Lỗi xe sh Việt 2017

newch

Xe tăng
em khuyên thớt ra đó vệ sinh côn, hoặc nếu bát chuông cháy thì thay chứ ko khuyến khích thay cái côn của bọn nó tự chế xong chém lên,bác còn biết mấy chỗ sửa xe uy tín ko, comment cho ae biết thêm với
Bọn đấy có chuyên về sửa chữa đâu cụ. Có ra đó thay thì cũng được thay bộ côn chế của tụi đó thôi

meomuopmiumiu

Xe đạp
E ko rành xe nên tả qua thôi. Trong cái côn tròn có 3 cục bằng nhôm lắp bên trong ấy, xe e có 1 cái rất khít, lấy tay tháo mãi ko dc. Xong thợ ngâm dầu rồi lấy búa đạp 1 hồi, e thấy méo hết cả sắt mới ra. Rồi thợ lấy giấy giáp chà cái trục rồi lắp lại. Vì cách sửa này nên dù xe có đỡ hơn nhiều nhưng e nghĩ 1 tg sau vẫn phải thay thôi. H ga nhẹ ko sao mà đi tầm 50-60 roiif giữ nguyên ga là thấy xe cứ gằn nhẹ theo chu kỳ, ức chế ko kém.
em thay cả bộ côn rồi đi ngon đc 3 tuần giờ ga nhẹ lại bị giật , chán lắm ạ , vít tầm 20km/h đổ lên thì chạy êm

Bobibong

Xe tải
em thay cả bộ côn rồi đi ngon đc 3 tuần giờ ga nhẹ lại bị giật , chán lắm ạ , vít tầm 20km/h đổ lên thì chạy êm
Bệnh SH VN mà cụ. Đi giật và kêu, nhưng từ Head đến hãng đều láo ko chịu sửa lỗi. Chắc lỗi này mà sửa thì có mà gần như xe nào cũng sửa!

Rolls_Royce

Xe buýt
Để xe qua đêm sáng đi ga nhẹ côn dật như vespa. Có cách khác phục không các bác

letuanh2510

Xe hơi
Bọn đấy có chuyên về sửa chữa đâu cụ. Có ra đó thay thì cũng được thay bộ côn chế của tụi đó thôi
ko nha, mình đã làm rồi, nó tháo ra vệ sinh và tư vấn, thích thì thay bộ côn của nó, còn như mình bộ côn vẫn tốt, chỉ có bát chuông cháy nên thay mỗi bát chuông, và thay bi bên trong, chứ ko phải là phải thay hết nhé, nó ko làm láo đến mức thế đâu

Timo

Đi bộ
xe em mới đi hơn 1000km, mà giờ cũng bị lỗi lên ga bị giật ạ; + thêm lỗi đi xong tắt máy là có tiếng lụp bụp tí tách ở gần chỗ bô xe mà e ko rõ chỗ nào. Có cách nào khắc phục ko? E ra head bảo hành theo cái chế độ gì 30.000km đầu -- cũng chả có gì khác vs ko bảo hành cả? cũng thay dầu bơm hơi là xong :))

Terrarium

Xe đạp
Thợ Head nào mà sửa láo vậy cụ. Tháo côn vệ sinh là việc đơn giản thôi mà
Ô thợ đầu còn mới học việc hay sao, tháo cái vỏ ngoài mà loay hoay mãi. Có con ốc ở trong khe bên trái còn ko biết dùng j tháo, hỏi ô bên canh ô đưa cho cái cờ lê mới biết (bó tay). Sau khi loay hoay dùng cờ lê tháo dc con ốc đó thì ô lấy tay nạy vỏ mãi ko ra, rồi dùng c lê gõ cũng ko dc, lại quay sang hỏi tiếp. Ô kia nhìn sang rồi chỉ con ốc ở giữa vỏ, ô kia ko biết có nữa( bó tay tiếp). Sau khi ngâm dầu chắc ô thợ đầu này đi ăn cơm, thay bằng ô khác thì cạy như e bảo bên trên ấy. Xe kêu đã bực gặp ô thợ đầu mà chỉ muốn mang xe về.

meomuopmiumiu

Xe đạp
Bệnh SH VN mà cụ. Đi giật và kêu, nhưng từ Head đến hãng đều láo ko chịu sửa lỗi. Chắc lỗi này mà sửa thì có mà gần như xe nào cũng sửa!
vâng, em thấy ai cũng kêu, em toàn đi giờ tan làm đường tắc nên đi ức chế quá, hôm qua vác con wave đi còn thấy mượt hơn :(

newch

Xe tăng
Ô thợ đầu còn mới học việc hay sao, tháo cái vỏ ngoài mà loay hoay mãi. Có con ốc ở trong khe bên trái còn ko biết dùng j tháo, hỏi ô bên canh ô đưa cho cái cờ lê mới biết (bó tay). Sau khi loay hoay dùng cờ lê tháo dc con ốc đó thì ô lấy tay nạy vỏ mãi ko ra, rồi dùng c lê gõ cũng ko dc, lại quay sang hỏi tiếp. Ô kia nhìn sang rồi chỉ con ốc ở giữa vỏ, ô kia ko biết có nữa( bó tay tiếp). Sau khi ngâm dầu chắc ô thợ đầu này đi ăn cơm, thay bằng ô khác thì cạy như e bảo bên trên ấy. Xe kêu đã bực gặp ô thợ đầu mà chỉ muốn mang xe về.
Thấy thế cụ phải kêu thợ khác ra ngay chứ vặn lung tung tý toét hết ốc.

Thấy nhiều cụ kêu xe bị giật và kêu là bệnh SHV
Các cụ nên biết đó là đặc thù chung của SH ko cứ đời nào, trước có cụ giải thích do cơ chế thiết kế đặt côn, bi.

Phần nữa thì do các cụ chạy tốc thấp ở 1 dải tốc nên côn mòn ko đều.

Cách khắc phục thì rất đơn giản: các cụ dựng chống giữa kéo ga lên 70-80 giữ đôn 10s rồi xuóng ga, làm đi làm lại vài làn là sẽ thấy khác hẳn.
Ko thì các cụ ra cao tốc chạy tốc cao vài đoạn cũng thế.

happycake22

Xe hơi
xe e chưa thấy bị ,xe nội đi chán thật các cụ nhỉ ? lỗi nhiều quá

Terrarium

Xe đạp
Đúng bị lại thật, e đi dc tầm 1 tuần là bị lại, còn bị nặng hơn trc nữa. H lại phải mang ra sửa.

phuongbkhn

Xe hơi
xe em mới đi đc tuần giờ bóp phanh nó nghe tiếng kiểu dzít dzít có nên mang đi kiểm tra k các cụ nhỉ? Em bận quá nên cũng ngại đi.

Với cả đi đến bao nhiêu km thì thay dầu đợt đầu ạ? E thấy chỗ bảo 500km, chỗ bảo 1000km

LiemBlue

Xe lăn
xe em mới đi đc tuần giờ bóp phanh nó nghe tiếng kiểu dzít dzít có nên mang đi kiểm tra k các cụ nhỉ? Em bận quá nên cũng ngại đi.

Với cả đi đến bao nhiêu km thì thay dầu đợt đầu ạ? E thấy chỗ bảo 500km, chỗ bảo 1000km
Phanh rít do bó má cụ à,cụ ra hàng sửa xe bảo họ xả E cho là hết không thì mấy ngìn km là hết má đó cụ nhé

Phú Bin

Xe hơi
lỗi này là lỗi côn bệnh chung của SH việt cụ ạ.
hiện nay có rất nhiều chỗ đã fix được lỗi rung giật , kêu to của côn việt. cụ thử tham khảo 1 số chỗ sau xem: Hoàng Văn Tô độ côn , Đê La thành cũg có 1 cụ . hoặc Đông mototech cũg ra côn riêng. có cụ sơn shark trc ở hoàng cầu chuyên xe ga h chuyển ra chỗ Giang Văn Minh đó ạ. Chi phí thì tuỳ fix trên côn cũ hoặc thay cả bộ từ 300-3 triệu. xe em đã độ đi rất êm, mạnh và k còn lỗi rung giật

Terrarium

Xe đạp
Cụ thử làm cách này rất rẻ mà khá hiệu quả. Cụ vào head vệ sinh côn đến khi lắp lại thì bảo họ thay cho 3 cái cao su guốc văng lõi đồng mã phụ tùng 22804-KPH-880 giá tầm 20-30k/ bộ. Tiếp theo là thay 3 cái lò xo 3 càng mã 22401-KVB-900 giá tầm 70-80k/ bộ (lò xo này nếu mua được loại của Thái tầm hơn trăm K thì tốt hơn). Nhiều người đã thay và chạy mượt rồi cụ ạ. Cái lò xo zin chạy 1 thời gian nó gia nhiệt cứng đơ khiến bố bung không chuẩn và ga đầu bị rung giật.
Sau 2 lần vệ sinh ko hết thì head cũng thay mới bác ạ. Thay 3 cái búa vs cái nồi, còn 1 miếng sắt e ko biết tên thì ko dc bh phải mua giá 250k. Thay xong e cũng thấy hết bị rồi, cụ nào bị giống e thì bảo head noa thay cho, chứ lau chùi ko ăn thua.

Sứt Môi

Xe đạp
Em thấy ra head vs nồi đi khoảng mấy ngày lại kêu như cũ, em thay dầu castrol đi êm máy k kêu như ban đầu,( trước toàn thay dầu head); do vậy em nghĩ có lẽ một phần nguyên nhân do dầu cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

hieulun

Xe đạp
Em cũng bị tương tự cụ mà head nó chây lỳ ra mấy lần khắc phục k ăn thua