Thảo luận Lỗi òa ga nhẹ và tụt vòng tua khi ra côn Albea 1.6

FiatDriver

Xe hơi
Có cách nào biết được sắp đến lúc thay một cảm biến không nhỉ? (để thay luôn, tránh hỏng giữa đường)

Không nên cạy là sao cụ? Em mới có 1.6, cũng lọ mọ đang tìm hiểu các cảm biến!
Vì nghe đồn nó hay chết bất tử!

sannguyen

Xe tải
Có cách nào biết được sắp đến lúc thay một cảm biến không nhỉ? (để thay luôn, tránh hỏng giữa đường)
Theo nhà cháu thấy nó chẳng chết đâu ạ, chỉ làm việc không còn chuẩn nữa thôi với 2 em trên họng hút này!

Duonglang123

Xe tăng
Chào cụ, cảm ơn cụ về bài viết. Em đang lọ mọ thử nghiệm xem ổn ko?

Duonglang123

Xe tăng
Cảm ơn cụ
Báo cáo các Fiater tình trạng update tới hôm nay như sau :

1. Khi thay mới vào chạy rất ngon từ Gara về cty, nhưng bắt đầu từ cty về nhà và vài ngày sau có vấn đề ạ, vẫn òa ga như thường. Bụng nghĩ thầm mịa nó ra thay lại con cũ chạy cho lành nhưng nghĩ kỹ thấy nó ko ổn ở đâu đó.
2. Cũng lọ mọ tháo ắc quy ra cho ECU nhận lại cảm biến hai lần mà ko dc, nhà cháu chán kệ mịa nó cứ chạy xem sao và bắt đầu lọ mọ châm cứu tìm nguyên nhân tại sao?
3. Nhờ máy Scan của anh Tuấn cầu đôi ktra thông số thì thấy có vấn đề : ECU thường xuyên hiểu góc mở bướm ga là 1o hoặc 2o thay vì là 0o ở chế độ garanty ---> Tính toán bù ga và các thứ kèm theo sai toét hết dẫn tới òa ga ----> Chả có nhẽ cảm biến góc mở mới cứng mà lởm vậy sao ? ---> Phải tìm cách celebrate lại rồi.
4. Lọ mọ mấy Forum của bọn tây lông thấy nó hướng dẫn như sau : nổ máy cho kim nhiệt ổn định ( vạch thứ 5 ) sau đó tắt máy, tháo cọc âm để 30p ( nhà cháu éo chờ dc để 10p) rồi đấu lại, bật tắt khóa điện vài ba lần cho nhận lại cảm biến ---> Đề nổ và để nổ garanty khoảng 30p cho ECU chuẩn lại thông số cảm biến. Ơn giời khi để nổ ( lúc này máy đang nóng, kim nhiệt gần 10h nhé ) vòng tua chuẩn luôn khoảng 800. Nhà cháu bật tắt điều hòa thấy bù ga chuẩn, cắm máy vào đọc thông số ngon choét ---> để kệ nổ garanty sang làm bát bún với cốc trà rồi về cty. Và từ hôm đó đã 3 ngày rồi tuyệt nhiên chạy chuẩn không òa phát nào nữa.
5. Chưa giám khẳng định khi nào sẽ òa lại nhưng chạy cổ hút mới cảm giác thấy hơn chút ( chắc do tiếc tiền ạ ). ----> KL với chi phí không quá nhiều ( khoảng 3.5tr và chờ 1 tháng ) cho em cổ hút xịn cũng đáng ạ !

Xin cảm ơn tất cả các Fiater đã quan tâm

p/s : Nhà cháu còn cổ hút cũ đang rất ổn định cụ nào cần giao lưu alo nhà cháu nhé - 0902247267

sannguyen

Xe tải
Hôm nay nhà cháu cập nhật lại tình hình em cổ hút mới : Sau khi đã hiệu chỉnh như chia sẻ page trước tính đến hôm nay sau khoảng gần 20 ngày và tầm 500km nhà cháu đã không gặp bất cứ hiện tượng bất thường nào.
Kết Luận : Bím mới đã làm việc chuẩn như lê duẩn rồi ạ !
Xin cảm ơn các cụ đã quan tâm !

Babet Ta

Xe tăng
Hôm nay nhà cháu cập nhật lại tình hình em cổ hút mới : Sau khi đã hiệu chỉnh như chia sẻ page trước tính đến hôm nay sau khoảng gần 20 ngày và tầm 500km nhà cháu đã không gặp bất cứ hiện tượng bất thường nào.
Hôm trước không thấy cụ ra Mỷ Đình off chào Hè nhá. Xe đẹp mờ giấu kỷ thể hử cụ :-L:-L:-L:-L

nguyen nghiep

Xe container
Chúc mừng cụ!

vip tien sinh

Xe ngựa
Anh tưởng em bán mụ già roài?

sannguyen

Xe tải
Cảm ơn các cụ ạ, nhà cháu đang gom lá đa nhưng dạo này hiếm quá nên chung thủy với ngan già này đã ạ. Với lại em nó giờ đang chạy ngon quá bán thì quá khó nên kệ !

vip tien sinh

Xe ngựa