[Funland] Lưu Danh Bạ Trên Iphone Vào Sim Nhanh Chóng

duongtm

Xe tăng
Giờ là thời nào rồi mà vẫn còn copy danh bạ vào SIM?

Saker86

Xe hơi
Chưa cần nhưng cám ơn cụ vì bài viết tâm huyết

Black90

Xe tải
Cảm ơn cụ, nhiều cụ vẫn k hiểu lợi lợi ích của việc copy danh bạ vào sim. Mục đích là khi muốn đổi sim sang con đen trắng vẫn có thể có danh bạ mà dùng. Vì như e hồi svien hay bán đt thì có khi ngày đổi 2,3 con máy là bt nên vẫn cần danh bạ trên sim.

pth169

Xe tải
giờ thì rất đơn giản rồi ạ

Kingdom226

Xe tăng
Lưu Danh Bạ Trên Iphone Vào Sim Nhanh Chóng

SIManager là chương trình hỗ trợ sao chép danh bạ lưu trên iPhone vào SIM một cách nhanh chóng.

Thông thường, chiếc iPhone của bạn chỉ cho phép sao chép các số danh từ SIM vào máy, còn nếu muốn chép các số liên lạc có trong danh bạ của máy vào thẻ SIM thì hoàn toàn không thể. Chương trình SIManager sẽ có thể giải quyết được vấn đề này, đồng thời hỗ trợ sửa đổi và xóa các địa chỉ liên lạc cả trên SIM và iPhone.

Để cài đặt chương trình này, chiếc iPhone của bạn phải được jailbreak. Sau đó, bạn truy cập vào Cydia, chuyển sang thẻ Manage, chọn Source/Edit rồi nhập vào địa chỉ: http://iphone.gsm.vn để cài đặt nguồn ứng dụng vào máy. Bạn vào tiếp thẻ Search, nhập từ khóa SIManager rồi tiến hành cài đặt vào máy.

Khi mở SIManager, chương trình sẽ tự động đọc danh bạ trên SIM và trên iPhone, sau đó hiển thị tổng các số liên lạc có trên hai danh bạ này. Để chép các số liên lạc từ iPhone sang SIM, bạn nhấp vào biểu tượng hình răng cưa, chọn Copy iPhone to SIM rồi OK. Bây giờ, bạn sẽ thấy các địa chỉ liên lạc hiển thị màu xanh lá cây; bạn chọn Write to SIM. Sau khi việc sao chép hoàn tất, các địa chỉ liên lạc này sẽ trở thành màu xám.
Em 8.2 chắc chờ dài cổ mới có cydia

intelhe

Xe máy
Các cụ hướng dẫn chi tiết quá ! Thanks các cụ

nghecon050509

Xe buýt
Cảm ơn cụ, nhiều cụ vẫn k hiểu lợi lợi ích của việc copy danh bạ vào sim. Mục đích là khi muốn đổi sim sang con đen trắng vẫn có thể có danh bạ mà dùng. Vì như e hồi svien hay bán đt thì có khi ngày đổi 2,3 con máy là bt nên vẫn cần danh bạ trên sim.
Hôm trước em đi lần mò hỏi thì bọn Nhật cường trả lời em không copy được danh bạ từ IP sang con máy phụ dùng sim thường (không phải sim cắt). Em đi loanh quanh mấy cửa hàng đều không copy, cuối cùng gặp một ông cửa hàng tư vấn là copy danh bạ IP sang dạng file text rồi copy vào thẻ nhớ, dùng một con ĐT có khe cắm thẻ nhớ và giải nén file text ra máy rồi copy vào sim (em đoán có thể dùng Nokia E72 có thể được)

transonvcc

Xe tải
Của em sync danh bạ từ điện thoại android sang gmail nó không sync hết. Một số liên lạc bị mất (ở trên điện thoại có nhưng trên gmail không có) ĐT của em là LG G. Các cụ có biết tại sao không ạ? Em đã đồng bộ thủ công rồi nhưng vẫn không được.

Với các cụ cho em hỏi em xuất danh bạ từ điện thoại android sang File .CSV sau đó sync sang Iphone thì trong danh bạ Iphone hiển thị tên không đúng (thứ tự Tên - Họ bị đảo lộn). Vậy có cách nào khắc phục được không ?
Tks các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Einstein

Xe buýt
Danh bạ Iphone thì lưu trên Icloud rồi. Tự dưng đồng bộ thêm gmail làm giề.
Vào icloud.com là có hết. :D
Cả note, lịch ..

nghecon050509

Xe buýt
Nhiều cụ vẫn đồng bộ với gmail đó, như em tại vì tài khoản Icloud của em vợ cũng dùng, ông anh cũng dùng, thêm cả bà bác đợt update game cũng xin tk của em để Up. vậy nên em đồng bộ gmail cho chắc ăn. Còn ĐT vợ em không để ý hôm cho bà chị ấy mượn TK bà ấy không biết bị đồng bộ danh bạ trên máy IP của bà ấy mất hết danh bạ của bà ấy, bị danh bạ của em và vợ đè lên, bà ấy hì hục ngồi xóa > 1000 danh bạ, vợ em cũng ko để ý mấy hôm thấy mất danh bạ cũng ko hiểu sao, cuối cùng em hỏi ra hóa ra bà bác ngồi xóa thủ công, hazz. Dùng công nghệ đôi khi cũng mệt các cụ nhỉ.

dovandoan

Xe hơi
đọc xong hướng dẫn của cụ em chóng cả mặt. nhưng rất bổ ích

duongvantan

Xe máy
thanks các Kụ nhiều! Các Kụ hướng dẫn thế này thì tỉ mỉ và chi tiết quá