Lướt cánh qua huyện đảo ít dân nhất thế giới

Kenket

Xe điện
Chuyến đi thú vị quá, mợ pót nhiều về đời sống sinh hoạt của dân trên đảo nhé, e rất tò mò muốn biết !:)

FUJITSU

Xe buýt
Ối zờii, cụ đã biết em đi đâu mà để sẵn balo thế? Em toàn đi chỗ hiểm thôi đới! :))
Thanks mợ, chỗ hiểm đâu không biết, mợ cứ có chương trình đưa ae ra đảo là e xin đăng ký 1 xuất thôi. Không thể ra Trường Sa thì ra Cồn Cỏ cũng ý nghĩa lắm rồi :)

muadem

Xe cút kít
Thấy mợ bẩu lướt cánh em tưởng mợ mượn được chuyên cơ của bầu Đức :))
Đọc hết bài của mợ mới thấy công cuộc giữ đảo và mưu sinh của con người thật gian truân.

Ma Mút

Xe tăng
Chuyến đi thú vị quá, mợ pót nhiều về đời sống sinh hoạt của dân trên đảo nhé, e rất tò mò muốn biết !:)
Cảm ơn cụ! Chuyến này em đi vội vàng nên cũng k ưng ý lắm. Em sẽ cố gắng thể hiện thêm để cụ và mọi người nhìn rõ hơn về đảo này.

Thanks mợ, chỗ hiểm đâu không biết, mợ cứ có chương trình đưa ae ra đảo là e xin đăng ký 1 xuất thôi. Không thể ra Trường Sa thì ra Cồn Cỏ cũng ý nghĩa lắm rồi :)
Dạ em dự kiến tổ chức 1 chuyến rừng khuyến mại biển ạ! Không có đảo cụ có đi hông? :))
Thấy mợ bẩu lướt cánh em tưởng mợ mượn được chuyên cơ của bầu Đức :))
Đọc hết bài của mợ mới thấy công cuộc giữ đảo và mưu sinh của con người thật gian truân.
À thì em cứ bốc phét thế cho sang chứ em mà mượn dc chuyên cơ thế chắc em vi vút khắp nơi roài! hehe

Ma Mút

Xe tăng
Trên đường đi em gặp rất nhiều cây bàng vuông. Đây cũng là điều khiến em rất ngạc nhiên vì cứ nghĩ chỉ ở Trường Sa mới có loại cây độc đáo này. Thế nhưng về thì em mới được nghe mọi người nói rằng bàng vuông ở Cồn Cỏ được cho là "anh em" với bàng vuông ở Trường Sa.

Em đi quá vội vàng nên cũng không kịp xem những cây bàng có quả hay không. Đành lấy lại ảnh quả bàng của người khác cũng chụp trên đảo Cồn Cỏ làm ví dụ minh họa cho rõ.

Ma Mút

Xe tăng
Ở đây có rất nhiều khóm hoa dại nhiều màu sắc. Chúng tuy rất nhỏ những cũng là những điểm nhấn ấn tượng giữa màu xanh bát ngát ở nơi này.

minhvtv3

Xe tăng
Bài thì hay, mợ chủ thì lovely, bảo sao k yêu :x

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Dạ, đảo không có người hoặc có 1 -2 hộ gia đình thì nhiều lắm ạ. Nhưng đây là 1 huyện đảo cơ ạ.

Chuyến đi này của em là 1 chuyến "siêu tốc" em chỉ "lướt" qua đảo dc nên chưa được tận mắt chứng kiến nhiều thứ và con cua đá nổi tiếng nơi này.
Đi tàu ra đảo mỗi chiều mất 2 tiếng và có 3 cách là tàu quân sự, tàu công vụ và tàu cá.
Với tàu quân sự và tàu công vụ chỉ phục vụ người ra công tác trên đảo. Còn tàu cá thì em thấy có 1 số đoàn cựu chiến binh xin được giấy phép ra đảo thì họ có thể thuê tàu cá ra.
Em chưa đi TS cụ ạ. Khi nào đi được chuyến đó về em sẽ viết bài trên này ạ.
Chỗ này Mợ lách kiểu gì thế ạ? Chỉ cho cháu và các Cụ ở đây biết với :D

Ma Mút

Xe tăng
Chỗ này Mợ lách kiểu gì thế ạ? Chỉ cho cháu và các Cụ ở đây biết với :D
Dạ không lách gì cụ ạ! Em xin ra đó công tác mà. Tiếc là thời gian quá ngắn chưa đủ cho em tìm hiểu về những vấn đề em định làm. Em vẫn quyến luyến với hòn đảo này lắm và đang dự sẽ trở lại đó 1 ngày không xa. Em sẽ ở lại đó 2 -3 ngày khi các điều kiện về tàu bè cho phép.

Quảng Trị từng công bố về 1 dự án du lịch đưa khách ra đây nhưng đến nay vẫn chưa triển khai được và đảo cũng chưa có kế hoạch đón tiếp du khách.

Ma Mút

Xe tăng
Trên đảo có rất nhiều cây cối mà em chả biết nó là những cây gì. Hình như những cây cao lớn là cây phong ba. Chúng có một sức mạnh mãnh liệt trước sóng gió biển khơi.

Ma Mút

Xe tăng
Biển đây, biển đây! Ôi, đẹp thế này mà em thì quá vội!

kimithanh

Xe tăng
Sau lúc nhìn thấy đảo khoảng 30 phút thì tàu cũng vào được đến sát bờ. Có lẽ để tránh bão, người ta tạo thành 1 cái eo biển nhân tạo và dùng những cục bê tông rất lớn để ngăn sóng
quả bê tông này nếu nhỏ hơn 25 tấn gọi là tetapot còn trên 25t gọi là con herapot. heheh bố em chuyên hàng hải nên có biết ít võ nghệ a, con này muc đích chính là tiêu hao năng lượng của sóng ạ. con hera to ntn mà vừa rồi bão ở Quảng Bình mà sóng nó kéo trôi cũng nhiều đó a.
bài cụ viết rất hay ạ em đặt gạch hóng tiếp. dân xã đảo khổ thật bão thì thôi rồi, mà bão là nhịn luôn, chưa kể ko có điện lưới quốcgia nữa, cái jif cũng đắt đỏ

Ma Mút

Xe tăng
quả bê tông này nếu nhỏ hơn 25 tấn gọi là tetapot còn trên 25t gọi là con herapot. heheh bố em chuyên hàng hải nên có biết ít võ nghệ a, con này muc đích chính là tiêu hao năng lượng của sóng ạ. con hera to ntn mà vừa rồi bão ở Quảng Bình mà sóng nó kéo trôi cũng nhiều đó a.
bài cụ viết rất hay ạ em đặt gạch hóng tiếp. dân xã đảo khổ thật bão thì thôi rồi, mà bão là nhịn luôn, chưa kể ko có điện lưới quốcgia nữa, cái jif cũng đắt đỏ
:) hehe, gặp đúng cao thủ roài! Em thì bó tay với mấy từ chuyên môn này. Chỉ có cảm giác là con người đã mất vô cùng nhiều công sức trong công cuộc chống chọi với thiên nhiên, giữ biển, giữ đảo. Mà đôi lúc cứ như con dã tràng, 1 trận bão lại quét sạch. hic

kimithanh

Xe tăng
:) hehe, gặp đúng cao thủ roài! Em thì bó tay với mấy từ chuyên môn này. Chỉ có cảm giác là con người đã mất vô cùng nhiều công sức trong công cuộc chống chọi với thiên nhiên, giữ biển, giữ đảo. Mà đôi lúc cứ như con dã tràng, 1 trận bão lại quét sạch. hic
hehehe em làm kinh tế thôi nhưng dc cái hay tháp tùng bố em đi cảng nên mấy cái món này biết dc cụ ạ. Thiên nhiên là mẹ mà, hiền hòa khi con ngoan nhưng biết giận giữ khi có những đứa con hư. Phải phục nhưng con người đang ngay đêm bám đảo bám biển cụ nhỉ