[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

jang

Xe tăng

Em vừa nhận hàng, nhìn có vẻ ổn, độ hoàn thiện rất tốt. Sẽ có report sau~~
Tình hình cụ sử dụng bộ này thấy thế nào? Em cũng order 1 bộ về nhưng pha ra cafe hơi chán, kém xa so với capsule xịn. Không biết là do chưa biết sử dụng hay thế nào.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình cụ sử dụng bộ này thấy thế nào? Em cũng order 1 bộ về nhưng pha ra cafe hơi chán, kém xa so với capsule xịn. Không biết là do chưa biết sử dụng hay thế nào.
Do cf cụ ạ. Vì Nespresso họ làm cái viên của họ công phu thật, đều là cf tuyển từ rất nhiều nguồn tốt và mix có nghiên cứu để tạo ra vị cf cực ngon.
Em thử bộ recap với cf xay Việt Nam, robusta thì thấy ko phù hợp vì nó ra vị rất nồng và đắng ngắt.
Hôm qua em mới mua 1 gói cf Starbuck( Arabica) thì về thấy pha ngon hơn hẳn, nhất là Espresso. Còn pha Lungo thì sẽ bị nhạt, ko như lungo của nespresso được. Cụ thử cf xay của Starbuck đi, ổn hơn đấy.

jang

Xe tăng
Do cf cụ ạ. Vì Nespresso họ làm cái viên của họ công phu thật, đều là cf tuyển từ rất nhiều nguồn tốt và mix có nghiên cứu để tạo ra vị cf cực ngon.
Em thử bộ recap với cf xay Việt Nam, robusta thì thấy ko phù hợp vì nó ra vị rất nồng và đắng ngắt.
Hôm qua em mới mua 1 gói cf Starbuck( Arabica) thì về thấy pha ngon hơn hẳn, nhất là Espresso. Còn pha Lungo thì sẽ bị nhạt, ko như lungo của nespresso được. Cụ thử cf xay của Starbuck đi, ổn hơn đấy.
Cảm ơn cụ nhiều. Để em thử thay loại cà khác xem sao.

chemotech

Xe điện
Bộ này sao so với viên nén của họ được hả cụ?

jang

Xe tăng
Bộ này sao so với viên nén của họ được hả cụ?
Tất nhiên không thể kì vọng được 100% nhưng em nghĩ nó ko quá tệ như vậy, chắc cũng được 7/10. Chắc do em dùng moka của Highland nên không hợp, hạt xay thô. Để cuối tuần em kiếm loại xay mịn như cụ trên bảo thử lại xem sao vì capsule bản chất là cái vỏ thôi mà.

thaiduong2506

Xe hơi
Nghe các cụ nói em ngơ ngẩn cả người vì em cũng rất thích cafe nhưng vẫn chưa hiểu lắm vì các sử dụng cái ấm như của Ý. Em dốt các cụ đừng cười ạ :)

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dùng mấy viên này nè ngon tuyệt chỉ 10k/ viên
Em dùng thấy ổn áp

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dùng thử dòng này chưa? ok không cụ? cháu đang định nhờ anh cháu vác về 1 con he hee
Em đang dùng rồi cụ ơi, dùng rất ổn ạ. Mỗi tội máy em đặt Mẽo về điện 110V lại phải dùng ổn áp.
Máy xinh xắn gọn gàng lắm, mà cf pha bằng capsule của nespresso thì vô đối luôn.

Patriots

Xe lăn
Nghe các cụ nói em ngơ ngẩn cả người vì em cũng rất thích cafe nhưng vẫn chưa hiểu lắm vì các sử dụng cái ấm như của Ý. Em dốt các cụ đừng cười ạ :)
Cụ tưởng tượng cái ấm của Ý nó như cái phin của mình nhưng dốc ngược, khi dun áp suất và sức nóng sẽ đẩy nước ngược lên qua lớp cafe và cho ta espresso uống

thaiduong2506

Xe hơi
Cụ tưởng tượng cái ấm của Ý nó như cái phin của mình nhưng dốc ngược, khi dun áp suất và sức nóng sẽ đẩy nước ngược lên qua lớp cafe và cho ta espresso uống
Tks cụ và cái ấm này dùng cf gì là chuẩn. Cụ cho em xin tư vấn cho trót đi ạ

Patriots

Xe lăn
Với loại này cụ nên mua hạt hỗn hợp 70% arabica và 30% robusta rồi xay luôn tại chỗ mua sau đó mang về pha, thơm lừng cụ ạ, cụ có thể mua ở Gấu Coffee chỗ Trần Quốc Hoàn hay ra quán Cafe chỗ nhà hát chèo Kim Mã để mua. Giá hợp lý và chất lượng tốt, uống kiểu này ngon hơn pha phin vì cafe nóng hơn và do có áp suất nên pha kĩ hơn

Songocu

Xe buýt
Cafe thì cụ @Patriost tư vấn rồi, e cũng chuyên dùng Gấu - Trần Quốc Hoàn, ấm loại nhỏ, đơn giản chủ yếu dùng chiều tối 1-2 ly ở nhà. Sáng e hay tụ tập, chém gió cafe Nhân ( uống cũng tàm tạm) rồi đi làm
Ấm này hay cái dùng đc trên bếp từ, mỗi lần đun 3-4 phút đc ly 70-80 ml

nguyenhoang1208

Xe máy
Em đang ngó nghiêng cái máy này: https://www.amazon.com/Breville-BES920XL-Boiler-Espresso-Machine/dp/B00I6JGGP0

Đọc review thì đánh giá là tốt, tuy nhiên có một số đánh giá là máy không bền, có người mua được 3 năm nhưng sửa mấy lần. Các cụ chuyên gia cho em xin ý kiến đánh giá với ạ.
mấy cái này sài gia đình thì ổn bác. chứ sài quán thì chắc 2 3tháng tắt ngúm

minhlong92

Đi bộ
Website
mayphacaphetudong.wordpress.com
nấu như của bác Songocu thì cũng ok đấy, nhưng chỉ là cà phê nó hơi loãng so với gu minh bấy giờ.
vừa thấy có đơn vị đang bán mấy em máy tự động mới ở Hà Nội mình năm ngày 436 Thụy Khuê, Tây Hồ.
có bác nào ghé ở đây chưa nhỉ ?
có cả website của họ: https://epicure.vn/may-pha-ca-phe-rancilio/

tonnuchimse

Xe buýt
Các bác cho em hỏi chút, em vừa lấy 1 cái ấm của Ý loại 1 cup của 1 bác trên này kèm luôn bếp điện. Sau đó tiện thể em qua Gấu Coffee mua 1 hộp Abrica 100% và pha thấy uống cũng hợp hợp.
Tuy nhiên, em đang muốn pha cafe rồi mang đến cty uống. Vậy có loại bình giữ nhiệt nào tốt mà lại be bé (50 đến 100ml) cho dễ mang vác các bác nhỉ?
Thanks các bác.

Trạng thái
Thớt đang đóng