Hải Phòng [Lưu trữ] Nơi Chăm sóc vợ 2 tại Hải Phòng: Chuột bạch ký.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Naviman

Xe tăng
Tuấn Hưng nó chỉ chuyên điện nếu bác đem ra đấy nó lại đem chỗ khác thôi, tạm thời e vẫn thấy Việt da ở lê lai làm là ổn cụ thử qua đấy khảo sát xem.
Chuẩn luôn là hưng chỉ làm điện và lắp đặt , còn nếu cần thì hưng vẫn nhận nhưng lại mang đi chỗ khác thôi .
Để lần tới em đến thẳng Lê Lai xem binh tình thế nào :D.

DUONGLAM

Xe điện
Em cũng vào ASC làm chuột bạch vài lần vì được cái nhà cũng gần đó, có nhận xét là nhà xưởng rộng rãi sạch sẽ liên tục có người đi lau chùi quét dọn, thợ nhiệt tình tay nghề cũng khá, giá cả hợp lý. Mấy lần thay đồ em toàn vào đây vì giá còn thấp hơn cả chính hãng.
Duy có điều em chưa hài lòng với dịch vụ:
- Sau khi sửa chữa không thấy có ai ra hướng dẫn khách hàng vào văn phòng làm thanh toán, toàn phải để khách hàng đứng lâu quá nên tự hỏi thì mới chỉ dẫn.
- Có mấy lần em đặt hàng thay thế phụ tùng, trước khi về còn dặn thằng ku em (chả nhơ tên chỉ thấy cao cao gầy gầy chuyên làm báo giá) là khi nào có hàng thì gọi anh đến lắp. Tính mình thì hay quên, thế là nó bỏ mặc mấy hôm sực nhớ ra phóng xe qua xưởng thì đồ nó về từ mấy hôm trước rồi.

Bác Tuấn lưu ý mấy cái dịch vụ CSKH thì em thấy vẫn thua xa Hyundai hay Toy đấy nhé.

Naviman

Xe tăng
Em cũng vào ASC làm chuột bạch vài lần vì được cái nhà cũng gần đó, có nhận xét là nhà xưởng rộng rãi sạch sẽ liên tục có người đi lau chùi quét dọn, thợ nhiệt tình tay nghề cũng khá, giá cả hợp lý. Mấy lần thay đồ em toàn vào đây vì giá còn thấp hơn cả chính hãng.
- Sau khi sửa chữa không thấy có ai ra hướng dẫn khách hàng vào văn phòng làm thanh toán, toàn phải để khách hàng đứng lâu quá nên tự hỏi thì mới chỉ dẫn.
- Có mấy lần em đặt hàng thay thế phụ tùng, trước khi về còn dặn thằng ku em (chả nhơ tên chỉ thấy cao cao gầy gầy chuyên làm báo giá) là khi nào có hàng thì gọi anh đến lắp. Tính mình thì hay quên, thế là nó bỏ mặc mấy hôm sực nhớ ra phóng xe qua xưởng thì đồ nó về từ mấy hôm trước rồi.

Bác Tuấn lưu ý mấy cái dịch vụ CSKH thì em thấy vẫn thua xa Hyundai hay Toy đấy nhé.
Em góp thêm một ý là cái Hóa đơn thanh toán thì nên in vi tính cho nó rõ ràng và trông bờ-dồ hơn là viết tay ạ :D.

QP79

Xe tải
Tết nhất đến nơi em định đi dán lại kính xe. Các cụ nhà mình cho em hỏi dán ở đâu vừa uy tín vừa ngon, bổ và rẻ ạ?

HoangTung76

Xe điện
Các cụ tránh xa gara Hải Tuấn ở số 1 Hoàng Diệu ra nhé, nay em đánh con morning còi vào thay dầu (dầu em mang ra) bị chém lọc gió điều hòa 280k, lọc gió máy 280k, lọc dầu 180k, xong còn cộng thêm công thợ 100k; xong em thấy lọc gió điều hòa của e còn tốt nên k thay nữa. Em vào lại hãng kiểm tra giá thì được báo giá lọc gió điều hòa 200k, lọc gió máy 130k, lọc dầu hơn 100k.
Thực ra nói thế này thì cũng rất vô cùng, giá cả thì bán đắt rẻ do từng quán, như cụ nói thì giá hãng nó thế kia, nếu cụ ra các cửa hàng phụ tùng mua còn rẻ hơn nữa, mấy cái này tự mình thay lắp đc mà (trừ lọc dầu). Như xe em mua ở MAST trên HN còn rẻ hơn gần 50% giá hãng.

tuanphamduy

Xe hơi
Website
www.facebook.com

Cảm ơn bác đã góp ý :) có khi em lấy của các bác ít cho nên không cho anh em nó uống vitamin nên đãng trí :) dù sao cũng thấy mát dạ khi bác góp ý

tuanphamduy

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Thực ra nói thế này thì cũng rất vô cùng, giá cả thì bán đắt rẻ do từng quán, như cụ nói thì giá hãng nó thế kia, nếu cụ ra các cửa hàng phụ tùng mua còn rẻ hơn nữa, mấy cái này tự mình thay lắp đc mà (trừ lọc dầu). Như xe em mua ở MAST trên HN còn rẻ hơn gần 50% giá hãng.
Các bác cứ mua gà ở quê về nhà thịt rẻ hơn ra mạnh hoạch nhiều ạ. Bọn quán nó phải đầu tư cái quán cho các cụ ra chém gió mất vài tỷ rồi các cụ chén xong có bọn nó hầu rửa bát đổ bô lại còn phải bảo hành bảo tỏi cho cái bụng các cụ cho nên nó đắt hơn là gà mua ở quê có 70K/ký về tự làm mà chén :)

HwngHD

Xe tăng
Tết nhất đến nơi em định đi dán lại kính xe. Các cụ nhà mình cho em hỏi dán ở đâu vừa uy tín vừa ngon, bổ và rẻ ạ?
Em cũng đang định đi dán xe, cụ nào tư vấn hộ chúng em với, cám ơn các cụ!

ducletrung

Xe container
Các bác chỉ giúp em chỗ làm cao su gạt mưa?Trước có ông ở chân cầu vượt Lạch Tray giờ không biết đi đâu rồi :D

hatrang1234

Xe buýt
Kính bác, chỗ Việt ở 45 lê lai làm khá ổn phục vụ nhiệt tình nhưng các chú thợ vẫn còn không có ý thức với xe của khách. Nhưng giá cả và dịch vụ e nghĩ là cũng chuẩn ợ.
Ô tô Quang Thành phải không cụ.

ngoc.an.bka

Xe tải
Các cụ tránh chỗ đối diện với trường Lạc Viên trên đường Lê Lai . Hồi em mới lấy xe nên gà chẳng biết gì .Em vào rửa xe , rửa gầm nó lấy em 150k , đổi biển trước ra sau thêm 50k nữa là 200k .Mả cha bọn bố láo

Cà phê đen

Xe hơi
Các cụ tránh chỗ đối diện với trường Lạc Viên trên đường Lê Lai . Hồi em mới lấy xe nên gà chẳng biết gì .Em vào rửa xe , rửa gầm nó lấy em 150k , đổi biển trước ra sau thêm 50k nữa là 200k .Mả cha bọn bố láo
Em thay cái cam bên phụ ở đây mất toi 1,2 củ, trong khi cam lùi có vạch đầy đủ em thay ở Tuấn Hưng có 6,5 lít

Cà phê đen

Xe hơi
Em bọc cho em V2 của em ở Tuấn Hưng (Lê Thánh Tông) hồi năm ngoái, gói rẻ nhất 2 củ (giả da), còn hơn nữa 5, 7 và trên 10 củ cũng có ợ :D.
Lão Navi cho hỏi lần trước lão sửa điều hòa ở đâu ngon nhỉ, xe em mùa đông lâu ko bật mấy hôm vừa rồi nóng quá bật thì càng thấy nóng hơn, em dự chắc để lâu ko bật nó hết gas, mà lão Navi có biết oto dùng ga gì ko, có dùng R22 ko nhỉ

pndhp

Xe đạp
Chẳng hiểu gần Tết chỗ rửa xe cạnh GiaVien có gạ e thay dán kính ko mà lúc rửa mấy cu phụ vạch xước dán kính bên ghế phụ. Từ nay cạch nhé!

Naviman

Xe tăng
Lão Navi cho hỏi lần trước lão sửa điều hòa ở đâu ngon nhỉ, xe em mùa đông lâu ko bật mấy hôm vừa rồi nóng quá bật thì càng thấy nóng hơn, em dự chắc để lâu ko bật nó hết gas, mà lão Navi có biết oto dùng ga gì ko, có dùng R22 ko nhỉ
Hôm nay em mới đọc cmt này của cụ. Điều hòa thì lần gần nhất em làm bảo dưỡng toàn bộ tại Phương Sáu gần Metro, em thấy được (một số cụ thì kêu hơi đắt). Còn sửa điện em thì em ra chỗ Lâm điện hay gì điện ấy trong ga Thượng Lý :D.

Cà phê đen

Xe hơi
Hôm nay em mới đọc cmt này của cụ. Điều hòa thì lần gần nhất em làm bảo dưỡng toàn bộ tại Phương Sáu gần Metro, em thấy được (một số cụ thì kêu hơi đắt). Còn sửa điện em thì em ra chỗ Lâm điện hay gì điện ấy trong ga Thượng Lý :D.
tks cụ, em mở cốp thấy nó dán R134, em làm 2 chai về nạp giờ mát rượi rồi, cứ chạy thử xem tháng sau có bị xì ko, nếu xì là phải mang đi check òi

ngoc.an.bka

Xe tải
tks cụ, em mở cốp thấy nó dán r134, em làm 2 chai về nạp giờ mát rượi rồi, cứ chạy thử xem tháng sau có bị xì ko, nếu xì là phải mang đi check òi
cụ tư véo em cách thay và chỗ mua ga nhé.em tập mầy mò để hiểu xe mình hơn

toan_dsr

Xe hơi
Các bác cứ mua gà ở quê về nhà thịt rẻ hơn ra mạnh hoạch nhiều ạ. Bọn quán nó phải đầu tư cái quán cho các cụ ra chém gió mất vài tỷ rồi các cụ chén xong có bọn nó hầu rửa bát đổ bô lại còn phải bảo hành bảo tỏi cho cái bụng các cụ cho nên nó đắt hơn là gà mua ở quê có 70K/ký về tự làm mà chén :)
Khiếp, cụ này ví von hay ngang với nhà văn Trang Hạ rồi:D

Trạng thái
Thớt đang đóng