[Luật] Luật GTĐB và các văn bản hướng dẫn thi hành

maxkurt1410

Xe máy
Website
muare.vn
Bác này chén luật kinh quá.. Bác là loi ờ ah (b)

3_banh

Xe điện
iem có một số văn bản, muốn pót ra đây cho các cụ tiện ngâm cứu nhưng mà líu biết cách pót (file dạng word các cụ nhé):
- Luật GTĐB mới (2008)
- Nghị định và thông tư về xử phạt vi phạm hành chính trong GTĐB (vẫn đang áp dụng cái cũ, cái dự thảo Nghị định mới đang lấy ý kiến, iem cũng muốn phọt luôn ra đây để các cụ ngâm cứu)
- Quyết định của Bộ CA về quy trình điều tra tại nạn GTĐB
Cụ nào biết cách để em phọt phát nào.:102:

29N-5657

Xe hơi
cái blogspot của cụ bị die rồi thì phải

dongkijote

Xe điện
Anh em nao co quyen sach hay nguồn văn bản: Huong dan chi tiet thi hanh luat GTĐB 2008 thi mách giùm nhé. Cám ơn nhiều!
dongkijote@yahoo.com - 0933111968.

Chỉnh sửa cuối:

vuthangnnpl

Xe đạp
Chuyên gia đây. Hôm rồi, ở gần nhà tôi có ngã ba và hay có mấy đồng chí CA đứng để bắt xe (mà cũng bắt khá nhiều). Nhân dịp mới mua xe mới Cruze 2010 nên đi bộ ra ngã ba hỏi kinh nghiệp để đỡ bị phạt. Lúc đầu mấy Chú tưởng mình là nhà báo nên có vẻ dè chừng. Nhưng mình nói rõ là mới mua xe nên học hỏi thôi thì được 1 chú chỉ bảo rất tận tình là:
- Khi quay đầu xe thì phải nhanh chóng về làn Trái ngoài cùng ngay. làn giữa là của Xe Tải, Xe Khách.
- Khi có xe ở phía trước mà Vạch kẻ đường là nét liền thì đi chậm lại, chứ không được vượt
Hèn nào ở chỗ nhà tôi ở Đường Phạm Văn Đồng chỗ Cầu vượt Mai Dịch lắm oto con bị bắt thế . Vì quay đầu xe xong lại cứ đi làn giữa.

vh_savatage

Xe điện
Chuyên gia đây. Hôm rồi, ở gần nhà tôi có ngã ba và hay có mấy đồng chí CA đứng để bắt xe (mà cũng bắt khá nhiều). Nhân dịp mới mua xe mới Cruze 2010 nên đi bộ ra ngã ba hỏi kinh nghiệp để đỡ bị phạt. Lúc đầu mấy Chú tưởng mình là nhà báo nên có vẻ dè chừng. Nhưng mình nói rõ là mới mua xe nên học hỏi thôi thì được 1 chú chỉ bảo rất tận tình là:
- Khi quay đầu xe thì phải nhanh chóng về làn Trái ngoài cùng ngay. làn giữa là của Xe Tải, Xe Khách.
- Khi có xe ở phía trước mà Vạch kẻ đường là nét liền thì đi chậm lại, chứ không được vượt
Hèn nào ở chỗ nhà tôi ở Đường Phạm Văn Đồng chỗ Cầu vượt Mai Dịch lắm oto con bị bắt thế . Vì quay đầu xe xong lại cứ đi làn giữa.
Cám ơn bác đã thông tin khu vực này

ThanhTungTB

Xe điện
cam ơn nhiều .lỗi này ko để ý hay dính lắm đây :-bd

CDX2010

Xe hơi
Các Cụ các mợ cho nhà cháu hỏi cái :
Xe ô tô con thì được phép chở tối đa là bao nhiêu người các Cụ nhẩy?
mà xe 5 chỗ là tính cả lái xe hay chưa vậy ợ? Trong chương nào quy định về điều này vậy ợ?
Hôm trước nhà cháu đọc ở đâu đó mà quên mất roài?
Mong các Cụ chỉ bảo!

Tribute

Xe container
Các Cụ các mợ cho nhà cháu hỏi cái :
Xe ô tô con thì được phép chở tối đa là bao nhiêu người các Cụ nhẩy?
mà xe 5 chỗ là tính cả lái xe hay chưa vậy ợ? Trong chương nào quy định về điều này vậy ợ?
Hôm trước nhà cháu đọc ở đâu đó mà quên mất roài?
Mong các Cụ chỉ bảo!
Xe chở được bao nhiêu người là do nhà SX họ thiết kế chỗ ngồi thôi, căn cứ vào tính năng kỹ thuật đã thiết kế mà CA cấp Giấy đăng ký trong đó quy định được chở bao nhiêu người. Thông thường xe 4 chỗ thì được 5 người cả tài xế, trong đăng ký bây giờ nó ghi tổng số người ngồi kể cả tài xế.

CDX2010

Xe hơi
Xe chở được bao nhiêu người là do nhà SX họ thiết kế chỗ ngồi thôi, căn cứ vào tính năng kỹ thuật đã thiết kế mà CA cấp Giấy đăng ký trong đó quy định được chở bao nhiêu người. Thông thường xe 4 chỗ thì được 5 người cả tài xế, trong đăng ký bây giờ nó ghi tổng số người ngồi kể cả tài xế.
Nhà cháu muốn hỏi là chở tối đa bao nhiêu người để ko bị xxx vịn hỏi.
hình như tối đa thêm 2 người thì phải. như xe 4 chỗ thì chở được 6 người tối đa kể cả lái.
đợt trước đọc ở OF nhà mình có cái văn bản nào quy định mà quên đánh dấu, giờ ko biết tìm đâu nữa.

Tribute

Xe container
Nhà cháu muốn hỏi là chở tối đa bao nhiêu người để ko bị xxx vịn hỏi.
hình như tối đa thêm 2 người thì phải. như xe 4 chỗ thì chở được 6 người tối đa kể cả lái.
đợt trước đọc ở OF nhà mình có cái văn bản nào quy định mà quên đánh dấu, giờ ko biết tìm đâu nữa.
Làm gì có quy định kiểu đó, Giấy đăng ký bao nhiêu chỗ thì được chở bấy nhiêu người thôi, trừ trẻ em.

quanghuyls

Xe điện
Bác này nên đọc lại luật giao thông đường bộ.

elitebook1978

Đi bộ
Tôi làm trên NB, có hôm đi làm về muộn nên có mấy anh em đi nhờ về HN, tổng số người trên xe là 8 người kể cả lái (xe chỉ có 5 chỗ). May mà không bi chú CA nào làm quen (ngày may mắn) %%-. Xe 5 chỗ chỉ chở được tối đa 5 người thôi bác ah. Đừng có trở vượt quá số quy định có ngày sẽ bị chú CA tuýt đấy... #:-s

halie

Xe hơi
Các cụ quan tâm đến luật giao thông và các văn bản hướng dẫn thi hành thì vào đây xem và tải về này