lựa chọn yên xe mtb nào đây ?

chaulg81

Xe tăng
Em cần thay cái yên mtb ,rất mong các Cụ từng trải qua cho em xin một mẫu và nơi bán ..trong tầm giá 500k < có thể ngồi liên tuc 3 gio kg ê...giũa một rừng sản phẩm người bán nào cũng nói sản phẩm này rất tôt !!!!! em kg biết chọn cái nào khi mà chỉ có thể mua hàng từ xa . rất mong các Cụ giúp ạ em xin cám ơn

hai rau pham

Xì hơi lốp
Cái lày khó tư vấn lém! Vì ê hay ko ê là vđề kỹ thuật đạp, độ cao yên, cung đường chạy & yên chỉ một phần thôi cụ ạ

chaulg81

Xe tăng
Cái lày khó tư vấn lém! Vì ê hay ko ê là vđề kỹ thuật đạp, độ cao yên, cung đường chạy & yên chỉ một phần thôi cụ ạ
Em cần tư vấn về ...một thương hiệu mà cụ chủ đã dùng hay Bạn của Cụ đã dùng mà Cụ biết và thấy nó tốt trong tầm giá ...vì xem tren web thì như sao tren trời nhiều vô kể nhưng lại kg biết nó như nào ....

chaulg81

Xe tăng
Em cũng hiểu như thế ạ ..có điều em chỉ ngồi nhà mà mua nên giống như là "Mua trâu vẻ bóng "vậy . hình ảnh trẹn web kg thể chính xác như thực tế ..nên em chỉ mong muốn các Cụ đã dùng qua sản phẩm nào mà thấy nó tốt trong tầm giá <500k thì cho em cái tên và thương hiệu sản phẩm nơi bán ....Em thích yên cứng hơn mềm Em có dùng " Bỉm " nên kg ngại lắm .

BlueBubble

Xe tải
Em cũng đang quan tâm vấn đề yên này. Mới đạp mấy hôm cái yên theo xe Giant mà ê hết cả mông

hai rau pham

Xì hơi lốp
Muuốn êm bàn toạ bác kiếm yên da brooks nhé! Chát nhưng chất lượng, Giá thị trường khoảng 5 chẹo, hàng used thì tầm 2-3 tr nhưng chả ai bán.
Còn các loại khác thì ko đáp ứng được tiêu chí của bác êm như ngồi đệm kimdan đâu. Các bác khác sau một tgian đạp đít sẽ chai & chai luôn dây thần kinh ê mông nên mất cảm giác ê....thế thôi cụ ạ

tero247

Xe máy
Yên xe mtb thì khó có hãng nào qua được WTB ( khi đánh giá p/p - giá tiền/hiệu năng ). Bác tham khảo ở đây. Mình thấy có con Volt Sport dưới 500k.

lautuoisong

Xe tải
Muuốn êm bàn toạ bác kiếm yên da brooks nhé! Chát nhưng chất lượng, Giá thị trường khoảng 5 chẹo, hàng used thì tầm 2-3 tr nhưng chả ai bán.
Còn các loại khác thì ko đáp ứng được tiêu chí của bác êm như ngồi đệm kimdan đâu. Các bác khác sau một tgian đạp đít sẽ chai & chai luôn dây thần kinh ê mông nên mất cảm giác ê....thế thôi cụ ạ
Em ũng hộ phương án yên brook, nếu mtb thì nên mua bản narrow, giá tầm 2,4tr thôi ạ và khá nhiều người bán. Yên brook ít ai mua hàng đã sử dụng, cùng lắm thì mua đồ dùng lướt, chưa vô phom.

chaulg81

Xe tăng
Em ũng hộ phương án yên brook, nếu mtb thì nên mua bản narrow, giá tầm 2,4tr thôi ạ và khá nhiều người bán. Yên brook ít ai mua hàng đã sử dụng, cùng lắm thì mua đồ dùng lướt, chưa vô phom.
Em nghe nói yên brook kg chịu nước ...phải có loại XI chuyên dùng dể bảo dưỡng hàng tháng ....mặc dù rất thích nhưng cũng e ngại cai vụ bảo dưỡng lắm

lautuoisong

Xe tải
Em nghe nói yên brook kg chịu nước ...phải có loại XI chuyên dùng dể bảo dưỡng hàng tháng ....mặc dù rất thích nhưng cũng e ngại cai vụ bảo dưỡng lắm
Đúng là phải cách ly vs nước, nên em luôn thủ sẵn bao ni lông trong túi đề phòng mưa. Còn xi thì em dùng dầu dừa trộn sáp ong cho rẽ, sau khi vào phom rồi thì vài tháng mới bôi lần cho có lệ. Brooks có dòng C làm bằng cao su, ko vô phom, vẫn phải mặc quần bỉm, nghe nói khá êm và giá cũng khá chát. Với lại bác thường mang quần bỉm thì chịu khó mua quần tốt tý + yên chính hãng có gel tốt là ok rồi. Đi lâu nên nghỉ tý chứ bác yêu cầu đi 3 4 giờ không đau mông e là khó :D.

BlueBubble

Xe tải
Em đọc nhiều topic thấy các cụ đều cho rằng yên Brooks đáng giá nên em đang đặt mua 1 em. Em còn cả vấn đề cái tay nắm ghi đông, em đang dùng loại theo xe giant xtc, loại tròn có nhiều rãnh ý, cầm cảm giác ko thoải mái, lâu thì đau đau lòng bàn tay

drfooter

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên cố đầu tư quả yên Brooks, không bao giờ hối hận đâu.

TienTuu

Xe hơi
Em cần thay cái yên mtb ,rất mong các Cụ từng trải qua cho em xin một mẫu và nơi bán ..trong tầm giá 500k < có thể ngồi liên tuc 3 gio kg ê...giũa một rừng sản phẩm người bán nào cũng nói sản phẩm này rất tôt !!!!! em kg biết chọn cái nào khi mà chỉ có thể mua hàng từ xa . rất mong các Cụ giúp ạ em xin cám ơn
Cụ dùng yên này thì PM em nhé

chaulg81

Xe tăng
Đúng là phải cách ly vs nước, nên em luôn thủ sẵn bao ni lông trong túi đề phòng mưa. Còn xi thì em dùng dầu dừa trộn sáp ong cho rẽ, sau khi vào phom rồi thì vài tháng mới bôi lần cho có lệ. Brooks có dòng C làm bằng cao su, ko vô phom, vẫn phải mặc quần bỉm, nghe nói khá êm và giá cũng khá chát. Với lại bác thường mang quần bỉm thì chịu khó mua quần tốt tý + yên chính hãng có gel tốt là ok rồi. Đi lâu nên nghỉ tý chứ bác yêu cầu đi 3 4 giờ không đau mông e là khó :D.
Cám ơn Cụ .Em dang dùng áo+quần bỉm mà con gái em nó mua cho từ Pháp .rất tốt em ngồi 3 giờ liên tuc kg ê đâu ạ với cái yên giant contact ..3 năm rồi ạ . bây giờ nó mềm và lão hóa rồi tróc bề mặt hết nên ngồi kg sướng nữa ..nên em muốn thay loại khác ngon hơn tý ấy mà

Chelski

Xe điện
Lắp yên Brooks thì đạp được lâu hơn kg có cảm giác tê trym đau háng . Nhưng lắp vào MTB thì không hợp vì yên Brooks hợp với các dòng xe Vintage

ong dat

Xe tăng
Xe mình Giant Escape 2 city 2017 bản quốc tế nhưng theo mình mấy thứ theo xe như Pedal, yên, tay nắm nên thay ngay đi mới thoải mái
1. Yên chọn Brooks B17 (Anh), mình vừa chớp được em này

Giá Amazon USA là 173,7 USD; mua đợt giảm giá tại Amazon Đức 73 Ero (loại này hình như đắt nhất của dòng B17).
2. Tay nắm, thay Egron GP1 (Đức) có chỗ tì tay (Ship từ USA)

3. Pedal, chọn Aaron (Đức) phẳng và đơn giản (ship từ Đức về)

Thay xong mấy thứ cảm giác:
- Yên đi thoải mái (mới được hơn 300 km).
- Pedal mượt, không kêu (mình đã mang bảo hành và thay 2 lần pedal theo xe Giant nhưng không hết kêu).
- Tay nắm rất thoải mái và êm tay, không mỏi, nhức vai.

tiendat

Xe tải
Xe mình Giant Escape 2 city 2017 bản quốc tế nhưng theo mình mấy thứ theo xe như Pedal, yên, tay nắm nên thay ngay đi mới thoải mái
1. Yên chọn Brooks B17 (Anh), mình vừa chớp được em này

Giá Amazon USA là 173,7 USD; mua đợt giảm giá tại Amazon Đức 73 Ero (loại này hình như đắt nhất của dòng B17).
2. Tay nắm, thay Egron GP1 (Đức) có chỗ tì tay (Ship từ USA)

3. Pedal, chọn Aaron (Đức) phẳng và đơn giản (ship từ Đức về)

Thay xong mấy thứ cảm giác:
- Yên đi thoải mái (mới được hơn 300 km).
- Pedal mượt, không kêu (mình đã mang bảo hành và thay 2 lần pedal theo xe Giant nhưng không hết kêu).
- Tay nắm rất thoải mái và êm tay, không mỏi, nhức vai.
Mỗi ngày cụ đạp tẩm bao nhiêu km với cái yên này?