[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

kimvanchinh

Xe tăng
Quan điểm của tôi là chỉ nên dùng hút mùi đơn giản có động cơ đủ khỏe, hình thức trang trí đạt yêu cầu, lọc dùng 1 lớp lọc lưới chắn mỡ. Nếu dòng gắn tường giá khoảng 3-4tr là rất đẹp rồi. Nên làm hệ ống đẩy cho chuẩn, bảo đảm kỹ thuật cho việc hút mùi khi dùng. Nếu nhà nào có đk đặt ống thoát thổi thẳng ra ngoài trời (nhà trệt) thì có thể lắp thêm cái động cơ hút bên ngoài đầu cuối của ống thoát mùi.

Nếu dùng dòng đảo, cũng chỉ nên mua các máy cỡ 6-10 tr rất OK.

Bếp Việt nấu nướng khác với bếp tây, nhà Việt nó cũng khác với nhà tây nên hút mùi cần chú ý đến đặc điểm bếp việt, nhà Việt để giảm chi phí mà phù hợp hơn.

Xuân Trường

Xe buýt
Quan điểm của tôi là chỉ nên dùng hút mùi đơn giản có động cơ đủ khỏe, hình thức trang trí đạt yêu cầu, lọc dùng 1 lớp lọc lưới chắn mỡ. Nếu dòng gắn tường giá khoảng 3-4tr là rất đẹp rồi. Nên làm hệ ống đẩy cho chuẩn, bảo đảm kỹ thuật cho việc hút mùi khi dùng. Nếu nhà nào có đk đặt ống thoát thổi thẳng ra ngoài trời (nhà trệt) thì có thể lắp thêm cái động cơ hút bên ngoài đầu cuối của ống thoát mùi.

Nếu dùng dòng đảo, cũng chỉ nên mua các máy cỡ 6-10 tr rất OK.

Bếp Việt nấu nướng khác với bếp tây, nhà Việt nó cũng khác với nhà tây nên hút mùi cần chú ý đến đặc điểm bếp việt, nhà Việt để giảm chi phí mà phù hợp hơn.
Do cụ chưa dùng mấy con nhiều tính năng nữa. Chẳng hạn như con hút mùi kia nó có hẹn giờ, đèn led ban đầu theo máy cũng rất sáng và đẹp ( em đen cái cháy led thôi :D )

largo_kent

Xe buýt
Do cụ chưa dùng mấy con nhiều tính năng nữa. Chẳng hạn như con hút mùi kia nó có hẹn giờ, đèn led ban đầu theo máy cũng rất sáng và đẹp ( em đen cái cháy led thôi :D )
Nó giống mấy cụ dùng nokia cục gạch thì quan điểm là điện thoại chỉ để nghe gọi ấy mà cụ, cần gì phải dùng iphone!

cuncon0686

Xe tải
Con bosch 2 vùng lọc cụ ạ. 1 cái ở dưới chỗ đèn nữa mà con teka không có. Với e thấy con bosch cũng đẹp hơn

Teka nhà em đây.

Thế nên Bosch đó nó đắt gần gấp đôi Teka cụ nhỉ. Chứ nếu ko tính thẩm Mỹ mà chỉ cần công năng thì làm mấy cái quạt hút gió của các bếp ăn công nghiệp. E đảm bảo nó hút gió ầm ầm

Xuân Trường

Xe buýt
Thế nên Bosch đó nó đắt gần gấp đôi Teka cụ nhỉ. Chứ nếu ko tính thẩm Mỹ mà chỉ cần công năng thì làm mấy cái quạt hút gió của các bếp ăn công nghiệp. E đảm bảo nó hút gió ầm ầm
Vâng ạ. Con teka đợt em mua có 9 củ cũng bepnamduong :P

cuncon0686

Xe tải
Funiland sản xuất theo phong cách italia có thể da cũng nhập italia thôi! Sản xuất tại việt nam 50% da thật giá hợp lý! Mà nếu chọn khéo+ thời điểm thích hợp có thể mua bộ đẹp đẽ nhập nguyên chiếc từ italia giá dưới 1 lít. Có thể tham khảo kenli, dcor, hoặc BTM nhiều khi discount đến 50%!
Ko rõ ràng về xuất xứ, nguồn gốc sp. Người tiêu dùng lại cứ tưởng sx tại Ý

L.C.D

Xe container
Nhờ thớt này mà em hoàn thành xuất sắc công trình của em. Em chuyển về ở đúng 6 tháng và thật sự hài lòng với cái ổ choá của mình, nơi mà những chồi cây bắt đầu nảy nở dứoi bàn tay vụng về của em :P

Ảnh này em chụp view cửa sổ wc :P, thoáng ghê í

Tối đến anh con dạy anh bố bật bông, nghe tiếng nhạc lổn nhổn nhưng cảm giác rất là yên bình

mdthmd

Xe tải
Xin hỏi cccm mấy địa chỉ làm bàn thờ gia tiên ( chung cư ) ở HN hiện có chỗ nào ổn áp không vậy .
Thanks cccm.

kimvanchinh

Xe tăng
Xin hỏi cccm mấy địa chỉ làm bàn thờ gia tiên ( chung cư ) ở HN hiện có chỗ nào ổn áp không vậy .
Thanks cccm.
Bàn thờ thuộc nhóm hàng có chuẩn của nó và các hộ, shop họ làm cũng rất chuyên môn.
Hàng có hàng chợ, hàng đặt.
Vật liệu có mít, gụ, vàng tâm (nhóm cao giá), gõ, hương (trung giá), sồi, tần bì (nhóm thấp giá).
Bàn thờ treo giá rẻ hơn bàn thờ có chân, có tủ dưới.
Bàn thờ giá 1, nếu thêm các tấm CNC trang trí, che chắn phong thủy (1,7-2tr/ m dài) có khi bằng tiền bàn thờ nữa.
Do vậy, bàn thờ cần có thiết kế cẩn thận, ít nhất có ý tưởng về kích thước, kiểu cách, vật liệu rồi đi mua hoặc đặt.
-Khu bán bàn thờ đẹp (góc Hoàng Hoa Thám - Văn cao), hoặc đầu phố Nguyễn Xiển.

cuncon0686

Xe tải
Đánh giá công bằng ấy: thì phòng tắm kính Fendi, là do ông Hữu Nghị đẻ ra. ông Hữu Nghị phân phối Inax, American Standard lâu năm ở miền bắc. Ông tích lũy đc tiền rồi ông đẻ ra thằng phòng tắm kính Fendi chứ nó chẳng phải hãng ngoại nào cả.
Về thương hiệu: nó chẳng nhái thằng Fendi nào hết, bản thân thằng Fendi luxury nó ko thèm có boutique ở Việt Nam, mức độ nhận diện của thương hiệu Fendi luxury là rất thấp ở Việt Nam nên thằng Hữu Nghị nếu có ý định lòe ng tiêu dùng là nó là Fendi Ý thì nó nên lấy tên khác như Gucci thì hơn.
Về logo, nhãn hiệu các kiểu thì thằng Fendi Hữu Nghị cũng khác hẳn Fendi Ý, ko có gì đạo nhái ở đây cả, thằng Fendi Ý nó cũng chẳng sản xuất hay đăng kí nhãn hiệu của vách kính tắm. Nên chính xác không thể nói Fendi Hữu Nghị là fake.
Về sản phẩm: Fendi Hữu Nghị nó cũng làm 1 sản phẩm riêng của nó, nó nó có sản xuất nhái của thằng nào đâu mà bảo nó nhái? Đây là sự khéo léo của nó, khi nó làm phân phối Inax lâu năm, thì nhìn thấy khe hẹp sản phẩm nào chưa có thì nó làm thương mại thôi, chẳng có gì là sai trái cả.

Thế có nên mua vách kính tắm Fendi không?
Với cá nhân tôi thì câu trả lời là chưa thể đánh giá. Bảng giá của Fendi ở trên đắt gấp đôi cho đến gấp rưỡi các sản phẩm cùng loại của VVP, Hafele, tôi chưa có cơ hội thẩm trực tiếp sản phẩm Fendi nên tôi chưa đánh giá là có đáng không. Với những mô tả của Fendi trên website thì tôi vẫn hướng về dùng các sản phẩm có giá mềm mại hơn.

Cụ Chính làm gì biết đến inox BẢO nếu ko phải tôi chỉ, chính vì thế không phải cái gì cũng google được đâu. Inox BẢO là thầu chỉ cho tôi, và phân tích tôi nên lấy BẢO hơn là Linax, và quả thật ngon hơn nhiều!
Bác cho xin thông tin bên thi công phòng kính tắm

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ thớt này mà em hoàn thành xuất sắc công trình của em. Em chuyển về ở đúng 6 tháng và thật sự hài lòng với cái ổ choá của mình, nơi mà những chồi cây bắt đầu nảy nở dứoi bàn tay vụng về của em :P

Ảnh này em chụp view cửa sổ wc :P, thoáng ghê í

Tối đến anh con dạy anh bố bật bông, nghe tiếng nhạc lổn nhổn nhưng cảm giác rất là yên bình
Mợ L.C.D cho mình hỏi, Cửa này cửa nào mà nhìn chắc chắn thế mợ L.C.D

L.C.D

Xe container
Mợ L.C.D cho mình hỏi, Cửa này cửa nào mà nhìn chắc chắn thế mợ L.C.D
Cụ hỏi cái cửa nhôm Xingfa hay cửa gì ạ? Nhà em các cửa kính thì làm nhôm xingfa tem đỏ của 1 cụ OF, cái cửa trong ảnh em chụp là cửa sổ toilet ạ. Nhà em 2 wc có mặt tường quay ra logia nơi em để máy giặt máy sấy, em trổ luôn 2 cái cửa sổ to, thoáng cực kỳ, wc ko bao giờ ẩm ướt hay có mùi gì, và cũng khá tiện cho em để rổ quần áo bẩn trên bậu cửa, giặt giũ cứ với tay ra cửa sổ wc là lấy quần áo bẩn ra, ko phải bê chậu vòng qua bếp.

Còn các cửa thông phòng, cửa ra vào thì em làm cửa thép vân gỗ, em thì ko thấy đẹp nhưng mọi ng đến nhà em lại cứ khen cửa đẹp chắc chắn.

largo_kent

Xe buýt
Thế lại thuê KTS 200k/m mới đen thế à cụ :((, khổ, cứ ham rẻ thuê bọn đâu đâu!

largo_kent

Xe buýt
Bài viết vi phạm nội quy: dẫn link của nhà cung cấp vật tư, thiết bị

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

kimvanchinh

Xe tăng
Thế lại thuê KTS 200k/m mới đen thế à cụ :((, khổ, cứ ham rẻ thuê bọn đâu đâu!
Bác nói đúng. Ai cũng sòng phẳng 800k/ 1m2 thì phụ kiện yên tâm đúng hãng. Giá muốn chiết khấu tốt thì cũng nên tự mua hoặc chịu % nhà thầu thôi. Dân Việt mình vẫn ham rẻ nên khổ vậy. Làm đắt mà tốt thì không khó. Rẻ mà tốt mới phải tốn thần kinh bác ạ và đó là mục đích của topic này.

L.C.D

Xe container
Cháu đồng ý với bác Chính là phải rất tốn thời gian, tốn nơ ron ngâm cứu và chọn lựa kỹ càng mới có sản phẩm đúng ý cho căn nhà của mình. Mình à uôm thì thợ thuyền nhà thầu cũng à uôm theo. Mình kỹ thì tự khắc người ta phải kỹ theo mình.

largo_kent

Xe buýt
Bài viết vi phạm nội quy: lái chủ đề của thread theo hướng khác

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

kimvanchinh

Xe tăng
Đúng rồi phải kỹ tính, nhưng đừng làm thay luôn KTS kẻo khổ! Cứ thuê giám sát công trình xịn như cụ Chính là đỡ tốn thời gian với nơ ron thần kinh.
Nhiều người Việt thích trải nghiệm làm nhà để biết việc làm nhà như một kỹ năng sống cần thiết và quan trọng, nhất là đàn ông: đàn ông làm nhà, đàn bà xây tổ ấm mà bác. Tính cách đấy khá giống người Đức. Người Đức họ cũng thuê kts nhưng họ cũng tham gia làm nhiều việc, thậm chí các việc như sơn, lắp bếp, phụ kiện ... họ toàn tự làm. Bên Đức có cả hệ thống siêu thị Bauhause bán đồ lỉnh kỉnh cho cả thợ và dân thường mua đồ xáy dựng về tự làm. Topic này có mục đích nâng cao kỹ năng cho người làm nhà tìm đúng nhà thầu các loại và phương cách hợp tác với các nhà thầu .