[Thảo luận] Luật pháp & quyền lợi của các bác sẽ không được bảo vệ

bau67

Xe container
Cháu khẳng định là Cụ Nông Dân mua bằng nên mới đi vậy và nói vậy. Cụ đè vạch là sai, đi làn trong trong trường hợp này là đúng, Chỉ Cụ nào mua bằng mới phải nộp thôi. GTCC củ chuối, XXX dựa vào đó để làm tiền người mua bằng.

Nong Dan 30U

Xe đạp
....................................................................................................

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Các bác chỉ được cái võ mồm, các bác rẽ từ Mễ Trì ra và muốn rẽ trái ngay sang chiều ngược lại của Phạm Hùng mà không vi phạm mới là chuyện lạ hay thích chạy XYZ km nữa mới quay đầu.
Cụ định đi ngược chiều hay sao mà đòi rẽ trái ngay sang chiều ngược lại?:77:

Từ MT ra Phạm Hùng, dù là cụ định đi BX Nước ngầm hay BX Mỹ Đình đều phải rẽ phải. Ra BX Nước ngầm thì cứ thế mà đi thẳng, còn đi về phía Bến xe Mỹ Đình thì đương nhiên là phải đi XYZ KM nữa mới được quay đầu nhá.

Cụ tuyền xúi anh em phạm luật. hay là cụ có liên quan đến xxx? Nghi lắm.:D

FujiS5200

Xe điện
Nếu tôi là xxx thì thừa sức bắt được cụ nếu đi sai làn, 1 cái điện thoại thoai và chỉ cần quay đoạn cụ đang chạy thẳng và sai làn là có thể lập biên bản với vật chứng cụ thể, còn việc bác phải chứng minh được việc bác vừa rẽ ra từ đoạn xyz nào đó thì trước khi rẽ bác phải tự trang bị thiết bị ABC nào đó thu ghi lại chặng vừa đi để chứng minh là bác không sai nhé, không chứng minh được thì phải nộp phạt như thường.
Ngày mai bác ra đó đứng đường làm xxx rồi em rẽ từ đoạn đường rất to phía sau BigC ra Phạm Hùng xem bác bắt em kiểu gì nhé.
(Riêng vụ này em không chơi với xxx thứ thiệt nhé, vì bọn nó rất hay có trò cắn càn, cầm giấy tờ của mình rồi lượn, rất lôi thôi).

Website
www.facebook.com
Ngày mai bác ra đó đứng đường làm xxx rồi em rẽ từ đoạn đường rất to phía sau BigC ra Phạm Hùng xem bác bắt em kiểu gì nhé.
(Riêng vụ này em không chơi với xxx thứ thiệt nhé, vì bọn nó rất hay có trò cắn càn, cầm giấy tờ của mình rồi lượn, rất lôi thôi).
Hơ, đưa giấy tờ làm gì hử cụ? Cho xem thôi.:D

DungTri

Xe hơi
Nếu tôi là xxx thì thừa sức bắt được cụ nếu đi sai làn, 1 cái điện thoại thoai và chỉ cần quay đoạn cụ đang chạy thẳng và sai làn là có thể lập biên bản với vật chứng cụ thể, còn việc bác phải chứng minh được việc bác vừa rẽ ra từ đoạn xyz nào đó thì trước khi rẽ bác phải tự trang bị thiết bị ABC nào đó thu ghi lại chặng vừa đi để chứng minh là bác không sai nhé, không chứng minh được thì phải nộp phạt như thường.
Tôi đố ông xxx nào quay phim rùi bắt phạt sai làn được đó, ở đoạn đó liệu quay phim có thấy cái biển phân làn ko mà đòi bắt hả. Cụ thử xi nhan đè vạch ngay mũi xxx tiền trạm cho anh em có tư liệu thực tế học tập cái, còn việc đi làn trong để xxx bắt đã có cụ làm rùi đó, kết quả thế nào chắc cụ cũng coi roài nhỉ :D

vaicate

Xe tải
Cụ chủ thớt chắc mới bị bắt sai làn nhưng chưa bị bắt đè vạch (trong khi đè vạch rất nhiều lần). Dù sao cũng cảm ơn ý tốt của cụ :)

coolpix8700

Xe ngựa
xxx nhiều khi hay bắt bí tâm lý người lái xe cần đi nhanh, ít có khả năng chứng mình mình đúng (họ lại toàn đi 2 người trở lên)...
Từ BigC rẽ sang Phạm Hùng, đi đúng phải đến đoạn rẽ tiếp mới được ra làn ngoài cùng, còn vạch kẻ trên đường chỉ cho phép rẽ sang làn trong. Họ kẻ như vậy để người nào tránh chướng ngại từ làn ngoài chạy vào phải đi tiếp đến đoạn rẽ tiếp theo và xxx lợi dụng như vậy chặn bắt xe "sai làn"!
Chỉ có ở VN mình mới có kiểu phân làn như vậy, nếu muốn tại sao không phân làn cố định như trong TP HCM và xxx phải giữ được để mọi loại phương tiện đi đúng làn. Còn ở nước ngoài, trên đường nhiều làn, nếu không phân tốc độ thì chỉ được ra làn ngoài để tránh chướng ngại hay vượt xe phía trước, tránh hay vượt xong phải trở về làn trong. Nếu phía trước không bị cản mà chạy làn ngoài thì người lái cái xe phía sau có quyền gọi điện cho xxx và trách nhiệm của xxx trực trên cung đường phải ra can thiệp. Khi đó rất ít lái xe phải vượt phải!

Chỉnh sửa cuối:

Nine

Xe điện
Em mừng vì những người như cụ chủ thớt là thiểu số. Người như cụ chủ thớt là đa số thì đúng là loạn. Ai lại xúi người khác pham luật bao giờ

KiaCD5numberone

Xe tăng
Thực ra củ chủ thớt có ý tốt là khuyên các cụ cứ đè vạch vào ngay làn trong cùng để đỡ bị XXX vịn vì tội sai làn, mất thời gian cãi nhâu với XXX. Dưng mà có thể cách diễn giải của cụ dễ làm người khác hiểu sai thiện chí. Không biết đúng thế không nhể?

Wakeup

Xe điện
Ông lông rân này lấy 1 cái sai chủ quan (chủ động đi sai đè vạch) để thuyết phục mọi người làm theo để tránh 1 cái sai do khách quan gây ra (do vạch/biển không hợp lý). Khác gì xui dại người khác đi vào chỗ chết.

FujiS5200

Xe điện
Cái này trách là trách sao luật không phù hợp với thực tế, vậy thôi ạ!
Nhưng cái đáng bàn ở đây là xxx biết nhưng cố tình dựa vào cái bất hợp lý đó để LÀM TIỀN lái xe. Anh em bức xúc là ở cái chỗ này này.

Chỉnh sửa cuối:

Bus_nhanh

Xe điện
Xin ^:)^ cụ chủ thớt 10 lần.

viciv

Xe buýt
Bác chủ thớt có ý tốt hay không, e ko bàn tới (có thể là ý tốt). Nhưng mà bác cứ cho rằng xxx bắt lỗi đi sai làn là đúng luật thì bác sai chăm phần chăm, vì một điều hiển nhiên là không có biển phân làn, thế có nghĩa là đi làn nào cũng đúng cả, miễn là không đè vạch liền.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bác lông rân này cãi cùn như xxx, anh em người ta đi đúng luật mà lại xui người ta đè vạch sai luật => ai cũng như này thì em hiểu tại sao cái đất nước này mãi vẫn chỉ là mớ hổ lốn với hệ dân trí ngày càng kém phát triển

Hoàn Béo

Xe hơi
Em chả biết, cứ vote - chủ thớt cái đã, kiến thức như s.h.i.t còn bày đặt dạy dỗ người khác !!! ^:)^

Mà ai bảo cụ đi làn ngoài cùng là đúng luật đấy? Chỉ đúng khi có biển phân làn thôi ạ, còn bình thường cứ xe nào chạy chậm hơn thì đi làn trong, xe chạy nhanh thì đi làn ngoài, có vạch liền thì làn nào làn ấy đi, có vạch rời thì phải vượt bên trái không được vượt phải. Em chả biết kiến thức lái xe của em như vậy có đúng không nữa, nên không dám bày đặt dạy người khác ;)

Chỉnh sửa cuối:

hellangel

Xe tăng
Bác lông rân này cãi cùn như xxx, anh em người ta đi đúng luật mà lại xui người ta đè vạch sai luật => ai cũng như này thì em hiểu tại sao cái đất nước này mãi vẫn chỉ là mớ hổ lốn với hệ dân trí ngày càng kém phát triển
Suỵt, suỵt bác nói nhỏ thôi kẻo lại ăn thẻ đỏ giống em đấy! hì

tiennam54

Xe tải
Bác chủ thớt này nghĩ sai hoàn toàn, vạch kẻ người ta k cho đi đúng chứ k phải cố tình đi sai.