[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cuabien

Xe điện
Các bác cho em hỏi cam của KF dùng cuaroa hay dùng xích hả các bác, cái này khi nào phải thay ạ?
Với máy DOHC sử đụng đai dẫn động xích như KF thì cần bảo dưỡng và kiểm tra bôi trơn thôi ạ. Trường hợp phải thay là do hư hỏng bánh răng hoặc xích trong quá trình sử dụng có sự va đập gây vỡ, mẻ.

Em chưa rõ dòng này đã có cơ cấu căng đai tự động chưa hay là điều chỉnh cơ khí nên hẹn cụ trả lời sau nhé.

sun10

Xe buýt
em hom nay có làm vòng Vĩnh phúc đưa gấu đi chời về thế nào mà EPS sáng rồi lại VDC off cung sáng theo
sau đấy em tắt máy khởi động lại thì hết
cụ cua phán hộm em cái hic
Cái bịnh này giống miềng rồi, lại phải đi thay cái công tắc chân phanh gì gì đó thì hết :)

Golden_way

Xe buýt
Cái bịnh này giống miềng rồi, lại phải đi thay cái công tắc chân phanh gì gì đó thì hết :)
cu cung bị bệnh này ah
em thì thấy đang chập chờn có nên thay luôn ko hay để khi nào bị hẵn hằng thay ah cụ

kiple

Xe tăng
Bên kia có cụ nhà mình chơi TH cả bằng VTC new! ghê ta! Nhà êm trình còm chả biết bình luận như nào! Các cụ lượn sang, đứng về phía mem nhà mình xem sao!

BMWx

Xe tải
Em có 2 việc muốn bẩm báo, muốn các cụ cho ít thuốc kháng sinh cho vợ 2 dấu yêu của nhà em. Số là:
- Hôm qua em rửa xe, bọn rửa nó mời mọc cái hộp xịt đồ nội thất để lau chùi cho nó sạch. Em thấy nó xịt, lau demo cũng thấy nội thất nó đen nhẫy và sạch sẽ nên mua cả hộp để nó lau chùi. Mọi cái đều ổn duy chỉ chỗ da trên vô lăng và ghế lái của em thôi. Khi đặt bàn tọa xuống ghế thì nó kêu ken két như lấy dao dọc xốp. Khổ nhất là đánh lái 1 tay cứ trơn tuồn tuột, không bám như trước nữa. Vấn đề tuy nhỏ nhưng khó chịu lắm ạ. Em lấy khăn thấm nước sạch và cố lau hóa chất đó đi mà hình như vẫn không hết. Mai em qua tìm tên cái hộp xịt đó, up lên đây nhờ bác Cua và cả nhà hỗ trợ.
- Em muốn cốt và pha vợ 2 sáng hơn hiện tại nhưng chỉ muốn thay bóng chứ không đập phá để lắp Bi. Các cụ chỉ giáo nhé. À, em có nghe thông tin vỉa hè là việc lắp Bi giờ cũng xưa như Diễm rồi, phải chơi bằng Led. Chả hiểu thế nào, em ứ hiểu lắm.

kenu97

Xe container
1 là: cái chất dung dịch khỉ gió ấy có sạch đi thật nhưng cũng vài cái khó chịu, chả phải cọ rửa làm gì cả. vài hôm nó khắc hết thôi. Phơi xe ra nắng cho nó khô đi cũng nhanh hết. Lần sau đừng cho nó bôi cái gì lên vô lăng nhé.
2 là: Thay mấy cái bóng thì hỏi Bí Thư cua nhà mình nhé. E có cặp bóng pha mà mấy con Bi hạng thường gặp pha e thì vẫn chết như thường.

Cuabien

Xe điện
Em có 2 việc muốn bẩm báo, muốn các cụ cho ít thuốc kháng sinh cho vợ 2 dấu yêu của nhà em. Số là:
- Hôm qua em rửa xe, bọn rửa nó mời mọc cái hộp xịt đồ nội thất để lau chùi cho nó sạch. Em thấy nó xịt, lau demo cũng thấy nội thất nó đen nhẫy và sạch sẽ nên mua cả hộp để nó lau chùi. Mọi cái đều ổn duy chỉ chỗ da trên vô lăng và ghế lái của em thôi. Khi đặt bàn tọa xuống ghế thì nó kêu ken két như lấy dao dọc xốp. Khổ nhất là đánh lái 1 tay cứ trơn tuồn tuột, không bám như trước nữa. Vấn đề tuy nhỏ nhưng khó chịu lắm ạ. Em lấy khăn thấm nước sạch và cố lau hóa chất đó đi mà hình như vẫn không hết. Mai em qua tìm tên cái hộp xịt đó, up lên đây nhờ bác Cua và cả nhà hỗ trợ.
- Em muốn cốt và pha vợ 2 sáng hơn hiện tại nhưng chỉ muốn thay bóng chứ không đập phá để lắp Bi. Các cụ chỉ giáo nhé. À, em có nghe thông tin vỉa hè là việc lắp Bi giờ cũng xưa như Diễm rồi, phải chơi bằng Led. Chả hiểu thế nào, em ứ hiểu lắm.
- Lấy miếng xốp lau kỹ một chút sẽ hết ngay thôi, khong ngại nhưng khu vực Radio đừng có xịt cái chất khỉ gió này vào và nó két lại tèo CD đấy nhé.
- Thay bóng thì kiếm loại Diamond của Philips thay vào sẽ cải thiện hơn rõ, một tội đắt lòi.

@ Chủ tịt : Đôi bóng tặng CT hơi bị hiếm, quảng cáo nhiều quá không mua được đâu.

BMWx

Xe tải
Cảm ơn cụ Cua. À, dạo này em bận quá, chả ọp ẹp gì được nên chưa được xem dung nhan vợ 3 của Cụ, bùn quá.

Mr-Quadcore

Xe buýt
Hix .. chạy qua bên kia thấy có cụ bị roài .. giờ em vào đây khóc tiếp !

Cái nút đen bấm của của em nó loạn xà ngầu cả lên roài !

Lúc thì ko` bấm được, lúc bấm thì phải đợi vài S sau nó mới đóng mở ! mấy hôm nay toàn phải dùng SK ... !

Bác nào có cách khắc phục ko` nhờ ..!

JuneSun

Xe tăng
Em muốn tháo 2 cái inox bảo vệ gương mà trót ngu dại gắn vào trước đây. Hôm nọ cụ Cua bảo phải tháo gấp ko là toi luôn mô tơ của gương. Có cụ nào giúp được em vụ này ko ạ? :D

smalldonkey

Xe tăng
Em muốn tháo 2 cái inox bảo vệ gương mà trót ngu dại gắn vào trước đây. Hôm nọ cụ Cua bảo phải tháo gấp ko là toi luôn mô tơ của gương. Có cụ nào giúp được em vụ này ko ạ? :D
Nhờ luôn cụ Cua tay to cụ ấy làm cho. Hôm nọ cụ ấy tháo cho xe nhà Rùa mà. Nhìn mà phát khiếp...

smalldonkey

Xe tăng
Hix .. chạy qua bên kia thấy có cụ bị roài .. giờ em vào đây khóc tiếp !

Cái nút đen bấm của của em nó loạn xà ngầu cả lên roài !

Lúc thì ko` bấm được, lúc bấm thì phải đợi vài S sau nó mới đóng mở ! mấy hôm nay toàn phải dùng SK ... !

Bác nào có cách khắc phục ko` nhờ ..!
Ha ha ha... đáng đời như xe anh đây... đâm chém bét nhè mà chưa bao giờ bị hỏng cái nút đó... ha ha... và cách khắc phục là .... vứt nó đi thoai... ha ha

JuneSun

Xe tăng

JuneSun

Xe tăng

sun10

Xe buýt
Gỡ ra làm gì, xe em nhờ có cái quả inox đó mà mấy lần va chạm gương quay ngược mà vẫn ko sứt xát gì :)

Trạng thái
Thớt đang đóng