Lỗi xe sh Việt 2017

newch

Xe tăng
kêu xẹt xẹt thì là cái heo đĩa sau , đi 5-6k là ngon thôi
cái cộc vành là nó phải kêu cọc cọc như trong cái clip ấy , xe nặng thì dựng chống giữa lên lấy tay lắc cái bánh sau nó cũng kêu và cam thấy cái bánh nó có độ rơ, và lúc đó là money gọi mời :))
Em thấy hơi lạ, vì lỗi vành thì ko cứ xe 150 hay 125, lỗi này là do khi đúc vành
Còn chạy thì xe 150 sẽ chịu cường độ cao hơn xe 125 xíu, nhất là lúc thốc ga.

Cái này chính xác là do lỗi vành thôi hả cụ, hay còn bộ phận nào khác nữa

Em thấy hơi lạ, vì lỗi vành thì ko cứ xe 150 hay 125, lỗi này là do khi đúc vành
Còn chạy thì xe 150 sẽ chịu cường độ cao hơn xe 125 xíu, nhất là lúc thốc ga.

Cái này chính xác là do lỗi vành thôi hả cụ, hay còn bộ phận nào khác nữa
xác nặng thêm thằng người ngồi trên, nó tì xuống thì lực khi kéo dồn ngang thì 125 chịu nhiều hơn 150, nhất là lúc depa
còn cái này nói chính xác cũng không hẳn là bệnh, vì nó là về mặt hao mòn chi tiết thôi, chẳng qua là phôi thép VN làm chán, nó không khít khìn khịt thì lâu ngày xê dịch nó mòn

Chỉnh sửa cuối:

newch

Xe tăng
xác nặng thêm thằng người ngồi trên, nó tì xuống thì lực khi kéo dồn ngang thì 125 chịu nhiều hơn 150, nhất là lúc depa
còn cái này nói chính xác cũng không hẳn là bệnh, vì nó là về mặt hao mòn chi tiết thôi, chẳng qua là gia công vn kém thôi
Thật ra em cũng ko quá để ý mấy cái này. Chạy thấy vẫn ổn.

Xe cụ có phải chỉnh sửa gì ko?

Thật ra em cũng ko quá để ý mấy cái này. Chạy thấy vẫn ổn.

Xe cụ có phải chỉnh sửa gì ko?
chả có quái gì ngoài cu roa và lọc gió ,dầu, lò xo nồi. xe em không bị cái lộc cộc này.
em đoán các cụ trên bị là do ăn đinh nhiều nó phải tháo bắn ra đút vào nhiều , lắp vào cái tì nó ép cho lệch ra thì mới nhanh bị thôi.
còn đh đèn cũng chả thấy vào nước để đổi, xe em cũng ít rửa nên vậy , lỗi báo garanty cũng chưa thấy dính.
cái phanh thấy bảo abs nhanh mòn chứ em bóp nhiệt tình giờ 8k vẫn ngọt êm
có cái phuộc trước càng ngày em cứ cảm thấy có cứng cứng lên.

lúc đấy đi sửa nchug là em cugnx biết gì đâu ạ, nhưng quả thật sửa xog thì bn lâu rồi đi ko vấn đề gì nữa, mỗi tội bị chém đau, mà thấy bảo vào hãng nó còn ko sửa đc
hãng nó không nhận là lỗi đâu cụ ơi, nếu nhận là nó sẽ phải khác phục miễn phí bảo hành, không nhận thì đếch phải khắc phục
còn ở ngoài thì thợ lợi dụng kiếm thôi coi như học phí

newch

Xe tăng
chả có quái gì ngoài cu roa và lọc gió ,dầu, lò xo nồi. xe em không bị cái lộc cộc này.
em đoán các cụ trên bị là do ăn đinh nhiều nó phải tháo bắn ra đút vào nhiều , lắp vào cái tì nó ép cho lệch ra thì mới nhanh bị thôi.
còn đh đèn cũng chả thấy vào nước để đổi, xe em cũng ít rửa nên vậy , lỗi báo garanty cũng chưa thấy dính.
cái phanh thấy bảo abs nhanh mòn chứ em bóp nhiệt tình giờ 8k vẫn ngọt êm
có cái phuộc trước càng ngày em cứ cảm thấy có cứng cứng lên.
Em mới thay mỗi má phanh bánh sau lúc 9k km. Lò xo, cuaroa, lọc gió chưa thay
Giờ cũng 1v rồi định đi bảo dưỡng tổng thể cái
Cụ biết chỗ nào uy tín mà làm nhanh ko phải xếp hàng ko?

Terrarium

Xe đạp
Cái lỗi này nó ko phải là lỗi côn cụ ạ, em có sh2015 cũng bị y hệt nv, nó gọi là "Cộc vành" bọn head ko bao giờ sửa luôn, nó cứ kêu lỗi này lỗi nọ vòi tiền thôi, có 1 số chỗ chuyên sửa SH thì họ mới làm được, em nhớ đọc 1 lần có cửa hàng tên là Thắng Béo ở địa chỉ gì em ko rõ lắm nhưng thấy ae trên otofun khá tin tưởng.
Còn em thì đi sửa ở bọn Sài Gòn Độ Xe ở 360 Xã Đàn thì thấy ok. Bọn đấy ko kiểu vòi tiền khách quá như kiểu head ktra cái nào ngta chỉ cho mình hỏng thì mới đề xuất với mình thay, tuy nhiên thì bác cũng nên cân nhắc và theo dõi khi sửa, cần cái gì thì mình mới sửa cái đó chứ ko lại mất thêm tiền ko cần thiết, em chữa lỗi cộc vành đợt trc là 600k. thấy nó cho vào bên trong, nó cân lại vành bánh sau của mình 1 lúc, đi hết luôn. nửa năm nay em ko vấn đề gì r.
e có update lại bác xem giúp e với ạ :(

Terrarium

Xe đạp
cái này khác nhé cụ, cái việc ga bị hụt là do bộ côn, bát chuông hoặc do dây cao su dẫn động, còn hiện tượng mà khi tăng tốc nhẹ nó có tiếng lộc khộc thì là lỗi khác nhé đừng nhầm lẫn.
Giá của bộ côn hiện tại thì e thấy nó rơi vào tầm hơn 1tr hoặc 1tr5 gì đó, cái bộ côn ra head thay cũng đc, giờ có bọn Sài Gòn Độ Xe cũng hay PR tự chế ra 1 bộ côn dành riêng cho SH giá 1tr7, tuy nhiên nhiều anh em đã thay thì thấy chả khác gì so với côn zin của hãng, vẫn đến khoảng tgian đó là phải thay.
Tuy nhiên ko phải lỗi do côn là phải thay hết nhé bác, bên trong bộ côn còn nhiều thứ, cái nào cần thay thì mới thay thôi
h nó nặng hơn e mới nhận ra là mỗi khi kêu đều là do xe rung mạnh dù kéo ga rất nhẹ, e update ở #1 bác xem giúp e với.

Bay Mu

[Tịch thu bằng lái]
Sh 2018 ki biết có đỡ hơn ko

meomaymeomeo

Xe hơi
em đi còn rung cả xe như công nông cơ, ra hãng nó bắt thay bộ côn hơn 6 lít , đi êm ru . Mà lúc mới mua đi sướng thế giờ hơn 1 vạn máy ì hẳn

KJR

Xe đạp
Có bạn nào cắt bớt dây hồi ga ở tay lái chưa. Mình đã cắt thử dây đó giờ chỉ còn 1 dây khi vặn ga nhẹ hơn nhưng hao xăng hơn :D

letuanh2510

Xe hơi
h nó nặng hơn e mới nhận ra là mỗi khi kêu đều là do xe rung mạnh dù kéo ga rất nhẹ, e update ở #1 bác xem giúp e với.
Em chưa hiểu bác muốn em đọc lại gì nữa, tư vấn bác chỗ sửa rồi, nói là đi sửa sớm đi mà bác vẫn lăn tăn gì @@ ra chỗ Xã Đàn bọn SG độ xe nó sửa cho, tuy nó hay chém nhưng mà ở HN chỗ sửa lỗi đấy đc cugnx ko nhiều, qua đó nó ktra tư vấn cho, bn tuần bác vẫn lăn tăn trong khi xe hỏng từng ngày em cũng nể luôn ạ @@

newch

Xe tăng
Em chưa hiểu bác muốn em đọc lại gì nữa, tư vấn bác chỗ sửa rồi, nói là đi sửa sớm đi mà bác vẫn lăn tăn gì @@ ra chỗ Xã Đàn bọn SG độ xe nó sửa cho, tuy nó hay chém nhưng mà ở HN chỗ sửa lỗi đấy đc cugnx ko nhiều, qua đó nó ktra tư vấn cho, bn tuần bác vẫn lăn tăn trong khi xe hỏng từng ngày em cũng nể luôn ạ @@
Cái bọn Xã Đàn đấy chuyên dán xe lắp vỏ đời cũ với bán côn chăn gà cụ khuyên thớt ra đấy làm gì
Làm côn thì trên hội SH còn lại Vương Đức ở Định Công với Tô PDS là chưa thấy bị chê côn chỉnh với độ,

Terrarium

Xe đạp
E sửa cuối tuần rồi bác. Đúng là do côn, họ vệ sinh thấy đỡ hẳn mà ko hết được, chắc sau phải thay thôi.
Thanks bác.

letuanh2510

Xe hơi
E sửa cuối tuần rồi bác. Đúng là do côn, họ vệ sinh thấy đỡ hẳn mà ko hết được, chắc sau phải thay thôi.
Thanks bác.
Thay côn thì bác có thể ra head nó thay cũng được, giá cũng như thế, bọn SG độ xe nó có cái loại độ giá 1tr7 nhưng cũng vậy thôi, có nhiều cái chất lượng còn ko bằng côn zin ấy

letuanh2510

Xe hơi
Cái bọn Xã Đàn đấy chuyên dán xe lắp vỏ đời cũ với bán côn chăn gà cụ khuyên thớt ra đấy làm gì
Làm côn thì trên hội SH còn lại Vương Đức ở Định Công với Tô PDS là chưa thấy bị chê côn chỉnh với độ,
em khuyên thớt ra đó vệ sinh côn, hoặc nếu bát chuông cháy thì thay chứ ko khuyến khích thay cái côn của bọn nó tự chế xong chém lên,bác còn biết mấy chỗ sửa xe uy tín ko, comment cho ae biết thêm với

meomuopmiumiu

Xe đạp
Thế quái nào bát côn sh17 mới đi hay cháy thế nhỉ em thấy bao người kêu r
Có cụ nào đi sh 2017 như em lo ? Xe lúc mới mua đi mượt êm ru gần như ko nghe thấy tiếng máy, giờ đi đc 1 vạn máy ga cảm giác máy rung toàn xe . Chạy ì, ga ko mượt, máy kêu to nghe rõ

Chỉnh sửa cuối:

Terrarium

Xe đạp
Thế quái nào bát côn sh17 mới đi hay cháy thế nhỉ em thấy bao người kêu r
Có cụ nào đi sh 2017 như em lo ? Xe lúc mới mua đi mượt êm ru gần như ko nghe thấy tiếng máy, giờ đi đc 1 vạn máy ga cảm giác máy rung toàn xe . Chạy ì, ga ko mượt, máy kêu to nghe rõ
E ko rành xe nên tả qua thôi. Trong cái côn tròn có 3 cục bằng nhôm lắp bên trong ấy, xe e có 1 cái rất khít, lấy tay tháo mãi ko dc. Xong thợ ngâm dầu rồi lấy búa đạp 1 hồi, e thấy méo hết cả sắt mới ra. Rồi thợ lấy giấy giáp chà cái trục rồi lắp lại. Vì cách sửa này nên dù xe có đỡ hơn nhiều nhưng e nghĩ 1 tg sau vẫn phải thay thôi. H ga nhẹ ko sao mà đi tầm 50-60 roiif giữ nguyên ga là thấy xe cứ gằn nhẹ theo chu kỳ, ức chế ko kém.

newch

Xe tăng
E ko rành xe nên tả qua thôi. Trong cái côn tròn có 3 cục bằng nhôm lắp bên trong ấy, xe e có 1 cái rất khít, lấy tay tháo mãi ko dc. Xong thợ ngâm dầu rồi lấy búa đạp 1 hồi, e thấy méo hết cả sắt mới ra. Rồi thợ lấy giấy giáp chà cái trục rồi lắp lại. Vì cách sửa này nên dù xe có đỡ hơn nhiều nhưng e nghĩ 1 tg sau vẫn phải thay thôi. H ga nhẹ ko sao mà đi tầm 50-60 roiif giữ nguyên ga là thấy xe cứ gằn nhẹ theo chu kỳ, ức chế ko kém.
Thợ Head nào mà sửa láo vậy cụ. Tháo côn vệ sinh là việc đơn giản thôi mà