Lốp theo xe Hàn!

bingetz

Xe tải
Trước đây em chạy con getz, được 2.7 vạn là phải thay lốp do bị phồng. Đến nay chạy con accent mới được 2 vạn mà bị thủng đến 4 lần, bị cả 3 quả lốp. Các cụ chạy xe hàn nhiều có gặp phải cái bệnh này không? Đi vá lốp mấy chú em bảo lốp theo xe Hàn chỉ chạy được khoảng 3 vạn là phải thay. Mà cái bọn Michelin nó lại không có cỡ lốp cho Accent mới đểu...

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ đừng đùa, xe sếp em chạy lốp Hankook theo xe, gần 9vạn mới phải thay nhé, em vừa thay xong

Chỉnh sửa cuối:

pdaht

Xe tải
Trước đây em chạy con getz, được 2.7 vạn là phải thay lốp do bị phồng. Đến nay chạy con accent mới được 2 vạn mà bị thủng đến 4 lần, bị cả 3 quả lốp. Các cụ chạy xe hàn nhiều có gặp phải cái bệnh này không? Đi vá lốp mấy chú em bảo lốp theo xe Hàn chỉ chạy được khoảng 3 vạn là phải thay. Mà cái bọn Michelin nó lại không có cỡ lốp cho Accent mới đểu...
Cá nhân em đánh giá cao lốp hankook, không cứng quá cũng không mềm quá. Em chạy lốp Hankook được 4v mới bị dính đinh 2 phát thôi. Mà theo em lốp nào dính đinh cũng toi hết, còn chửa thì xe em chưa thấy. Thằng bạn em chạy Forte được 6V mới phải thay.

5banhxe

Xe điện
Lái xe taxi toàn Morning với Getz, và cũng chạy 30 vạn mới đổi xe khác. Thông thường taxi 2 lái chạy 30 vạn chỉ trong 2-3 năm, nếu cứ 3 vạn là thay thì taxi chết sặc.

Chuyện lốp chóng hỏng có nhiều nguyên nhân. Thứ nhất là hên xui. Thứ hai là cách đi (lái không khéo lúc ép vỉa hè là hay bị chém lốp chẳng hạn) và đường đi (đi đường xấu nhiều). Thứ 3 là bản thân lốp xe bây giờ, nhất là xe Hàn với xe Đức, đua nhau tăng đường kính vành xe làm cho thành lốp ngày càng mỏng, rất dễ bị gạch đá chém cạnh. Nói chung tỷ lệ thành lốp trên bề ngang mà dưới 50% đi đường VN rất dễ hỏng lốp.

Trường hợp của cụ chủ có thể do kém may mắn, cũng có thể do cách đi/đường đi. Xét thấy cụ bị nhiều lốp cùng lúc nhiều khả năng do nguyên nhân thứ 2, cụ xem lại mình coi quá trình sử dụng có điểm nào làm giảm tuổi thọ lốp không.

uduchi

Xe container
Em thì chỉ nghe lốp Hàn tiếng lốp vọng lên nhiều chứ chưa nghe thấy nhanh mòn quá với dễ bị thủng.

dino2910

Xe tải
mua về có khi đổi sang Michelin chạy xem thế nào

bingetz

Xe tải
mua về có khi đổi sang Michelin chạy xem thế nào
thanks các cụ! Dạo chạy con getz, khi lốp trước bên phụ bị chửa em thay luôn 4 quả michelin (bách thái) chạy từ 2.7 vạn đến khi bán hơn 4 vạn mà không dính phát nào. Cung đường đi 5 năm nay vẫn vậy, mỗi ngày đi về khoảng gần 30 km; chạy tốc độ trung bình 60 km/h (chạy thường xuyên 60-70km/h); thỉnh thoảng về quê. Lốp accent hiện tại rãnh vẫn còn sâu, mòn đều. Nhưng bị thủng, chém lốp 4 phát...Chắc do đường đi.

billnantes

Xe container
bị thủng chẳng liên quan gì đến loại nào .....lốp nào cũng bị thủng hết .

QAZ

Xe container
Tôi thấy riêng dòng lốp Nexen theo xe Morning thì kiểu gì đến 3 vạn cũng chửa.

hoanghaceramic

Xe máy
Cụ cứ chạy đến 7 vạn vô tư đừng nghe chúng nó luyên thuyên 3 vạn đã thay.

SonataHQ

Xe điện
bị thủng chẳng liên quan gì đến loại nào .....lốp nào cũng bị thủng hết .
cụ này chuẩn, lốp nào chả thủng, em vừa thay 4 quả Hankook thấy chạy êm ru mà rẻ được 1 nửa tiền so với Mich với Bi, em nói thật lốp nào tầm 5 vạn cũng phải thay hết, lắp vừa tiền đỡ đau túi. Các công nghệ quảng cáo của các Hãng lốp cũng nên tin vừa thôi cạc cụ ạ

SonataHQ

Xe điện
Cũng tuỳ môi độ xấu/đẹp của đường hay sử dụng nữa ạ, em nghĩ trong khoảng 6 vạn thay dc rồi
tuỳ theo tốc độ, hay tình trạng đường nhé, sau 5 năm sử dụng thì mấy dù có chạy mấy vạn hay mấy ngìn km thì cũng nên thay

vuha0371

Xe tải
Cá nhân em đánh giá cao lốp hankook, không cứng quá cũng không mềm quá. Em chạy lốp Hankook được 4v mới bị dính đinh 2 phát thôi. Mà theo em lốp nào dính đinh cũng toi hết, còn chửa thì xe em chưa thấy. Thằng bạn em chạy Forte được 6V mới phải thay.
Em cũng chạy siêu xe Getz 1.4 AT, 5 vạn km/5 năm, lốp trước bị chửa 1 tẹo, gara bảo còn đi ngon nhưng em ko yên tâm vừa thay cả đôi michelin!

xuantien_mobis

Xe lăn
tuỳ theo tốc độ, hay tình trạng đường nhé, sau 5 năm sử dụng thì mấy dù có chạy mấy vạn hay mấy ngìn km thì cũng nên thay
Khà khà, tuổi thọ của Cao Su cũng ngắn, tầm 5 năm là "cứng" phết rồi, thay là chuẩn ạ

uduchi

Xe container
cụ này chuẩn, lốp nào chả thủng, em vừa thay 4 quả Hankook thấy chạy êm ru mà rẻ được 1 nửa tiền so với Mich với Bi, em nói thật lốp nào tầm 5 vạn cũng phải thay hết, lắp vừa tiền đỡ đau túi. Các công nghệ quảng cáo của các Hãng lốp cũng nên tin vừa thôi cạc cụ ạ
Còn tùy điều kiện đường với thói quen có phanh gấp nhiều,rồi độ chụm lốp có chuẩn để mòn đều ko nữa cụ ợ.Cũng ko hẳn loại lốp nào cũng mòn như nhau,em thấy bridgestone lốp cứng,rất lâu mòn,có khi chạy chục vạn mới phải thay.Michelin thì êm nhưng nhanh mòn.