[Thảo luận] Lỗi từ hàng đậu vào trần nhật duật

Juventus

Xe tải
Đèn xanh thì đương nhiên là đc rẽ phải r. Còn đèn đỏ, có mũi tên xanh rẽ phải (đèn đỏ đc phép rẽ phải), nếu xe đi làn giữa mà rẽ phải thì khả năng cao là bị xxx vịn :)
Làn giữa ở đây (em không nhầm thì) không có mũi tên chỉ cho đi thẳng dưới đường cụ uôi!

Juventus

Xe tải
Nếu cụ đi vào làn mắt võng ngay từ đầu thì không sao cả, đang ở làn chờ đèn đỏ không được tạt sang, cụ bị các chú đó nhìn thấy khi chèn sang làn mắt võng nên bị tóm cho dù lúc rẽ toàn thân xe cụ nằm ở làn mắt võng, lẽ ra cụ bị 2 lỗi đấy
Em không hiểu bị 2 lỗi gì. Cụ giúp em giải thích được không ạ?!

aleksandr

Xe tải
Hôm qua e chạy con tải 1.25 đang băng băng trên hàng đậu , vì là xe bưu chính nên phải gấp cho kịp giờ , đến đoạn đèn đỏ hàng đậu vào trần nhật duật thì đèn đỏ , mình chèn qua vạch chéo để vào làn rẽ phải thì a xxx trẻ dừng xe bảo lỗi vượt đèn đỏ , e biện minh là e đi vào làn rẽ phải sao lại sai luậ , vì đang vội nên e phải sử dụng sự trợ giúp của người thân , bác nào am hiểu thông não cho e phát đó là lỗi gì ? Phạt như thế nào k ạ
1. Đi như cụ không hề phạm một luật nào cả. Kể cả tình huống nhạy cảm hơn, là đi hoàn toàn trong làn không mắt võng mà rẽ phải cũng không sai. Tại sao? xin mời các cụ đọc phần 2 dưới đây.
2. Dành cho các cụ nói đi làn không mắt võng mà rẻ phải là phạm luật:
2a: Mời các cụ trích dẫn Luật, Nghị định, Điều nào quy định hành vi này là phạm luật?
2b: Căn cứ của em: (1) Đèn đỏ bật, nhưng có đèn phụ xanh/hoặc biển phụ cho phép rẽ phải, thì tuân theo chỉ dẫn của đèn phụ xanh/ hoặc biển phụ.
(2) Làn đường không mắt võng không có bất kì mũi tên chỉ dẫn hướng gì, nên em có quyền từ làn đó đi tất cả các hướng.

Em HẾT :D.

Matxech

Xe container
E nghĩ cụ đi ko sai
Xxx bắt cụ e nghĩ mềm nắn rắn buông thôi
Chỗ đó ko thể đi thẳng ko thể rẽ trái
Ko có bất kỳ mũi tên nào
Nên ở làn nào cũng rẽ được

supersonic

Xe tải
Em bị một lần. Lỗi được thông báo: chuyển đột ngột từ làn giữa sang làn mắt võng. Theo các anh ý thì muốn đi làn mắt võng phải nhập làn từ đầu, không được rẽ ngang như vậy. Chủ thớt chắc cũng mắc trường hợp này.

binhnhi95

Xe hơi
cụ xinhan rồi rẽ ở bất cứ làn nào, cho dù trong vạch mắt võng hay không... E đi như vậy ở đây thường xuyên chẳng bị vịn bao giờ. Tuy nhiên nên đi vào mắt võng thì đỡ ùn tắc, nhưng nếu lỡ thì cũng chẳng sao. xxx chỉ thịt cụ nào non gan thôi

badboy3012

Xe đạp
1. Đi như cụ không hề phạm một luật nào cả. Kể cả tình huống nhạy cảm hơn, là đi hoàn toàn trong làn không mắt võng mà rẽ phải cũng không sai. Tại sao? xin mời các cụ đọc phần 2 dưới đây.
2. Dành cho các cụ nói đi làn không mắt võng mà rẻ phải là phạm luật:
2a: Mời các cụ trích dẫn Luật, Nghị định, Điều nào quy định hành vi này là phạm luật?
2b: Căn cứ của em: (1) Đèn đỏ bật, nhưng có đèn phụ xanh/hoặc biển phụ cho phép rẽ phải, thì tuân theo chỉ dẫn của đèn phụ xanh/ hoặc biển phụ.
(2) Làn đường không mắt võng không có bất kì mũi tên chỉ dẫn hướng gì, nên em có quyền từ làn đó đi tất cả các hướng.

Em HẾT :D.
e đang vội nên không lằng nhằng , bác xxx già bảo chưa có lúa thì đi đi tí quay lại làm luật , vội quá nên phải gọi trợ giúp , cảm ơn cụ thông não để làn sau gặp mà ứng phó

badboy3012

Xe đạp
Nếu cụ đi vào làn mắt võng ngay từ đầu thì không sao cả, đang ở làn chờ đèn đỏ không được tạt sang, cụ bị các chú đó nhìn thấy khi chèn sang làn mắt võng nên bị tóm cho dù lúc rẽ toàn thân xe cụ nằm ở làn mắt võng, lẽ ra cụ bị 2 lỗi đấy
nếu theo cụ thì đây là lỗi gì ?

badboy3012

Xe đạp
Vạch mắt võng này là phần ưu tiên dành cho người rẽ phải (cấm dừng, đỗ trên đây).
Cụ không dừng/đỗ trên mắt võng mà rẽ phải (dù là trong hay ngoài mắt võng) thì cũng không sai gì. Còn em không hiểu họ sẽ quy cụ lỗi gì khi rẽ phải tại đây.
Họ nói cụ sai gì thì cụ đưa lên để anh em phản biện ạ!
xxx trẻ báo lỗi vượt đèn đỏ , xxx trẻ trích dẫn thêm là xe đi trước dừng lại , sao a lại vượt , e có trình bày là e rẽ phải nơi vạch cấm dừng cấm đỗ , cụ nào am hiểu luật hôm nào làm cái clip đoạn này cho cccm thông não để còn biết mà ứng phó chứ cuối năm xxx làm căng phết

Matxech

Xe container
xxx trẻ báo lỗi vượt đèn đỏ , xxx trẻ trích dẫn thêm là xe đi trước dừng lại , sao a lại vượt , e có trình bày là e rẽ phải nơi vạch cấm dừng cấm đỗ , cụ nào am hiểu luật hôm nào làm cái clip đoạn này cho cccm thông não để còn biết mà ứng phó chứ cuối năm xxx làm căng phết
Xe đi trước dừng ko hẳn xe đó đúng
Xe đi sau vuợt ko hẳn xe sau sai
Là e e xin cái biên bản
Cùng lắm lỗi này 200k xử phạt tại chỗ
Chả có ji đáng ngại

mrdaubac

Xe điện
Theo nhà em hiểu là cụ sẽ dính 2 lỗi
- Vượt đèn đỏ là đương nhiên
-Không tuân thủ
- Không tuân theo vạch kẻ đường
- Không tuân thủ vạch kẻ đường, nếu cụ để ý thì vạch phân chia làn đường mắt võng và làn đường chờ đèn đỏ không có nét đứt.
- Vượt đèn đỏ
Em cũng không bênh gì các chú đó, nhưng đã có như thế thì mình nên làm theo, tránh chuyện bực mình.
Ngã 7 Ô chợ dừa cũng có làn mắt võng cho rẽ vào Khâm Thiên, cụ nào không đi vào làn mắt võng mà ở làn chờ đèn đỏ rẽ vào là bị tóm ngay.

mrdaubac

Xe điện
- Không tuân thủ vạch kẻ đường, nếu cụ để ý thì vạch phân chia làn đường mắt võng và làn đường chờ đèn đỏ không có nét đứt.
- Vượt đèn đỏ

vinhnk1985

Xe máy
túm lại là từ làn giữa chuyển sang làn kẻ lưới mà đè vạch trắng là ko sao hả các cụ để em biết còn cãi

Bopbi_hsgs

Xe container
túm lại là từ làn giữa chuyển sang làn kẻ lưới mà đè vạch trắng là ko sao hả các cụ để em biết còn cãi
Nếu là vạch nét liền rộng 15cm, loại dùng để phân chia các làn xe cùng chiều thì ko đc chuyển làn, lấn làn hoặc đè lên vạch.

Vạch mắt võng, vạch vành ngoài giới hạn phạm vi kẻ vạch mắt võng có bề rộng vạch 20cm, chỉ ko đc dừng phương tiện trong phạm vi phần mặt đường có kẻ vạch mắt võng thôi, ko có quy định cấm đè vạch hay cắt qua vạch.

quangp5

Xe điện
Cụ chủ mắc lỗi về văn hoá giao thông. Tuy không phạm luật nhưng đáng bị nhắc nhở.

tranvanx

Xe máy
các cụ gặp nhiều tình huống khắm nhỉ
em đã nhìn nhiều xe qua chỗ này,
trước khi vào phần được kẻ mắt lưới thì các xe phải bật xi-nhan phải để chuyển làn đường
khi xe đã nằm trên làn rẽ phải thì phải bám sát vạch liền (là đường bao của phần đường kẻ mắt võng ấy)
để phần đường còn lại cho xe máy đi chung với

cụ chủ thớt đi ở làn đi thẳng, cắt ngang để rẽ phải nên bị vịn là đúng rồi, kêu oan ji nữa...

Bopbi_hsgs

Xe container
các cụ gặp nhiều tình huống khắm nhỉ
em đã nhìn nhiều xe qua chỗ này,
trước khi vào phần được kẻ mắt lưới thì các xe phải bật xi-nhan phải để chuyển làn đường
khi xe đã nằm trên làn rẽ phải thì phải bám sát vạch liền (là đường bao của phần đường kẻ mắt võng ấy)
để phần đường còn lại cho xe máy đi chung với

cụ chủ thớt đi ở làn đi thẳng, cắt ngang để rẽ phải nên bị vịn là đúng rồi, kêu oan ji nữa...
Tất nhiên là có thể cãi đc xxx (cũng 1 số cụ cãi đc r), nhưng nói thật kiểu đi như vậy ko đúng với VHGT của Of, đã ko đi vào chỗ vạch kẻ mắt võng, khi thấy đèn đỏ thì lách ra, đi chéo trên đầu xe đang đi trong vạch kẻ mắt võng để rẽ phải :)