[Funland] Lương Ngân Hàng được hơn chục triệu thôi ạ

filmonline

Xe điện
Ối, Ăn gà ri banh trung bình 27,2tr/ tháng. Hic, lương nhân viên biên chế đàng hoàng, thâm niên 15 năm, thuộc loại nhân viên cứng, lao động tiên tiến mà Chi nhánh cấp 1 trên địa bàn HN vừa trả năm 2020 khoảng 9tr/tháng. Ác nhất là nó lên gối mỗi nhân viên phải mua 260 triệu tiền trái phiếu (là một chỉ tiêu công tác), ngay sau đó nó công bố tổng tài sản Ăn gà ri là 1,5 triệu tỷ đồng. Bây giờ thì đang chiến dịch xua quân đi kiếm khách hàng vay... Vãi vật.
Thế à cụ? Em ko trong ngành nên ko rõ ntn. Nhưng thu nhập bình quân xong mua trái phiếu thì cũng coi như tiền tiết kiệm thôi chứ cụ. Chỉ mỗi tội đến kỳ lĩnh thì 1tr có mua được gói bim bim ko thì ko biết. :D

baongan2511

Xe buýt
Vậy mừng cho Cụ. “Nhiều” NH lương nhân viên được trên 20tr/tháng là khoảng bao nhiêu NH hả Cụ? Nếu nhiều thật thì nó phổ quát, còn em thấy đa số NH có lương nhân viên chỉ ở tầm 8-15tr/tháng.
Bạn bè em làm MB thì em không hỏi nhưng nhìn nó mua nhà mua xe ( chắc chắn bố mẹ có giúp đỡ cũng chỉ 1 phần nhỏ thôi) thì em biết nó không thể nào dưới 20 được. Còn ông anh em làm BIDV nói trung bình thu nhập ông ấy tầm 40, còn nhiều người bên tiên phong bank nữa. Cái đấy là em nghe được và chứng kiến nhé!

Ha Cong Anh

Xe điện
Bạn bè em làm MB thì em không hỏi nhưng nhìn nó mua nhà mua xe ( chắc chắn bố mẹ có giúp đỡ cũng chỉ 1 phần nhỏ thôi) thì em biết nó không thể nào dưới 20 được. Còn ông anh em làm BIDV nói trung bình thu nhập ông ấy tầm 40, còn nhiều người bên tiên phong bank nữa. Cái đấy là em nghe được và chứng kiến nhé!
Em chịu luôn ấy. BIDV em chơi nhiều lắm, anh với bạn Cụ toàn giỏi giang, mua nhà + mua xe không suy ngược lại thu nhập lại đc đâu ạ. 46tr/tháng là lương của Giám đốc BIDV CN nam HN đấy Cụ. Còn MB lương cũng cao nhưng không chín lắm đâu, chú LHĐ CTHĐQT lương 300tr/tháng, cụ cứ thế mà dịch nó xuống các cấp, rồi đến nhân viên. Cụ có cần gặp nhân viên BIDV, AGRI...hợp đồng cả 1-2 năm rồi mà lương các cháu 3,5-4tr không để em mời cà phê.

Ha Cong Anh

Xe điện
Thế à cụ? Em ko trong ngành nên ko rõ ntn. Nhưng thu nhập bình quân xong mua trái phiếu thì cũng coi như tiền tiết kiệm thôi chứ cụ. Chỉ mỗi tội đến kỳ lĩnh thì 1tr có mua được gói bim bim ko thì ko biết. :D
Lương có 9 tr/ 01 tháng, Cụ hiểu không ạ? Còn 260 triệu là bỏ tiền nhà ra mà mua trái phiếu để hoàn thành nhiệm vụ ấy. Khác quái gì nhân viên là con tin của NH? Các chị em khoảng 45 tuổi trở ra, lương trên dưới 15tr/tháng, nó giao chỉ tiêu bất khả thi, 3 năm liên tục không hoàn thành nhiệm vụ, ăn lương khoảng 60% là chán, xin nghỉ sớm luôn. Bấy giờ, lại quy trình tuyển nhân viên mới. Nhiều Cụ thấy NH nó hồng, nó đỏ rực rỡ...

baongan2511

Xe buýt
Em chịu luôn ấy. BIDV em chơi nhiều lắm, anh với bạn Cụ toàn giỏi giang, mua nhà + mua xe không suy ngược lại thu nhập lại đc đâu ạ. 46tr/tháng là lương của Giám đốc BIDV CN nam HN đấy Cụ. Còn MB lương cũng cao nhưng không chín lắm đâu, chú LHĐ CTHĐQT lương 300tr/tháng, cụ cứ thế mà dịch nó xuống các cấp, rồi đến nhân viên. Cụ có cần gặp nhân viên BIDV, AGRI...hợp đồng cả 1-2 năm rồi mà lương các cháu 3,5-4tr không để em mời cà phê.
dạ em chỉ nói những trường hợp mà em nghe và nhìn thấy thôi ạ. Chứ lương em thì em mới biết chắc. Lương cụ thì có cụ biết. Ae đưa ra tranh luận thôi

dpl

Xe lăn
Lương cao thế này còn chê ít ạ :(

Ha Cong Anh

Xe điện
dạ em chỉ nói những trường hợp mà em nghe và nhìn thấy thôi ạ. Chứ lương em thì em mới biết chắc. Lương cụ thì có cụ biết. Ae đưa ra tranh luận thôi
Cụ đưa ra con số chung, em cũng đưa mặt mặt bằng một số NH, cụ lại bảo lương ai người ấy biết, đội bạn mua nhà + mua xe như vậy chắc lương trên 20tr... Trang luận kiểu vậy không có căn cứ, hệ quy chiếu chung cụ ạ.

80A

Xe tải

Cách đây 3 hôm em có làm quen và nc với 1 mợ sn 92 làm Bank.
Ko biết vô tình hay hữu ý được gửi tin nhắn thông báo tiền lương. Mợ ấy giải thích là do gửi nhầm. Và số tiền đó còn thiếu phụ cấp và làm thêm.

Trước giờ em thấy trên báo nói nhân việc ngân hàng lương mấy chục triệu với thưởng tết mấy tháng lương cơ mà ạ.
Lương cơ bản thôi, như vcb cũng thế nhưng thu nhập tháng nhân viên làm 5, 6 năm cũng cỡ 40 củ 1 tháng.

baongan2511

Xe buýt
Cụ đưa ra con số chung, em cũng đưa mặt mặt bằng một số NH, cụ lại bảo lương ai người ấy biết, đội bạn mua nhà + mua xe như vậy chắc lương trên 20tr... Trang luận kiểu vậy không có căn cứ, hệ quy chiếu chung cụ ạ.
thì đúng là em nghe nói lại với mắt nhìn. Chứ em chính xác sao được. Còn em công nhân ngân hàng năm vừa rồi lương sau thuế là gần 30

24082010

Xe tải
Các cụ cần hiểu rõ con số đưa ra là Thu nhập bình qân chứ ko phải như 1 số cụ nói là lương, thu nhập gồm lương, thưởng và số loại phụ cấp, thưởng thi đua, thành tích...

huneu

Xe tải
Loanh quanh cả thưởng trung bình năm thì tầm 15-20

The Banker

Đi bộ
Có bạn nào làm tín dụng cá nhân giỏi kok? Bank tui đang tuyển đây lương 19 triệu

locve

Xe tăng
Lương Cb/Nv thì trên dưới chục triệu, báo nói bình quân mấy chục/tháng là ...vào túi sếp hết. Lương sếp gấp chục lần lương nv. Bọn nó chén hết rồi, nv mang tiếng thôi.

nguoibatdau

Xe tăng
Cụ nhầm chú LHĐ 300 củ 1 tháng đó nhé. Tầm giám đốc khối đã giao động từ 200 đến 300 củ nhận hàng tháng luôn rồi nhé. Phó tổng gần 400/tháng.

Chỉnh sửa cuối:
Cái gì cũng phải có thời gian cống hiến. Vợ em làm 10 năm mà đi qua 5 vị trí. Giờ lên cấp quản lý lương cứng cũng chỉ được 25 củ. Chủ yếu là lương kinh doanh mới là chính chứ ngân hàng ko trả lương cứng cao đâu ạ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Không biết từ bao giờ mà gái ngân hàng là auto có giá, tiền nhiều, lại còn quan hệ rộng :)). Dạo gần đây còn nhiều mợ làm ở ngành bảo hiểm cũng thấy ngon lành, lướt facebook thấy nhiều mợ đăng ảnh 24/24 khoe thành tích rồi hội hè các kiểu. Phải chăng ngành BH cũng đang lên?!
Khoe thành tích, thành công trên MXH là một cách để họ xây dựng uy tín với khách hàng tiềm năng, thường họ hay khoe hợp đồng mới chốt, phong bì tiền thưởng - bằng khen vinh danh... (có thể che một số thông tin hoặc không), nói chung không có gì đáng chê trách, trừ khi tạo phông bạt (không có nhưng bảo có)

Sales Ngân hàng, BĐS, BH... thường có chung cách PR bản thân như thế này

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vậy mừng cho Cụ. “Nhiều” NH lương nhân viên được trên 20tr/tháng là khoảng bao nhiêu NH hả Cụ? Nếu nhiều thật thì nó phổ quát, còn em thấy đa số NH có lương nhân viên chỉ ở tầm 8-15tr/tháng.
Nhân viên ít thâm niên và ở vị trí ban đầu sự nghiệp như giao dịch viên, nhân viên hỗ trợ (không có chỉ tiêu bán hàng, không có thưởng kinh doanh trên doanh số)... lương tháng chưa đến 8 tr :(,ở TP.HCM hay HN là cực kỳ vất vả