[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

trungngothu

Xe tăng
View attachment 8102809
Em mới lấy căn này, đây là mặt bằng hiện trạng, nhờ các cụ pro xem và góp ý giúp em về mặt công năng với. Như cá nhân em thấy thì phòng ngủ 1, 2 đang bé quá nên đang định cho bé wc master lại và mở tưởng ăn ra logia bên dưới để cho 2 phòng ngủ rộng hơn.
Ý cụ định là 1 trong 2 kiểu này à, cái này có thể khó, cũng có thể dễ, tuỳ thuộc vào ban quản lý nhà và trong khu đã có ai làm tương tự chưa.

Mà toà này ở đâu vậy nhỉ, 3 phòng ngủ mà có mỗi 1 mặt thoáng nên mới nảy ra kiểu thiế kế này

fxxevolution

Xe hơi
Các cụ giới thiệu giúp em một công ty thiết kế thi công nội thất đẹp rẻ với nhà em nhà dân 4 tầng tại hà nội ạ

Ryan848

Xe container
Các cụ giới thiệu giúp em một công ty thiết kế thi công nội thất đẹp rẻ với nhà em nhà dân 4 tầng tại hà nội ạ
Đẹp mà còn rẻ thì khoai đấy cụ =))
Cái đẹp thì theo mắt tùy người, mà "thợ" thiết kế đẹp lại thường có gu, chưa chắc đã khớp vs gia chủ.

kimvanchinh

Xe tăng
Cửa composit trong hình này của hãng gì đấy cụ ei? So với gỗ công nghiệp An Cường có đẹp hơn không cụ? Kính cụ
Cửa hãng Huge (Úc) sx tại Gia Lộc HD. Nó đẹp thì như nhau, nhưng bền và tót hơn (chịu nhiệt, lực và va đập tốt hơn An Cường nhiều chứ). Huge gia công đơn chiếc theo số đo từng cửa tại nhà máy nên các mép cửa khuôn bền và đẹp. Còn An Cường chỉ là gỗ ván công nghiệp gia công thợ làm tại chỗ dán mép thủ công sao có thể tốt được.

kimvanchinh

Xe tăng
TK nội thất đẹp giá thường từ 350 -700k/ m2 cụ ạ , như vậy nó không rẻ . Muốn rẻ khoảng 250k/m2 thì nó không đẹp được mà là copypasst thôi.

quangkhunglong

Xe tăng
Cửa hãng Huge (Úc) sx tại Gia Lộc HD. Nó đẹp thì như nhau, nhưng bền và tót hơn (chịu nhiệt, lực và va đập tốt hơn An Cường nhiều chứ). Huge gia công đơn chiếc theo số đo từng cửa tại nhà máy nên các mép cửa khuôn bền và đẹp. Còn An Cường chỉ là gỗ ván công nghiệp gia công thợ làm tại chỗ dán mép thủ công sao có thể tốt được.
Cảm ơn cụ

hanah2905

Xe đạp
Em không trang trí gì mà làm vách thạch cao thôi cụ ạ, cho đỡ tốn tiền :D
em thích kiểu này làm đỡ tốn kém mà vẫn chill. Bác nào làm nhà này cho em thiết kế full các không gian khác em tham khảo với ạ

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
em thích kiểu này làm đỡ tốn kém mà vẫn chill. Bác nào làm nhà này cho em thiết kế full các không gian khác em tham khảo với ạ
Phong cách tối giản cụ ạ . Sử dụng sơn màu tạo hiệu ứng cho các vách thay vì ốp các vật liệu trang trí .

tom4raider

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi nhà em mới đóng một loạt tủ có ngăn kéo với ray bi giảm chấn, mà ngăn kéo khi kéo ra mà lắc nhẹ sang 2 bên thì em thấy nó bị lung lay chứ không chắc ở nguyên vị trí được. Ko rõ là khi lắp ray bi thì ngăn kéo nào cũng thế hay do thợ nhà em làm không đúng hả các cụ?

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Các cụ cho em hỏi nhà em mới đóng một loạt tủ có ngăn kéo với ray bi giảm chấn, mà ngăn kéo khi kéo ra mà lắc nhẹ sang 2 bên thì em thấy nó bị lung lay chứ không chắc ở nguyên vị trí được. Ko rõ là khi lắp ray bi thì ngăn kéo nào cũng thế hay do thợ nhà em làm không đúng hả các cụ?
Cụ kéo ra lắc sang 2 bên lung lay là bình thường . Cụ kéo ra kéo vào trơn tru là được .

Trung HS

Xe đạp
Em cần tìm KTS có trình độ thiết kế thi công nội thất căn chung cư của em ở Hà Nội. Yêu cầu KTS biết tư vấn không gian, bối cảnh, phối màu, phong thủy... Nhà em làm phong cách hiện đại luxury tông màu sáng.
Gặp mấy thợ vẽ trẻ trẻ oải quá các bác ạ

tom4raider

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi thêm là ván picomat có sơn inchem đc ko, nhà em thấy tủ lavabo bên thiết kế để là picomat sơn inchem mà em hơi lăn tăn. Cảm ơn các cụ trước ạ.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em cần tìm KTS có trình độ thiết kế thi công nội thất căn chung cư của em ở Hà Nội. Yêu cầu KTS biết tư vấn không gian, bối cảnh, phối màu, phong thủy... Nhà em làm phong cách hiện đại luxury tông màu sáng.
Cụ check inbox em nhé :)

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Các cụ cho em hỏi thêm là ván picomat có sơn inchem đc ko, nhà em thấy tủ lavabo bên thiết kế để là picomat sơn inchem mà em hơi lăn tăn. Cảm ơn các cụ trước ạ.
Picomat sơn inchem được cụ nhé , chất lượng sơn thì còn phụ thuộc tay nghề thợ nữa .

tom4raider

Xe đạp
Picomat sơn inchem được cụ nhé , chất lượng sơn thì còn phụ thuộc tay nghề thợ nữa .
Vâng em cảm ơn cụ. Tiện đây em còn một ý nữa muốn hỏi các cụ luôn: nhà em lắp sàn gỗ xương cá mà đi có một số chỗ nó cứ lép nhép tanh tách dưới chân. Bên bán sàn nói do cốt không phẳng mà nhà em lại vừa đặt nội thất lên hết rồi nên giờ mà giỡ sàn ra làm lại rất phức tạp. Vậy các cụ cho em hỏi nếu cứ để thế thì liệu sau nó có hết cái lép nhép dưới chân đc ko?

trungngothu

Xe tăng
Cụ thích gặp thợ già thì ới e, em thợ chính hiệu

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Vâng em cảm ơn cụ. Tiện đây em còn một ý nữa muốn hỏi các cụ luôn: nhà em lắp sàn gỗ xương cá mà đi có một số chỗ nó cứ lép nhép tanh tách dưới chân. Bên bán sàn nói do cốt không phẳng mà nhà em lại vừa đặt nội thất lên hết rồi nên giờ mà giỡ sàn ra làm lại rất phức tạp. Vậy các cụ cho em hỏi nếu cứ để thế thì liệu sau nó có hết cái lép nhép dưới chân đc ko?
Thường thì tiếng kêu sẽ phát ra ở khu vực các mép tường . Sàn nhà cụ không phẳng thì ít nhiều cũng sẽ bị tình trạng này . Cái này thì gần như là không hết được đâu cụ .

TutiSuri

Xe đạp
Chào các cụ, nhờ các cụ tư vấn giúp, nhà em 5 tầng 1 tum, S 65m2/tầng, nội thất đơn giản. Thợ báo giá lắp đặt điện nước: 170k/m2 xây dựng + 20k/m2 internet wifi tivi (tivi chỉ lắp 1 chiếc phòng khách tầng 2, internet lắp tầng 2,3,4)+ 10k/m2 báo cháy (chỉ có điểm báo cháy tầng 1 để xe và tầng 5 bếp).
Thì giá này có hợp lý không các cụ? Nhà em có 1 tivi, internet và wifi mắc có 3 tầng, báo cháy 2 tầng, thợ tính tất cả trên m2 xây dựng thế hợp lý chưa ạ, để em biết còn đàm phán với thợ và ký HĐ ạ?Em cảm ơn các cụ.
Hệ thống báo cháy khói và tivi đi dây có đơn giản không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

tom4raider

Xe đạp
Thường thì tiếng kêu sẽ phát ra ở khu vực các mép tường . Sàn nhà cụ không phẳng thì ít nhiều cũng sẽ bị tình trạng này . Cái này thì gần như là không hết được đâu cụ .
Nhà em nó lại bị ở giữa nhà chứ ko phải mép, mà cũng kha khá chỗ mới chán. Giờ nếu cứ để đấy mà đi thì sau có hết hay đỡ đc ko hả các cụ?