Lốp Vision bơm không vào

0rigami

Xe hơi
Thưa các cụ, chả là pá pa em đi siêu thị có xách cái bơm đạp chân của Tàu về, mặc dù chẳng dùng mấy nhưng tính cụ lại thích sưu tầm đồ chơi linh tinh. Thế là lôi hết xe đạp xe máy trong nhà ra bơm. Cái bơm thì nó có đồng hồ đo áp suất luôn nên khi gắn vòi và chốt vào van bánh xe thì kim đo áp suất nó sẽ nhảy lên. Có điều sáng nay em thử đến con Vision của mẹ thì kim đo áp suất ko nhảy, bơm cũng chẳng ăn, thế là phi ra ngoài chỗ sửa xe, ông thợ ông ý thấy có cái vòng ren cao su đỏ ở chỗ đầu van bánh xe liền gảy ra ngoài và bơm ngon lành, về nhà em test lại bằng bơm chân thấy ok. Sang xe đứa em cũng Vision, bánh trước thì ngon mà bánh sau hiện tượng y hệt xe mẹ em, ko đo được áp suất và bơm ko được, nhưng em soi thì lại ko có cái vòng ren cao su nào cả. Chiều tối nên chỗ sửa xe đã đóng cửa, em vẫn thắc mắc tại sao ko được, có bác nào thông não giúp em được ko ạ?

K do cái vòng zen nào cả cụ ạ, do cái ti van nó thấp, bơm lởm hạt trong đầu bơm k tì hết xuống đc, cụ mua cái đầu bơm xịn thay vào bơm máy bay cũng đc ạ

0rigami

Xe hơi
K do cái vòng zen nào cả cụ ạ, do cái ti van nó thấp, bơm lởm hạt trong đầu bơm k tì hết xuống đc, cụ mua cái đầu bơm xịn thay vào bơm máy bay cũng đc ạ
Em đã tạm thông. Vậy là với xe của mẹ em thì khi bỏ cái ren ở van ra thì hạt trong đầu bơm tì sát vào ti van xe hơn. Còn xe đứa em thì có lẽ ti thấp hơn bình thường.