

design0804

Xe tải
Có lần e đỏi hình ảnh, xxx bảo giữ đăng ký, đợi 1 tuần sau lên Công an nộp tiền để lấy hình ảnh, chứ ko có hình ảnh luôn và ngay. ặc ặc
kết quả như nào cụ , có dc xem hình ảnh không @_@

FBI_

Xe buýt
kết quả như nào cụ , có dc xem hình ảnh không @_@
Có được xem ảnh cụ ah, e đi đoạn gần vào thành phố hòa bình. Ảnh chụp từ trên cao xuống mới ghê. Có điều phí xem ảnh hơi chát. 50k ko biên lai

Cò mồi

Xe tăng
Ông chú và cụ chủ non tay nên bị xxx làm tiền rồi, nguyên tắc là xxx phải chứng minh được là mình vi phạm còn người vi phạm ko có nghĩa vụ phải chứng minh là mình vô tội. Chứng minh là cụ vi phạm thì chỉ có cách rõ ràng nhất đó là hình ảnh còn nếu ko có hình ảnh thì xin phép luôn là xxx về nhì (đôi khi xxx chơi bẩn theo kiểu tôi cho mấy thằng xe ôm làm chứng là vi phạm, nhưng trong trường hợp này cụ cũng bảo luôn là tôi cũng có mấy người đang ở trên xe làm chứng là tôi ko vi phạm thế là hoà cả làng).

design0804

Xe tải
Ông chú và cụ chủ non tay nên bị xxx làm tiền rồi, nguyên tắc là xxx phải chứng minh được là mình vi phạm còn người vi phạm ko có nghĩa vụ phải chứng minh là mình vô tội. Chứng minh là cụ vi phạm thì chỉ có cách rõ ràng nhất đó là hình ảnh còn nếu ko có hình ảnh thì xin phép luôn là xxx về nhì (đôi khi xxx chơi bẩn theo kiểu tôi cho mấy thằng xe ôm làm chứng là vi phạm, nhưng trong trường hợp này cụ cũng bảo luôn là tôi cũng có mấy người đang ở trên xe làm chứng là tôi ko vi phạm thế là hoà cả làng).
chắc xxx thấy xe biển tỉnh ngại va chạm giấy tờ mất time nên dọa nạt hix

học lái

Xe điện
Đoạn này em đi và gặp xxx suốt tuần đứng khoảng 2-4 buỏi, đảm bảo có xxx đứng ở chỗ ấy và báo cho đồng bon ở trên cụ ạ
Còn có ảnh hay không thì em không biết, nhưng xxx không bắt láo đâu, cãi cùn mà không ảnh thì cụ thắng, có ảnh thì ăn biên bản thôi

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
Đoạn này em đi và gặp xxx suốt tuần đứng khoảng 2-4 buỏi, đảm bảo có xxx đứng ở chỗ ấy và báo cho đồng bon ở trên cụ ạ
Còn có ảnh hay không thì em không biết, nhưng xxx không bắt láo đâu, cãi cùn mà không ảnh thì cụ thắng, có ảnh thì ăn biên bản thôi
nó có ảnh hết đấy cụ à, cố gắng đừng vi phạm thôi

tungduong0610

Xe điện
ngoài lề tý dưng em thấy cái chữ ký của cụ hay quá :D

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Có một bất đẳng thức mà người dân ở phía bất lợi: nếu cụ mà tố cáo xxx ăn tiền thì bị hỏi là bằng chứng đâu? Nếu xxx bắt cụ lỗi đè vạch, cụ đòi xem chứng cứ thì bị dọa lại là chống người thi hành công vụ

tungduong0610

Xe điện
Có một bất đẳng thức mà người dân ở phía bất lợi: nếu cụ mà tố cáo xxx ăn tiền thì bị hỏi là bằng chứng đâu? Nếu xxx bắt cụ lỗi đè vạch, cụ đòi xem chứng cứ thì bị dọa lại là chống người thi hành công vụ
không phải bất đẳng thức, mà là định luật đã được chứng minh qua thời gian cụ ợ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Hai cái khác hẳn nhau kụ nhé, đòi bằng chứng k có nghĩa là chống người thi hành công vụ,.

tungduong0610

Xe điện
Hai cái khác hẳn nhau kụ nhé, đòi bằng chứng k có nghĩa là chống người thi hành công vụ,.
đúng đấy, thái độ đúng mực nói có lý đòi quyền lợi chính đáng ko thể khép vào chống đối được

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
đúng đấy, thái độ đúng mực nói có lý đòi quyền lợi chính đáng ko thể khép vào chống đối được
Chuẫn kụ, nói chung mình chẳng cần xửng cồ làm gì, cứ từ tốn nói chuyện toàn lời đanh thép, xxx chán ngay thôi,