[VHGT & ATGT] Lỗi gì dốc lên cầu Chương Dương

dungbacauto

Xe tăng
Dính lỗi cấm rẽ theo giờ cụ ạ

tdcn

Xe máy
Nhà cháu mới dính chiều tối hôm qua chiều đi từ đê XQ chui gầm ngóc lên cầu CD, làm luật 2 loét.

taplai2012

Xe ngựa
Để hôm nào em phải hỏi mấy cậu xxx ở đấy cho chắc ăn, chứ ko phiền toái.
Nhưng một trong mấy cậu ngồi ở bốt gác đấy chỉ cho em là: có khó gì đâu, anh cứ rẽ phải đi về Ngọc Lâm rồi quay đầu lại là xong ý mà ;))

Họ mới tháo biển phụ cấm theo giờ. Đây cụ này!
Giờ chỉ còn biển chính cấm rẽ đi xuống đê. Cái chính là có con Cam ngay chỗ cửa khẩu ấy, ai không thấy cảnh sát đứng đó mà cố đi, họ mà phạt nguội thì cũng ốm đòn.
Nhưng đôi khi vào giờ không cao điểm, xxx đứng dưới đấy phạt tươi (chắc là "ăn tươi" luôn đấy nhá) những trường hợp cố tình rẽ trái.

Ơ, mới bỏ biển cấm giờ ạ? Thế là cấm hẳn luôn. May gần đây em toàn đi thẳng, ko thì cũng dính...

Dogmatix

Xe tăng
Ơ, mới bỏ biển cấm giờ ạ? Thế là cấm hẳn luôn. May gần đây em toàn đi thẳng, ko thì cũng dính...
Cái này cũ rồi cụ ạ. Người ta đã gắn lại biển cấm rẽ theo giờ lâu rồi ạ. Nếu quách tỉnh thì trong giờ cấm cứ phi thẳng vào cửa khẩu để đi đường ngoài đê rồi vòng ra ở cửa khẩu dưới nữa thì sẽ không bị phạt cụ ạ, còn lơ ngơ rẽ về phía Bát Tràng là đi ngay.

FutoiYubi

Xe máy
Hôm qua vừa bị nên mới đi vào đây tìm đọc.
EM làm luật 250k vẫn bị chê ít. 500k mới pass được.

tientbn

Đi bộ
Các cụ chỉ giúp em đường gần nhất đi ra aeon Long biên từ cầu Chương Dương với ạ , sao đê Xuân Quan họ cấm nhỉ

TNLak

Xe điện

Nhiên Kiệt

Xe đạp
Mọi lần e đi từ Cổ Linh về vào tầm 15h30 nên rẽ dc, nay về lúc 16h30 nên ko để ý biển báo.
Đi đến đoạn đèn đỏ có csgt đứng đó nhưng thấy vẫy vẫy gậy nên e cũng rẽ theo xe trước
Đi vào rồi mới để ý là biển cấm từ 16h-19h
y rằng rẽ lên cầu bị túm 3-4 xe
Vào bốt thấy cu csgt chỉ vào quyển sổ đã gạch mực đỏ sẵn
Lỗi này phạt từ 2-2,5tr và giữ bằng 1 tháng
Ý chú thế nào, e đưa nó 500k xong cầm bằng đi tiếp
Nghĩ cay thằng csgt thông đứng ở đó ghê, nó biết mà cố tình gài bẫy :(

Sorry_you

Xe tải
Mọi lần e đi từ Cổ Linh về vào tầm 15h30 nên rẽ dc, nay về lúc 16h30 nên ko để ý biển báo.
Đi đến đoạn đèn đỏ có csgt đứng đó nhưng thấy vẫy vẫy gậy nên e cũng rẽ theo xe trước
Đi vào rồi mới để ý là biển cấm từ 16h-19h
y rằng rẽ lên cầu bị túm 3-4 xe
Vào bốt thấy cu csgt chỉ vào quyển sổ đã gạch mực đỏ sẵn
Lỗi này phạt từ 2-2,5tr và giữ bằng 1 tháng
Ý chú thế nào, e đưa nó 500k xong cầm bằng đi tiếp
Nghĩ cay thằng csgt thông đứng ở đó ghê, nó biết mà cố tình gài bẫy :(
Chia buồn với cụ! Em bên Long Biên đi làm qua cầu nên ngày nào cũng 2 lần đi về đúng vào khung giờ cấm: Chiều đi là cấm đi thẳng (biển là hình cấm rẽ trái) lên cầu, chiều về là từ cầu cấm rẽ trái về đê Xuân Quan. Cũng không liên quan gì vì e đi xe máy nhưng cứ nhìn cccm đi oto bị vẫy vào mà ngậm ngùi, mình có chỉ tay ra hiệu đừng đi nhưng đa số không hiểu. Còn các chú csgt thì cứ đón vào vợt thôi. E đi ô tô thì thường đi đường Hồng Tiến tất cả các khung giờ, xa hơn mấy trăm mét nhưng đỡ chen chúc, khỏi cần xem giờ!

Sorry_you

Xe tải
Toppic em lập mấy năm rồi mà thỉnh thoảng e vẫn thấy 1 số cccm vào ngó. Nay em xin bổ sung bằng hình ảnh để cccm rẽ hình dung đi qua nút giao này khỏi bị mất bánh mỳ. CSGT phạt lỗi cấm ô tô rẽ trái theo khung giờ (sáng 6:00-9:00, chiều 16:00-19:30) cả 2 chiều: chiều từ đê Xuân Quan ré trái qua gầm cầu rồi rẽ phải lên cầu CD và chiều từ cầu CD rẽ trái về đê Xuân Quan (ngoài khung giờ này và T7, CN đi vô tư).
Bởi vậy muốn đi từ Cổ Linh lên cầu CD và ngược lại nếu không quan tâm tới khung giờ thì cccm đi cả 2 chiều theo đường Hồng Tiến như hình dưới đây:

Sorry_you

Xe tải
Và nếu cccm vẫn muốn đi đường đê Xuân Quan thì từ cầu Chương Dương về Cổ Linh có 2 cách đi như thế này:
1. Đi thẳng vào phố Phú Viên rồi quay đầu lại hoặc đi thẳng qua cửa khẩu rồi rẽ trái đi dọc theo đường song song với đê Xuân Quan xuống dưới rồi rẽ trái ra.

2. Rẽ phải xuống gầm cầu chương Dương rồi quay đầu lại đi thẳng:

Chiều từ Cổ Linh lên cầu Chương Dương cũng phải quay đầu ở Nguyễn Văn Cừ hoặc đê Xuân Quan phía Ngọc Thụy

Chỉnh sửa cuối:

Mylinh1990

Xe hơi
Đây là lỗi cấm rẽ theo giờ. 800-1.2tr/1 lần phạt. Làm luật thì chắc mất 500K.

Từ tháng 3/2019, buổi sáng đi theo hướng Bát Tràng để lên cầu Chương Dương từ 6h30-9h sáng phải rẽ phải xuống đường Nguyễn Văn Cừ rồi vòng lên cầu thay vì chui qua gầm cầu để vòng lên như hồi xưa. Ca này hiểm phết, và rất nhiều người bị phạt do lỗi này. Đây là lý do vì sao sáng nay cụ thấy mấy người bị phạt.

Ngoài ra em bổ sung thêm cho các cụ, trước giờ từ cầu Chương Dương cấm xe rẽ xuống đê đi về phía Bát Tràng theo giờ, hồi xưa khi chưa làm lại nút giao thông này thì thỉnh thoảng XXX đứng dưới đê để phạt. Còn giờ các cụ đi xe không thấy ma tây nào đứng dưới đấy phạt cả. Nhưng nếu để ý các cụ sẽ thấy cái Cam đặt ngay cửa khẩu rẽ vào đền Ghềnh ấy. Cụ nào liều mạng rẽ xuống mà không thấy công an phạt thì cũng đừng vội hí hửng. Kẻo sau này 1 tháng rẽ 30 lần, mất toi 30tr phạt nguội thì vui nhá ;))

Update: Người ta đã gắn biển cấm rẽ theo giờ lâu rồi ạ.
Nhưng biển khá nhỏ, khó theo dõi ạ

Nhiên Kiệt

Xe đạp
Chia buồn với cụ! Em bên Long Biên đi làm qua cầu nên ngày nào cũng 2 lần đi về đúng vào khung giờ cấm: Chiều đi là cấm đi thẳng (biển là hình cấm rẽ trái) lên cầu, chiều về là từ cầu cấm rẽ trái về đê Xuân Quan. Cũng không liên quan gì vì e đi xe máy nhưng cứ nhìn cccm đi oto bị vẫy vào mà ngậm ngùi, mình có chỉ tay ra hiệu đừng đi nhưng đa số không hiểu. Còn các chú csgt thì cứ đón vào vợt thôi. E đi ô tô thì thường đi đường Hồng Tiến tất cả các khung giờ, xa hơn mấy trăm mét nhưng đỡ chen chúc, khỏi cần xem giờ!
Mọi khi e cũng để ý lắm , tại hôm qua vội về đón con ko để ý giờ và lại do theo xe trước thấy csgt nó vẫy vẫy đi nên càng chủ quan

Dogmatix

Xe tăng
Nhưng biển khá nhỏ, khó theo dõi ạ
Thật ra thì trên cầu CD, làn bên phải chứ ko phải làn ở giữa, có biển rất to ghi là ngày thường (trừ lễ, Tết, cuối tuần) 6-9h, 16-19h thì PHẢI ĐI THẲNG nếu muốn đi về phía Bát Tràng. Nhưng ít người để ý. Cứ chiều chiều là các chú áo vàng thổi quyết liệt. Rất nhiều xe biển 15 hay 89 bởi đấy là hướng người ta đi ra cao tốc. Dân khu này quen rồi, họ sẽ phi thẳng vào cửa khẩu đầu tiên, ngay trước khi rẽ vào đê ấy, sau đó chạy cái đường bên trong, vòng ra đường đê ở cửa khẩu tiếp theo thì ko bị vịn.