[Thảo luận] Lỗi sai làn ! Em cần các cụ tư vấn gấp. Thanks các cụ trước ạ.

vuint90

Xe đạp
Điều 21 khoản 5 ND 171
"Người điều khiển xe mô tô không có Giấy phép lái xe hoặc sử dụng Giấy phép
lái xe không do cơ quan có thẩm quyền cấp, Giấy phép lái xe bị tẩy xóa, trừ
các hành vi vi phạm quy định tại Điểm b Khoản 7 Điều này" bị phạt tiền từ 800 - 1,2k. Em không thấy có ghi bị " tạm giữ phương tiện". Vậy trường hợp của cụ, xxx thu giữ phương tiện là làm láo à các cụ?

cracking

Xe buýt
Ra Công An phường nơi gần nhất, làm cái đơn trình báo bị cướp xe, ghi rõ nghi ngờ là kẻ gian vì không có đưa biên bản, về nhà đợi xe đem đến trả
Cứ làm như cụ này này, chuẩn ăn cướp rồi.

buicongchuc

Tháo bánh
Cũng không loại trừ cụ bị bọn giả danh xxx nó cướp xe
Chắc cụ đi 2b. Cụ chủ bị lỗi không chấp hành vạch kẻ đường, cụ thể ở đây là vạch 1.18 và lỗi không có bằng lái. Tổng 2 mức phạt này tối đa 1.300k và không bị tạm giữ phương tiện. Nếu đây là bọn xxx thật thì chúng nó làm láo.

Em nghĩ cụ nên làm đơn trình bày ra phường báo là bị bọn giả danh CSGT cướp xe...

Chỉnh sửa cuối:

anhxautinh

Xe máy
cụ cứ ra phường đi cụ ợ! mà h này e nghĩ cụ ra phường biết đâu bất ngờ gặp đc ng quen :D

hainguyen74

Xe tải
Em vừa bị bắt lỗi sai làn trên cầu Mai Động chiều Minh Khai -> Cầu Vĩnh Tuy. (Thực ra thì vị trí xxx dừng xe e là ở giữa đường, cho xe lên vỉa hè rồi mới nói lỗi nên khó cãi đc)
Cứ cho là em đi làn trong cùng bên phải, hướng đi thẳng không rẽ phải. xxx bắt em lỗi sai làn. Trên cầu, trước cầu không có biển báo phân làn, không có biển cấm đi thẳng, chỉ có biển hướng dẫn đèn đỏ được rẽ phải. Trên đường có mũi tên rẽ phải và vạch kẻ phân làn.
em : phải có cả biển báo phân làn thì tôi mới sai.
xxx : chỉ cần vạch kẻ vs mũi tên là đủ.
Các cụ tư vấn cho em đi như vậy có phạm lỗi sai làn không ? Lỗi không bằng thì OK.
bala bala 1 lúc
xxx yêu cầu lập bb lỗi sai làn theo 171 phạt từ 200-400k.
Em : OK tôi sai tôi nộp phạt.
Khi kiểm tra giấy tờ thì e lại ko có bằng lái, nên bị yêu cầu giữ xe nên em đã đưa chìa khóa vs xe cho họ, đã lập biên bản lỗi ko bằng lái nhưng em chưa ký. xxx lập biên bản em yêu cầu ghi ý kiến, em đang ghi dở "tôi không đồng ... " thì xxx giật lại không cho ghi (đoạn này e có ghi âm). Ý em chỉ công nhận lỗi không bằng lái, không công nhận lỗi sai làn. Giật bb lại xong 2 xxx kêu hết giờ trực lên xe chuồn (cả xe của em), không đưa biên bản, không giấy tờ, chạy như mấy thằng ăn cắp, em lôi xe lại thì thằng này chửi vs vít ga chạy mất... trong khi tranh luận còn dùng ngôn ngữ kiểu đe dọa : cho nó về phường ... xem mày ngồi đc bao lâu .... v.v.
xxx đội 4, nhưng địa chỉ trong biên bản là 821 Bạch Đằng. xxx làm vậy là đúng hay sai ạ ?

Các cụ tư vấn cho e để e còn chiến đấu ! Đúng tinh thần OF : sai nộp phạt không hối lộ, đúng chiến ra lẽ phải !
Hơi tản mạn chút: mình biết đi xe máy và có bằng lx từ năm 96; và nếu nhớ ko lầm thì bị khoảng 4-5 lần xxx, cđ dừng xe nhưng chỉ bị phạt 1 lần. Lý do có thể: khi bị xxx ycau dừng xe cứ thoải mái bình tĩnh chào hỏi. Ca hay cđ cũng là con ng, chào hỏi đàng hoàng thi phần lớn trng hợp chỉ bị nhắc nhở.

podr everet

Xe buýt
Định nghĩa câu đấy thì đúng đấy, dưng mà nhà cháu ra đường không bao giờ phải sợ CA, trong đầu nhà cháu luôn luôn nghĩ và thực hiện - trừ bất khả kháng nhé: Mình chấp hành tốt luật, nếu sai thì alabala mấy câu xin rút kinh nghiệm, không được xxx đồng ý thì nộp phạt cho NN, nếu mình đúng thì tranh luận đến cùng, chẳng có gì phải sợ cả ạ.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
chỉ khi có biển 412 thì cụ mới bị cho vào lỗi đi sai làn. cụ có thể gu gồ cái biển này trông nó thế nào rồi ra xem đúng là có cái biển này ko hay chỉ biển 411. Cụ cứ đến đội, làm một cái đơn khiếu nại trình bày thật rõ ràng chi tiết gửi đội trưởng. xxx hay đánh lận giữa 2 biển này lắm vì biển 411 đi sai thì bị lỗi ko tuân thủ biển giao thông (lỗi nhẹ) còn biển 412 thì sẽ bị dính lỗi sai làn (khá nặng)
Em cũng nghĩ như cụ.

moto3banh

Xe máy
Em cảm ơn các cụ đã tư vấn. Nhờ các cụ vụ này em đã giải quyết xong, bị phạt 170k vì 2 lỗi : không chấp hành vạch kẻ đường và không mang theo bằng lái.
Kể cả đơn từ kiến nghị việc ko giao biên bản, điều luật abc.
cụ thể em đã up bên https://www.facebook.com/groups/otofun/

ps : từ ngày vào làng otofun đến giờ em mở mang học hỏi được nhiều kiến thức. Sự dũng cảm dám chém vs xxx cũng tăng lên nhiều, từ ít hiểu biết luật pháp, bị xxx vẫy là run rẩy. Giờ em tự tin chém gió, nắm thêm luật pháp, đi đứng tử tế an toàn.
Thanks otofun. Thanks các cụ nhiều .

merrymenvn

Xe hơi
Em cảm ơn các cụ đã tư vấn. Nhờ các cụ vụ này em đã giải quyết xong, bị phạt 170k vì 2 lỗi : không chấp hành vạch kẻ đường và không mang theo bằng lái.
Kể cả đơn từ kiến nghị việc ko giao biên bản, điều luật abc.
cụ thể em đã up bên https://www.facebook.com/groups/otofun/

ps : từ ngày vào làng otofun đến giờ em mở mang học hỏi được nhiều kiến thức. Sự dũng cảm dám chém vs xxx cũng tăng lên nhiều, từ ít hiểu biết luật pháp, bị xxx vẫy là run rẩy. Giờ em tự tin chém gió, nắm thêm luật pháp, đi đứng tử tế an toàn.
Thanks otofun. Thanks các cụ nhiều .
Chúc mừng cụ thành công.
Mất hơn 2 tháng mới xong, thế bọn xxx kia xử lý thế nào?
Cụ cho hẳn cái link đến files cái, em ko tìm đc.

Chỉnh sửa cuối:

Vit09

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ..........