Lựa chọn xe Toyota có phải đã thoái trào rồi không các cụ?

ducletrung

Xe container
Ở đâu ra lý thuyết xe tốt hơn, ngon hơn, an toàn hơn lại hay hỏng vặt thế, đang đi trên đường nó hỏng vặt thì an toàn hơn à ?
-Cụ cho em giả thiết về xe đang đi đường mà hỏng vặt không? Em chỉ thấy đang đi đường mà hỏng vặt là thủng lốp thôi.
-Nhiều xe đang đi hết nước mát xe báo động bắt phải dừng thì tốt hơn hay cố chạy để vỡ máy tốn cỡ vài chục củ thì tốt hơn. Hoặc xe bị rò dầu phanh CPU của xe bắt dừng thì tốt hay để rò hết rồi cứ chạy đến lúc không phanh được thì sao? :-o

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Đã chấp nhận đi chiếc xe tốt hơn, ngon hơn,an toàn hơn thì phải chấp nhận luôn là hay hỏng vặt đừng phàn nàn. Nếu phàn nàn về hỏng vặt thì hãy đi chiếc xe chất lượng kém hơn
Tốt hơn, ngon hơn, an toàn hơn, lại rẻ hơn thì dân tự biết mua dùng, khỏi cần marketing cụ ợ:D Leo lên chiếc xe, yên tâm đi lại, ko lo dừng giữa đường hay báo lỗi với 1 chiếc xe, cứ nơm nớp lo nằm đường thì em chọn vế 1 ợ. kể cả mẹc C của cụ, em vẫn chon vios em phi :D

tuanprado

Xe tăng
Đã chấp nhận đi chiếc xe tốt hơn, ngon hơn,an toàn hơn thì phải chấp nhận luôn là hay hỏng vặt đừng phàn nàn. Nếu phàn nàn về hỏng vặt thì hãy đi chiếc xe chất lượng kém hơn
Bạn này có lẽ chưa có xe oto riêng, là anh hùng bàn phím loại kém

ducletrung

Xe container
Bạn này có lẽ chưa có xe oto riêng, là anh hùng bàn phím loại kém
Bác từ Prado lên X5 mà suy nghĩ vẫn ngắn nhỉ? Chiếc X5 ngon hơn, sướng hơn, an toàn hơn rồi chi phí sử dụng cao hơn con Prado cũ của bác đấy

Chỉnh sửa cuối:

Smile Lion

Xe buýt
-Cụ cho em giả thiết về xe đang đi đường mà hỏng vặt không? Em chỉ thấy đang đi đường mà hỏng vặt là thủng lốp thôi.
-Nhiều xe đang đi hết nước mát xe báo động bắt phải dừng thì tốt hơn hay cố chạy để vỡ máy tốn cỡ vài chục củ thì tốt hơn. Hoặc xe bị rò dầu phanh CPU của xe bắt dừng thì tốt hay để rò hết rồi cứ chạy đến lúc không phanh được thì sao? :-o
- Bác đang nhầm khái niệm hỏng vặt là hỏng những cái lặt vặt, bất ngờ chứ ko chỉ đơn thuần việc báo đèn lỗi!
- Toy hay vỡ máy với chảy dầu, nước mát hay sao mà bác dẫn chứng đặc trưng thế? Hay bác đang suy từ những cái mer, K-H cũ đấy :D
- Bác cứ bình tĩnh nghĩ rồi hãy còm đỡ phải sửa nhiều!:-w
Toàn người quen biết cả mà ;;)

ducletrung

Xe container
- Bác đang nhầm khái niệm hỏng vặt là hỏng những cái lặt vặt, bất ngờ chứ ko chỉ đơn thuần việc báo đèn lỗi!
- Toy hay vỡ máy với chảy dầu, nước mát hay sao mà bác dẫn chứng đặc trưng thế? Hay bác đang suy từ những cái mer, K-H cũ đấy :D
- Bác cứ bình tĩnh nghĩ rồi hãy còm đỡ phải sửa nhiều!:-w
Toàn người quen biết cả mà ;;)
Phải dừng giữa đường vì lý do gì?

Smile Lion

Xe buýt
Phải dừng giữa đường vì lý do gì?
Trước nhất em đang giải thích cách hiểu nhầm và ý cạn của còm bác viết! Bác đã ko giải thích còn hỏi lại làm gì!
Xe nằm đường thì thiếu gì lý do, nhưng chốt lại là cái xe nó ỳ ra, không còn chạy như ý muốn của chủ, chủ mà ko tìm được nguyên nhân thì cả chủ và xe phải nằm đừờng. Bác dùng Mer cũ thì quá hiểu còn hỏi người như em làm gì! :D

tuanprado

Xe tăng
Bác từ Prado lên X5 mà suy nghĩ vẫn ngắn nhỉ? Chiếc X5 ngon hơn, sướng hơn, an toàn hơn rồi chi phí sử dụng cao hơn con Prado cũ của bác đấy
Tôi không thấy nó hỏng vặt như bạn nói đâu, chỉ thấy tuyệt vời thôi...:D

ubisapro

Xe trâu
Ý cụ ducletrung là ngồi lên cái con xe "ngon", nhiều ốp mà có hỏng vặt thì đừng có phàn nàn. Lúc sướng sao ko phàn nàn đi:))

Riêng em, con xe mà cứ 1-2 tháng lại lỗi linh tinh 1 lần em cho next ngay khỏi suy nghĩ. Ngay đến em 2b honda đời tống của em, bởi vì nó quá lành, đi mãi vẫn vậy nên em vẫn để dùng. Chứ đời mới mà hỏng linh tinh thì em bán lâu rùi:D

Luu Lehong

Xe container
Ý cụ ducletrung là ngồi lên cái con xe "ngon", nhiều ốp mà có hỏng vặt thì đừng có phàn nàn. Lúc sướng sao ko phàn nàn đi:))

Riêng em, con xe mà cứ 1-2 tháng lại lỗi linh tinh 1 lần em cho next ngay khỏi suy nghĩ. Ngay đến em 2b honda đời tống của em, bởi vì nó quá lành, đi mãi vẫn vậy nên em vẫn để dùng. Chứ đời mới mà hỏng linh tinh thì em bán lâu rùi:D
Mer C chỉ chật chội với hay phải đi xưởng tý thôi chứ đi cũng còn hơn 2B chán cụ ạ. Mưa gió đi Mer cũ có thấy mấy ai phải mặc áo mưa đâu :D

Ducky Momo

Xe buýt
Xe đầu tiên của em là Innova 2007, đi gần 4 năm 11v km, thấy cũng thỏa mãn. Sau đổi sang SantaFe cùng đời, đi tiếp 11v nữa, cũng thấy thoả mãn hơn nhiều. Sau 4 năm, là năm nay, cách đây 1 tháng, em lại đổi tiếp sang Prado cũng cùng đời, so với SF có cái thỏa mãn hơn, có cái lại thấy nó ko bằng, mới đi chỉ có cảm giác vậy thôi :)

Túm lại là tùy mục đích và tiêu chí sử dụng, mọi người đều thấy thỏa mãn với lựa chọn của mình. Theo em biết các xe Hàn đời 2010 trở lại đây chất lượng tốt hơn hẳn, chứ cái SF của em đến tầm 15v cũng hay hỏng vặt thật, dần dần mỗi khi đi xa lại thấy lo lo. Nhưng bù lại máy dầu cực tiết kiệm, đến tầm 50kmh thì bốc lên rất nhanh, hay phải sửa nhưng phụ tùng rẻ bèo luôn. Nói các cụ ko tin, giảm xóc sau em mua chỗ ông Cò có 650K/chiếc, rẻ hơn xe máy :)))

TuanHung1

Xe tăng
Các cụ có đọc bài inova tai nạn trên cao tốc hn-tn vì hun mông con xe tải ko. Với tốc độ bàn thờ khi lao vao mông con xe ben và văng vào con lươn hè của cao tốc. Tại điểm va chạm, do cết cấu hấp thu xung lực nên toàn bộ đầu xe nát bét vì cú tông xe ben sau khi tiếp tùng lao vào con lương lại càng nát bét thêm.
Em ko biết ai làm cao tốc và nhà thầu nào làm hạng mục con lươn đường. Nhưng em có lời khen nhà thầu. Vì con lươn bị va ko biết mạnh nhẹ nhưng chỉ bị méo có tý ti. Em phục.

ducletrung

Xe container
Các cụ có đọc bài inova tai nạn trên cao tốc hn-tn vì hun mông con xe tải ko. Với tốc độ bàn thờ khi lao vao mông con xe ben và văng vào con lươn hè của cao tốc. Tại điểm va chạm, do cết cấu hấp thu xung lực nên toàn bộ đầu xe nát bét vì cú tông xe ben sau khi tiếp tùng lao vào con lương lại càng nát bét thêm.
Em ko biết ai làm cao tốc và nhà thầu nào làm hạng mục con lươn đường. Nhưng em có lời khen nhà thầu. Vì con lươn bị va ko biết mạnh nhẹ nhưng chỉ bị méo có tý ti. Em phục.
Chắc do mất lái hoặc mất phanh thôi :(

ducletrung

Xe container
Mấy con Innova hay con phò mà chạy nhanh kiểu gì cũng có biến, mấy xe loại hợp với thời bao cấp chỉ cầy cuốc ở đường chất lượng kém chứ nên cao tốc làm sao mà đú được . Chia buồn với nạn nhân

TuanHung1

Xe tăng
Sao em đọc báo toàn thấy inova voi fotu. Xe toy bị ăn đạn là nhiều.hay các cụ chạy xe toy tư tin nen chạy lún ván. Xe hàn em thasy vài vụ ko nặng lắm.chawsc các cụ đi xe hàn ko tư tin nên đi chậm chlo chắc. Há há. Mấy con innova đen thật. Bị phát nào là nadt bét phát đó.

giahuy11

Xe hơi
Chan toyota vãi

xuantien_mobis

Xe lăn
Mời các Cụ nghía Fortuner phiên bản 2016 xem có được không ạ

giahuy11

Xe hơi
tuỳ vào sở thich mỗi người