[Funland] Lòng trắng trứng mua ở đâu (Hà Nội) ?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em cũng thích ăn lòng trắng.

jazzzzz

Xe lăn
Thế em mới thấy câu hỏi "mua lòng trắng trứng ở đâu" của cụ nó giống như kiểu TROLL mọi người vậy (nếu không code kiệc gì ) :))

Chả nhẽ có nơi nào tách lòng đỏ trứng ra khỏi lòng trắng trứng .....để bán lòng trắng trứng sao ? :))

Lòng trắng trứng sau khi tách khỏi lòng đỏ thì để được 1 lúc là nó sẽ bị hỏng ngay, nên nếu ai đập quả trứng để lấy lòng đỏ thì cũng sẽ vứt lòng trắng đi luôn chứ ai mà gom lại để bán ?! :D

Cụ ra siêu thị, chợ mua chục trứng có mấy chục ngàn, về bỏ lòng đỏ đi là OK chứ sao ...Cụ tìm mua được lòng trắng trứng có khi còn đắt hơn mua cả quả trứng, mà mua về có khi ăn phải lòng trắng trứng thiu, thế còn hại sức khỏe hơn. :D
Cụ ngố hay giả ngô vậy, dân tập gym vẫn mua ầm ầm.
Ra quán phở có mà đầy

danleduc

Xe điện
Cụ ngố hay giả ngô vậy, dân tập gym vẫn mua ầm ầm.
Ra quán phở có mà đầy
Cụ mới là ngố.
Ai chả biết điều đó.
Cụ hiểu nhầm ý tôi, ý tôi là trứng gà nó rẻ chứ có đắt đâu....mà phải đi mua lòng trắng trứng người ta thải ra, vừa mất vệ sinh, lại không tươi. :D

Chỉnh sửa cuối:

titit2023

Xì hơi lốp
Thường bánh sinh nhật không phải là cake mà là gato, được làm từ lòng trắng trứng đánh bông ạ. Nên các cửa hàng bánh sinh nhật không thừa lòng trắng đc.
Bánh kem họ dùng kem tươi đánh bông để phủ. Lòng trắng trứng đánh bông với bơ là ngày xưa thôi, giờ làm kiểu đó không bán dc.
Cụ nào tập gym thì thích lòng trắng trứng và ức gà, tăng cơ mà khg tăng mỡ.

Shadow381

Xe điện
Cụ mới là ngố. Nhà em bán phở đây, làm gì có lòng trắng trứng mà bán, khách gọi trứng không ăn lòng trắng đếm trên đầu ngón tay. Nếu tích lòng trắng trứng thì phải tích cả tháng mới đủ vài chục quả. Mà tích như thế làm cái gì ?! Tích để tủ lạnh nó cũng hỏng ....Nhà em toàn vứt đi. :D
Cách đây hơn 20 năm thì đúng là em ra hàng phở gần nhà (hồi đó em ở Ngã tư Vọng) dặn người ta để dành lòng trắng trứng gà và còn chả mất tiền (vì em hay ăn phở lại là sinh viên nên chắc quán cho). Ngày nào họ cũng để dành cho em 1 âu lòng trắng.
Bây giờ thì em ăn ít trứng và nếu có ăn nhiều thì em cũng bỏ lòng đỏ bởi trứng quá rẻ, 10 quả trứng bằng cốc cafe thì có gì phải tiếc? Nếu tiếc thì nuôi 1 con cún và cho nó xử lý lòng đỏ.
Em thì cho rằng lòng đỏ rất tốt: 1 quả trứng cho 7 gam protein thì lòng trắng 4g, lòng đỏ 3g; nhưng ngoài protein thì lòng đỏ có nhiều vitamin và chất cần thiết cho cơ thể; cholesterol với dân thể thao ko đáng ngại, trừ những người có tiền sử bệnh còn dân thể thao đã phải ăn trứng gà hằng ngày thì cường độ tập thế sẽ không và rất ít có vấn đề với mỡ máu, cholesterol,…. Như em nếu nhìn cân nặng/chiều cao thì 100% sẽ đoán em bị vấn đề thừa cân nặng (88kg/165cm), sẽ liên quan đến mỡ máu, tim mạch… nhưng các chỉ số của em trước nay đều rất đẹp vì em tập hằng ngày với cường độ cao.
Lòng đỏ chỉ có 1 vấn đề duy nhất là khó ăn; với người thỉnh thoảng ăn thì đơn giản nhưng ngày nào cũng ăn 5 quả thì sẽ rất cực, thậm chí ko thể ăn được! Vì trứng gà rẻ nên các vận động viên sẽ chọn ăn 10 lòng trắng = 40g protein mỗi ngày thay vì ăn 5 quả trứng cả lòng trắng và đỏ = 35g! 10 lòng trắng ăn chấm muối dễ hơn nhiều. Nếu cụ nào ko tin thử ăn liên tục 10 ngày mỗi ngày 5 quả xem được mấy ngày?!

fromantoan

Xe tăng
Thế em mới thấy câu hỏi "mua lòng trắng trứng ở đâu" của cụ nó giống như kiểu TROLL mọi người vậy (nếu không code kiệc gì ) :))

Chả nhẽ có nơi nào tách lòng đỏ trứng ra khỏi lòng trắng trứng .....để bán lòng trắng trứng sao ? :))

Lòng trắng trứng sau khi tách khỏi lòng đỏ thì để được 1 lúc là nó sẽ bị hỏng ngay, nên nếu ai đập quả trứng để lấy lòng đỏ thì cũng sẽ vứt lòng trắng đi luôn chứ ai mà gom lại để bán ?! :D

Cụ ra siêu thị, chợ mua chục trứng có mấy chục ngàn, về bỏ lòng đỏ đi là OK chứ sao ...Cụ tìm mua được lòng trắng trứng có khi còn đắt hơn mua cả quả trứng, mà mua về có khi ăn phải lòng trắng trứng thiu, thế còn hại sức khỏe hơn. :D
Không biết thì đọc bài cho kĩ, cụ không biết chứ đầy người khác biết.

danleduc

Xe điện
Không biết thì đọc bài cho kĩ, cụ không biết chứ đầy người khác biết.
OK. cũng có thể em không biết thật, cứ cho là như thế đi. Sorry các cụ ....

XH không có chuyện gì là không thể. Giống như có người đi xin rau bà đẻ về xào lên cho con ăn vậy. Chuyện gì cũng có thể mà. :))
OK, em sẽ ra khỏi thớt này, để các cụ tiếp tục bàn luận.

cuhaifus

Xe container
Cụ mua trứng gà ta loại ngon, em xin lòng đỏ còn lại là của cụ.
Cụ Gangnam ko dùng hết thì để em :D
Đùa thôi chứ em thấy mấy quán bánh cuốn hay có đội làm bánh gato đến lấy lòng trắng do khách chỉ ăn lòng đỏ ạ

mabu44

Xe tăng
Em cũng đã từng lăn tăn mấy vụ này. Nói thực là ra hàng phở mà nhìn họ thao tác xong lấy lòng trắng về nhiều khi sợ ko dám ăn. Thôi, cứ làm chục trứng về tự tách và bỏ lòng đỏ đi là lành nhất. Chi phí cũng ko đáng bao nhiêu. Nhiều khi tiếc thì tiếc thật nhưng như vậy là chủ động nhất. Sk là quan trọng, tiếc của ăn cố thì lại hại cái khác.

buicongchuc

Xe ba gác
Cứ trung bình tuần 7q trứng gà, ngày không quá 2q là đẹp da, khoẻ súng các cụ ạ.