[Funland] Lỗi dừng xe ở biển báo cấm dừng

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi của em là dừng ở biển báo cấm dừng cụ ạ. Em chỉ tạt vào để gọi cuộc điện thoại, xe vẫn nổ máy, xi nhan vẫn bật, em hơi chủ quan nghĩ mấy giây không sao, quay lại đã thấy chú cảnh sát nháy đèn loạn cả lên rồi :D
Ở VN như thế bị là bị phạt 350k cụ ah.
Quê em em chỉ bốc đt a nhô phát xong dí vô tai nà chú cs kia nghe đt xong phắn khẩn trương

xherox

Xe điện
Lỗi này ở VN phạt bao nhiêu ạ?

Em bị dính lỗi này ở Sydney làm quả phạt nhớ đời luôn :(((

Vé phạt của bọn Úc này tuỳ hứng, tuỳ khu vực, tuỳ cả thằng phạt cho nên cùng 1 lỗi mà người phải nộp phạt nhiều , người nộp phạt ít. Cùng lỗi như cụ có người bị phạt 80 aud, có người 110aud.

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Vé phạt của bọn Úc này tuỳ hứng, tuỳ khu vực, tuỳ cả thằng phạt cho nên cùng 1 lỗi mà người phải nộp phạt nhiều , người nộp phạt ít. Cùng lỗi như cụ có người bị phạt 80 aud, có người 110aud.
Hế bọn úc vô phèng vô pháp nhở?
50/50 cho ló nhanh

Loitran

Xe tăng
Lỗi của em là dừng ở biển báo cấm dừng cụ ạ. Em chỉ tạt vào để gọi cuộc điện thoại, xe vẫn nổ máy, xi nhan vẫn bật, em hơi chủ quan nghĩ mấy giây không sao, quay lại đã thấy chú cảnh sát nháy đèn loạn cả lên rồi :D
Em nghĩ họ phạt tội c nghe điện thoại đó
Đường bên này căn bản là không cấm dừng.nhưng không được đỗ lại tùy từng đoạn

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Nó có "tuyến phố của năm" cụ ạ, tuyến phố nào được công nhận là có biển ghi ngay dưới tên đường.
Hế có tấm sắt mỏng màu đỏ để vỉa hè biên
CẤM DỪNG ĐỖ ĐỂ XE LÒNG ĐƯỜNG HÈ PHỐ hem?

ubisapro

Xe trâu
Cụ có nhầm sang lỗi cấm đỗ ko đó;)

268 đô úc cơ hả??lỗi này ở Việt Nam muỗi cụ à.Hết có 700k,anh em bên này phạm suốt vẫn cười phe phé vì giờ cũng nhẹ nhàng,xa thì bưu điện,gần thuê xe ôm.Nằm nhà điều hoà mát lạnh vẫn có thằng đi đóng phạt hộ

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Lỗi dừng đỗ phạt 600-800 mà cụ??ở đâu ra 300-400k thế??Cụ cho em xem cái,làm gì có lỗi dừng sai.
Mấy năm nay chưa bị phạt lỗi này
Topic này đang nói về lỗi dừng xe.

Cụ cần phân biệt rõ dừng và đỗ. 3-400k là lỗi dừng còn lỗi đỗ thì 6-800k. Thực tế nó cộng vào chia đôi.

Mà trên kia cụ chém những cả triệu.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Lỗi này ở VN phạt bao nhiêu ạ?

Em bị dính lỗi này ở Sydney làm quả phạt nhớ đời luôn :(((

Ở Việt Nam có luật quy định nhưng rất ít bị phạt. Ví dụ đường Tố Hữu có biển cấm đỗ cấm dừng nhưng đỗ đầy đường luôn mà lại còn vào giờ cao điểm nữa nó mới khủng. Ngày chiều nay, cả đoạn đường dài bị tắc chỉ vì 1 con ợn biết lái xe ngang nhiên đỗ chắn nửa đường để vợ vào shop, bực không nói lên lời. Em mong HN và HCM phải xử lý nghiêm các xe vi phạm, xe nào vi phạm là phải xử lý có thể nóng or nguội, miễn là phải xử lý thì mới không vì phạm.

Loitran

Xe tăng
Không cụ ạ, lỗi phạt là dừng vào biển cấm dừng (no stopping) đấy ạ :D
Luật úc về sử dụng điện thoại như cụ mô tả là tịt đó chứ nếu chỉ là tạm dừng cụ ngồi trên xe tỷ lệ cao họ nhắc nhở cụ và không phạt ( họ cũng tử tế chứ không như XXX mình)
Cũng như vậy cụ tắt máy thì cụ nghe ok, đang chạy sờ vào máy điện thoai bất kể mụch đích nếu họ nhìn thấy hoặc camera chụp được cũng tèo
Giá phạt đỗ bậy em không nghĩ nó tới giá đó
Em đi chơi trung tâm city mà bí quá em còn dám ỵ ra đỗ cho họ phạt để được di chơi rồi về đóng bill em cũng làm mờ :D ( không có chỗ đỗ chỉ còn nước về nhà )

xherox

Xe điện
Sao thế được hả cụ? lỗi của em nó ghi rõ trong luật là $263, cũng không có lỗi nào $80 cụ ạ.
Em ko biết cụ ở Sydney lâu chưa, nhưng em ngạc nhiên khi cụ hỏi em câu đó?
Cách đây nửa năm bang NSW có đưa ra lời đề nghị chính quyền của các quận giảm giá tiền phạt liên quan đến đỗ xe, em ko nhớ rõ lắm nhưng hình như có 2/3 quận đồng ý giảm giá tiền phạt và 1/3 ko chịu do nguồn thu từ tiền phạt đỗ xe rất lớn.
Phạt dừng xe tại biển cấm dừng em mới bị cách đây 2 tuần, hôm đó em chủ quan, thấy đường tầu khu cabra vắng tanh vì là buổi trưa nên dừng xe tắt máy nằm trong xe đợi bạn đúng biển cấm dừng, cứ nghĩ đường vắng thế chắc ranger ko đi kiểm tra, mà nếu thấy ranger đi bộ đến thì nổ máy đi luôn. Ko ngờ mấy hôm sau em mở app NSW service kiểm tra thử thì thấy bị ăn vé phạt 110$ vì đỗ xe đúng bảng cấm dừng, mở hình ảnh trong vé thì hoá ra ranger nó ngồi trong oto dùng camera quay lại rồi về văn phòng nó mới xem lại rồi gửi giấy phạt và cập nhật trên hệ thống. Bạn em bị phạt có 80$ vì đỗ tại biển cấm đỗ trên marrickville.
Mà vừa trả xong cái vé phạt vì đỗ xe tại biển cấm dừng thì em bị luôn cái vé cho double parking (ko biết dịch ra tiếng việt ra sao) với giá 268$, cùng 1 kiểu phạt là bọn ranger ngồi trong xe oto đi quanh các khu phố rồi dùng camera quay lại, về văn phòng nó mới xem rồi gửi giấy phạt.
Em thấy nhiều rồi, bọn bên sydney này tiền phạt khác nhau cho cùng 1 lỗi tuỳ vào khu vực, tuỳ độ dễ tính của thằng phạt. Gặp thằng nó hiền nó phạt nhẹ, thằng khó tính nó phạt kịch khung.

Loitran

Xe tăng
Cao tốc mà bị Pen mới nặng cơ ạ, với cả nó đi theo đo 1 quãng dài xem bao km ý, lên tiền nghìn :)
Lỗi này đen mới bị thôi cụ cũng ít khi dính
Thường là các chặng xuyên tiểu bang, còn city freeway ít có tình huống này

edc

Xe lăn
Ở Việt Nam có luật quy định nhưng rất ít bị phạt. Ví dụ đường Tố Hữu có biển cấm đỗ cấm dừng nhưng đỗ đầy đường luôn mà lại còn vào giờ cao điểm nữa nó mới khủng. Ngày chiều nay, cả đoạn đường dài bị tắc chỉ vì 1 con ợn biết lái xe ngang nhiên đỗ chắn nửa đường để vợ vào shop, bực không nói lên lời. Em mong HN và HCM phải xử lý nghiêm các xe vi phạm, xe nào vi phạm là phải xử lý có thể nóng or nguội, miễn là phải xử lý thì mới không vì phạm.
Tố hữu em tưởng lắp nhiều Cam phạt nguội cụ. Cứ phạt nguội là ngoan ngay

Loitran

Xe tăng
Em bằng full được dùng điện thoại, nhưng điện thoại phải để ở trên cái giá đỡ, không được cầm tay, mà hôm đó em không có cái giá đỡ nên phải dừng lại để gọi thì dính lỗi này. Đường Sydney tầm 5h thì đông như kiến nên ghé tạm vào chỗ cấm dừng tính bấm gọi rồi đi tiếp, số đen quá :D

Rule 167.
Sydney phạt nặng thiệt nhưng em thấy đúng ra họ tẩn cụ lỗi sài điện thoại mới đúng chứ ( như cụ tả lại ):D
https://roadsafety.transport.nsw.gov.au/stayingsafe/mobilephones/know-the-rules.html

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thì cụ cứ vứt cho nó $50 rồi phóng xe đi :D
Nó lại chỉ vào camera và nói tao có cả đồn nài,từng nài đ.ẹo đủ....chắc.....quăng xe mà khóc ròng anh ạ!
Không xúi dại anh @Trâu thế chứ....

xherox

Xe điện
Cụ ở Úc đi cao tốc mà ko Keep Left có khi ăn phạt tiền nghìn ý chứ :)
Pha này em chứng kiến 1 lần tại cao tốc 3 làn, em đi làn giữa sau 1 xe bus, sau em là 1 xe mazda, đi được 1 đoạn thì xe mazda tạt sang phải để vượt em và xe bus. Đúng lúc xe mazda vượt được em và đang ngang xe bus thì 1 xe cảnh sát chạy tốc độ cao hú còi ầm ĩ từ dưới sau phi lên chắc có vụ gì đó, xe cảnh sát nháy đèn và bóp còi 2 lần yêu cầu xe mazda tạt sang trái nhường đường, đen cho xe mazda là đoạn đó có máy chụp tốc độ, lại đang chạy tốc độ cao nhất cho phép trong khi bên trái đang có xe bus, chạy quá tốc độ để vượt xe bus nhường đường cho xe cảnh sát thì bị máy chụp chụp, thế là xe mazda ko kịp nhường đường nữa do xe cảnh sát nó bỏ luôn việc đang dở kia để bắt luôn xe mazda.

xherox

Xe điện
Sydney phạt nặng thiệt nhưng em thấy đúng ra họ tẩn cụ lỗi sài điện thoại mới đúng chứ ( như cụ tả lại ):D
Lỗi sài điện thoại thì ko có giá 260 đâu cụ, thường thường là bị phạt 450$ và trừ 3 điểm bằng lái.