[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

vikingloveu

Xe buýt
Giá như vậy không biết là đã bao gồm ship US về VN chưa bác? vì ship về VN giá khoảng 3.5$/lbs nữa.

Giá cà phê hạt xanh giá khoảng 6.25$/. Như vậy giá về VN cỡ khoảng 10$/lbs.

tham khảo giá cà phê:
https://www.coffeebeancorral.com/product/Ethiopian-Organic-Yirgacheffe-Misty-Valley-Natural__ETHORGMISTYVAL.aspx
các loại khác tại đây:

https://www.sweetmarias.com/green-coffee.html
https://www.u-roast-it-coffee.ca/collections/conventional-green-beans

Giá cước vận chuyển US về VN

http://www.cargoexpress.vn/bang-gia-ship-hang-tu-my/

Các profile cho máy sr540 (3 profile) để bác tham khảo

Full clip tại đây:

Chúc bác vui

Em trả cho 10lb là 2,9mil VND. Có người bạn giới thiệu cho một bạn ở Mỹ, ship đồ và tính phí, em thì không biết rẻ hay đắt như thế nào đâu vì em mua lần đầu.

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container
Giá như vậy không biết là đã bao gồm ship US về VN chưa bác? vì ship về VN giá khoảng 3.5$/lbs nữa.

Giá cà phê hạt xanh giá khoảng 6.25$/. Như vậy giá về VN cỡ khoảng 10$/lbs.

tham khảo giá cà phê:
https://www.coffeebeancorral.com/product/Ethiopian-Organic-Yirgacheffe-Misty-Valley-Natural__ETHORGMISTYVAL.aspx
các loại khác tại đây:

https://www.sweetmarias.com/green-coffee.html
https://www.u-roast-it-coffee.ca/collections/conventional-green-beans

Giá cước vận chuyển US về VN

http://www.cargoexpress.vn/bang-gia-ship-hang-tu-my/

Các profile cho máy sr540 (3 profile) để bác tham khảo

View attachment 3838097
View attachment 3838103

View attachment 3838106

Full clip tại đây:

Chúc bác vui
Mợ ấy nói thế là bao gồm ship về VN rồi Cụ! E hiểu thế! Cũng same same các cụ khác mua như em biết!:))

Girl lai oto

Xe tải
Dạ giá đó bao gồm phí vận chuyển rồi ạ. Em chỉ nhận tận cửa thôi.

vikingloveu

Xe buýt
Em người trần mắt thịt, quanh năm ở trên núi, nhà mới lắp mạng, biết mỗi Google thần chưởng=))

Mợ ấy nói thế là bao gồm ship về VN rồi Cụ! E hiểu thế! Cũng same same các cụ khác mua như em biết!:))

ca_voi

Xe lăn
Em không đủ kiên nhẫn để lội hết 234 pages, các cụ lão làng...cho em hỏi nhanh gọn
Budget em 2 củ
em muốn uống buổi sáng capu hoặc epresso trước khi đi làm.
Em phải làm gì?

haolq

Xe tăng
Em không đủ kiên nhẫn để lội hết 234 pages, các cụ lão làng...cho em hỏi nhanh gọn
Budget em 2 củ
em muốn uống buổi sáng capu hoặc epresso trước khi đi làm.
Em phải làm gì?
Ra quán cafe mua uống rồi đi làm, bao giờ hết 2 củ đầu tư tiếp 2 củ nữa rồi lại tiếp tục...

ca_voi

Xe lăn
Ra quán cafe mua uống rồi đi làm, bao giờ hết 2 củ đầu tư tiếp 2 củ nữa rồi lại tiếp tục...
;)) oài, em chỉ muốn sáng làm ly rồi đi làm thoai, chứ ra quán ngại rồi ạ

Skoda_Favorit

Xe container
Đây Cụ!
https://shopee.vn/Ấm-cà-phê-Ý-(moka-pot)-Bialetti-Dama-3-cup-6-cup-i.20665482.1588761284
https://shopee.vn/Ấm-cafe-Ý-(moka-pot)-Bialetti-Dama-2019-cỡ-3-cup-i.20665482.2295630356

Nếu Cụ không có Bếp hồng ngoại hoặc Bếp điện thì mua loại dùng được bếp từ:
https://shopee.vn/Ấm-cà-phê-Ý-(moka-pot)-dùng-trên-bếp-từ-Bialetti-Moka-Induction-3-cup-i.20665482.1599618776
Hoặc rẻ hơn:
https://shopee.vn/Ấm-pha-cafe-Bialetti-Kitty-Nera-2cup-(inox)-i.85940655.1984490044

Tiền còn lại mua cà xay sẵn (yêu cầu xay hơi thô) và thưởng thức!
Chúc Cụ ưng ý!:-*

P/S: Cụ thấy em Gúc giởi chứ? =))=))=))=))=))

haolq

Xe tăng
Uống là phải ngon mới uống ! Một set đồ rang+xay+pha cũ để ra cafe đạt chuẩn ngon theo topic này ~15tr. Nếu bác muốn uống chuẩn ngon với 2tr thì chỉ có ra quán. Còn uống cho có thì vào siêu thị mua cái nào pha ra được 2 loại cafe trên với giá <2tr là ôm về thôi.

ca_voi

Xe lăn
Uống là phải ngon mới uống ! Một set đồ rang+xay+pha cũ để ra cafe đạt chuẩn ngon theo topic này ~15tr. Nếu bác muốn uống chuẩn ngon với 2tr thì chỉ có ra quán. Còn uống cho có thì vào siêu thị mua cái nào pha ra được 2 loại cafe trên với giá <2tr là ôm về thôi.
không, em chỉ cần máy pha, rang thì đi mua rồi.

QUANG1970

Xe lăn
Em khoe với các cụ là em vừa đặt một máy SR540 và thêm 10lb Ethiopian Yirgacheffe Misty Valley từ Mỹ về Việt Nam, 3 tuần nữa em nhận được và sẽ có thú vui tao nhã là học rang cà phê. Vậy là em đã mua chục cân cà xanh khắp thế giới ạ. Lão chồng em mà biết chắc lão chu di em luôn í =)). Nhưng thôi kệ, lão í thích rượu vang thì em thích cà phê cho đời nó vui ~o)~o)<:-P. Chúc cả nhà một ngày vui và luôn uống những ly cà phê ngon trứ danh nha.
Chúc mừng mợ đã có thêm niềm vui mới...>:D<>:D<>:D<Cho em hỏi thăm mợ mua Ethiopian Yirgacheffe Misty Valley giá thành về Vietnam là bao nhiêu tiền 1lb ạ??? Mua trực tiếp trên ebay??? cám ơn mợ.:x:x:x
Em trả cho 10lb là 2,9mil VND. Có người bạn giới thiệu cho một bạn ở Mỹ, ship đồ và tính phí, em thì không biết rẻ hay đắt như thế nào đâu vì em mua lần đầu.
Dạ giá đó bao gồm phí vận chuyển rồi ạ. Em chỉ nhận tận cửa thôi.

:)) :)) :)) :P

Đọc còm của bác Girl lai oto mà thương quá! :-*

Sao lại có người phụ nữ đáng yêu và cả tin vậy nhỉ? :-? Và cũng đơn giản trong quyết đoán nữa! :P

1/ Em đưa cái tên Yirgacheffe Misty ra chỉ là để bác Girl lai oto hiểu là cái Ethiopia Yirgacheffe bác ấy mua ở ĐM chưa phải là cái ngon trong nhóm Ethiopia Yirgacheffe. Trong nhóm này nhưng nếu so bì "đồng đẳng" thì Ethiopia Yirgacheffe Misty ngon hơn Ethiopia Yirgacheffe và giá cùng ngang ngửa trong khi giá bác ấy mua cái Ethiopia Yirgacheffe ở ĐM cao quá!
Cỏn trong bảng "tổng sắp" thì Ethiopia Yirgacheffe Misty valley thì chỉ tầm 89 (một vài trang web "ưu ái" cho 91 ở cấp độ rang Full City":D)

Muốn uống cafe nhóm Ethiopia với cùng một số tiền thì có nhiều lựa chọn khác tốt hơn cái Ethiopia Yirgacheffe Misty valley! Còn nếu phải lựa chọn còn mua để uống cho phong phú "bộ sưu tập", thì Ethiopia Yirgacheffe Misty valley phải là một trong những cái người yêu cafe nhóm Ethiopia, phải rộng cửa chào đón, nếu điều kiện tài chính "cho phép"! :))

Cũng xin nói thêm, trong nhóm cafe châu Phi, nhóm Ethiopia và nhóm Kenya là hai nhóm có "tín đồ" yêu nhiều và ít khác nhau (dĩ nhiên cùng có người yêu cả hai như nhau):

+ Tín đồ nhóm Ethiopia: Thích mùi hương hoa, quả đa đạng tinh tế. Vị chua nhẹ, đắng, ngọt chát cân bằng
+ Tín đồ nhóm Kenya : Thích mùi Chocolate, caramel, trái cây, .... quả đa đạng sắc nét. Vị chua sáng, đắng, ngọt chát rõ từng vị thậm chí gay gắt,....

Nói nôm na cho dễ hiểu "tín đồ" yêu nhiều và ít khác nhau với nhóm Ethiopia và nhóm Kenya giống như "bánh ngọt nhân có creme, beuure, trái cây" và "bánh mặn có nhân thịt thà..." (dĩ nhiên cùng có người yêu cả hai như nhau).

2/ Về giá Ethiopia Yirgacheffe Misty valley Natural Process, Grade 1 (Yirgacheffe Misty valley, hiện nay, không có loại thượng hạng (Premium) do truyền thống chế biến khô đặc hữu của nó trong khi Ethiopia Yirgacheffe thường thì có! ) tầm 6.10 - 6.40/ USD/Lb (including shipping to US Continental) nghĩa là khoảng 153.600VND/Lb ~ 337.920VND/Kg (em tính theo giá chót vót)
Shipping theo dịch vụ "về đến tận cửa từ Mỹ về VN", của một bác trong "thớt" giới thiệu là 180k/kg ===> 517.920 VND/Kg.
Nếu các bác có thân nhân ở Cali nhờ ship giúp thì 6.40 USD+3 USD = 223.200USD/ Lb ==> 491.000VND/ Kg
Còn giá bác Girl lai oto thì chửa biết loại mấy, ngon dở ntn mà 2.9tr/ 10 Lbs ===> 638.000VND/Kg

Các bác tự nhẩm dùm em. :P

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn

:)) :)) :))
=D> =D> =D> =D> =D> =D>

Cơ mà bác viết như vậy thì tội cho hai em máy Rang và máy Pha vì em em này còn "trinh nguyên" phải ghi ntn mới công bằng và chính xác bác ạ!

"..... Một set đồ rang (mới)+xay (mới)+ pha(cũ) ...."

:P :P :P

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em nghĩ trường hợp của bác là "Make offer", còn trường hợp của em là "Buy It Now".

Khi em dùng account Ebay của em, địa chỉ ở VN thì phí ship hiện ra là 66usd; còn em dùng account của bạn em có địa chỉ kho hàng ở California USA thì phí ship tính là 10usd.

Nên em nghĩ, giá bán và ship đã được tính toán đầy đủ; em thấy giá + phí ship phù hợp khả năng của mình thì em mới thực hiện giao dịch.

Thôi thì để hàng về kho ở Mỹ xem như thế nào rồi em cân nhắc phương án trả lời bạn ấy sao cho phù hợp.

Sau khi đàm phán, thống nhất giá cả, thằng bán relist để em mua BIN cụ ạ.

QUANG1970

Xe lăn
...................
1/ Em đưa cái tên Yirgacheffe Misty ra chỉ là để bác Girl lai oto hiểu là cái Ethiopia Yirgacheffe bác ấy mua ở ĐM chưa phải là cái ngon trong nhóm Ethiopia Yirgacheffe. Trong nhóm này nhưng nếu so bì "đồng đẳng" thì Ethiopia Yirgacheffe Misty ngon hơn Ethiopia Yirgacheffe và giá cùng ngang ngửa trong khi giá bác ấy mua cái Ethiopia Yirgacheffe ở ĐM cao quá!
Cỏn trong bảng "tổng sắp" thì Ethiopia Yirgacheffe Misty valley thì chỉ tầm 89 (một vài trang web "ưu ái" cho 91 ở cấp độ rang Full City":D)

Muốn uống cafe nhóm Ethiopia với cùng một số tiền thì có nhiều lựa chọn khác tốt hơn cái Ethiopia Yirgacheffe Misty valley! Còn nếu phải lựa chọn còn mua để uống cho phong phú "bộ sưu tập", thì Ethiopia Yirgacheffe Misty valley phải là một trong những cái người yêu cafe nhóm Ethiopia, phải rộng cửa chào đón, nếu điều kiện tài chính "cho phép"! :))
.......
Trăm nghe không bắng một thấy! [-X

Mời các bác coi: :P

QUANG1970

Xe lăn
Em muốn vodka cảm ơn bác nhưng máy không cho, vì em tham gia trên otofun cũng ít thread nên cũng không vodka dạo nhiều. Em cũng trả lời PM riêng bác rồi, bác xem giúp em với ah.

Vâng, Trong giao dịch thương mại nguyên tắc "Win-Win" là nguyên tắc vàng để tồn tại! =D>

Đa phần các doanh nghiệp VN chưa có, và sẽ không bao giờ thực sự có, cái văn hoá này, do bản tính hơn thua cuả người VN! :((

Riêng trong giao dich này, bác nên "dĩ hoà vi quý" vì đọc thư người bán (seller) tuy him là người Hung Gia Lợi mà viết tiếng Anh khá tốt, từ ngữ chuẩn xác, các thì (tense) dùng rất logic tuy câu chữ chưa bay bướm. :D Nghĩa là, cũng có ăn học tử tế, và biết phải trái. Với người tử tế, biết điều, thì nhường một chút, nhịn một câu, xem ra là phải lẽ! =D>

"Xem văn biết người", nên theo em người bán này cũng có thể gọi là tử tế. Đa phần người Hung đều theo Kitô giáo, Đó là lý do, trong cuối thư, em "vỗ vào mặt" him câu "Christ lives in you and me" :P

Chỉnh sửa cuối:

Th4iNguy3n

Xe buýt
Sau khi đàm phán, thống nhất giá cả, thằng bán relist để em mua BIN cụ ạ.
Ah, vậy em chưa rơi vào trường hợp của cụ; chứ nếu bị huỷ kèo, thì chắc em chỉ biết "open case" với Ebay rồi đợi thôi.

Mà thương mại điện tử ở trong nước mình còn nhiều rủi ro, xuyên quốc gia như này thì do mình không tìm được đồ như vậy với giá cả hợp lý (tính luôn tiền + thời gian đợi ship) thì cũng đành liều thôi hehe.

Girl lai oto

Xe tải
Làm gì đi chăng nữa thì lần đầu thường ít được mỹ mãn, điều duy nhất em làm hơi sai tới giờ là mua giá cao phải không các bác? Em cho như vậy là chấp nhận được ạ. Bạn mua đồ tính em cái máy SR540 về tới cửa 5 triệu 8, em cho là ok luôn ạ :>. Sau khi rang và uống hết chục cân này thì em sẽ mua mẻ thứ hai thận trọng và chính xác hơn, chắc chắn luôn :)):)):))

ca_voi

Xe lăn
Trạng thái
Thớt đang đóng