[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

thuhangce

Xe đạp
Em cũng thích máy pha cà phê Espresso lắm, nhưng giá thì chát, chưa kể còn phải chọn hạt nữa@-)
Thôi em quay về cà phê truyền thống pha phin, còn cà phê máy thì ra tiệm vậy.

nguyenqb

Xe tải
Bài có giá trị, em move sang bên này mời các cụ chém tiếp :)

Góp vui với các cụ một em máy em vừa mua về. Chất lượng Espresso như máy chuyên nghiệp ngoài quán. Có đồng hồ để kiểm soát áp suất khi pha, có vòi hơi đánh sữa

Bác mua cái này bao nhiêu và mua ở đâu ạ?

NLK

Xe tăng
Nhìn đặt cái máy pha cà phê ở phòng khách trông nó cũng sang sang cái nhà, rồi còn máy sinh tố, máy ép hoa quả, máy đánh trứng , thêm cái quầy bar nho nhỏ, mấy chai rươuj. Em đầu tư đu cả thế rồi lười vẫn uống G7 hoặc ra quán mua về để uống dần :(

Patriots

Xe lăn
Cái máy của cháu thì sản xuất tại Italia, nhìn vỏ thép sang trọng và đẹp

Lada2104

Xe tải
Nhìn đặt cái máy pha cà phê ở phòng khách trông nó cũng sang sang cái nhà, rồi còn máy sinh tố, máy ép hoa quả, máy đánh trứng , thêm cái quầy bar nho nhỏ, mấy chai rươuj. Em đầu tư đu cả thế rồi lười vẫn uống G7 hoặc ra quán mua về để uống dần :(
nhà cháu cũng thấy quan trọng nhất là nguồn gốc cafe đảm bảo và ngon nhất vẫn là cafe fin khi có thời gian còn ko thì chấp nhận hương cafe của cafe hoà tan chứ mấy cái máy chỉ khác nhau design đâu làm cafe ngon ngon hơn dc cũng như ko làm cafe dở thành ngon dc

nhà cháu cũng thấy quan trọng nhất là nguồn gốc cafe đảm bảo và ngon nhất vẫn là cafe fin khi có thời gian còn ko thì chấp nhận hương cafe của cafe hoà tan chứ mấy cái máy chỉ khác nhau design đâu làm cafe ngon ngon hơn dc cũng như ko làm cafe dở thành ngon dc
Bác nói vậy mới chỉ đúng 1 phần nhỏ thôi ạ, ngon hay không ngon thì miễn bàn vì nó phụ thuộc vào cảm nhận từng người. Còn Espresso và cafe phin khác nhau nhiều lắm đấy, hòa tan thì khỏi nói vì gần như 100% là hương liệu giả cafe

DHa2015

Xe container
Cf giờ rẻ hơn chè.150 đến 200/kg là uống đc roài.Phía bắc giờ chủ yếu cf Sơn La uống cũng ok.Cụ nào cầu kì thì chơi cf nhập,honduras,ethiopia...
Nhà cháu đang dùng mấy loại này, giá 85k/ lạng. Cháu uống nhạt nên ko cảm thấy tốn mấy. Cá nhân cháu thích typica từ Indonisia hơn cả.

Patriots

Xe lăn
Nhà cháu đang dùng mấy loại này, giá 85k/ lạng. Cháu uống nhạt nên ko cảm thấy tốn mấy. Cá nhân cháu thích typica từ Indonisia hơn cả.
85k một lạng là quá đắt, cụ cho cái ảnh lên được không?

DHa2015

Xe container
85k một lạng là quá đắt, cụ cho cái ảnh lên được không?
Cháu mua lẻ tại kafeville là như vậy đấy. Gói thì cửa hàng xay tại chỗ nên ko có nhãn mác gì cả.
Cháu tự đánh dấu viết tay để phân biệt thôi

Cụ có chỗ nào rẻ hơn thì mách cháu.

Thậm chí cháu quay tay bằng cái xay tay cũng giá đó.

Chỉnh sửa cuối:

lan806

Xe tăng
Cụ nói vậy đúng về phần cafe, về pha thì chưa hẳn đúng vì pha phin chỉ ra cà phê nguồi nguội, và cũng vì gu pha phin và uống đá nên mấy ông đại gia cafe mới cho đủ thứ hương và độn vào cafe. Pha máy thì cafe độn và cho hương nó sẽ lộ ra hết, hơn nữa máy pha chuẩn esspreso sẽ tạo bọt caramen tự nhiên, lượng cafein ra vừa đủ uống dễ chịu chứ không bị say cafein như pha phin.

Sô lếch Mù

Xe điện
Cụ sài cf nhập thì đắt là phải.Thực ra cứ chơi loại cf Cầu Đất loại thượng hạng cũng ko kém nhập khẩu là mấy,mà giá rất hợp ví

DHa2015

Xe container
Cụ sài cf nhập thì đắt là phải.Thực ra cứ chơi loại cf Cầu Đất loại thượng hạng cũng ko kém nhập khẩu là mấy,mà giá rất hợp ví
Vâng, loại Typica cầu đất cháu có nghe mà chưa biết mua ở đâu chuẩn.

Patriots

Xe lăn
Cháu mua lẻ tại kafeville là như vậy đấy. Gói thì cửa hàng xay tại chỗ nên ko có nhãn mác gì cả.
Cháu tự đánh dấu viết tay để phân biệt thôi

Cụ có chỗ nào rẻ hơn thì mách cháu.

Thậm chí cháu quay tay bằng cái xay tay cũng giá đó.
Trước đây cháu mua chỗ Gấu Coffee 400k một kg, giờ một đợt cụ ấy không bán chỉ để pha nên cháu mua ILLY của Ý 750k một kg cụ ạ, loại tốt nhất của Ý rồi

DHa2015

Xe container

Trước đây cháu mua chỗ Gấu Coffee 400k một kg, giờ một đợt cụ ấy không bán chỉ để pha nên cháu mua ILLY của Ý 750k một kg cụ ạ, loại tốt nhất của Ý rồi

Cháu mua rang xay như này
Cháu mua Gấu trắng nhưng quả thật ko hợp gu của cháu.
Đành mua lẻ uống tạm. Cụ mua cafe illy ở địa chỉ nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Hôm nào em mời các bác test thử loại này nhé, vừa mới ra lò :) nghịch cả máy em mới mua luôn :D

Hạt rang dùng cho máy công thức rang và tỷ lệ hạt hướng theo gu Việt (mạnh hơn và đắng hơn 1 chút so với mấy anh khoai tây)

Trạng thái
Thớt đang đóng