[Funland] (Lưu trữ) Cafe tư vấn - trao đổi - chia sẻ tư vấn thiết kế, thi công

Haiau69

Xe tải
Em có cái nhà xây thô 3 tầng 1 tum đã hoàn thiện mặt ngoài. Diện tích đất 100m2 diện tích xây dựng tầng 1: 80m2. Còn lại là sân trước và sân sau tổng 20m2. Các cửa mặc ngoài đã có sẵn.

Giờ em muốn hoàn thiện cơ bản riêng tầng 1 trước để cho thuê. Em muốn làm kiểu ăn chắc mặc bền, đơn giản, không xa xỉ. Cần 1 wc nhỏ để khách thuê sử dụng. Không cần xây cầu thang. Các hệ thống kỹ thuật ở tầng 1 làm sao đó sẵn sàng về sau hoàn thiện các tầng trên không phải phá ra làm lại.

Cụ nào rành tư vấn cho em dự toán làm như vậy hết bao nhiêu? Nhà ở Hà Nội.

Em xin cảm ơn và chuẩn bị sẵn vodka.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em có cái nhà xây thô 3 tầng 1 tum đã hoàn thiện mặt ngoài. Diện tích đất 100m2 diện tích xây dựng tầng 1: 80m2. Còn lại là sân trước và sân sau tổng 20m2. Các cửa mặc ngoài đã có sẵn.

Giờ em muốn hoàn thiện cơ bản riêng tầng 1 trước để cho thuê. Em muốn làm kiểu ăn chắc mặc bền, đơn giản, không xa xỉ. Cần 1 wc nhỏ để khách thuê sử dụng. Không cần xây cầu thang. Các hệ thống kỹ thuật ở tầng 1 làm sao đó sẵn sàng về sau hoàn thiện các tầng trên không phải phá ra làm lại.

Đơn giá hoàn thiện sẽ giao động từ 3-4tr/m2 cơ bản cụ ạ . Tuỳ theo lựa chọn vật liệu và điều kiện thực tế . Phần nữa là phụ thuộc xem nhà cụ ở trong khu đô thị nào , một thực tế là nhiều kđt việc thi công hoàn thiện sẽ phải qua một số khâu tốn thêm chi phí . Cụ inbox em gửi cụ đơn giá hoàn thiện bên em làm ở vinhome oceanpark cụ tham khảo nhé .

agrimeco

Xe lăn
Cụ giảm giá cho người thuê tự làm cho nhàn, làm có tí từng 1 sau này lấy lại hoàn thiện cả nhà kiểu gì chẳng phá bỏ hết :D

Akaymikata

Xe tải
Đâu cần cầu kỳ gì đâu, chỉ cần vài thay đổi nhỏ là đủ khác rồi...Em xin gửi đến các cụ, mợ một cách cải tạo nhỏ cho không gian sinh hoạt chung của một ngôi nhà không nhỏ :)
N1 copy.jpg
N2 copy.jpg

Akaymikata

Xe tải
Nên có cửa kính lùa ngăn bếp với phòng khách tránh mùi bay vào nhà khi nấy bếp.
Vâng việc đó em đã dự phòng khi làm để lùa vào bức vách bên tủ lạnh nhưng thực tế thì hướng gió ban công thoát rất tốt khi mở cửa nên chị chủ nhà cũng không lắp để tiết giảm chi phí đầu tư ạ :)

agrimeco

Xe lăn
Nếu tìm được khách thuê chịu thế thì ngon cụ ơi mà em chưa tìm được.
Vậy cụ tìm quanh khu đấy có nhà nào đang xây thì thuê thợ làm theo đơn giá từng hạng mục bóc tách theo kl. Thiết bị cụ tự mua rồi khoán gọn công điện nước cho đội thợ đó luôn, tất nhiên làm ít thì giá có thể cao hơn chút so với mặt bằng chung ạ.

noithatkientruc

Xe điện

Còn phụ thuộc cụ có bể nước, phốt ngầm.... chưa, hiện trạng như nào có đập phá nhiều ko

Akaymikata

Xe tải
Không gian của ngôi nhà sẽ luôn thoáng đãng và mát mẻ khi tận dụng tối đa được ưu thế của cảnh quan. Em xin giới thiệu với các cụ, mợ một căn nhà ở Hưng Yên vượt nhịp dầm 8m cho hệ cửa trượt lùa trên khuôn viên đất 180m2.

Akaymikata

Xe tải
Khi một ngôi nhà nhỏ có quá nhiều công năng thì mọi thứ sẽ được co kéo và các đồ nội thất thông minh sẽ được áp dụng. Em gửi các cụ, mợ một ngôi nhà 34m2 như vậy :)

Akaymikata

Xe tải
Em xin giới thiệu với các cụ, mợ một concept cải tạo căn nhà phố nho nhỏ với nhu cầu vừa cho thuê vừa ở. Với hiện trạng khá basic khi vẫn là cầu thang chữ u ở giữa và chia hai phòng trước sau thì việc chỉ giữ lại hệ khung và chia lại không gian là điều cần thiết :)

DuongThoAn

Xe buýt
Cụ chủ mở thớt ý nghĩa quá, cụ nào có nhu cầu cũng là một kênh tham khảo hợp lý.
Chúc cụ chủ vững mạnh để thêm yêu nghề.

Akaymikata

Xe tải
Cụ chủ mở thớt ý nghĩa quá, cụ nào có nhu cầu cũng là một kênh tham khảo hợp lý.
Chúc cụ chủ vững mạnh để thêm yêu nghề.
Em cám ơn cụ đã ủng hộ và động viên. Chúc cụ sức khoẻ và an lạc :)

Akaymikata

Xe tải
Tìm mãi mới thấy nên em xin gửi cụ phương án nhà 40m2 mặt tiền 4m đến cụ muabenem123. Concept này em xây dựng từ 2008 nhưng đến giờ sau 15 năm em thấy vẫn ổn. Tuy chưa phải là concept độc đáo với tư duy của em bây giờ nhưng đó là cpncept giải quyết được khá nhiều vấn đề với ngôi nhà có 1 mặt tiền ạ :)
t1 copy.jpg
t2 copy.jpg
t3 copy.jpg
t4 copy.jpg
t5 copy.jpg
t6 copy.jpg

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Tìm mãi mới thấy nên em xin gửi cụ phương án nhà 40m2 mặt tiền 4m đến cụ muabenem123. Concept này em xây dựng từ 2008 nhưng đến giờ sau 15 năm em thấy vẫn ổn. Tuy chưa phải là concept độc đáo với tư duy của em bây giờ nhưng đó là cpncept giải quyết được khá nhiều vấn đề với ngôi nhà có 1 mặt tiền ạ :)
t1 copy.jpg
t2 copy.jpg
t3 copy.jpg
t4 copy.jpg
t5 copy.jpg
t6 copy.jpg
Chi tiết cụ ạ. Like. :D