Thảo luận Lỗi liên quan đến ABS của BMW

Festina

Xe hơi
Em sống chung với lỗi này nhiều năm rồi mà chưa khắc phục triệt để.

Lỗi ABS Brake được hiện lên có thể do:

- Cảm biến tốc độ ở bánh bị tuột, hỏng

- Size lốp không chuẩn

- Bộ điều khiển bơm ABS chết

Em đã từng bị và fix các lỗi trên xong thì chạy tốt. Sau vài tháng lại bị và hiện giờ vẫn bị chưa rõ nguyên nhân :D

Cao thủ nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo!

ducbjll

Xe tải
Cụ chạy xe gì, cụ fix là thay cảm biến hay xử lý như thế nào? Em cũng từng bị và có chút kn biết đâu có thể giúp cụ.
Cụ nhà em chạy X3 lần đầu bị nó chỉ hiện lỗi, thay là hết, nguyên nhân là do dây bị sờn do thợ thay lốp ko cài cẩn thận vào lẫy nên mài vào lốp.
Lần thứ 2 cảm biến tự hỏng, nó báo cả lỗi gài cầu 4x4, chỉ đi bằng garanty ko ga lên được, ga lên là nó tự rà phanh, phải bò ra gara thay cảm biến, thay xong là ok.

Festina

Xe hơi
Cụ chạy xe gì, cụ fix là thay cảm biến hay xử lý như thế nào? Em cũng từng bị và có chút kn biết đâu có thể giúp cụ.
Cụ nhà em chạy X3 lần đầu bị nó chỉ hiện lỗi, thay là hết, nguyên nhân là do dây bị sờn do thợ thay lốp ko cài cẩn thận vào lẫy nên mài vào lốp.
Lần thứ 2 cảm biến tự hỏng, nó báo cả lỗi gài cầu 4x4, chỉ đi bằng garanty ko ga lên được, ga lên là nó tự rà phanh, phải bò ra gara thay cảm biến, thay xong là ok.
Ý kiến của cụ về dây sờn do lốp rất đáng quan tâm, để em xem!

Festina

Xe hơi
em bị lỗi này, thợ nối lại dây nhưng đi rất chập chờn, lúc bị lúc không, phải thay cảm biến mới hết
Lỗi của cụ khi dùng máy đo có báo lỗi cảm biến không? Hay ghi lỗi chung là ABS cụ?

ducbjll

Xe tải
Lỗi của cụ khi dùng máy đo có báo lỗi cảm biến không? Hay ghi lỗi chung là ABS cụ?
có báo lỗi cảm biến cụ ạ, nhưng máy check lỗi không phải lúc nào cũng đúng đâu, nó chung một hệ thống điện nên đôi khi hỏng cái này nó dẫn đến lỗi khác, nhiều lúc phải thử kiểu loại trừ mới ra đc

Festina

Xe hơi
có báo lỗi cảm biến cụ ạ, nhưng máy check lỗi không phải lúc nào cũng đúng đâu, nó chung một hệ thống điện nên đôi khi hỏng cái này nó dẫn đến lỗi khác, nhiều lúc phải thử kiểu loại trừ mới ra đc
Em đọc không ra lỗi cảm biến mới khó đấy cụ ạ!

Festina

Xe hơi
Nếu thế thì ca này hơi khoai cụ ạ. Cụ thử mang ra NMAuto ở 107 Nguỵ Như Kom Tum xem, chỗ đấy chuyên BMW, trước em cũng xử lý ở đấy
Chỗ a Lương, em toàn làm ở đây mà. Bó tay rồi cụ ạ :D

DUCTINAUTO

Xe hơi
Công viên cầu giấy- Hà nội & Sông công thái nguyên
Website
m.facebook.com

DukeMrT

Xe máy
em mới thay hai quả lốp tối t6, sáng nay chạy cũng bị lỗi nthe :( hic. k biết có bắt đền ông thay lốp đc k nhỉ

Festina

Xe hơi
em mới thay hai quả lốp tối t6, sáng nay chạy cũng bị lỗi nthe :( hic. k biết có bắt đền ông thay lốp đc k nhỉ
Bị tuột giắc cảm biến tốc độ, khả năng là vậy. Cụ mang ra gara cắm lại

DukeMrT

Xe máy
Bị tuột giắc cảm biến tốc độ, khả năng là vậy. Cụ mang ra gara cắm lại
Ra ga ra nó kêu là lỗi mô tơ cầu số cụ ạ. Hic. Mà xe em là báo 4x4 trước r ms báo abs sau, của cụ có thế k

ducbjll

Xe tải
Ra ga ra nó kêu là lỗi mô tơ cầu số cụ ạ. Hic. Mà xe em là báo 4x4 trước r ms báo abs sau, của cụ có thế k
báo 4x4 là do cảm biến abs sau nó hỏng dẫn đến lỗi hệ thống gài cầu, trừ khi tháo tấm che ra nhìn thấy dây mô tơ bị đứt hoặc có vấn đề thì mới đúng là lỗi mô tơ cầu số cụ nhé

smartcarvn

Xe hơi
10B Võ Chí Công, P. Xuân La, Q. Tây Hồ, TP. HN
Website
techcar.vn

- Size lốp không chuẩn

Em đã từng bị và fix các lỗi trên xong thì chạy tốt. Sau vài tháng lại bị và hiện giờ vẫn bị chưa rõ nguyên nhân :D

Để biết chính xác nguyên nhân thì bác nên vào những gara có trang bị máy đọc lỗi chuyên BMW. Thiết bị đọc lỗi này sẽ giúp thợ phân tích thông số hoạt động và đưa ra kết quả chính xác nhất cho bác.

workshop

Xe buýt

- Size lốp không chuẩn

Qua chỗ tôi ! BMW cũng thường thôi mà ! Quan trọng là kiểm tra xong có dám thay hay không mà thôi ! Cứ chạy loanh quanh mệt lắm.

Festina

Xe hơi
Qua chỗ tôi ! BMW cũng thường thôi mà ! Quan trọng là kiểm tra xong có dám thay hay không mà thôi ! Cứ chạy loanh quanh mệt lắm.
Cụ báo giá cho anh em biết bộ điều khiển bơm ABS được không?

Cái bộ có nhiều dây cắm vào trong hình này nhé.

Festina

Xe hơi
Để biết chính xác nguyên nhân thì bác nên vào những gara có trang bị máy đọc lỗi chuyên BMW. Thiết bị đọc lỗi này sẽ giúp thợ phân tích thông số hoạt động và đưa ra kết quả chính xác nhất cho bác.
Nhiều lỗi hãng cho máy vào cũng không đọc ra được đâu cụ ạ.