[Funland] Lời thoại trong phim Việt ngày nay!

bimbim71

Xe điện
Không biết ccxm thấy thế nào,chứ em thấy lời thoại mấy phim truyền hình Việt bây giờ nghe chướng tạ không chịu nổi.Câu từ thì hời hợt sáo rỗng,kiểu tưng tửng bố(bất cần)đời,cộc lốc,khiêu khích như:Thì sao nào!,chỉ có thế thôi,làm gì nhau....Ngữ điệu diễn viên chua chanh tót vời.
Hay mình già thật dồi?

vandatAT

Xe container
Diễn thô, cứng, gượng gạo, ko thật tí nào.
Khóc thì gào mồm lên chả có tí nước mắt + cảm xúc gì :D.
Em nói phim TH nhé.

Nha Trang@

Xe điện
Đang xem phim “Hương vị tình thân”, cái cô gì đóng vai Nam cá tính phết, lời thoại cũng hay chứ không có vẻ sáo rỗng lắm, không gây ức chế như phim Cây Táo nở hoa của miền Nam có Thái Hoà, Hồng Ánh đóng.

VT Entertainment

Xe buýt
VTV3 mới lên hình bộ phim có con bé gì đóng cái vai kênh kiệu chảnh chó ý, ko hiểu sao họ lại xây cái hình ảnh 1 con richkid vừa vụng, vừa vô lễ lại bất tài chảnh chó... Mỗi lần mụ gấu xem là em thấy dị ứng ko ngửi nổi nên phải ôm con lap tự kỉ

Không biết ccxm thấy thế nào,chứ em thấy lời thoại mấy phim truyền hình Việt bây giờ nghe chướng tạ không chịu nổi.Câu từ thì hời hợt sáo rỗng,kiểu tưng tửng bố(bất cần)đời,cộc lốc,khiêu khích như:Thì sao nào!,chỉ có thế thôi,làm gì nhau....Ngữ điệu diễn viên chua chanh tót vời.
Hay mình già thật dồi?
loa bây giờ để nhìn chứ ai nghe

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đang xem phim “Hương vị tình thân”, cái cô gì đóng vai Nam cá tính phết, lời thoại cũng hay chứ không có vẻ sáo rỗng lắm, không gây ức chế như phim Cây Táo nở hoa của miền Nam có Thái Hoà, Hồng Ánh đóng.
Phương Oanh (trước đóng Quỳnh búp bê) cụ ạ.

Dodge Ram

Xe điện
Em thấy đa phần chê nhưng sao vẫn xem để mà chê đc nhỉ :D
Xem thụ động cụ ạ! :))
Đến giờ đó là đk tivi nằm trong tay gấu, các cụ nhà mình dịch dã không đi đâu được, mắt thì cắm vào đt nhưng tai vẫn phải nghe thứ uế tạp đó. :D

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Thái Hòa đóng em thấy cậu ấy hay lên gân quá

VietKieu1Chieu

Xe tải
Hay mình già thật dồi?
Thì nó hợp với thị hiếu đại đa số khán giả bây giờ mà cụ. Dân trí và tính am hiểu nghệ thuật của khán giả mà cao thì sản phẩm nghệ thuật ắt phải theo tiêu chuẩn khác :)

XPQ

Xe lăn
Đầu tiên là kịch bản thì em dự là người viết kịch bản đa phần già, được đào tạo bài bản nhưng cũng là hạn chế vì họ không tự đổi mới được. Mô típ kịch bản thiếu sáng tạo, nhai lại mấy mô típ của phin Hàn cuốc. Cái này khó vì thời gian ngắn, viết khoán thì sáng vào bẹn.
Đạo diễn cũng kiểu làm khoán, không sáng tạo làm gì rách việc.
Xã hội mình đại thể cũng đương nhố nhăng giăng đèn, làm gì có cảm hứng cho nghệ thuột phát triển.

Diễn viên thì đào tạo trong nước bài bản cũ mèm, hơn nữa có mấy đứa được cái chân dung đẹp thì cố đẩy lên màn hình. Mấy diễn viên nam quen mặt bối cảnh nào tình huống nào cũng chỉ một biểu cảm duy nhất, lạnh như qứt ngâm. Diễn viên nữ thì lệ thuộc vào hóa trang, diễn xuất kiểu kịch nói.

Tóm lại, người làm nghề thì bảo khán giả cũng toàn cù đinh thiên pháo, làm hay chúng nó cũng có hiểu *&^ đâu mà cảm nhận.
Còn khán giả thì chửi bảy đời nền nghệ thuột Việt Nam vì không đáng xem mà phải xem vì chả có gì xem.

Dễ đến chục năm, em thà tắt TV đi ngủ nếu mấy kênh nước ngoài không có phin hay. Chứ TV nước mình chả có gì đáng xem đã đành, xem còn rối loạn tiêu hóa.

hatinh5760

Xe điện
Đang xem phim Hương vị tình thân.
(Các phim khác không xem được dị ứng diễn viên, nên ko xem phim luôn!)
Đạo diễn Danh Dũng có 2 phim dài tập là Về nhà đi con và HVTT này chọn diễn viên vai chính ổn. Các diễn viên có nghề, làm phim (cảm giác) có nghiên cứu.
E luôn xem phim theo diễn viên, cả phim VN và phim nước ngoài.

HI_CLASS

Xe điện
VTV3 mới lên hình bộ phim có con bé gì đóng cái vai kênh kiệu chảnh chó ý, ko hiểu sao họ lại xây cái hình ảnh 1 con richkid vừa vụng, vừa vô lễ lại bất tài chảnh chó... Mỗi lần mụ gấu xem là em thấy dị ứng ko ngửi nổi nên phải ôm con lap tự kỉ
Chắc phim 11 tháng 5 ngày. E xem thử tập 2 ko mê nổi kịch bản và lời thoại. Mấy pha tình huống hài như cố cù nách ng coi. Xem dở nên tắt luôn và cảm thán câu "kịch bản vớ vẩn". Mấy phim khác gần đây như "mùa hoa tìm lại" hay "hương vị tình thân" thì coi cũng tạm dc thôi, một số tình tiết ko thực tế lắm.

Trần Đoành.

Xe container
Hay mình già thật dồi?
Già dồi sao chơi đc trống bỏi mà phân vân
Ngày xưa đa phần cưới mới múc, bây giờ đa số múc xong chưa chắc đã cưới, vậy phim thể hiện một phần đời thực, như vậy có gì là lạ đâu :))

VT Entertainment

Xe buýt
Chắc phim 11 tháng 5 ngày. E xem thử tập 2 ko mê nổi kịch bản và lời thoại. Mấy pha tình huống hài như cố cù nách ng coi. Xem dở nên tắt luôn và cảm thán câu "kịch bản vớ vẩn". Mấy phim khác gần đây như "mùa hoa tìm lại" hay "hương vị tình thân" thì coi cũng tạm dc thôi, một số tình tiết ko thực tế lắm.
Đúng phim đó đấy cụ, căn bản mụ gấu xem nên nó cứ đập vào tai em :D "Mùa hoa tìm lại" thì em cũng hóng hớt tí nhưng thấy nó ko đẩy kịch tính lên đủ cao nên hơi hụt hẫng.

filmonline

Xe điện
Lâu rồi em ko xem TV, phim TH lại càng không. Tin tức chủ yếu xem trên mạng là chính.
Dạo gần đây thấy chạy quảng cáo, PR cho mấy cái phim gì gì có thằng ku Việt Anh đóng ấy, thấy nó cứ kịch kịch kiểu gì í