Chi hội [Lưu trữ] Linh kiện, phụ tùng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Linhthuynd

Xe buýt
Em biết ở HN có 1 bác làm các món này rất hay cụ Ma ạ, ví dụ như:
- lên kính 1 chạm có nhận biết vật cản
- lên hết kính khi lock , xuống kính khi unlock...
- nhớ ghế đối với ghế chỉnh điện, khi unlock ghế tự lùi lại, khi bật chì ghế chạy lại vị trí cũ...
- tự cụp gương khi lùi
- thiết bị chống buồn ngủ
...

Các cụ có thích món nào ko em giới thiệu :)
Em chưa hiểu cái đỏ đỏ cụ Beck ơi?

Linhthuynd

Xe buýt
Ý cụ Beck không phải là cụp hẳn gương vào khi lùi đâu cụ linhthuynd mà mặt gương sẽ được chỉnh xuống để người lái nhìn vào 2 lốp sau khi vào số lùi.
Thế thì có lý, chứ như em hiểu thì đúng là lùi bằng niềm tin à.

laodatma

Xe điện
Em biết ở HN có 1 bác làm các món này rất hay cụ Ma ạ, ví dụ như:
- lên kính 1 chạm có nhận biết vật cản
- lên hết kính khi lock , xuống kính khi unlock...
- nhớ ghế đối với ghế chỉnh điện, khi unlock ghế tự lùi lại, khi bật chì ghế chạy lại vị trí cũ...
- tự cụp gương khi lùi
- thiết bị chống buồn ngủ
...

Các cụ có thích món nào ko em giới thiệu :)
Em hỏi vụ hạ kính = unlock là cho ông bạn dưới HP chứ thực ra em cũng không thấy hay lắp vì trời nắng ok chứ trời mưa chạy ra xe bấm unlock phát mà các kính hạ xuông hết thì hơi phiền :D Chống buồn ngủ với liên quan ghế điện thì em móm, may ra món lên kính 1 chạm thì cần nhắc! :D
Em chưa hiểu cái đỏ đỏ cụ Beck ơi?
Vụ đấy là khi lùi thì gương chúi xuống để cụ nhìn xem bánh có oánh vào vệ đường or dải phân cách không ấy mà, làm được cái đó cũng hay vì hiện thời các cụ nhà ta xử lý = cách dán thêm 1 cái gương cầu lồi con con cỡ 3 ngón tay lên mặt gương chính.

Linhthuynd

Xe buýt
Em hỏi vụ hạ kính = unlock là cho ông bạn dưới HP chứ thực ra em cũng không thấy hay lắp vì trời nắng ok chứ trời mưa chạy ra xe bấm unlock phát mà các kính hạ xuông hết thì hơi phiền :D Chống buồn ngủ với liên quan ghế điện thì em móm, may ra món lên kính 1 chạm thì cần nhắc! :D
Cái này phải bấm unlock - lock - unlock nó mới hạ kính cụ nhé.

laodatma

Xe điện
Tức là bấm liên tiếp 3 phát thì mới có tác dụng hả cụ? vậy cũng kinh phết chứ em tưởng lần nào ra xe unlock phát là kính hạ hết thì hơi phiền. Xe em thì đã làm vụ ra khỏi xe bấm lock phát là còn bao nhiêu kính chưa lên là lên = hết luôn vì mấy lần đi nhậu về các bạn nhậu lên xe hạ kính cho thoáng đến khi về quên cha nó mất (hôm sau tha hồ đuổi muỗi trong xe :(
Cái này phải bấm unlock - lock - unlock nó mới hạ kính cụ nhé.

Linhthuynd

Xe buýt
Tức là bấm liên tiếp 3 phát thì mới có tác dụng hả cụ? vậy cũng kinh phết chứ em tưởng lần nào ra xe unlock phát là kính hạ hết thì hơi phiền. Xe em thì đã làm vụ ra khỏi xe bấm lock phát là còn bao nhiêu kính chưa lên là lên = hết luôn vì mấy lần đi nhậu về các bạn nhậu lên xe hạ kính cho thoáng đến khi về quên cha nó mất (hôm sau tha hồ đuổi muỗi trong xe :(
Cái vụ hạ kính đối với thùng kem em thấy chưa ổn, vì khi cụ bấm để hạ kính nhưng không mở cửa thì nó lại tự lock và kính lại lên hết.

laodatma

Xe điện
Thực ra em nghĩ mọi thứ rất khó toàn bích được vì người nghĩ ra tiện ích cũng chỉ lường hết được vài ba trường hợp, như ông bạn em đi altis thì chỉ cần trời nắng thì bấm unlock cho nó hạ hết cho cân bằng nhiệt độ với bên ngoài xe rồi đi bộ xuống từ tầng 3 ra xe là vừa :D
Cái vụ hạ kính đối với thùng kem em thấy chưa ổn, vì khi cụ bấm để hạ kính nhưng không mở cửa thì nó lại tự lock và kính lại lên hết.

Boytriton

Xe điện
Thế túm lại cho em hỏi giá bi nhiêu để em múc, đúng là nếu hạn chế đc việc tiếng máy dội vào buồng lái thì 2 củ em cũng cố ạ.

Carens_SX

Xe buýt
Thế túm lại cho em hỏi giá bi nhiêu để em múc, đúng là nếu hạn chế đc việc tiếng máy dội vào buồng lái thì 2 củ em cũng cố ạ.
Nếu cụ muốn hạn chế tiếng máy vào buồng lái thì không nên mua vì cái này chỉ hạn chế nhiệt từ khoang máy lên nắp capo thôi. Tiếng ồn trong khoang máy thì vẫn thế.

huycm

Xe tăng
Thế đỗ xe dưới trời nắng thì không hé được kính phải không 2 cụ Ma và linhthuy, vậy em cứ dùng loại công tắc lên xuống kính bằng cơm cho nó tiện ( việc này chắc cũng phải chú ý không lại như con Everest ở Thịnh Long các cụ nhỉ).

laodatma

Xe điện
Xe của em sau 30' nó ngắt hết điện trên các motor nên độ quả lên kính khi lock rồi thì muốn hé kính (để xe trời nắng) thì ra khỏi xe đi khoảng chục m mới lock cửa (vì locks ngay thì kính nó lại tự lên luôn) =))

Mà con xe everest kia bị sao hả cụ huy?
Thế đỗ xe dưới trời nắng thì không hé được kính phải không 2 cụ Ma và linhthuy, vậy em cứ dùng loại công tắc lên xuống kính bằng cơm cho nó tiện ( việc này chắc cũng phải chú ý không lại như con Everest ở Thịnh Long các cụ nhỉ).

laodatma

Xe điện
Muốn giảm tiếng ồn từ khoang máy vào buồng lái thì phải làm giống cụ Beck: mua lấy tầm 1m bảo ôn điều hòa & dán hết vách ngăn giữa khoang máy & buồng lái :D

laodatma

Xe điện
Thì em đã từng bị như vậy (chỉ may hơn là không bị mưa nhưng hsau đuổi muỗi gần chết), nên mới làm cái vụ tự động lên hết khính khi bấm lock (cụ rừng thi công hôm ra đây đi Tây bắc đới) :D
Nó chẳng làm sao cả chỉ mở cửa kính để cả đêm dưới trời mưa thôi

laodatma

Xe điện
Em mới lượm được bộ jack đấu nối điện cho cam hành trình chỗ cụ jing (món này là option cho mấy cụ dùng cam lukas của hàn xẻng) hay phết:

Có cái này thì khỏi chế cháo gì với cái adapter cắm ổ tẩu của các cụ & nếu sau này cái đầu đó có vấn đề thì bỏ luôn & xài thẳng điện qua cái củ hình chữ nhật (đầu ra có thể là 5-12v). Cụ pê đê mà nhìn thấy cái này là thèm đây! :D

lainv

Xe buýt
E muốn mua 1 bộ dụng cụ đủ dùng cho tháo lắp xe carens ngon lành mà ko biết mua của hãng nào. Hay ở đâu bán nhiều mà chọn. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ bảo e xin tý

Beck

Xe điện
E muốn mua 1 bộ dụng cụ đủ dùng cho tháo lắp xe carens ngon lành mà ko biết mua của hãng nào. Hay ở đâu bán nhiều mà chọn. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ bảo e xin tý
Tháo xe Carens thông thường chỉ cần 1 cái tuvit ngắn, 1 tuvit dài, 1 T 10 là xong mờ, cần gì bộ cho mệt cụ :-?

laodatma

Xe điện
Chắc cụ ấy có ý định đụng đến gầm xe & nội thất nữa, động đến mấy thứ đó thì cần nhiều đồ hơn những thứ cụ liệt kê! Nhưng mà mấy khu vực đó thì mình có động vào cũng chẳng làm được gì :D
Tháo xe Carens thông thường chỉ cần 1 cái tuvit ngắn, 1 tuvit dài, 1 T 10 là xong mờ, cần gì bộ cho mệt cụ :-?

Beck

Xe điện
Chắc cụ ấy có ý định đụng đến gầm xe & nội thất nữa, động đến mấy thứ đó thì cần nhiều đồ hơn những thứ cụ liệt kê! Nhưng mà mấy khu vực đó thì mình có động vào cũng chẳng làm được gì :D
Em đang nói nội thất và 1 số loanh quanh xe đấy cụ ạ, chỉ cần thế thôi. Chứ còn chỗ khác mình mà làm có nghĩa là phá xe đấy :D

Trạng thái
Thớt đang đóng