Chi hội [Lưu trữ]Các vấn đề ofer cần sự trợ giúp của Laccers (phần 3)

bvhadelpiero

Xe lăn
Ngày 25/6 này em có công chuyện đi Đà Nẵng mấy ngày. Em muốn hỏi ở Đà Nẵng có đại lý nào của GM uy tín để em thay dầu hộp số và dầu máy. Em định mang ra gara nhưng sợ người ta thay không triệt để. Cụ nào biết chỉ hộ em với ạ. Em cám ơn các cụ nhiều.^:)^
Mời bác sang bên này đọc thông tin nhé!
Hội em ở HN mà, bác hỏi xa thế chắc chắn chịu hết...... có lẽ bác sang bên CF hỏi may ra có người bít đấy

Ultimate

Đi bộ
Giúp đỡ về đồng hồ báo xăng

Tình hình là em có vợ 2 lac CDX 2011 hôm nay đang đi tình trạng bình xăng cón 1/2 đi được 2km tự nhiên báo hết xăng (Đèn vàng) giật mình tưởng không để ý đi hết xăng em liền lao ngay vào cây xăng bảo nhân viên "Em cho anh 1M" thế mà em ý mới bơm có 700k đã đầy ặc... tuy nhiên vấn đề ở chỗ là kim xăng báo có được 1/4. Em đã tắt máy đề lại nhưng "nguyễn y vân" hix.. tình hình thê thảm hơn là em đi về đến nhà (cách đó 1km) kim xăng còn đúng 1 vạch. Bác nào biết tại sao giúp em phát. Thanks các bác!:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w

bvhadelpiero

Xe lăn
Tình hình là em có vợ 2 lac CDX 2011 hôm nay đang đi tình trạng bình xăng cón 1/2 đi được 2km tự nhiên báo hết xăng (Đèn vàng) giật mình tưởng không để ý đi hết xăng em liền lao ngay vào cây xăng bảo nhân viên "Em cho anh 1M" thế mà em ý mới bơm có 700k đã đầy ặc... tuy nhiên vấn đề ở chỗ là kim xăng báo có được 1/4. Em đã tắt máy đề lại nhưng "nguyễn y vân" hix.. tình hình thê thảm hơn là em đi về đến nhà (cách đó 1km) kim xăng còn đúng 1 vạch. Bác nào biết tại sao giúp em phát. Thanks các bác!:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w
mời cụ sang đây theo dõi ná... qur bệnh của cụ chắc phải cắm máy vào check thui, nhà em chưa ai bị bao h quả này cả!

longlaotiensinh

Xe điện
Quả này có thể đây là hiện tượng lỗi xăng hay khí thải (có thể cụ đã đổ xăng không cùng thông số, hoặc cho mượn xe bị đổ nhầm xăng. vd: đang đổ A95 lại đổ A92 hoặc ngược lại hoặc trường hợp nữa là vặn nắp xăng không khít cũng xảy ra hiện tượng này), để khắc phục lỗi này thì có thể đến 1 gara nào đó xóa lỗi hoặc kệ nó cứ đi hết lại đổ, một thời gian sẽ lại ổn định (nhưng hơi đau đầu vì không biết xăng còn nhiều hay ít :D). Đây là bệnh cố hữu (có thể do công nghệ hiện đại quá) của Lac từ đời 2010 trở về đây không chỉ có CDX.
E cứ bắt bệnh bừa như vậy không biết đúng hay sai :))

Ultimate

Đi bộ
Vấn đề là từ ngày đi mình toàn đổ xăng RON95. Chắc phải vào hãng tét lỗi phần mềm thôi. Cảm ơn các cụ nhiều :D

tetsu

Xe tăng
Có thể xe cụ bị đổ cái vách ngăn bình xăng hoặc cảm biến xăng có vấn đề. Nó báo hết xăng giả còn đỡ chứ nó báo còn xăng giả sẽ nguy hơn. Chả biết lúc nào hết mà nguy cơ tèo bơm xăng lại cao.
Nếu đúng vậy thì hình như phải hạ bình

.

TONGIA

Xe lừa
Em có con lac EX nó cứ như bị chửa lốp mà test đảo đi đảo lại vẫn kêu phưng phừng. Em đang nghi giảm xóc

Cụ nào có chuyênmoon tư vấn em tý

laumam

Xe tăng
Em có con lac EX nó cứ như bị chửa lốp mà test đảo đi đảo lại vẫn kêu phưng phừng. Em đang nghi giảm xóc

Cụ đã đi cân vành chưa ??? Nếu cân rồi thì nên vào gara kiểm tra cụ thể.

bvhadelpiero

Xe lăn

Oklah

Đi bộ
Cruze LTZ vs Lac CDX

Em đăng ở đây rồi mới biết là nhầm chỗ mà k xóa đc. Nhờ mod xóa hộ e ạ.

Chào các bác, em đang tìm con cruze ltz 1.8 cũ mà sao thấy giá nó cao, còn cao hơn cả Lac CDX 1.6 cùng năm vài chục. Các bác cho e hỏi nguyên nhân tại sao nó thế ạ? Vì ít người bán Cruze hơn người bán Lac hay nó có gì hơn thật ạ? Theo e hiểu thì nó có ít options hơn cơ mà?

Nhân tiện cho e hỏi con này chạy so với các con cùng hạng như Forte nhập hay Focus và Civic thì hơn kém thế nào ạ? Người ta hay bảo là máy Daewoo kém lắm là sao?

Em là lính mới toe nên hỏi hơi nhiều, mong các bác chỉ bảo tận tình

Chỉnh sửa cuối:

bvhadelpiero

Xe lăn
tiền nào của nấy cụ ơi... vấn đề là quan điểm cụ thik loại j thôi còn cái j cũng có cái hay cái dở cả.. còn về vc máy kém thì chưa chắc, có thể là trong phố thì k bôc bằng thui vì hộp số nó nhìu cấp quá, còn ra đường trường thì miễn bàn cụ ợ... chúc cụ sớm có qđ theo cách của mình ;)

phuonglae

Xe buýt
Website
www.flickr.com
Lac chạy trong phố không bốc mà tốn xăng, vì công suất nhỏ mà xe lại nặng hơn những con kia 1 tí. Ngược lại chạy đường trường rất ổn và cũng ko ăn xăng hơn những xe kia. Thêm nữa Lac rộng hơn các loại bác liệt kê một tí.
Túm lại, bác thích hình thức cái nào thì chốt cái ấy thôi, chứ so sánh làm gì, chả hơn nhau nhiều mà tiền nào của nấy.

thuan82drc

Xe đạp
Nhờ các cụ tư vấn giup em Lacetti EX 2007

cháu không rành về xe, nhờ các cụ tư vấn giúp em này cháu rước em nó về được không ạ và sính lể rước em nó khoảng bao nhiêu là được ạ ?, máy móc thế nào? rất cần nhiều điều các cụ tư vấn giúp ạ. thank các cụ nhiều !
http://www.bonbanh.com/Xe-Daewoo-Lacetti-EX-2007-117359.html

locve

Xe tăng
em cần kiếm 1 em Lacetti SE hoặc CDX, bác nào có ới em tiếng nhé.
để tham gia cùng hội các cụ cho zui.

cukiss

Xe điện

Cụ kiểm tra Bi moay ơ chưa, hay lốp ghẻ nó cũng bị đấy cụ ạ

bvhadelpiero

Xe lăn

cuongvnu

Xe đạp
Đăng kiểm Lacetti

Các cụ ơi. Em ở Mỹ Đình
Tháng 7 này em phải đi đăng kiểm em nó. Các cụ hõ trợ em xem điểm đăng ký nào dễ với. Lần đầu em đi đăng kiểm ko khỏi bỡ ngỡ.
Mong các cụ hết sức giúp đỡ ạ. ( Xe em ko chính chủ cụ nhé , e định nhập khẩu về HN rồi đăng ký lại luôn cho tiện các cụ ạ )

bvhadelpiero

Xe lăn
Các cụ ơi. Em ở Mỹ Đình
Tháng 7 này em phải đi đăng kiểm em nó. Các cụ hõ trợ em xem điểm đăng ký nào dễ với. Lần đầu em đi đăng kiểm ko khỏi bỡ ngỡ.
Mong các cụ hết sức giúp đỡ ạ. ( Xe em ko chính chủ cụ nhé , e định nhập khẩu về HN rồi đăng ký lại luôn cho tiện các cụ ạ )
mời cụ vô đấy nghía ná
cụ ra đk ở đại học giao thông chỗ cầu giấy là uki nhất, cũng k đông lắm... khi đi cụ để tế nhị 1 lít nc trong xe, tốt nhất là trên vô lăng ý... và vc của cụ là ngồi đợi và chờ lấy xe về với cái đk mới ;) chúc cụ nhanh có gia hạn cho vợ 2 nhé!

phuonglae

Xe buýt
Website
www.flickr.com
mời cụ vô đấy nghía ná
cụ ra đk ở đại học giao thông chỗ cầu giấy là uki nhất, cũng k đông lắm... khi đi cụ để tế nhị 1 lít nc trong xe, tốt nhất là trên vô lăng ý... và vc của cụ là ngồi đợi và chờ lấy xe về với cái đk mới ;) chúc cụ nhanh có gia hạn cho vợ 2 nhé!
Đăng kiểm bây giờ phải nộp thêm cả phí giao thông 2013 nữa nên cũng khá xót ruột nhể!

cuongvnu

Xe đạp
mời cụ vô đấy nghía ná
cụ ơi. xe em ko chính chủ cũng ok đúng ko. em định là tới đây em nhập khẩu rồi thay đổi luôn. Ko biết nó có hạch sách gì không cụ nhỉ