[Funland] Lời khẩn cầu từ Ô man?

hoviethung

Xe lăn
Có cụ mợ nào có người nhà trong tình trạng điêu đứng như thế này không?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ mợ nào có người nhà trong tình trạng điêu đứng như thế này không?

Thú thực là em đọc được 1/3 bài báo là chán và còm!
Thế lúc đi có cầu cứu không? Sao giờ về lại cầu cứu?
Sống ích kỷ thì chấp nhận đi!

hoviethung

Xe lăn
Thú thực là em đọc được 1/3 bài báo là chán và còm!
Thế lúc đi có cầu cứu không? Sao giờ về lại cầu cứu?
Mình nghĩ tình trạng này trước và sau dịch đều nhiều cả. Các vùng Thanh Nghệ dân đi XK L Đ nhiều. Trong này dân ít ham. Còn đi Ô Man mình nghĩ mấy bà con ham giàu nên bị vào tình trạng này?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mình nghĩ tình trạng này trước và sau dịch đều nhiều cả. Các vùng Thanh Nghệ dân đi XK L Đ nhiều. Trong này dân ít ham. Còn đi Ô Man mình nghĩ mấy bà con ham giàu nên bị vào tình trạng này?
He...em chưa đủ lượt để mời bác! Thế nhưng cuộc sống nên tin vào bản thân,nên vận động. Còn trên 1 góc nhìn, CHÍNH PHỦ không phải là cái( bung xung) để ăn k xong,ỉa không ra cũng kêu gào! Thế đấy!
Đơn cử, Chính Phủ,Nhà nước không khuyến khích xuất khẩu lao động ( chảy máu chất xám,nguồn lực) vậy sao cố mà đi.

NNS

Xe ngựa
He...em chưa đủ lượt để mời bác! Thế nhưng cuộc sống nên tin vào bản thân,nên vận động. Còn trên 1 góc nhìn, CHÍNH PHỦ không phải là cái( bung xung) để ăn k xong,ỉa không ra cũng kêu gào! Thế đấy!
Đơn cử, Chính Phủ,Nhà nước không khuyến khích xuất khẩu lao động ( chảy máu chất xám,nguồn lực) vậy sao cố mà đi.
cụ có lộn ko đó? CP ko khuyến khích xklđ thì lấy đâu ra tiền, dù rẻ mạt, vô số cục xúc tiến lọ chai, nước nào công nhân vn quậy quá nó cạch mẹ nó mặt lại chả đứt lưỡi thuyết phục nó bãi bỏ cấm cửa?, chảy máu gì, hỡi ơi, ll lao động xk đó đa phần chả có mấy giá trị chất lượng gì mà chất xám, toàn ngành nghề vất vả độc hại, nó thuê lđ các nước kém phát triển cho rẻ chứ có phải lao động chất lượng cao, giáo sư, tiến sĩ các bộ môn khoa học gì đâu mà chảy =))

Chỉnh sửa cuối:

Hai Toan

Xe container
Nhưng bây giờ là thời khắc sinh tử cụ ơi,chẳng lẽ thấy con dân chết mà không cứu.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

hoviethung

Xe lăn
Giống như kiểu ai kêu từ giải cứu là mình lại thấy dị ứng ?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
cụ có lộn ko đó? CP ko khuyến khích xklđ thì lấy đâu ra tiền, dù rẻ mạt, vô số cục xúc tiến lọ chai, nước nào công nhân vn quậy quá nó cạch mẹ nó mặt lại chả đứt lưỡi thuyết phục nó bãi bỏ cấm cửa?, chảy máu gì, hỡi ơi, ll lao động xk đó đa phần chả có mấy giá trị chất lượng gì mà chất xám, hỡi ơi, toàn ngành nghề vất vả độc hại, nó thuê lđ các nước kém phát triển cho rẻ chứ có phải lao động chất lượng cao, giáo sư, tiến sĩ các bộ môn khoa học gì đâu mà chảy =))
Nó sang phạm trù khác rồi anh!
Như anh nói thì trong sự việc này nó là giao dịch,thỏa thuận giữa cá nhân với 1 tổ chức!
Kêu éo lên chính phủ? Giờ sao lại than,kêu,khóc với Chính Phủ?
A...hi....hi....ghét em thì cứ vang hay inbox em địa chỉ,gặp nhau uống gì cũng đc!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

xgamox

Xe tải
Xuất khẩu lao động được Nhà nước khuyến khích nhé, vừa là ngành nghề kinh doanh tạo nguồn thu cho doanh nghiệp, nhà nước, vừa giải quyết công ăn việc làm. Giờ do dịch bệnh, mọi người không có công ăn việc làm nên khó khăn. Giờ đồng bào kêu cứu lại bảo Chính phủ không cứu.

windy1

Xe điện
Ôman là nơi nào vậy các cụ/ mợ.

Em nghe nói đã chấp thuận mở lại đường bay quốc tế vào tháng 9 , chắc sớm hay muộn, sẽ được bay về thôi

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Xuất khẩu lao động được Nhà nước khuyến khích nhé, vừa là ngành nghề kinh doanh tạo nguồn thu cho doanh nghiệp, nhà nước, vừa giải quyết công ăn việc làm. Giờ do dịch bệnh, mọi người không có công ăn việc làm nên khó khăn. Giờ đồng bào kêu cứu lại bảo Chính phủ không cứu.
Cứu nó phải chính đáng phải cân nhắc mọi phương diện!

Sao phải cứu 40 thằng để ảnh hưởng 90.000.000 thằng? Dịch thì cả thế giới mà?
Tóm lại em nói là em k đọc bởi sao?em đọc nhanh hơn,hiểu nhanh hơn,và ...em đi guốc trong bụng những thành phần kém tắm,ích kỷ này rồi!

NNS

Xe ngựa
Nó sang phạm trù khác rồi anh!
Như anh nói thì trong sự việc này nó là giao dịch,thỏa thuận giữa cá nhân với 1 tổ chức!
Kêu éo lên chính phủ? Giờ sao lại than,kêu,khóc với Chính Phủ?
A...hi....hi....ghét em thì cứ vang hay inbox em địa chỉ,gặp nhau uống gì cũng đc!
oh ko, công dân Việt khi ở nc ngoài, gặp khó khăn ko thể giải quyết có quyền đc bảo hộ, việc những công dân vn ở đó khốn khổ, họ chả kêu cứu chính phủ thì kêu ai

Pvsc

Xe ba gác
Chuyện dễ ẹc đc nào ủng hộ mời góp quỹ giải cứu :

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E ở Hn, cũng vì covid mà khốn lắm, sống dặt dẹo. Kius e với :((

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
oh ko, công dân Việt khi ở nc ngoài, gặp khó khăn ko thể giải quyết có quyền đc bảo hộ, việc những công dân vn ở đó khốn khổ, họ chả kêu cứu chính phủ thì kêu ai
Anh à! Kêu cứu cũng phải có quy trình ná!!!
Em rất mong gặp anh để giao lưu phát. Còn chém gió trên này ta cứ theo lõi vấn đề,lan man chắc anh em ta nên đi tu nghiệp dăm chục năm ý!
Thế nên em rất tôn trọng các ý kiến,và chăm theo dõi quán lắm! Bao nhiêu thớt k tồn tại là vì bị loãng,bị lan man quá đấy anh!
Giờ mình cứ chém gọn vấn đề trong tâm đã! Nhiều khi có người k hiểu sẽ thành đả kích cá nhân đó anh! Còn 2 còm của anh em hiểu và biết ý anh rồi!

• Vodka
Reactions: NNS

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Bay quá cảnh qua Nhật - Hàn rồi xét nghiệm để chờ chuyến bay thương mại quốc tế đã có chủ trương đồng ý mở từ 15/9 để về nước thôi. Giờ còn chờ giải cứu gì nữa