[Camera] Lỗi vượt đèn đỏ ngã tư Lê Văn Lương - Láng, cái bẫy khó lường

chientt

Xe tải
Em đi cực kỳ cẩn thận, luật chấp hành tuyệt đối, đèn đỏ không có xxx, khồng có 1 ai, một mình em 1 ngã tư em cũng đợi hết đỏ mới đi, thế mà dính phốt Lê Văn Lương - Láng vì nó không khác gì cái bẫy

1. Trên cầu từ Lê Văn Lương đi Láng, họ làm hẳn 1 cái đường dành cho rẽ phải ở trên vỉa hè của cầu, không biết cái lối nhỏ này có chịu ảnh hưởng của đèn đỏ đi thẳng ko
2. Thỉnh thoảng, cột đèn chỗ rẽ phải lại xanh đỏ mũi tên rẽ phải, thỉnh thoảng tắt, thỉnh thoảng lại bật, em cứ tưởng lúc nó tắt là xanh, e ngờ là có bàn tay ma thuật, cắt *** cái dây điện đi cho anh em dính phốt
3. Nếu đèn đỏ hướng đi thẳng bật, đèn đỏ cột ở góc rẽ phải bị lỗi thì mình rẽ có phạm luật không, em không nắm chắc luật trường hợp này, có thể vin vào đèn hỏng mình cãi xxx cũng ổn

Video mang tính minh họa vì cái này em quay các cụ khác bị bắt, ko phải em :)

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=OwDksLRY2Fk[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

suzu37

Xe container
Oài, cụ chủ hỏi thật hay đùa vậy?

Để có câu trả lời chính xác, cụ post lại đoạn cờ nhip đầy đủ đi, đoạn qua cả hai đèn ở hai đầu cầu nhá. Cờ nhíp trên của cụ không thể hiện cái gì cả.

thinhtd

Xe container
Cái đoạn vỉa hè chắc chỉ để lúc cao điểm 2b họ lấn đi cho nhanh, vì lúc lên thì trải nhựa đẹp, nhưng đầu kia lại là cái vỉa hè, ống cáp điện lực hay gì gì còn thò cả lên. Lúc cháu ở HN thì nó thế, giờ về quê nên không biết sao nữa. Cháu đi 2b thôi, nhớ có lần nghe theo đứa bạn leo lên đó qua mặt mấy chú xxx cũng không thấy sao cả, nhưng lần sau thì cháu cứ đi dưới đường, dừng đèn đỏ cho lịch sự :))

Hoaimong

Xe buýt
Em thì nghĩ là chẳng có cái bẫy nào cả. Nếu đèn rẽ phải có hỏng thì đi theo cái đèn đỏ đi thẳng ý vì chỉ có một mình nó hoạt động thì coi như nó điều khiển toàn bộ nút giao thông đấy. Cụ cứ tuân thủ theo một cái gì đó cũng được thì còn có lý để cãi nhau với xxx. Em toàn đi như vậy nên nếu có gì chưa phải mong các cụ chỉ giáo.

xeruabo2

Xe điện
Đồng quan điểm với cụ :
Em thì nghĩ là chẳng có cái bẫy nào cả. Nếu đèn rẽ phải có hỏng thì đi theo cái đèn đỏ đi thẳng ý vì chỉ có một mình nó hoạt động thì coi như nó điều khiển toàn bộ nút giao thông đấy. Cụ cứ tuân thủ theo một cái gì đó cũng được thì còn có lý để cãi nhau với xxx. Em toàn đi như vậy nên nếu có gì chưa phải mong các cụ chỉ giáo.

luklak

Xe điện
Khổ vừa đi vừa đoán, may đúng thì trót lọt, sai lại bị xích cổ :D , nhiều đèn đếm ngược ở hn như ma chơi lúc thì báo còn 50s rồi huỵch cái đỏ ngay, lúc thì còn 5s làm mìh đạp phanh tý chết thì nó lại vẫn xanh, mà xanh lâu thêm vài chục s chứ :D

NexusTwo

Xe tải
Thi thoảng em vẫn đi đoạn này nhưng cũng không để ý. Thấy nhiều oto vẫn leo lên vỉa hè của cầu để rẽ phải ạ. Nhưng em ko thấy bị xxx tóm.

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
Oài, cụ chủ hỏi thật hay đùa vậy?

Để có câu trả lời chính xác, cụ post lại đoạn cờ nhip đầy đủ đi, đoạn qua cả hai đèn ở hai đầu cầu nhá. Cờ nhíp trên của cụ không thể hiện cái gì cả.
Nếu rẽ phải mà đi trên hè thì phạm lỗi đi xe trên hè thôi ! còn cột đèn lúc đấy nằm bên tay trái theo hướng đi rồi nên không phạm lỗi vượt đèn ! phỏng cụ ?

haind

Xe buýt
Camera của cụ loại gì đới

suzu37

Xe container
Nếu rẽ phải mà đi trên hè thì phạm lỗi đi xe trên hè thôi ! còn cột đèn lúc đấy nằm bên tay trái theo hướng đi rồi nên không phạm lỗi vượt đèn ! phỏng cụ ?
He he, em dừng trên cầu chờ đèn rẽ trái về Láng rất nhiều lần. Lần nào cũng ngoái cổ ngắm cái "vỉa hè" này. Đi trên cái vỉa này thì không chịu hiệu lệnh của đèn tín hiệu.

Dưng mờ Cụ có bao giờ thấy nói có vỉa hè trên cầu chưa? :D Hay là chỉ có vỉa hè trên đường, trên phố?

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
He he, em dừng trên cầu chờ đèn rẽ trái về Láng rất nhiều lần. Lần nào cũng ngoái cổ ngắm cái "vỉa hè" này. Đi trên cái vỉa này thì không chịu hiệu lệnh của đèn tín hiệu.

Dưng mờ Cụ có bao giờ thấy nói có vỉa hè trên cầu chưa? :D Hay là chỉ có vỉa hè trên đường, trên phố?
Ừm :-? vậy xxx túm lỗi gì nhỉ :-?

NHA-MINH

Xe tăng
Giiờ còn cái cấm rẽ trái ngã tư nguyễn trãi - nguyễn xiển để đi lên đg trên cao nữa, các cụ cẩn thận

dung37c1

Xe tăng
Ko có xanh thì tốt nhất đừng có đi, em cũng gặp tình huống như bác roài. Em dừng lại và bác xxx sợ tắc đg đã vẫy cho em đi qua.

enghoang

Xe buýt
Đi vỉa hè hay làn sát vỉa hè đều đc rẽ phải nhưng phải tuân theo tín hiệu đèn, đôi khi csgt ra hiệu cho phép đi thì đc phép rẽ khi đèn mũi tên đỏ. Rất nhiều cụ đi theo thói quen trước đây như cụ. Em đi qua đây thường dừng ở làn sát vỉa hè.

enghoang

Xe buýt

đèn tín hiệu cắm bên phải phía trong vỉa hè sao lại không hiệu lệnh.

enghoang

Xe buýt
Lần gần nhất em đi qua không thấy cái cụ nói đến ạ. Mới tuần trước thôi.
Để em cũng check lại. Ngày xưa nó để phía ngoài, sau đó đưa vào trong và gắn biển cho phép rẽ phải, khoảng 1 năm nay thì bỏ biển cho phép rẽ phải.