Chi hội [Lưu trữ] Linh kiện, phụ tùng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Catdontlove

Xe buýt
Hiện nhà kem của mình đã có đến 3 loại để cụ tham khảo:
- tpms show hàng lên cái màn lcd 5" (treo trên kính lái or đặt trên taplo có thể kết hợp để nghe nhac, xem video, chơi game & chạy vietmap): cái này chắc phải có cả chục xe lắp. Giá đi theo đường cụ ní thấy bẩu tầm hơn 4 củ tý
- tpms show hàng lên cái lcd cỡ 2,5" cắm luôn vào ổ tẩu: cái này có cụ lãi lắp giá khoang 4,25 củ
- tpms + hud (trên kính lái của cụ sẽ dán thêm 1 miến film phản xạ cỡ = bàn tay trên đó có cái số to nhất sẽ nhảy số km (có thể cho nó nhảy số vòng tua, 1l nhiên liệu đi được bao nhiêu km) & một số biểu tượng (cỡ như móng tay) để hiển thị cảnh báo (trong đó có cái hình oto của tpms - khi có vấn đề mó sẽ nhấp nháy và kêu bip bip). Cái này có cụ chip lắp rồi - giá dấu tầm 6,5 củ.

Sắp tới có thể có thêm tpms-hud-bluetooth cụ lửa sẽ lắp và loại tpms show hàng luôn vào màn dvd 7" em sẽ chơi để cụ tham khảo :D

Cám ơn cụ, để hôm này đi Big4 em vặt, cụ hoangtung đâu chuẩn bị vặt nhé, em cũng thấy cụ máu nhắm roài đấy :D

toyotay

Xe hơi
Phụ tùng thay thế

Nhờ các bác tư vấn giúp em:

Hiện em đang cần bộ bi kèm maye sau xe Carens SX năm 2010.

Em đã hỏi ở Kia Pháp Vân nhưng chưa có hàng.

Rất mong các bác hỗ trợ.

Cầm chân của em: 0904207788

Em xin cảm tạ.

Orient Sea

Xe điện
Nhờ các bác tư vấn giúp em:

Hiện em đang cần bộ bi kèm maye sau xe Carens SX năm 2010.

Em đã hỏi ở Kia Pháp Vân nhưng chưa có hàng.

Rất mong các bác hỗ trợ.

Cầm chân của em: 0904207788

Em xin cảm tạ.
Cái này nếu không muốn chờ hãng thì cụ hỏi MAST xem có không ạ. Em thấy thợ sửa xe toàn đến đấy mua phụ tùng:
41A Phố Nguyễn Công Trứ, Hà Nội, Điện thoại: 04.39 766 766, Fax: 04.39 766 767, Hotline : 0948.83.77.66

Hay là Vietpart: 151/19 Nguyễn Đức Cảnh, 04.6680.7633, hotline: 090.407.9977

Chỉnh sửa cuối:

chip&moon

Xe tăng
Cụ Ma & cả nhà nghiên cứu xem có nên lắp đèn siêu sáng bên Nam Vũ k, em đang định lắp nhưng chưa có đồng minh cùng đi cho vui. Nếu lắp thì cuối tuần rảnh đi luôn.
Cái này nếu có điều kiện cụ lắp bi-xenon xịn (gặp cụ Khắc Trung).
Còn không cụ cứ để nguyên bản.
Mấy cái Plus kia không sáng hơn bao nhiêu mà tuổi thọ lại kém hơn. Mà ánh sáng trắng đi mưa tầm nhìn kém hơn cụ ạ.

laodatma

Xe điện
Cụ hỏi rất đúng chỗ! em là fan ruột của cái loại bóng plus 90 đây (em có thẻ VIP giảm giá 10% nhà cụ Nắm vú phân lớn cũng nhờ vào việc tiêu thụ bóng đèn đấy ạ :(). Đúng là loại này khi lần đầu cụ chuyển từ bóng thường sang sẽ thấy cải thiện rất rõ, tuy nhiên sau thời gian dài sử dụng (em dùng ngay từ hồi mới mua xe) thì nhận thấy việc cải thiện độ sáng đó lại không có hiệu quả nhiều nếu cụ không thường xuyên chạy các cung đường kém sáng (không có đèn cao áp) & hơi tốn xèng (tuổi thọ thấp hơn bóng thường, tuy nhiên cos caren dùng bóng thường hay tèo hơn bình thường của các xe khác cũng có thể một phần do hệ thống điện của Kem - cụ Ca_ce cũng có yk như vậy). Do vậy nếu cụ thường xuyên đi cung đường có đèn cao áp thì nên cứ dùng bóng thường, để dành xèng lắp bộ pha FF75 rất hữu dụng khi chạy đường trường ban đêm cũng của cụ Nắm vú. :D

Cụ Ma & cả nhà nghiên cứu xem có nên lắp đèn siêu sáng bên Nam Vũ k, em đang định lắp nhưng chưa có đồng minh cùng đi cho vui. Nếu lắp thì cuối tuần rảnh đi luôn.

Beck

Xe điện
Cái món rotuyn 800K của cụ Hoàng Tùng nè:

Giá đây ạ, 320K/cặp :):

Ps: Thông báo với các cụ là hàng lọc gió điều hòa bên MAST đã về rồi nhé, mặt hàng này em thấy quý hiếm và đắt nên các cụ tranh thủ mua nhé.

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Không được đến 1 năm đâu cụ, thông thường 1 cặp bóng plus 90 em dùng tuổi thọ tầm 6-8 tháng là cùng (thời gian sử dụng đèn của em là 50/50 trong tổng số thời gian chạy xe trong ngày). Tất nhiên là em lắp FF75 rồi chứ, mua xe xong thì việc đầu tiên là đi dán vkool rồi chạy qua cụ nắm vú thay bóng plus 90 & lắp thêm FF75, mua bơm, đèn pin, thay còi Hella (tiếng như bỉm với mec) mà =))

Nếu dùng đèn của xe để tăng chất lượng cho Cam hành trình thì em nghĩ chỉ mình cos dùng plus 90 chưa đủ mà phải thêm cả pha plus 90 + FF75 nữa. Chạy trong phố đèn cao áp sáng vậy mà nếu em gương 2 cặp pha đó lên thì thấy tầm nhìn khác hẳn, chạy đường trường ban đêm từ đây về quê vợ em Hà Tĩnh cực kỳ tác dụng luôn vì có những lần chạy đường tối om, không trăn, không sao :(

Em muốn nâng cấp đèn để cam hành trình quay buổi tối tốt hơn. Nếu 1 năm thay 1 lần để đảm bảo độ sáng thì cũng k thành vấn đề,để pha nguyên bản đi đường tối k có đèn,lại thêm trời mưa thấy khó chịu lắm cụ à. Mà cụ đã lắp pha FF75 chưa?

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Ps: Thông báo với các cụ là hàng lọc gió điều hòa bên MAST đã về rồi nhé, mặt hàng này em thấy quý hiếm và đắt nên các cụ tranh thủ mua nhé.
Lọc gió điều hòa giá bao nhiêu cụ ơi? hôm nọ em thay bên anh Hải đâu giá gần 600k thì phải (các chú KTV bảo nó đắt vậy vì sx dùng cho người) =))

nothinghd

Xe điện
lắp cái FF75 cũng chát phết, 3,6 củ bạc chứ ít ỏi gì :(;
Cặp FF75 là pha dẹt, d x r x = 156 x 98 x 54 mm, chưa bít nhét nó vào chỗ nào... mà lắp như cụ Ma phải cắt mặt dưỡng - ko biết còn giải pháp nào lắp mà ko phải cắt gì đi và vẫn đảm bảo độ sáng nhỉ ?

Theo catalog thì tầm sáng lên tới >200m; vùng sáng rõ nhất là tầm 70m; vùng sáng khả dụng cỡ 100-120m

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Lọc gió điều hòa giá bao nhiêu cụ ơi? hôm nọ em thay bên anh Hải đâu giá gần 600k thì phải (các chú KTV bảo nó đắt vậy vì sx dùng cho người) =))
Giá đợt trước là 350k, còn lần này em alô thì nó bảo hàng vừa về kho chưa có giá, ngày mai mới kiểm hàng và có giá.

Cụ trả lời khe khẽ thôi,cụ Beck đang thập thò,bấm còi Germany cho lổ tung thớt bi jờ
Thế cặp FF75 sáng hơn nhiều k cụ,rổ rá thế nào ạ?
Cụ lói gì iem đấy :-?

lắp cái FF75 cũng chát phết, 3,6 củ bạc chứ ít ỏi gì :(;
Cặp FF75 là pha dẹt, d x r x = 156 x 98 x 54 mm, chưa bít nhét nó vào chỗ nào... mà lắp như cụ Ma phải cắt mặt dưỡng - ko biết còn giải pháp nào lắp mà ko phải cắt gì đi và vẫn đảm bảo độ sáng nhỉ ?

Theo catalog thì tầm sáng lên tới >200m; vùng sáng rõ nhất là tầm 70m; vùng sáng khả dụng cỡ 100-120m
Cụ lắp luôn ở phía trước mấy cái xương đấy, không phải cắt gì cả.

Beck

Xe điện
Lắp thế nó lòi ra, xấu nhắm.
Mà cụ ko hỏi giúp em tấm chắn dưới nắp cabo à
Cái đèn đấy nó dầy lắm à? :-?

Nó vẫn chưa có hàng đấy cụ ạ. Hình như cái này nó kồng kềnh mà giá chả bao nhiêu nên nó lười nhập hay sao ý cụ ạ. :(

nothinghd

Xe điện
Cái đèn đấy nó dầy lắm à? :-?

Nó vẫn chưa có hàng đấy cụ ạ. Hình như cái này nó kồng kềnh mà giá chả bao nhiêu nên nó lười nhập hay sao ý cụ ạ. :(
Cụ ko đọc kỹ à, kích thước đây: Cặp FF75 là pha dẹt, d x r x c = 156 x 98 x 54 mm

laodatma

Xe điện
Cụ chịu khó rình mấy cái đợt sale (bác Nắm vú thi thoảng tung ra để khuấy động anh em, có lần đến 20%) là có giá thơm đấy! Tiếc là vừa hết đợt xong thì phải! FF75 nó dùng bóng thường (chủ yếu tăng độ sáng nhờ bộ chóa đèn), nó là một trong những món em lắp xong mãn nguyện nhứt :D

Cặp H7 320k cụ lửa nói chắc là bóng thường chứ plus 90 nó tầm 700k. Mà xe của mình phải dùng 2 bóng riêng chứ như Kia buổi sang dùng bóng 2 tóc vừa rẻ lại vừa bền (thằng bạn cùng cq em đi được gần năm rưỡi - nó giờ không dùng được bóng khác vì mắt cận). Chắc sắp tới bóng xe em tèo em quay về lôi cặp bóng zin cất 4 năm rồi ra xài thôi (thời buổi khó khăn mờ =)) )
Nam Vũ báo giá cặp FF75 3600K + 700 tiền công,phụ kiện= 4300K,bảo hành 2 năm,sáng hơn gấp 3 lần pha nguyên bản (cái này nếu lắp thì có thể phát hiện từ xa & tránh đc em tóc vàng ở Sóc Sơn rồi,cụ Na nhể). Nếu k cắt mặt dưỡng thì khó tìm chỗ khác để lắp. Chán thế!!! ~X(
Nếu dùng H7 giá 320K/cặp,tuổi thọ theo lý thuyết là 500h-thực tế cụ Ma dùng hình như đc 6-8 tháng.

laodatma

Xe điện
Giá đợt trước là 350k, còn lần này em alô thì nó bảo hàng vừa về kho chưa có giá, ngày mai mới kiểm hàng và có giá.
Khi nào có giá & cụ mua dự phòng thì lấy luôn hộ em 1c nhé, Tks cụ! :D

nothinghd

Xe điện
Nam Vũ báo giá cặp FF75 3600K + 700 tiền công,phụ kiện= 4300K,bảo hành 2 năm,sáng hơn gấp 3 lần pha nguyên bản (cái này nếu lắp thì có thể phát hiện từ xa & tránh đc em tóc vàng ở Sóc Sơn rồi,cụ Na nhể). Nếu k cắt mặt dưỡng thì khó tìm chỗ khác để lắp. Chán thế!!! ~X(
Nếu dùng H7 giá 320K/cặp,tuổi thọ theo lý thuyết là 500h-thực tế cụ Ma dùng hình như đc 6-8 tháng.
Em chả rõ lắm, nhưng cái FF75 này chỉ là 2 cái đèn dẹt để lắp thêm ở gầm, quảng cáo gì mà sáng hơn cả đèn pha nguyên bản :( nghe có vẻ nổ hơi lốp bốp...
Về cường độ sáng chắc ok - có thể sáng hơn, nhưng còn phụ thuộc vào chóa đèn, điểm hội tụ... em đi đêm nhiều thì em thấy nếu đi vào vùng có lổn nhổn ánh sáng (đèn đường, nhà dân, xe ngược chiều, mặt đường ướt...) thì đèn tối om, mất tăm mất tích đâu cả; còn đi một mình một đường giữa đồng không mông quạnh, càng tối đen thì đèn pha xe càng nhìn rõ.
Cụ nào am tường về kỹ thuật thông nòng cho em phát đê :)

Beck

Xe điện
Em chả rõ lắm, nhưng cái FF75 này chỉ là 2 cái đèn dẹt để lắp thêm ở gầm, quảng cáo gì mà sáng hơn cả đèn pha nguyên bản :( nghe có vẻ nổ hơi lốp bốp...
Về cường độ sáng chắc ok - có thể sáng hơn, nhưng còn phụ thuộc vào chóa đèn, điểm hội tụ... em đi đêm nhiều thì em thấy nếu đi vào vùng có lổn nhổn ánh sáng (đèn đường, nhà dân, xe ngược chiều, mặt đường ướt...) thì đèn tối om, mất tăm mất tích đâu cả; còn đi một mình một đường giữa đồng không mông quạnh, càng tối đen thì đèn pha xe càng nhìn rõ.
Thông cái giề mà thông, đèn nguyên bản theo xe là ngon rồi, muốn sáng hơn thì nâng cấp lên xenon xịn và giờ đỉnh cao hơn nữa là công nghệ đèn pha LED như Audi với KIa K9...

Chứ mấy cái đèn lắp thêm là em thấy chỉ phục vụ cho dân Offroad, chạy đường đồi núi, tối mịt, sương mù, tốc độ chỉ khoảng 5 -10 -20 km/h là cùng nó cần ánh sáng gần và rộng. Em nghĩ mấy cái hình mình họa chỉ magn tính quảng cáo thôi.

laodatma

Xe điện
Không cần thông với tắc hay lý thuyết gì cả! chứng mình = thực tế thôi! Cần thiết ta tổ chức off cafe buổi tuối để test (thỏ thì đã có sẵn xe của iem) là ngô ra ngô, khoai ra khoai mờ! =))

Hồi xưa là lính cụ Nắm vú lắm cho em (đến giờ em vẫn giữ 2 thanh nhựa bị cắt ra =)) ) Hồi 2008 em lắp thì đâu được discount 20% tất tần tật hết 2,9 củ (em vừa ktra lại hóa đơn). Giờ em có thẻ VIP 10% (chắc có thể áp dụng được cho các cụ khác - vì không thấy có dập nổi tên của em trên đó =)) )

Thông cái giề mà thông, đèn nguyên bản theo xe là ngon rồi, muốn sáng hơn thì nâng cấp lên xenon xịn và giờ đỉnh cao hơn nữa là công nghệ đèn pha LED như Audi với KIa K9...

Chứ mấy cái đèn lắp thêm là em thấy chỉ phục vụ cho dân Offroad, chạy đường đồi núi, tối mịt, sương mù, tốc độ chỉ khoảng 5 -10 -20 km/h là cùng nó cần ánh sáng gần và rộng. Em nghĩ mấy cái hình mình họa chỉ magn tính quảng cáo thôi.
Cụ Ma tự lắp cặp FF75 hay họ cưa mặt dưỡng & lắp cho mình? Chạy xe vào chỗ xóc liệu có bị rung pha k nhể :-/
Cụ cập nhật chuẩn đấy: 2 cặp H1&H7 là 1200K (500+700)
Giá cho 5 xe giảm 10%, 10 xe giảm 15 %

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Không cần thông với tắc hay lý thuyết gì cả! chứng mình = thực tế thôi! Cần thiết ta tổ chức off cafe buổi tuối để test (thỏ thì đã có sẵn xe của iem) là ngô ra ngô, khoai ra khoai mờ! =))
Em trao đổi theo cách nghĩ của em chứ kô ném đá cụ đâu nhé :D, nói trước chứ ko là ném qua ném lại nhau, mệt :))

Thứ 1: Về mặt ánh sáng thì đèn nguyên bản đủ đáp ứng, cả cos lẫn pha. Đủ để tài xế nhìn được các chướng ngại vật trong 1 khoảng cách thừa để xử lý các tình huống --> trong ngưỡng an toàn.

Thứ 2: Còn cứ cho là cái FF75 đấy nó sáng xa, rộng hơn thì cũng chỉ thừa ra thôi ạ --> an toàn hơn chút vì có thể phát hiện chướng ngại vật sớm hơn chút.

Mà tổng kết của 2 trường hợp trên thì vẫn an toàn theo việc xử lý chủ động của tài xế, chứ còn như cái em ở Sóc Sơn của cụ Na thì cũng bó tay vì tự nhiên em ấy lách qua hôn cụ ấy, có là ban ngày thì cũng pótay :D

Do vậy nếu FF có giá gần 5M thì thêm tí nữa chơi luôn bộ Xenon xịn là có mà sáng như ban ngày mà nó lại đẹp cả bộ đèn lẫn đường ánh sáng :), theo em là thế :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng