[Thảo luận] Lỗi từ hàng đậu vào trần nhật duật

badboy3012

Xe đạp
Hôm qua e chạy con tải 1.25 đang băng băng trên hàng đậu , vì là xe bưu chính nên phải gấp cho kịp giờ , đến đoạn đèn đỏ hàng đậu vào trần nhật duật thì đèn đỏ , mình chèn qua vạch chéo để vào làn rẽ phải thì a xxx trẻ dừng xe bảo lỗi vượt đèn đỏ , e biện minh là e đi vào làn rẽ phải sao lại sai luậ , vì đang vội nên e phải sử dụng sự trợ giúp của người thân , bác nào am hiểu thông não cho e phát đó là lỗi gì ? Phạt như thế nào k ạ

Santo70

Xe buýt
Hàng Đậu rẽ vào Trần Quang Khải chứ. Em hóng.

Bopbi_hsgs

Xe container
Hôm qua e chạy con tải 1.25 đang băng băng trên hàng đậu , vì là xe bưu chính nên phải gấp cho kịp giờ , đến đoạn đèn đỏ hàng đậu vào trần nhật duật thì đèn đỏ , mình chèn qua vạch chéo để vào làn rẽ phải thì a xxx trẻ dừng xe bảo lỗi vượt đèn đỏ , e biện minh là e đi vào làn rẽ phải sao lại sai luậ , vì đang vội nên e phải sử dụng sự trợ giúp của người thân , bác nào am hiểu thông não cho e phát đó là lỗi gì ? Phạt như thế nào k ạ
Chỗ đấy, đèn đỏ đc phép rẽ phải, đi vào chỗ vạch kẻ mắt võng r rẽ phải là chuẩn, chắc cụ đi làn bên cạnh r cắt chéo qua đầu chỗ vạch mắt võng thì mới bị xxx vịn!?

badboy3012

Xe đạp
E
Chỗ đấy, đèn đỏ đc phép rẽ phải, đi vào chỗ vạch kẻ mắt võng r rẽ phải là chuẩn, chắc cụ đi làn bên cạnh r cắt chéo qua đầu chỗ vạch mắt võng thì mới bị xxx vịn!?
đang nghĩ chỗ đấy có cấm chuyển làn đâu , đang vội nên chèn qua bên vạch mắc võng rồi rẽ , đang phân vân k biết lỗi gì , có thì cũng chỉ là lỗi k tuân thủ vạch kẻ đường thôi phải k cụ ?

Bopbi_hsgs

Xe container
E
đang nghĩ chỗ đấy có cấm chuyển làn đâu , đang vội nên chèn qua bên vạch mắc võng rồi rẽ , đang phân vân k biết lỗi gì , có thì cũng chỉ là lỗi k tuân thủ vạch kẻ đường thôi phải k cụ ?
Vạch đấy ko cấm đè, nhưng cụ đi ở làn bên cạnh chứ ko phải là chỗ (làn) có kẻ vạch mắt võng, cho nên ko đc rẽ phải khi đèn đỏ. Muốn rẽ phải khi đèn đỏ là cụ phải đi vào trong chỗ kẻ vạch mắt võng.

Xxx dừng xe cụ lỗi vượt đèn đỏ là căn cứ cụ đi ở làn phải chờ đèn đỏ. Chém một phần xe vào vạch mắt võng, chắc xxx ko tính là cụ đi ở trong vạch mắt võng.

Matxech

Xe container
E nghĩ đoạn chờ đèn đỏ này ko có vạch mũi tên nên đỗ ở làn nào cũng ok
Còn ở đó có biển cho xe được phép rẽ phải khi đèn đỏ
Bên phía vạch mắt võng cũng ko có mũi tên rẽ
E trước nắn nót đi vào làn có vạch mắt võng mới rẽ sau này cứ đi ra ngoài cũng rẽ
Chưa thấy xxx có ý kiến ji
Hay tai số son

badboy3012

Xe đạp
đúng là e chèn qua vạch mắc võng để rẽ phải nhưng lúc rẽ toàn thân xe của e đều nằm trên vạch mắc võng , đang phân vân k biết lỗi gì cụ ạ

badboy3012

Xe đạp
Vạch đấy ko cấm đè, nhưng cụ đi ở làn bên cạnh chứ ko phải là chỗ (làn) có kẻ vạch mắt võng, cho nên ko đc rẽ phải khi đèn đỏ. Muốn rẽ phải khi đèn đỏ là cụ phải đi vào trong chỗ kẻ vạch mắt võng.

Xxx dừng xe cụ lỗi vượt đèn đỏ là căn cứ cụ đi ở làn phải chờ đèn đỏ. Chém một phần xe vào vạch mắt võng, chắc xxx ko tính là cụ đi ở trong vạch mắt võng.
đúng là e chèn qua vạch mắc võng để rẽ phải nhưng lúc rẽ toàn thân xe của e đều nằm trên vạch mắc võng , đang phân vân k biết lỗi gì cụ ạ

badboy3012

Xe đạp
E nghĩ đoạn chờ đèn đỏ này ko có vạch mũi tên nên đỗ ở làn nào cũng ok
Còn ở đó có biển cho xe được phép rẽ phải khi đèn đỏ
Bên phía vạch mắt võng cũng ko có mũi tên rẽ
E trước nắn nót đi vào làn có vạch mắt võng mới rẽ sau này cứ đi ra ngoài cũng rẽ
Chưa thấy xxx có ý kiến ji
Hay tai số son
chắc do e chạy xe tải ,

Bopbi_hsgs

Xe container
Xxx xác định là cụ vượt đèn đỏ, do ko đi vào vạch mắt võng khi đèn đỏ mà rẽ phải. Đi như cụ, 1 là mắc lỗi vượt đèn đỏ, 2 là ko có lỗi j hết.

badboy3012

Xe đạp
Xxx xác định là cụ vượt đèn đỏ, do ko đi vào vạch mắt võng khi đèn đỏ mà rẽ phải. Đi như cụ, 1 là mắc lỗi vượt đèn đỏ, 2 là ko có lỗi j hết.
trước lúc qua đèn đỏ thì toàn bộ thân xe của a đang nằm trên vạch mắc võng , hóng cao nhân vào giúp

namvanlong

Xe tải
Có khi cụ dính lỗi từ chỗ bốt hàng đậu ấy (chỗ 2 đèn đỏ liên tiếp ấy), vì em để ý mấy lần các anh xxx hay đàm xong mới bắt

badboy3012

Xe đạp
Có khi cụ dính lỗi từ chỗ bốt hàng đậu ấy (chỗ 2 đèn đỏ liên tiếp ấy), vì em để ý mấy lần các anh xxx hay đàm xong mới bắt
k đâu cụ ạ , xe tải mà vượt đèn ở bốt trước thì gần như là không , anh xxx trẻ bảo tại sao xe trước nó k rẽ mà xe mình lại rẽ

Bopbi_hsgs

Xe container
k đâu cụ ạ , xe tải mà vượt đèn ở bốt trước thì gần như là không , anh xxx trẻ bảo tại sao xe trước nó k rẽ mà xe mình lại rẽ
Xxx xử lý cụ lỗi vượt đèn đỏ ở giao cắt Hàng Đậu - Trần Nhật Duật do cụ đi ở làn bên cạnh vạch kẻ mắt võng nhưng đèn đỏ cụ vẫn rẽ phải. (đi cắt chéo qua vạch mắt võng)

Đi như cụ, phía trước còn 1 xe nữa nhưng họ dừng lại chờ đèn đỏ, cụ thì đánh lái sang phải và đi chéo qua vạch mắt võng, xxx ko chấp nhận đi như vậy là đi trong làn có vạch mắt võng và dừng xe cụ lỗi vượt đèn đỏ.

Sự việc là như thế, e ko đưa quan điểm như vậy là đúng hay sai.

bonba40

Xe máy

Nhân đây hỏi cụ: chỗ này có vạch mắt võng, nếu xe đi làn giữa (Làn sát vạch mắt võng) khi đèn xanh thì xe có đc rẽ phải ko cụ?

Juventus

Xe tải
Vạch mắt võng này là phần ưu tiên dành cho người rẽ phải (cấm dừng, đỗ trên đây).
Cụ không dừng/đỗ trên mắt võng mà rẽ phải (dù là trong hay ngoài mắt võng) thì cũng không sai gì. Còn em không hiểu họ sẽ quy cụ lỗi gì khi rẽ phải tại đây.
Họ nói cụ sai gì thì cụ đưa lên để anh em phản biện ạ!

Bopbi_hsgs

Xe container
Nhân đây hỏi cụ: chỗ này có vạch mắt võng, nếu xe đi làn giữa (Làn sát vạch mắt võng) khi đèn xanh thì xe có đc rẽ phải ko cụ?
Đèn xanh thì đương nhiên là đc rẽ phải r. Còn đèn đỏ, có mũi tên xanh rẽ phải (đèn đỏ đc phép rẽ phải), nếu xe đi làn giữa mà rẽ phải thì khả năng cao là bị xxx vịn :)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vạch mắc võng dó nếu tạt ngang hông vào cũng chả sao cả ! trước em toàn dẫm vạch mắc võng ở Daewoo bị xxx chặn lại , em xin BB nhưng toàn được toàn thả đi !

mrdaubac

Xe điện
Nếu cụ đi vào làn mắt võng ngay từ đầu thì không sao cả, đang ở làn chờ đèn đỏ không được tạt sang, cụ bị các chú đó nhìn thấy khi chèn sang làn mắt võng nên bị tóm cho dù lúc rẽ toàn thân xe cụ nằm ở làn mắt võng, lẽ ra cụ bị 2 lỗi đấy