[Funland] Luật pháp đã giúp em đỡ phải uống rượu bia.

6 Tháng Địa Ngục

[Tịch thu bằng lái]
Em thì sức khoẻ tốt nên rượu bia em chiến được, tuy rằng không thích, uống vào cay xè chát xít ra chứ ngon nghẻ gì mà lại mất tiền ngu.

Trước kia trước khi đi liên hoan hoặc nhận thiệp mời cưới là em có chút lo lắng vì rượu bia, nói mồm thì dễ lắm các cụ ạ, nào là từ chối, nào là bản lĩnh này kia, uống em cũng biết điểm dừng, chỉ sợ bị xxx phạt.

Giờ luật ra rồi em vui quá, cứ vin vào sợ xxx phạt thì quá chính đáng chẳng ai cố mời được, đi đám cưới họ hàng thì chưa cần em lên tiếng từ chối, gấu em và họ hàng ngồi cạnh đã lên tiếng "tý nó còn lái xe".

Mừng rơi nước mắt cc ạ.

dattuyet_sghn

Xe điện
Nhẹ người.
Tuy nhiên ở 1 số chỗ ko uống thì vẫn bị nói đểu hoặc là 1,2 chén có sao đâu. Sợ gì...v...v.
Nhưng mà: mình phải thương mình trước. Cầm lái mà rượu đến lúc xảy ra sự cố thì mình chịu và mấy thằng uống cùng mà biết nó lại bảo là ngu ấy chứ.

6 Tháng Địa Ngục

[Tịch thu bằng lái]
Nhẹ người.
Tuy nhiên ở 1 số chỗ ko uống thì vẫn bị nói đểu hoặc là 1,2 chén có sao đâu. Sợ gì...v...v.
Nhưng mà: mình phải thương mình trước. Cầm lái mà rượu đến lúc xảy ra sự cố thì mình chịu và mấy thằng uống cùng mà biết nó lại bảo là ngu ấy chứ.
Sỹ và ngu thì chết cụ nhỉ, chỗ em thi thoảng xxx cứ thấy xe là vẫy vào thổi, 1 chén hay nửa chén thì cũng bay vài tháng tiền sữa của các cháu, lúc đấy mới biết thế mới đẳng cấp, thế mới oai.

Có cô bé tàu xế taxi nể khách quen, uống vài chén thế là bay 8 củ nhẹ nhàng, tháng đấy coi như ăn mứt hít khí giời.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
e đi vẫn thấy các a e uống mạnh lắm. Ai ko uống vẫn bị khích bác. Đến khi bị nói sẽ uống nếu nộp phạt + cho tiền đi taxi 2 năm thì mới thôi. À mà team ngành vẫn uống mạnh. Uống xong leo lên xe phi bt

Agalloch275

Xe hơi
Hôm nọ cty e có khách nước ngoài nên liên hoan to, uống rất khí thế, lúc về qua đoạn Hàng Tre thì bị vẫy vào, mở cửa xe ra nồng nặc mùi rượu vì e còn chở 5 ông khách say bí tỉ về ks nữa. Câu đầu tiên chú conan hỏi là Em ở tổ cồn, nay nhà mình đi uống ở đâu vậy?

Cũng may là e kiên quyết với quan điểm đã lái thì ko uống, chứ ko đi mấy tháng tiền lương rồi :))

meodenminh

Xe điện
Chứng tỏ cũng vì sức khỏe và kiếm tiền, chung quy là vậy.
Có thừa tiền, dư sức thì vẫn cứ uống, tất nhiên nếu có ý thức bảo vệ cho xã hội nữa thì có tiền cũng không nên uống. Mà nên chuyển sang uống thưởng thức đi các cụ, hay ho cái gì thách đố nhau

Laoba

Xe điện
E thì chả bao h bia rượu, thuốc lá cũng ko. Nhiều lúc buồn cũng chả bít làm gì cho đỡ buồn>:D<

Kyson1

Xe điện
Em thì sức khoẻ tốt nên rượu bia em chiến được, tuy rằng không thích, uống vào cay xè chát xít ra chứ ngon nghẻ gì mà lại mất tiền ngu.

Trước kia trước khi đi liên hoan hoặc nhận thiệp mời cưới là em có chút lo lắng vì rượu bia, nói mồm thì dễ lắm các cụ ạ, nào là từ chối, nào là bản lĩnh này kia, uống em cũng biết điểm dừng, chỉ sợ bị xxx phạt.

Giờ luật ra rồi em vui quá, cứ vin vào sợ xxx phạt thì quá chính đáng chẳng ai cố mời được, đi đám cưới họ hàng thì chưa cần em lên tiếng từ chối, gấu em và họ hàng ngồi cạnh đã lên tiếng "tý nó còn lái xe".

Mừng rơi nước mắt cc ạ.
Chuẩn! Nhờ nghị định 100 văn hoá văn minh lên đi đâu chỉ cần nói lái xe là ko ai ép uống cả .
Em không thích rượu bia. Nên gần như không uống. Có quả nđ 100 càng không phải uống. Mừng quá.
Nhẹ người.
Sỹ và ngu thì chết cụ nhỉ, chỗ em thi thoảng xxx cứ thấy xe là vẫy vào thổi, 1 chén hay nửa chén thì cũng bay vài tháng tiền sữa của các cháu, lúc đấy mới biết thế mới đẳng cấp, thế mới oai.

Có cô bé tàu xế taxi nể khách quen, uống vài chén thế là bay 8 củ nhẹ nhàng, tháng đấy coi như ăn mứt hít khí giời.
e đi vẫn thấy các a e uống mạnh lắm. Ai ko uống vẫn bị khích bác. Đến khi bị nói sẽ uống nếu nộp phạt + cho tiền đi taxi 2 năm thì mới thôi. À mà team ngành vẫn uống mạnh. Uống xong leo lên xe phi bt
Trước em về quê toàn bị các ông, các bác, các chú ... ép. Giờ em dở NĐ100 ra là nhậu với nước lọc.
Hôm nọ cty e có khách nước ngoài nên liên hoan to, uống rất khí thế, lúc về qua đoạn Hàng Tre thì bị vẫy vào, mở cửa xe ra nồng nặc mùi rượu vì e còn chở 5 ông khách say bí tỉ về ks nữa. Câu đầu tiên chú conan hỏi là Em ở tổ cồn, nay nhà mình đi uống ở đâu vậy?

Cũng may là e kiên quyết với quan điểm đã lái thì ko uống, chứ ko đi mấy tháng tiền lương rồi :))
Các cụ rất chuẩn. Văn minh. HP quê em bi h thổi/bắn cả trưa... Các thầy í làm mạnh nên chúng em đi lại cũnh đơz lo lắng.

Klq, nhưng cụ chủ thớt ccho em hỏi cụ có liên quan đến anh Chính khí Đường hok vậy?!

Vulcan V70

Xe trâu
E thì chả bao h bia rượu, thuốc lá cũng ko. Nhiều lúc buồn cũng chả bít làm gì cho đỡ buồn>:D<
Rượu mạnh, thuốc lá bác không uống thì rất đáng khen ngợi, tuy nhiên rượu vang và bia ( đặc biệt là một số loại bia ngon ) thì cũng thỉnh thoảng nên uống 1 ly, một chai kiểu thưởng thức, uống khi dùng bữa ở nhà ... còn nếu bác có vấn đề sức khỏe không uống được bia rượu thì nên tuyệt đối tuân thủ theo lời khuyên của thày thuốc.

Laoba

Xe điện
Rượu mạnh, thuốc lá bác không uống thì rất đáng khen ngợi, tuy nhiên rượu vang và bia ( đặc biệt là một số loại bia ngon ) thì cũng thỉnh thoảng nên uống 1 ly, một chai kiểu thưởng thức, uống khi dùng bữa ở nhà ... còn nếu bác có vấn đề sức khỏe không uống được bia rượu thì nên tuyệt đối tuân thủ theo lời khuyên của thày thuốc.
Dạ vâng ! Cảm ơn bác nhiều, e ko bệnh tật gì nhưng lại ko thích mấy món này, nói thật với bác e chuyên món rượu nhập khẩu... bác thấy lạ ko

Manhpd

Xe cút kít
Em hóng cụ chủ chụp cái ảnh thời tiết ấm áp trong sg.em ngoài này đang rét quá.nay lại quên áo khoác nên phải mặc tạm áo mưa cho ấm.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

Mừng rơi nước mắt cc ạ.
Em thì vui cũng thích uống nhưng giờ có cớ để từ chối nhưng đi chơi 2, 3 đêm là tối em cũng chiến ác đấy

Pumzen

Xe ba gác
Hôm vừa rồi cậu e quen kể cậu ý bú tý bia hơi, đi 2b bị xxx vịn vào. Sau 5 lần 7 lượt đi giải quyết hậu quả thì tổng thiệt hại 5,2 củ treo bằng 1,5 năm. Cho nên đi 2b giờ cũng phải tính toán nhờ Grab làm phương tiện di chuyển.

caisua

Xe lăn
Cứ ngửi thấy phải uống là em lôi 4B ra lái để lấy lý do. Ông nào cứ lải nhải ép là em bảo chồng 40 củ ra em uống tẹt luôn, giữ bằng 2 năm em sẽ chịu, coi như 2 bên chia sẻ thiệt hại cho thân tình. Đến giờ chưa thấy ông nào chồng tiền

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có nhầm ko, cần gì cái nghị định 100 mới cấm có cồn lái xe, luật đã có quy định đàng hoàng nhé, chỉ là trước cái 100 thì phạt rẻ bèo và làm chưa gắt thôi.
Sau này sửa đổi cái cần tăng nặng thì đ éo tăng, cái zớ zẩn như ko mũ bảo hiểm thì tăng cmn gấp đôi, vãi với sửa đổi :D