Lượn lờ Hạ Long trên du thuyền Pelican

longtech21

Xe tăng
Bác đúng là vô địch, em ko phải dân HL nhưng mỗi năm em đi vài lần, HL hải sản rẻ mà ngon.
vô địch ntn, e ko hiểu ý cụ

Lưu ý các cụ.nếu có du lịch hạ Long dịp 30-4.khách sạn khá đắt.các cụ đi du lịch thì e không bàn.còn nếu có ý định mua hải sản tươi sống thì nên sang hòn gai và tìm đến chợ cột 5 các cụ nhé.ở đó hải sản tươi ngon và giá cả cũng thật hơn ah.
cụ phán khá chuẩn

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lưu ý các cụ.nếu có du lịch hạ Long dịp 30-4.khách sạn khá đắt.các cụ đi du lịch thì e không bàn.còn nếu có ý định mua hải sản tươi sống thì nên sang hòn gai và tìm đến chợ cột 5 các cụ nhé.ở đó hải sản tươi ngon và giá cả cũng thật hơn ah.
Cụ phán chuẩn, và các cụ không nên mua hải sản trên bè, thường thì nếu đi tour halong ngày 30/4 thì nên đi theo tour thì đỡ vất vả hơn, vì tự đi sẽ bị khách sạn đắt, ăn uống đắt, giá cả cắt cổ, đi lại thì chen lấn, nên để sau 30/4 thì yên tâm hơn, Trường hợp đi vào ngày đó rồi thì nên đặt ăn ngay tại khách sạn nếu họ có nhà hàng, còn ra ngoài thì cứ những cái quán to, thương hiệu thì vào, vì giá có tăng cũng không đáng kể.

Năm 2010 em đi hạ long và mua cá giò ở bè giá 350.000đ/kg, lên bở hỏi giá 90k, đúng là lừa đảo, lúc em mua cá, mả cả mãi, lên tàu đi khỏi bè rồi họ còn lùi tàu lại để mình quay lại mua khi đã ngã đươc giá, nhưng vì lần đầu nên chưa có kinh nghiệm, mấy cái tàu ngắm cảnh thuê tiếng ở Hl là họ đã ăn % trong đó rồi

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
e cũng dân Hạ Long mà cũng chưa bước lên mấy cái tàu này bao giờ, nhà sát Vịnh nên từ hồi bé đến giờ cũng chỉ thăm Vịnh vài 3 lần. E còn biết có những người ở Hạ Long còn chưa 1 lần ra thăm các hang động mặc dù đã hơn 20 năm ở đây.
Bình thường.
Em 20 ăn cơm thủ đô mà vẫn chưa 1 lần vào thăm lăng ông Hồ. :D
Cụ chủ cho em hỏi lại giá là 2,1tr/1 người hay 1 phòng ? Trẻ em thì giá thế nào ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

KhiKhot

Xe hơi
Sơn trắng chỉ có Du Thuyền vỏ sắt là đẹp. Nhưng sơn trắng thường tốn kém gấp 3 lần do tàu phải sơn ít nhất 3 nước mới đạt chuẩn.
Các tàu gỗ dầm mưa rãi nắng thường bị nứt và khi sớn trắng quả thật nhìn gần quá lem nhem. Buổi sáng tinh mơ, sương mù giăng khắp núi những con tàu cứ dập dìu như những bóng ma :ar!

Em dân Hòn Gai đây. Cái này phải chửi "đá con mèo" thằng quan đầu tỉnh mới về nhận nhiệm vụ ở QN mợ à.
Cái thằng lòe loẹt toàn somi, cà vạt màu hồng, tím đấy :)

Chun_Nin

Xe hơi
Đi tour thì có lịch trình rồi.còn tự đi thì chỉ nên chơi bên bãi cháy thôi chứ ăn, uống,ngủ,nghỉ.nên sang hòn gai.ăn đồ biển ở các nhà hàng nói thật với các cụ phí tiền hết.đồ biển nên ăn ở hương duyên đối diện trường tiểu học trần Hưng đạo.tạm được ,còn đâu là chán hết.ăn sáng thì gợi ý cho các cụ.1 hàng bún tôm cua ghẹ thập cẩm khá ngon giá 30k/bát. Và chả nem hải sản cũng ở quán đó.mỗi lần về qn e đều ăn sáng ở quán này.giá cả rẻ và ngon.địa chỉ cạnh trường tiểu học cao xanh.bên bãi cháy có 1 hàng ăn sáng ngon hơn.nhưng địa chỉ thì e chưa nhớ rõ.bánh cuốn chả mực ăn đứt bên hòn gai và không nhôm nhoạm như bánh cuốn bà đến bên hòn gai.đặc sản chính của quán là món cháo hà các cụ nhé.toàn người sành ăn hạ Long đến ăn các cụ ah.

KhiKhot

Xe hơi
Giá này chắc là cho 01 khách Cụ ạ, nhưng chưa có tiền xe, Cụ phải tự chạy xe xuống Tuần Châu trước 12H để lên tàu.

Bình thường.
Cụ chủ cho em hỏi lại giá là 2,1tr/1 người hay 1 phòng ? Trẻ em thì giá thế nào ạ ?

Chun_Nin

Xe hơi
Thuê khách sạn thì chỉ cho các cụ bên hòn gai có 1 ks đẹp. Fullhouse.bình thường giá 400 VIP 500. Từ 25 nó nói thẳng luôn phòng thường 1,5 củ.vip 2 củ.e tức mình ko đi nữa.nói thế thôi chứ nó khá ổn so với cái bãi chém đấy các cụ ah.đẹp hơn ks 3 củ bên bc.gần khu ăn uống vui chơi bên hạ Long ah.thú vị là nó cách đường bao biển 300 m thôi.từ đây nhìn qua eo biển bờ bên kia là bc ah.nói túm lại là nên ở.mà các cụ nên đặt trước nhé.

sangsang

Xe hơi
Cụ tromtrau, giá đó là giá 2,1tr/người, giá phòng thì cụ tự động nhân đôi lên nhé :)) Em ko đi cùng F1 nên ko quan tâm giá trẻ em. Cụ vào cái link sau mà tham khảo thông tin. Cần thì cứ gọi cho mấy mợ bên ấy. Lần trước nhà em đi Côn Đảo cũng đặt qua đó. Giá ủn ỉn phết, tư vấn cũng nhiệt tình he he
http://fantasea.vn/viet-nam/khach-san-tai-ha-long/du-thuyen-pelican

Bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

jason_dang

Xe hơi
Đi kiểu cụ cũng hay mà giá cả cũng hợp lý

phuong ice

Xe hơi
cu nay giong em

Bảo Hân

Xe tăng
Em cũng Thik đi tour này lém, nhưng ko biết f1 nhà e 2 tuổi thì cho đi có ổn ko nhỉ? Các cụ tư vấn e mí.

matizvan

Xe tải
Em định đi tuor này vào ngày 20-21 (ngày 21-4 về) cụ (mợ) nào làm dịch vụ cho em xin liên lạc, em đi 5 người. Em cảm ơn

lasaonhi

Xe đạp
Thích quá cụ ợ :D

Fantasea

Xe hơi
Em định đi tuor này vào ngày 20-21 (ngày 21-4 về) cụ (mợ) nào làm dịch vụ cho em xin liên lạc, em đi 5 người. Em cảm ơn
Em thấy nhiều cụ quan tâm, em gửi lại thông tin tàu như sau:

Giá trọn gói: 2.150.000 đồng/ khách
Khuyến mại
Giảm 300.000 đồng/ khách vào các ngày trong tuần từ Chủ Nhật đến thứ Năm
Áp dụng cho giai đoạn mùa hè từ 7/5/2013 đến 30/9/2013
Khuyến mại chỉ dành cho khách Việt Nam và người nước ngoài sinh sống, làm việc tại Việt Nam

Dịch vụ bao gồm
Chương trình thăm quan Vịnh Hạ Long 2 ngày/ 1 đêm trên du thuyền
01 đêm nghỉ tại cabin Deluxe (2 khách/phòng)
Đồ uống chào mừng khi lên tàu
01 bữa sáng, 02 bữa trưa & 01 bữa tối
Vé thăm quan Vịnh Hạ Long
Bảo hiểm, thuế và phí dịch vụ

Dịch vụ không bao gồm
Đồ uống trong các bữa ăn
Chi tiêu cá nhân
Các dịch vụ khác ngoài chương trình

Chính sách cho trẻ em
Tối đa 1 trẻ dưới 12 tuổi ở chung phòng bố mẹ
Trẻ dưới 5 tuổi: miễn phí
Trẻ từ 5-12 tuổi: phụ thu 75% giá người lớn
Trẻ từ 12 tuổi: tính như người lớn

Chính sách hoàn huỷ hoặc thay đổi
Trước 15 ngày khởi hành: không phạt
Từ 10-15 ngày: 50% giá trị đặt phòng
Từ 3-9 ngày: 70% giá trị đặt phòng
Trong vòng 2 ngày: 100% giá trị đặt phòng

Các bác ở trên otofun em có giá 2.100.000đ/khách thôi các bác nhé.

Bên em bán tập trung du thuyền này vì du thuyền mới, mức độ an toàn cao, giá cả lại tốt hơn so với các du thuyền cùng đẳng cấp.

Các bác tham khảo ạ. Nếu cần thêm thông tin gì thì cứ pm em hoặc ới em 1 câu theo số 0169 905 8855

matizvan

Xe tải

Khuyến mại
Khuyến mại chỉ dành cho khách Việt Nam và người nước ngoài sinh sống, làm việc tại Việt Nam

Dịch vụ bao gồm

Dịch vụ không bao gồm
Đồ uống trong các bữa ăn
Chi tiêu cá nhân

Chính sách cho trẻ em

Bên em bán tập trung du thuyền này vì du thuyền mới, mức độ an toàn cao, giá cả lại tốt hơn so với các du thuyền cùng đẳng cấp.

Các bác tham khảo ạ. Nếu cần thêm thông tin gì thì cứ pm em hoặc ới em 1 câu theo số 0169 905 8855
Cụ cho em đặt 5 người lên tầu sáng ngày 20/4 về ngày 21/4

sangsang

Xe hơi
Mợ cứ cho F1 đi mợ nhé nhưng phải trông cẩn thận. Nếu F1 không ăn cơm thì có cháo và súp. Em nhớ không phải bữa nào cũng có sẵn cháo và súp vì các bữa họ đều đổi món, nhưng nếu mợ đặt trước thì họ sẽ chuẩn bị đấy. Năm ngoái dịp Trung Thu, mấy đại gia đình bọn em tổ chức cho một lô lốc các loại F1 đón Trăng trên tàu Âu Cơ, vui lắm. Bọn em mua mấy con diều thả trên boong thượng, tàu chạy, gió căng, diều bay lên cao phê luôn ý -:)

Em cũng Thik đi tour này lém, nhưng ko biết f1 nhà e 2 tuổi thì cho đi có ổn ko nhỉ? Các cụ tư vấn e mí.

sangsang

Xe hơi
Nhân tiện kể cho mợ Bảo Hân vụ đi chơi của F1, em post thêm mấy ảnh thả diều trên Âu Cơ dịp Trung thu năm ngoái. Đợt đó đi đông và cực vui nhưng mắt lúc nào cũng phải đảo như lạc rang để đảm bảo F1 các loại không ra khỏi vùng kiểm soát he he. Tổng cộng hơn 20 F1 các loại từ 1 tuổi đến 10 tuổi. Bận rộn với chúng nó nên em cũng ko chụp choẹt được nhiều.

Thả diều trên boong thượng. Ở Hà Nội thì chẳng có lúc nào mà được chơi diều phê như thế này

Chúng nó tranh nhau và thậm chí là cãi nhau để được thả diều. Trò này em thích nhất trong chuyến đi đó.

Xuống thuyền nan để đi vào làng chài. Âu Cơ cũng là tàu to và đẹp, mỗi tội giá chat quá, hơn 7M/cabin. Em bị rủ nên cắn rang đi 1 lần cho biết. Chất lượng cũng chỉ tương đương Pelican thôi.

Đi thuyền nan vào thăm làng chài và đi từ thiện. Trời tối, em chụp bằng điện thoại nên ko đẹp lắm

Nói chung đi với F1 thì cực vui nhưng trông thì hơi mệt.

Chỉnh sửa cuối:

lasaonhi

Xe đạp

Khuyến mại

Dịch vụ bao gồm

Dịch vụ không bao gồm
Đồ uống trong các bữa ăn
Chi tiêu cá nhân

Chính sách cho trẻ em

Em oánh dấu cụ, Mong sớm đc alo cho cụ :D

Fantasea

Xe hơi
Em oánh dấu cụ, Mong sớm đc alo cho cụ :D
Cám ơn cụ. Có cần thêm thông tin gì thì ới em 1 câu cụ nhé.

Cụ sangsang chịu khó up ảnh quá, cám ơn cụ, em vodka cụ. Nhắc đến cái thả diều thì cái sundeck của Pelican cũng rộng rãi cụ nhỉ. Buổi sáng ngày thứ 2 lên đó hóng mát, ngắm đủ các loại hòn (Gà chọi, chó đá, mặt quỷ) rồi bình loạn thì vui lắm.

Bảo Hân

Xe tăng
Mợ cứ cho F1 đi mợ nhé nhưng phải trông cẩn thận. Nếu F1 không ăn cơm thì có cháo và súp. Em nhớ không phải bữa nào cũng có sẵn cháo và súp vì các bữa họ đều đổi món, nhưng nếu mợ đặt trước thì họ sẽ chuẩn bị đấy. Năm ngoái dịp Trung Thu, mấy đại gia đình bọn em tổ chức cho một lô lốc các loại F1 đón Trăng trên tàu Âu Cơ, vui lắm. Bọn em mua mấy con diều thả trên boong thượng, tàu chạy, gió căng, diều bay lên cao phê luôn ý -:)
Em cám ơn, có lẽ em sẽ đi dịp 30/4 này.