lỗi EVAP của camry.cách khắc phục?

Tuanx

Đi bộ
các bác nào đã từng bị và cách khắc phục như thế nào chỉ em với nhá,đem vào hãng thì họ chỉ đọc lỗi thôi chứ không muốn nhận sữa..??..??bác nào biết cách chỉ em với vì đẻn check cứ xóa xong lại sáng hoài?.??không lẽ chấp nhận sống chung với lũ?...?mà lỗi này có ảnh hưởng ra sao với sự hoạt động của động cơ không????

maidichcity

Xe tải
Họ scan ra lỗi số (DTC) bao nhiêu: chẳng hạn P0410... Nhưng cách giải quyết trước mắt là mua 1 cái nắp xăng mới thay vào (nhớ xóa hết lỗi đi nhé). Thân.

guidingstar

Xe tăng
Cụ đem vào hãng nào, trung tâm nào, ở đâu mà lại không chịu nhận khi có lỗi đấy?
nếu như hở bộ EVAP thật hoặc hỏng van nào đó thì thay phát, thậm chí thay cả cụm là xong, chứ sao lại không dám nhận?
Cụ đem ra gara ngoài người ta sửa cho, có khi quý cụ như vàng, chứ đám hãng nó đuổi khách ghê lắm.

Tuanx

Đi bộ
Họ scan ra lỗi số (DTC) bao nhiêu: chẳng hạn P0410... Nhưng cách giải quyết trước mắt là mua 1 cái nắp xăng mới thay vào (nhớ xóa hết lỗi đi nhé). Thân.
cảm ơn bác nhìu,chắc phải làm trước là mua nắp bình xăng xem thế nào??lỗi của vợ 2 em là P0441 ,P0446 cả 2 đều EVAP cả,chắc thợ rất mất công và thời gian để khắc phục lỗi này nên không muốn nhận sữa,mà cứ nói em cứ chạy bình thường không lăn tăn suy nghĩ gì vì không ảnh hưởng gì đến máy móc cũng như các thiết bị khác,nhưng chạy mà đèn check cứ sáng thì khó chịu lắm bác ạ....có ý gì hay xin bác giúp đỡ

guidingstar

Xe tăng
Thế nắp bình xăng của cụ bị hỏng hay bị hở?
nếu nắp bình xăng bị hỏng hoặc hở, hoặc thậm chí chỗ nào ở bình xăng không kín, ống thông hơi bị đứt,... cũng vẫn nổi lỗi này, và thường thì nó có ảnh hưởng chứ không phải không ảnh hưởng đến xe đâu nhé.
Cụ cứ kiểm tra chắc ăn cái nắp bình xăng với các thứ như trên, rồi tính đến cái hộp đen đen và mấy cái van ạ!

Tuanx

Đi bộ
đã thay nắp bình nhiên liệu nhưng vẫn báo lỗi,đem đến thì thợ scan ra lỗi P0441,P0446 nhưng cứ bảo chạy vô tư không việc gì phải lo !!?!,..không hiểu được.?.?!!!!!!chắc không muốn nhận sữa......các bác giúp em tí ...?

guidingstar

Xe tăng
Cụ thử xem cái hướng dẫn sửa chữa theo mã lỗi này xem có vỡ ra được cái gì không nhé!