Lượn lờ Hạ Long trên du thuyền Pelican

Kute_lakhe

Xe hơi
Hạ Long biển nhớ =D>

Fantasea

Xe hơi
Cảm ơn các cụ/mợ matizvan, lovestory, sangsang, awu và một số cụ khác (tên thật thì biết mà ko biết nick trên OF ) đã tiên phong trải nghiệm tàu Pelican thời gian vừa qua 
Cũng có một số cụ hỏi thông tin về chương trình 3 ngày 2 đêm nên em xin phép Min/mod giới thêm một lựa chọn kết hợp 1 đêm ngủ tàu Pelican và 1 đêm ở khách sạn StarCity Suối Mơ – khách sạn 4 sao chất lượng tốt ở trung tâm Bãi Cháy do Ocean Group quản lý.
Giá đặc biệt 3 ngày 2 đêm: 2.550.000 đồng/ khách
Khuyến mại: Giảm 300.000 đồng/khách từ tối Chủ Nhật đến tối thứ Năm, áp dụng đến hết 30/9/2013
Chỉ dành cho khách Việt Nam và người nước ngoài sinh sống, làm việc tại Việt Nam
Dịch vụ bao gồm:
Chương trình thăm quan Vịnh Hạ Long 2 ngày/ 1 đêm trên du thuyền Pelican
01 đêm nghỉ tại cabin Deluxe trên du thuyền Pelican (2 khách/phòng)
Đồ uống chào mừng; 01 bữa sáng, 02 bữa trưa & 01 bữa tối trên tàu
01 đêm nghỉ tại phòng Superior khách sạn StarCity Suối Mơ và 01 bữa sáng tại khách sạn
Vé thăm quan Vịnh Hạ Long, bảo hiểm, thuế và phí dịch vụ

Hình ảnh về khách sạn StarCity Suối Mơ Hạ Long (ảnh do khách sạn cung cấp):

Các cụ cần thông tin gì thì cứ ới bên em :-c 0169 905 8855 hoặc (04) 6258 8855 hoặc tham khảo link để biết chương trình chi tiết nhé:
http://fantasea.vn/tour-du-lich-viet-nam/tham-quan-vinh-ha-long

Cảm ơn các cụ, mợ nhiều :) :) :)

Chỉnh sửa cuối:

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nhiều người cứ nói đi HL là sợ ở trên tàu, tuy nhiên hãy xem lãnh đạo hai bên thông gia nhà em cũng có trải nghiệm thú vị trên halong cruise dưới đây, ai cũng cảm thấy thoải mái cũng phấn khởi, và đặc biệt được nghỉ ngơi

Chỉnh sửa cuối:

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mẹ em quê chân chất, nhưng cũng cảm nhận được thế nào là du lịch hạ long

Mẹ vợ tập dưỡng sinh buổi sáng trên bong tàu

Ông già vợ ngồi ngắm cảnh hoàng hôn

violet.n.purple

Đi bộ
Đọc hải trình của cụ chủ thấy thích quá trời luôn. Nhưng mà em phân vân một chút.

Tàu này có bị lắc và dễ bị say với người yếu không cụ ? Nhà em có nhiều người bị say ô tô nên sợ say cả tàu nữa nếu bị lắc như mấy cái tàu nhỏ. Mà cái lan can tàu có vẻ thấp nhỉ? Em cứ nhìn mấy cái lan can thấp thấp là sợ. Cho trẻ con đi có sợ tụi nhỏ chạy chơi quá đà không cụ?

sangsang

Xe hơi
Đi trọng Vịnh Hạ Long không có sóng nên em thấy tàu đi êm, một phần em đoán là do tàu này làm bằng sắt nên khá to và nặng - nếu so với tàu gỗ đi bên cạnh he he ... Hôm em đi buổi tối trời mưa và gió khá to mà không có cảm giác lắc lắc rung rung gì nên Cụ cứ yên tâm. Em từ bé đến nhớn, ko bị say xe hay say sóng bao giờ kể cả phải ngồi cuối *** em xe 45 chỗ đi đường đèo ke ke. Lan can tàu thì chắc cũng tầm 1m, em thấy khá chắc chắn. Nhưng nói chung nếu có F1 đi cùng thì dù lan can có cao cỡ nào thì các Cụ cũng không nên dời mắt khỏi chúng nó.

Đọc hải trình của cụ chủ thấy thích quá trời luôn. Nhưng mà em phân vân một chút.

Tàu này có bị lắc và dễ bị say với người yếu không cụ ? Nhà em có nhiều người bị say ô tô nên sợ say cả tàu nữa nếu bị lắc như mấy cái tàu nhỏ. Mà cái lan can tàu có vẻ thấp nhỉ? Em cứ nhìn mấy cái lan can thấp thấp là sợ. Cho trẻ con đi có sợ tụi nhỏ chạy chơi quá đà không cụ?

violet.n.purple

Đi bộ
Đi trọng Vịnh Hạ Long không có sóng nên em thấy tàu đi êm, một phần em đoán là do tàu này làm bằng sắt nên khá to và nặng - nếu so với tàu gỗ đi bên cạnh he he ... Hôm em đi buổi tối trời mưa và gió khá to mà không có cảm giác lắc lắc rung rung gì nên Cụ cứ yên tâm. Em từ bé đến nhớn, ko bị say xe hay say sóng bao giờ kể cả phải ngồi cuối *** em xe 45 chỗ đi đường đèo ke ke. Lan can tàu thì chắc cũng tầm 1m, em thấy khá chắc chắn. Nhưng nói chung nếu có F1 đi cùng thì dù lan can có cao cỡ nào thì các Cụ cũng không nên dời mắt khỏi chúng nó.
Vâng, em cảm ơn cụ. Vì đọc thớt này hay quá mà em lập nick vào để hỏi tìm chỗ cho đại gia đình đi du hí hè này. Nhà em nhiều người bị say ô tô nên chọn đi đâu đều phải trả lời câu hỏi có dễ bị say không. :((

Cụ ơi, thế theo cụ, đi vào tầm ngày tháng mấy là hay nhất, sợ vào giữa hè nắng oi ả mà phơi mình trên tàu thì mệt lắm cụ nhỉ?

sangsang

Xe hơi
Cảm ơn cụ longtech21 nhé. Lần tới đi Hạ Long em sẽ sang bên Hòn Gai :)

e thấy bè Hồng Đậm bên Hòn Gai cũng dc nhiều người đánh giá hợp lý. Ăn sáng có xôi chả mực hoặc bánh cuốn chả mực gần rạp Bạch Đằng. Chiều ngồi uống bia ở đường bao biển cột 5, tha hồ ngắm chân dài.
Hạ Long thì cứ đi vào mùa hè là đẹp rồi Cụ. Còn nếu đẹp nhất thì đi vào tháng 9, thời tiết mát mẻ dễ chịu, trời trong xanh, nước cũng xanh, chụp choẹt thì đảm bảo ảnh đẹp không cần chỉnh luôn.

Trên boong thượng của tàu có khu vực quầy bar có mái che và có nhiều ô che nắng. Cụ sợ đen da thì cứ chui vào đó mà ngồi, nhớ đem theo kính râm và kem chống nắng SPF50 nữa là an toàn tuyệt đối he he :D :D :D

Vâng, em cảm ơn cụ. Vì đọc thớt này hay quá mà em lập nick vào để hỏi tìm chỗ cho đại gia đình đi du hí hè này. Nhà em nhiều người bị say ô tô nên chọn đi đâu đều phải trả lời câu hỏi có dễ bị say không. :((

Cụ ơi, thế theo cụ, đi vào tầm ngày tháng mấy là hay nhất, sợ vào giữa hè nắng oi ả mà phơi mình trên tàu thì mệt lắm cụ nhỉ?

violet.n.purple

Đi bộ
Cảm ơn cụ longtech21 nhé. Lần tới đi Hạ Long em sẽ sang bên Hòn Gai :)

Hạ Long thì cứ đi vào mùa hè là đẹp rồi Cụ. Còn nếu đẹp nhất thì đi vào tháng 9, thời tiết mát mẻ dễ chịu, trời trong xanh, nước cũng xanh, chụp choẹt thì đảm bảo ảnh đẹp không cần chỉnh luôn.

Trên boong thượng của tàu có khu vực quầy bar có mái che và có nhiều ô che nắng. Cụ sợ đen da thì cứ chui vào đó mà ngồi, nhớ đem theo kính râm và kem chống nắng SPF50 nữa là an toàn tuyệt đối he he :D :D :D
Hết Vodka xịn cảm tạ cụ rồi nên em tặng bằng chữ "Vodka" vậy.

Giờ em về thu xếp lịch đi, mua thêm kính và kem chống nắng. Chắc đi tầm tháng 8-9 cho đỡ mưa bão nữa.

quanduirouge

Xe tải
Tàu lớn & an toàn, boong rộng thế kia sao không tổ chức quả siêu off trên Pelican cho các cháu nhân ngày Tết thiếu nhi nhỉ? Hôm 01.06 lại vào đúng thứ 7 nữa, 2 ngày 1 đêm chuẩn luôn! Em thấy cái ảnh nào đó mợ Sangsang còn cho các con thả diều trên boong, quá độc!<:-P

Chỉnh sửa cuối:

vqcuong

Xe hơi
Thật e đi HL 3 lần rồi mà chẳng thích, biển thì bẩn, cát thì rởm, ngồi tàu thì nóng, chui vào hang thì nhớp nháp mồ hôi, đảo ti top thì tàu du lịch bâu quanh toàn váng dầu, tắm mệt thêm. E thấy chỉ đẹp qua tranh ảnh.

Tripper

Xe hơi
Thật e đi HL 3 lần rồi mà chẳng thích, biển thì bẩn, cát thì rởm, ngồi tàu thì nóng, chui vào hang thì nhớp nháp mồ hôi, đảo ti top thì tàu du lịch bâu quanh toàn váng dầu, tắm mệt thêm. E thấy chỉ đẹp qua tranh ảnh.
Cụ cố gắng đi thêm lần nữa, nhưng đừng ở khách sạn và tắm Titop nữa. Cụ cứ book những con tàu như thế này rồi cảm nhận cụ nhé! Em tin là cụ sẽ yêu Hạ Long hơn! :)

sangsang

Xe hơi
Em nhớ lần đầu tiên em đi Hạ Long từ hồi còn sinh viên, được đi theo tiêu chuẩn nghỉ mát của bố mẹ, ở nhà nghỉ Hải Yến ở Bãi Cháy. Hồi đó ở như vậy là oách lắm vì làm gì có khách sạn 3-4 sao long lanh như bây giờ. Tắm ở bãi biển trung tâm Bãi Cháy mà có cảm giác nước rất bẩn, những lúc thuỷ triều xuống thì lòi hết các cống nước thải của thành phố đổ xuống hết bãi biển, bùn và chất bẩn đủ cả. Từ đó em cạch tắm biển ở Bãi Cháy luôn vì sợ ghẻ hic Đi thăm Vịnh bằng mấy cái tàu tiếng, cũng có cảm giác giống bác: bẩn, nóng và ngột ngạt.

Sau này có điều kiện, đi Hạ Long em toàn chọn tàu ngủ đêm, ra giữa Vịnh có cảm giác rất bình yên và thấy rất thích. Cảnh cũng tuyệt đẹp. Bác cứ thử đi tàu ngủ đêm, nhớ chọn tàu chất lượng tốt, em tin bác sẽ có cảm nhận khác đấy.

Chỉnh sửa cuối:

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đi du lịch có 2 loại, một là đi khám phá và ngắm cảnh: loại này chỉ thích nhông nhôn phi trên đường, và đến được nhiều nơi càng tốt, một loại là nghỉ ngơi và thư giãn trong không gian yên tĩnh, vì vậy nếu thích nghỉ ngơi sau những ngày mệt mỏi thì chỉ có ngủ tàu hạ long hoặc đến ở các resort trên cả nước, với tàu ngủ đêm hạ long thì cứ chọn tàu nào sang trọng một tí, tuy có đắt tiền nhưng thực sự thư giãn luôn, đi một lần là nhớ mãi, giữa không gian bao la của biển cả, được nằm và ngắm phong cảnh biển không ồn ào, không khói bụi thật đã, em chỉ mong bao giờ ở hạ long có cái tàu nào thật to để có bể bơi trên đó nữa thì tuyệt vời

ảnh nhà em đi năm ngoái đây

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Pelican luxury cruise đây các cụ ơi, phòng ngày nằm mà ngắm ra biển thì đã mắt, em thích những phòng ngủ có cửa kính lớn thế này, chúng ta có thể thoải mái ngắm cảnh biển

phaxeqn

Xe hơi
cảm nhận về cái đẹp mỗi người mỗi khác à, ủn cho cụ chủ phát!

MLG

Đi bộ
Em tàu ngầm đã đặt với mấy mợ fantasea xong, tối thứ Sáu này lênh đênh trên tàu. Hi vọng mấy ngày cuối tuần trời nắng, chứ mưa như tuần trước thì thôi rồi.

MT06

Xe máy
Đợt 30/4 em cũng đi Bhaya.
Có phải chuẩn bị gì không cụ ? Có cần phải mang theo bia không cụ ?[/QUOTE
Nhà cháu cũng chuẩn bị đi Bhaya vào tuần sau, 2 vợ chồng và 2 F1 4 tuổi và 7 tuổi. Cụ đi rồi cho nhà cháu xin ít kinh nghiệm về dịch vụ, ăn uống, cần chuẩn bị những gì nhất là có thêm 2 F1, 2 F1 nhà cháu bị thu thêm 900k/cháu không biết có đúng không?