[Thảo luận] Lỗi đè vạch liền có cần hình ảnh không ???

design0804

Xe tải
Em thì em nghĩ là phải có bằng chứng cụ thể thì em mới cho xem giấy tờ,còn chưa có bằng chứng thì em chỉ giơ cho xem thôi.
Còn các cụ nói là biển ngoại tỉnh ,chính em đi xe biển ngoại tỉnh và em cũng là người ngoại tỉnh luôn ,nhưng cũng phải do lý lẽ của mình cơ các cụ ạ.
Em còn nhớ hồi năm ngoái em về Thủ Đô đi đường Phạm Văn Đồng tới ngã 3 HQV ,em có đè vạch liền ở ngay ngã 3 ,bị xxx chỉ cạp long vẫy vào ,em xuống xe ăn nói bình thường ,em bảo em ko đè vạch ,còn xxx bảo em đè vạch (ko có bằng chứng) em đòi xem hình ảnh xxx bana một hồi hẹn ngày nọ ngày kia xem hình ảnh trong khi đó giấy tờ em vẫn CẦM CHẶT trên tay ,xxx nói một hồi thấy ko ăn đc bèn lẩn đi cho xxx khác vào ,và nói nhẹ nhàng là xe em ngoại tỉnh có vấn đề gì thì cứ cho ae xem giấy tờ rồi nhắc nhở cho đi ,em có nói là đ/c nhớ nhá rồi đưa gt cho xxx xem ,xem xong là có nhắc nhở một chút là cho đi.
Qua đây ý em muốn nói là dù xe biền Thủ Đô hay ngoại tỉnh như bọn em thì tốt nhất là mình đi đúng luật ,nếu có chút vi phạm thì tùy cơ ứng biến thôi ,còn em vào đây đọc nhiều em thấy đa phần các cụ ở HN thì phải ,bọn em vào cứ nghe thấy các cụ nói xe biền tỉnh ,nói thật bọn em thấy choáng ,nhiều lúc muốn về bằng xe nhà lại ko dám về ,đi xe khách :))
Vài lời chia xẻ có gì sai xin các cụ đừng ném đá :D
cứ đứng cãi , gặp xxx nào ngáo ngáo cẩu xe cụ về rồi tính sau thì cụ tính sao , mất công mất việc mất tiền mất time , mình ở đấy thì ko sao , chiến thoải mái , chứ ở tỉnh chi phí đi lại cũng chết , dân thương mại time là vàng nữa , hix