[Thảo luận] Lỗi vượt phải khi đi ở làn bên phải trên đường có 2 làn

vip tien sinh

Xe ngựa
Quá là quan liêu, cửa quyền.

soleil14

Xe hơi
Nếu đúng ở trong video là vạch đứt thì chẳng có lí do j để phạt cả. Các xxx ở đây chỉ vin vào lỗi đi vào phần đường xe thô sơ để vượt -> móc ra lỗi vượt phải. Nhưng như có cụ đi Hải duơng bị tóm, theo em chuẩn lỗi này là đi sai phần đường (vì đi vào phần đường xe thô sơ) nếu có. Trong luật cũng quy định rõ,đường có nhiều làn, xe làn phải đi nhanh hơn làn trái thì ko tính là vượt phải. Mà trong đó ko ghi nhiều làn là làn nào, có loại trừ làn xe thô sơ ko... => có nghĩa tất cả các làn (cơ giới và thô sơ). Nên ko thể bắt lỗi vượt phải, vì rõ ràng đi làn khác, chứ ko cùng làn xe kia.

XXX Đồng nai trả lời văn bản cũng rất chung chung, ko viện dẫn 1 cái luật nào ở đây và chứng minh bằng luật , phần cuối chỉ có chữ ký, ko có tên, cấp bậc người ký, dấu thì nhìn chẳng ra cái j, ko rõ ràng??? Em nghi ngờ cái văn bản này + cụ đưa lên trên otosaigon nick mới toanh nên em cũng nghi ngờ quăng bom. Trừ khi có j xác thực hơn. Như e đã từng còm, xã hội bây h, đấu đá nhau, tìm cách dìm nhau,tìm vết để mình ngoi lên diễn ra ở bất cứ ngành, nghề nào. Em ko tin ở Đồng nai, xxx đều đồng lòng phò trợ mấy ông làm láo. Có cơ hội dìm nhau chết ngay nên sai có thể sai, nhưng láo công khai thì em nghĩ chẳng có đâu. Giống như ăn bẩn, ăn hối lộ có thể ăn, nhưng ko thể công khai. Em nghĩ vậy:D
Vậy mà nó vẫn láo công khai đấy. XXX Đồng Nai còn nổi tiếng nhiều trò lắm. Ví dụ như trò chỉnh đèn, nhảy từ xanh sang đỏ luôn để bắt lỗi vượt đèn đỏ nhé.
Còn về vụ ở đây, thêm cái video của 1 bác khác cho cụ xem nhé:
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=pNLXOuObiRY[/YOUTUBE]

pnew

Xe điện
Vậy mà nó vẫn láo công khai đấy. XXX Đồng Nai còn nổi tiếng nhiều trò lắm. Ví dụ như trò chỉnh đèn, nhảy từ xanh sang đỏ luôn để bắt lỗi vượt đèn đỏ nhé.
xxx Đồng Nai nên tổ chức học hỏi kinh nghiệm của xxx Hải Dương

ubisapro

Xe trâu
Kết quả vụ này thế nào vậy cụ? Láo kiểu hiểu sai, cố tình dọa để tiền thì ko chỉ Đồng nai. Nhưng đoạn cuối thấy xxx có vẻ rút tay rùi. E nghĩ dọa là chính, chứ láo công khai thì biên bản vào người ngay

soleil14

Xe hơi
Kết quả vụ này thế nào vậy cụ? Láo kiểu hiểu sai, cố tình dọa để tiền thì ko chỉ Đồng nai. Nhưng đoạn cuối thấy xxx có vẻ rút tay rùi. E nghĩ dọa là chính, chứ láo công khai thì biên bản vào người ngay
Vụ này thì bác ấy được đi sau... 40 phút dây dưa và nhất quyết không đưa giấy tớ.
Hiện tượng xxx bắt lỗi này đang xảy ra hàng loạt. Nhiều topic mọc lên với đủ loại tình hình : cho xxx ăn bánh mì, đã gửi đơn khiếu nại, đã nhận văn bản trả lời, lập biên bản rồi nhưng sau đó lại trả giấy tờ khi lên làm việc, có ý định kiện luôn. Ví dụ như tôpic em đã gửi ở trên:
https://www.otosaigon.com/threads/em-bi-lap-bien-ban-loi-vuot-phai-tai-long-khanh-toi-ngay-03-03.8649482/page-7#post-9963171

ubisapro

Xe trâu
Vụ này thì bác ấy được đi sau... 40 phút dây dưa và nhất quyết không đưa giấy tớ.
Hiện tượng xxx bắt lỗi này đang xảy ra hàng loạt. Nhiều topic mọc lên với đủ loại tình hình : cho xxx ăn bánh mì, đã gửi đơn khiếu nại, đã nhận văn bản trả lời, lập biên bản rồi nhưng sau đó lại trả giấy tờ khi lên làm việc, có ý định kiện luôn. Ví dụ như tôpic em đã gửi ở trên:
https://www.otosaigon.com/threads/em-bi-lap-bien-ban-loi-vuot-phai-tai-long-khanh-toi-ngay-03-03.8649482/page-7#post-9963171
Em tự hỏi, tại sao mấy cụ đưa biên bản ra, toàn nick mới toanh vậy nhỉ? Em xem clip trên thì đúng là xxx tìm cách rút và lúc đầu chỉ dọa chứ ko dám lập. Cụ kia hiểu quá rõ về luật và nói rất chuẩn rùi, nhầm chút chỗ kiểm tra hành chính cần chuyên đề chứ ko phải kế hoạch. Nhưng nói được như cụ đó là quá ngon. XXX đồng nai thì đúng là bựa thiệt, thiết nghĩ cần có luật rõ ràng về việc bắt sai, chẳng hạn kỷ luật giáng quân hàm hay thuyên chuyển làm công tác khác, người bị bắt sai được bồi thường.... Chứ nếu ko cứ chỉ xin lỗi xuông thì chẳng bao h khá lên được.

Vũ Phong

Đi bộ
Dạo trước học trong SG, mấy đứa bạn đi ĐN chơi về kể bị xxx ĐN làm tiền

soleil14

Xe hơi
Em tự hỏi, tại sao mấy cụ đưa biên bản ra, toàn nick mới toanh vậy nhỉ? Em xem clip trên thì đúng là xxx tìm cách rút và lúc đầu chỉ dọa chứ ko dám lập. Cụ kia hiểu quá rõ về luật và nói rất chuẩn rùi, nhầm chút chỗ kiểm tra hành chính cần chuyên đề chứ ko phải kế hoạch. Nhưng nói được như cụ đó là quá ngon. XXX đồng nai thì đúng là bựa thiệt, thiết nghĩ cần có luật rõ ràng về việc bắt sai, chẳng hạn kỷ luật giáng quân hàm hay thuyên chuyển làm công tác khác, người bị bắt sai được bồi thường.... Chứ nếu ko cứ chỉ xin lỗi xuông thì chẳng bao h khá lên được.
Ít bài viết chứ không phải nick mới cụ ạ, như topic em đưa ở trên là của cụ nick từ 2007 mà. Lập nick 8 năm rồi còn gì. Bên OS không có luật 100 bài mới được đăng bài trong box mua bán nên nhiều bác kiệm lời lắm.