Lốp dự phòng laccetti cdx

mizuyama77

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, bộ lốp dự phòng của cdx mua ở đâu ạ?

Obabasa

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, bộ lốp dự phòng của cdx mua ở đâu ạ?
Bác phải hiểu dự phòng là gì trước đã, dự phòng nôm na theo e là chuẩn bị cho 1 tình huống ko mong đợi, thay vào để đi đỡ ko thì đi luôn cũng đc :)
Bác mua lốp nào cũng đc, thay vào bơm lên và để sau cốp xe trong và dưới tấm chắn.
Bác nói bộ thì e ko hiểu hết nhưng thật tế chỉ có lốp vs vành xe, lốp xe thì mua theo cỡ lốp đang dùng, vành xe nếu ko có thì ra hàng xe nó có đủ loại tha hồ lựa :)
THân !!!

ATTILA

Xe điện
Cái giống CDX mua vành dễ bị nhầm lỗ với Innova lắm đấy, tốt nhất đánh xe ra hàng lốp rồi mặc cả giá bộ lốp vành và lắp vừa thì lấy. Vành thì 15 hoặc 16, Lốp thì bác chỉ nên lấy 195 thôi đã bị kênh cái sàn lên rồi đấy.

mizuyama77

Xe buýt
Bác phải hiểu dự phòng là gì trước đã, dự phòng nôm na theo e là chuẩn bị cho 1 tình huống ko mong đợi, thay vào để đi đỡ ko thì đi luôn cũng đc :)
Bác mua lốp nào cũng đc, thay vào bơm lên và để sau cốp xe trong và dưới tấm chắn.
Bác nói bộ thì e ko hiểu hết nhưng thật tế chỉ có lốp vs vành xe, lốp xe thì mua theo cỡ lốp đang dùng, vành xe nếu ko có thì ra hàng xe nó có đủ loại tha hồ lựa :)
THân !!!
Cảm ơn bác đã gợi ý. E hiểu là lốp dự phòng là để trong cốp, nhưng cái em cần là cái dự phòng đúng nghĩa, tức là nó phải vừa khe cốp, chứ mua đúng cái đang dùng nó lồi lên nên cốp bị trật ạ.

mizuyama77

Xe buýt
Cái giống CDX mua vành dễ bị nhầm lỗ với Innova lắm đấy, tốt nhất đánh xe ra hàng lốp rồi mặc cả giá bộ lốp vành và lắp vừa thì lấy. Vành thì 15 hoặc 16, Lốp thì bác chỉ nên lấy 195 thôi đã bị kênh cái sàn lên rồi đấy.
Em cần cả vành lẫn lốp theo xe bác ạ. Chứ e cg đã mua 1 bộ dưng nó lồi lên, trật mất cốp ạ.

Obabasa

Xe tải
Cảm ơn bác đã gợi ý. E hiểu là lốp dự phòng là để trong cốp, nhưng cái em cần là cái dự phòng đúng nghĩa, tức là nó phải vừa khe cốp, chứ mua đúng cái đang dùng nó lồi lên nên cốp bị trật ạ.
Dự như kinh nghiệm của e thì cốp bác bị chủ trước hay 1 ai đó mượn xe trong lúc thay lốp ko biết giật lên nên cốp nó bị bật lên dẫn đến giờ để vào nó kênh. Bình thường nó luôn có khoảng hở giữa lốp vs tắm chắn cốp mà.
Để chắc ăn hơn, cụ tháo 1 cái bánh ra cho vào xem nếu ok thì ra hàng mua đúng loại ấy, còn ko ok thì cụ hiểu rồi ấy, ra hàng nó dập xuống lại cho, không thì sống chung vs lũ thôi :)

Conggoo

Xe hơi
Bác mua đúng quả lốp theo xe để vừa mà.em vẫn để đc đây ạ