Chi hội [LƯU TRỮ] Kĩ thuật tổng hợp cho xe Matiz !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

vandu

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi tí, spark 2009 của e sáng ra e cho nổ thì có khói màu trắng, rất ít mùi. Mà ko phải là hoàn toàn mùi xăng, mùi nó khét khét. Lúc trưa e đi làm về thử lại thì khi ga lên nó có khói màu đen, quên không ngửi mùi. Bây giờ kiểm tra thế nào và phán đoán lỗi gì ạ?
Tiện thể e vừa ra Thanh Binh auto o Nguyễn Trãi lắp cái lên kính tự động khi khóa cửa xe. Hay ra phết! Nhiệt tình và vui vẻ lắm các cụ ạ.

nganhabtgtu

Xe buýt
Cụ lắm lên xuống kính tự động khi khóa cửa xe bi nhiêu hả cụ?

anhaininh

Xe đạp
Xe matiz của mình 2003, mấy hôm nay tự yên thỉnh thoảng đi nó hay bị khực khực nhiw kiểu sặc xăng đấy. Xe đi chậm lại và đạp căng ga lên xe vẫn khực khực khoảng 50m.
Và về vấn đề côn của mình nó nặng quá thế thì thay cái gì các cụ nhỉ

titcongtu

Xe đạp
Em vừa mua xe Matiz 2002, mua xong mới phát hiện ra bị thuốc nhưng sự đã rồi, giờ đang cố sửa chữa cho nó ngon lành để dùng, nhờ các cụ bốc thuốc giúp em:
1- đồng hồ công tơ mét: xe đứng im kim chỉ 20km/h có cách nào khắc phục để nó báo đúng không?
2- sổ đăng kiểm bị tấy chữ "không" còn lại ba chữ "có trợ lực" (nếu em đi đăng kí và đăng kiểm có vấn đề gì không?)
3- cánh cửa phụ bị xệ bản lề do mọt
4- chìa khóa không khóa được cửa, không mở được cốp
5- mô tơ kính điện bên phụ không lên được, chỉ xuống thôi
6- Em muốn mua một số phụ tùng để thay thế như: gương, cửa gió sấy kính... thì mua ở đâu ạ!

Phương Nga

Xe lăn
Em vừa mua xe Matiz 2002, mua xong mới phát hiện ra bị thuốc nhưng sự đã rồi, giờ đang cố sửa chữa cho nó ngon lành để dùng, nhờ các cụ bốc thuốc giúp em:
1- đồng hồ công tơ mét: xe đứng im kim chỉ 20km/h có cách nào khắc phục để nó báo đúng không?
2- sổ đăng kiểm bị tấy chữ "không" còn lại ba chữ "có trợ lực" (nếu em đi đăng kí và đăng kiểm có vấn đề gì không?)
3- cánh cửa phụ bị xệ bản lề do mọt
4- chìa khóa không khóa được cửa, không mở được cốp
5- mô tơ kính điện bên phụ không lên được, chỉ xuống thôi
6- Em muốn mua một số phụ tùng để thay thế như: gương, cửa gió sấy kính... thì mua ở đâu ạ!
trả lời:
1) Thay dây công tơ mét mới. Giá rất rẻ.
2) sẽ có vấn đề vì xe cụ là Matiz S đã nâng đời lên SE mà không khai báo đăng kiểm, đăng ký
3) thay bản lề mới và gá tôn những chỗ bị mọt
4) Thay chuột cửa và thay dây cáp mở cửa hậu. Giá rất rẻ
5) Vệ sinh lại roong cao su hoặc kiểm tra lại mô tơ nâng hạ kính. Nếu kém quá thì thay mô tơ nâng hạ. Giá hạt rẻ.
5) Các vật tư trên hoặc cụ cần mua thêm thì qua trang bán hàng của cụ MAST để oder http://www.otofun.net/threads/186366-phu-tung-phu-kien-cho-xe-han-quoc-mast-co-ltd

Phương Nga

Xe lăn
Các cụ cho e hỏi tí, spark 2009 của e sáng ra e cho nổ thì có khói màu trắng, rất ít mùi. Mà ko phải là hoàn toàn mùi xăng, mùi nó khét khét. Lúc trưa e đi làm về thử lại thì khi ga lên nó có khói màu đen, quên không ngửi mùi. Bây giờ kiểm tra thế nào và phán đoán lỗi gì ạ?
Tiện thể e vừa ra Thanh Binh auto o Nguyễn Trãi lắp cái lên kính tự động khi khóa cửa xe. Hay ra phết! Nhiệt tình và vui vẻ lắm các cụ ạ.
bộ lên kính tự động đó giá bao nhiêu thế cụ?

nganhabtgtu

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi tý!
sáng năm mới, em định sang tên chính chủ cho V2 em (giờ đăng ký lại lần 2 chỉ còn 2%), đồng thời em đổi màu xe thành xe cứu hoả luôn (cho hợp với phong thuỷ).
Em muốn vào làm sơn ở một gara bên Gia Lâm, các cụ nào biết chỗ làm tốt (khoảng bi nhiêu: làm sơn cả xe, vá 2 hốc lốp), giá hợp lý bẩu em phát ạh!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bong07

Xe container
Các cụ cho em hỏi tý!
sáng năm mới, em định sang tên chính chủ cho V2 em (giờ đăng ký lại lần 2 chỉ còn 2%), đồng thời em đổi màu xe thành xe cứu hoả luôn (cho hợp với phong thuỷ).
Em muốn vào làm sơn ở một gara bên Gia Lâm, các cụ nào biết chỗ làm tốt, giá hợp lý bẩu em phát ạh!
cụ muốn chuẩn qua cụ Liệt vòi mà làm nhưng giá hơi chát!:P

bong07

Xe container
Bi nhiêu hả cụ Bóng Bẩy?
nếu cụ ko phải làm đồng nhiều và vỏ còn đẹp thì gần chục củ đấy, nếu cụ đổi màu hạ máy sơn hết 100% thì cũng mười củ, nói chung là cao hơn chỗ khác nhưng chất lượng yên tâm lắm!cụ vào đây tham khảo nhé?
http://www.google.com.vn/url?sa=t&rct=j&q=vietvoiz&source=web&cd=1&cad=rja&ved=0CCoQFjAA&url=http://www.vietvoiz.com/&ei=f87vUPeKGsefkgXW-oGQDQ&usg=AFQjCNGTfN17LjL2Lewl6aOZfs_KB2U5GQ

xuanha_ng

Xe điện
Qua bên gia lâm chỗ xóm giếng có gara làm cũng đc, giá cũng hợp lý

Phương Nga

Xe lăn
Xóm Giếng chỗ nào bác ơi!
trên đường Ngô Gia Tự - Long Biên - HN cụ ạ. Cuối tuần này em mang xe đi sơn lại cái cản sau bị va vào tường, cụ đi ko? hẹn nhau sáng T7 nhé? Chỗ này ngay gần cầu Đuống

titcongtu

Xe đạp
trả lời:
1) Thay dây công tơ mét mới. Giá rất rẻ.
2) sẽ có vấn đề vì xe cụ là Matiz S đã nâng đời lên SE mà không khai báo đăng kiểm, đăng ký
3) thay bản lề mới và gá tôn những chỗ bị mọt
4) Thay chuột cửa và thay dây cáp mở cửa hậu. Giá rất rẻ
5) Vệ sinh lại roong cao su hoặc kiểm tra lại mô tơ nâng hạ kính. Nếu kém quá thì thay mô tơ nâng hạ. Giá hạt rẻ.
5) Các vật tư trên hoặc cụ cần mua thêm thì qua trang bán hàng của cụ MAST để oder http://www.otofun.net/threads/186366-phu-tung-phu-kien-cho-xe-han-quoc-mast-co-ltd
Thôi chết em rồi, xe em đến tháng 3 hết hạn đăng kiểm, em định đăng ký lại luôn nhưng bây giờ sổ đăng kiểm nó như thế thì phải làm sao các cụ ơi! em còn cầm của thằng bán xe 7tr còn hắn đang cầm giấy ủy quyền, xe em giờ đăng ký lại hết nhiêu xèng các cụ???

matiz-se

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi tý!
Em muốn vào làm sơn ở một gara bên Gia Lâm, các cụ nào biết chỗ làm tốt (khoảng bi nhiêu: làm sơn cả xe, vá 2 hốc lốp), giá hợp lý bẩu em phát ạh!
Cái món 2% này sớm nhất cũng giữa tháng 4 mới bắt đầu chính thức áp dụng được cụ nhá. Giờ bộ tài chính còn trình, trình rồi còn chờ ký, ký xong rồi thì cũng phải 45 ngày sau mới bắt đầu có hiệu lực. :D

titcongtu

Xe đạp
Ơ! thế mà em cứ tưởng áp dụng rồi, đang định tí tởn đi đăng ký...

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Xe em bị mòn trong 2 lốp, tháy bẩu chỉnh độ chụm thước lại, bên Tiến Điệp làm có ổn không các cụ ?

Chỗ Nhật VIệt em có gọi trước nhưng bẩu đang đông xe, hôm sau em gọi lại busy nên cũng chưa chạy qua.

Matizcoi23t

Xe hơi
Sơ đồ mạch điện xe matiz 2003

Được nghỉ tết, rỗi nên muốn làm lại đường dây điện, xe cũ nát (đời 2003). Lên mạng download mấy cái sơ đồ mạch về nhưng không đúng theo xe. Hộp ECM xe matiz 2003 chỉ có từ 1-55 chân chứ làm gì có tới 90 chân, chắc là của Matiz 3. Cụ nào có sơ đồ mạch điện xe matiz 2 cứu em với!@-)

Matizcoi23t

Xe hơi
Em cần nhất là sơ đồ mạch bơm xăng và sơ đồ chân ECM (loại Siemens)

hoangtunamtan

Xe buýt
Em có đấy, em cũng download trên mạng, nó là : Complete-Service-Manual_Daewoo-Matiz

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng