[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hanoixinhdep

Xe buýt
ôi, em mới ngắm các cụ thôi, chứ các cụ chưa fải ngắm em ở fb đâu ạ. Thi thoảng em lẻn vào ngắm tí rồi ra ngay chứ nào dám join

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
E show ảnh trong 4r rồi, còn kín đáo gì nữa đâu, fải nói là cực cởi mở các cụ nhể
Đâu đâu ;))
----------
P/s: tại mợ đăng ký thành viên nhưng ko để lại số phone, ko gì hết nên em "đoán" thế thôi :) à mà em ghen tị với hội Access vì mợ có vẻ thiên vị bên đới hơn ;))

Hanoixinhdep

Xe buýt
Hehe, vì mợ Hanooixinhdep làm em hơi ...tò mò nên đã nhờ Google thần chưởng tìm ra mợ ;) Yêu nhất là mợ dạy ở ngay gần chỗ em :x
em có làm gì để cụ tò mò đâu. Mấy hôm rồi cứ thắc mắc k hiểu nhà nghỉ là ai, hóa ra là cụ nn
Thưa cụ nn, cụ có tìm được gì ở em thì cụ vui lòng bảo mật thông tin nhé, cảm ơn cụ.

Cuabien

Xe điện
Cụ nói " Khói " em mới để ý, lúc đi thì nhìn chẳng được phía sau, nhưng hôm nào em sờ đến xe là e có thói quen khởi động xe 4-5 phút trước khi đi ạ, e đứng nhìn thì k thấy khói, mà chỉ thấy kiểu như hơi nước ra từ ống bô thôi.em mới mua can Shell Hx7 ( đú theo mấy cụ trên này ) can 4 lít đổ vào thăm dầu đến cái nốt chấm trên gần chữ F ở que thăm dầu thì thừa khoảng 1,5 lít. như thế có chuẩn không hả cụ?,

Gần đầy chai 1,5 lít, tức là xe e đổ hết 2,5 lít ( vẫn bằng chỗ dầu xả ra ).. Vậy là ntn hả cụ . E dức đầu quá, Xe ăn dầu hay KIA LONG BIÊN đổ thiếu - Sau 1 đêm máy xe đã nguôi, e thăm dầu vẫn mức đủ như ảnh que thăm dầu ở trên
Em nghĩ chả sao, chẳng qua xả không hết thôi. Rút ra đổ vào bằng nhau thì xe cụ chả ăn gì cả ! No vấn đề, cụ cứ yên tâm mà đi thôi.

Em cưới KF cũng được gần 2 năm,cũng nghe về bệnh này của KF nhưng thời gian khoảng 1 tháng nay xe của em thường xuyên bị bệnh này.Bác có thể cho em địa chỉ gara nào của ae trên OF đáng tin cậy để em qua thay cái công tắc mới,với lại chi phí cho em nó hết bệnh khoảng bao nhiêu bác nhỉ?

Cám ơn bác nhiều!!!!
Qua Huyndai thay thôi cụ, Gara ngoài cũng chẳng có đâu !

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
em có làm gì để cụ tò mò đâu. Mấy hôm rồi cứ thắc mắc k hiểu nhà nghỉ là ai, hóa ra là cụ nn
Thưa cụ nn, cụ có tìm được gì ở em thì cụ vui lòng bảo mật thông tin nhé, cảm ơn cụ.
Hị hị, mợ in tâm :x chỉ có em, mợ và google biết thôi :"> Mà có gì đâu mợ phải dấu ợ? Em thấy mợ xinh đẹp lại giỏi nữa :x

datlekima

Xe tải
Cụ Cua nói em an tâm rồi, cảm ơn cả 3 cụ đã tư vấn em

Hanoixinhdep

Xe buýt
Hị hị, mợ in tâm :x chỉ có em, mợ và google biết thôi :"> Mà có gì đâu mợ phải dấu ợ? Em thấy mợ xinh đẹp lại giỏi nữa :x
cụ "thấy" em xinh đẹp và giỏi hả, thấy kiểu gì và như thế nào đấy ạ? Sao em chả thấy

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
cụ "thấy" em xinh đẹp và giỏi hả, thấy kiểu gì và như thế nào đấy ạ? Sao em chả thấy
Hihi, thì em đã bẩu em nhờ Google thần trưởng mà :D, cứ thấy mợ dập dòm mãi mà ko join Group KFC trên fb :D thôi thì để em add mợ nha, lên đấy chém còn xôm hơn cả ở đây mợ ạ.

duongviettic

Xe hơi
Thay lọc dầu kia forte

Các cụ cho em hỏi là xe em đi được 13000km, thay dầu 3 lần đã phải thay lọc dầu chưa ạ, em ko có kinh nghiệm mong các cụ chỉ giáo.

sondong

Xe điện
Mỗi lần thay dầu là thay luôn lọc nha cụ..cụ ra Mast mua cả lốc giá rẻ giật mình...

Khoai lang

Xe buýt
joi vô viber chém nổi bão luôn

Khoai lang

Xe buýt
nói chung là 1 vạn km thay lọc dầu

blackdragon

Xe buýt
Tạo nhiều thớt quá!!! xóa bớt đê ct ơi!!!!
Các cụ muốn hỏi hay giúp đỡ gì thì vào box bảo dưỡng nhé!!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng