Hải Phòng [Lưu trữ] Thông tin An toàn Giao thông Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

aq79

Xe container
Hôm nay em thấy rất nhiều xe vẫn chưa có tem nộp phí đường bộ.Cả 1 hãng taxi Yên Thịnh cũng chưa mua.Kiểu này mai béo xxx lắm đây.Lỗi này phạt bao nhiêu nhỉ các cụ nhỉ
e cũng chưa nộp hờ hờ.

xdthienha

Xe điện
Tối hôm kia em đi lượn đg bằng 2B,em có 1 pha buồn cười thế này mà đau cả ruột.
Tầm 21h em lượn qua ngã tư Trại Lính thì gặp 1 pha thế này ở đường Tô Hiệu

Đg này có kẻ vạch đỗ nên đỗ thế này là sai.Em rút máy tác nghiệp ngay.Nhưng cùng thời điểm,vị trí đó thì bên kia đường xxx đang làm luật 1 chú xe tải.Em liền rút điện thoại làm phát nữa.Thấy đèn flash sáng lên xxx thấy động bèn rút lui.Tiếc là em nghịch điện thoại xóa toi mất cái ảnh đấy.Em chụp xong thì lượn tiếp 3p nữa rồi lượn lại âm mưu làm cái cờ nhíp cho nó máu.Khi quay lại thì ko thấy xxx đâu nữa.Em nghe thấy chú lái xe gọi điện cho chủ xe trình bày là :"bị giữ hết giấy tờ rồi".
Chắc tại em chụp ảnh nên xxx mới giữ giấy tờ và đi mất.Nghĩ lại tự nhiên vô tình mình làm điều ác cho chú lái xe tải :))

Mr.Tuan_HP

Xe hơi
Tại cụ làm em nó giật mình tưởng nhà báo tác nghiệp đây mà, cụ lái xe tải thuê quả này mất mấy ngày công rồi

Mr.Tuan_HP

Xe hơi
Dạ đây BB của e đây, ức ko chịu dc, lúc đó vừa nhận lệnh của bà cả sáng hôm sau đi HN cho con khám bệnh gấp, đầu óc đang đơ vài phút. nói nhẹ với nó linh động xử ngay n nhất quyết ko nghe, 1 thằng hướng dẫn e ra đường LL đỗ xe, ku còn lại lôi ngay giấy tờ của e lên phòng viết BB. Thằng ku viết bb bảo việc này a phải gặp sếp bọn e mới giải quyết được, bọn e chỉ giải quyết lỗi vài trăm thôi.

Kiểu này T2 phải lên gặp sếp chúng nó thôi các cụ nhỉ, các cụ đoàn dự xem vụ này e mất bao nhiêu ah?
Của cụ mất tròn 1 củ nha, theo NĐ 71 cụ ah

" 4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Chạy trong hầm đường bộ không sử dụng đèn chiếu sáng gần; lùi xe, quay đầu xe trong hầm đường bộ; dừng xe, đỗ xe, vượt xe trong hầm đường bộ không đúng nơi quy định;
b) Đi vào đường cấm, khu vực cấm, đi ngược chiều của đường một chiều; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;
c) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định;
d) Điều khiển xe chạy dưới tốc độ tối thiểu trên những đoạn đường bộ có quy định tốc độ tối thiểu cho phép;
đ) Dừng xe, đỗ xe, quay đầu xe trái quy định gây ùn tắc giao thông;
e) Dừng xe, đỗ xe, mở cửa xe không bảo đảm an toàn gây tai nạn;
g) Không nhường đường hoặc gây cản trở xe ưu tiên;
h) Không thực hiện biện pháp bảo đảm an toàn theo quy định khi xe ô tô bị hư hỏng ngay tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;
i) Không tuân thủ các quy định khi vào hoặc ra đường cao tốc; điều khiển xe chạy ở làn dừng xe khẩn cấp hoặc phần lề đường của đường cao tốc; dừng xe, đỗ xe trên phần đường xe chạy trên đường cao tốc; quay đầu xe, lùi xe trên đường cao tốc; chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước khi chạy trên đường cao tốc; không tuân thủ quy định ghi trên biển báo hiệu về khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước khi chạy trên đường cao tốc;
k) Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông. "

Thần Tài

Xe điện
Của cụ mất tròn 1 củ nha, theo NĐ 71 cụ ah

" 4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Chạy trong hầm đường bộ không sử dụng đèn chiếu sáng gần; lùi xe, quay đầu xe trong hầm đường bộ; dừng xe, đỗ xe, vượt xe trong hầm đường bộ không đúng nơi quy định;
b) Đi vào đường cấm, khu vực cấm, đi ngược chiều của đường một chiều; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;
c) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định;
d) Điều khiển xe chạy dưới tốc độ tối thiểu trên những đoạn đường bộ có quy định tốc độ tối thiểu cho phép;
đ) Dừng xe, đỗ xe, quay đầu xe trái quy định gây ùn tắc giao thông;
e) Dừng xe, đỗ xe, mở cửa xe không bảo đảm an toàn gây tai nạn;
g) Không nhường đường hoặc gây cản trở xe ưu tiên;
h) Không thực hiện biện pháp bảo đảm an toàn theo quy định khi xe ô tô bị hư hỏng ngay tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;
i) Không tuân thủ các quy định khi vào hoặc ra đường cao tốc; điều khiển xe chạy ở làn dừng xe khẩn cấp hoặc phần lề đường của đường cao tốc; dừng xe, đỗ xe trên phần đường xe chạy trên đường cao tốc; quay đầu xe, lùi xe trên đường cao tốc; chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước khi chạy trên đường cao tốc; không tuân thủ quy định ghi trên biển báo hiệu về khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước khi chạy trên đường cao tốc;
k) Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông. "
Cụ chưa chuẩn, 1.700.000 Việt Nam đồng, giữ GPLX 30 ngày

Xử phạt bổ sung
b) Vi phạm Điểm h Khoản 3; Điểm b, Điểm c, Điểm i, Điểm k Khoản 4; Điểm b Khoản 5; Điểm a Khoản 6 Điều này bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 30 (ba mươi) ngày;
Mức phạt cho nội thị thành phố nhớn
4. Phạt tiền từ 1.400.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi quy định tại: Điểm a, Điểm b, Điểm c, Điểm đ, Điểm e, Điểm g, Điểm k Khoản 4 Điều 8 Nghị định này.

Captiva555

Xe tăng
xdthienha nói:
Hôm nay em thấy rất nhiều xe vẫn chưa có tem nộp phí đường bộ.Cả 1 hãng taxi Yên Thịnh cũng chưa mua.Kiểu này mai béo xxx lắm đây.Lỗi này phạt bao nhiêu nhỉ các cụ nhỉ
những xe hạn đăng kiểm trong năm 2013 chưa fải nộp cụ nhé, chỉ những xe hạn đăng kiểm từ tháng 1/2014 trở đi mới fải nộp trước 1/7/2013 thôi

romantic_kt1

Xe tăng
Chiều này em đưa phụ huynh, gấu và F1s đi Đồ Sơn chơi. Không ngờ lại bị cạp nong với lỗi "Đi không đúng phần đường" đoạn cong gần vào khu 2. Em vẫn nghĩ đoạn ấy là đường 1 chiều chứ nhỉ? Thấy chú xxx bảo đấy là đường 2 chiều, ô tô thì 1 chiều. Có vẻ chú xxx nói đúng vì nếu không phải 2 chiều thì đoạn cong đó kẻ vạch 1.1 làm gì? Em nghĩ chắc là mình sai vì em đi hẳn sang phần đường bên tay trái nên chẳng cãi nữa, định ăn cái biên bản rồi tính sau nhưng Gấu nhà em không chịu nên đến nói chuyện với xxx. Cuối cùng thì em cũng được châm chước.
Chuyện hơi nhạt, nhưng em không biết là mình có sai thật hay không nữa? Chắc lần sau đi phải để ý lại xem nó có cái biển báo đường 1 chiều hay không? Cụ nào "am tường" cung đường này cho em biết thêm thông tin với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

QP79

Xe tải
Chiều này em đưa phụ huynh, gấu và F1s đi Đồ Sơn chơi. Không ngờ lại bị cạp nong với lỗi "Đi không đúng phần đường" đoạn cong gần vào khu 2. Em vẫn nghĩ đoạn ấy là đường 1 chiều chứ nhỉ? Thấy chú xxx bảo đấy là đường 2 chiều, ô tô thì 1 chiều. Có vẻ chú xxx nói đúng vì nếu không phải 2 chiều thì đoạn cong đó kẻ vạch 1.1 làm gì? Em nghĩ chắc là mình sai vì em đi hẳn sang phần đường bên tay trái nên chẳng cãi nữa, định ăn cái biên bản rồi tính sau nhưng Gấu nhà em không chịu nên đến nói chuyện với xxx. Cuối cùng thì em cũng được châm chước.
Chuyện hơi nhạt, nhưng em không biết là mình có sai thật hay không nữa? Chắc lần sau đi phải để ý lại xem nó có cái biển báo đường 1 chiều hay không? Cụ nào "am tường" cung đường này cho em biết thêm thông tin với nhé.
Em hôm trước cũng bị dính ở đây, nhưng có thằng bạn quen nên đi thẳng. Em tưởng lỗi đó mình có thể cãi thành lỗi "không chấp hành hiệu lệnh vạch chỉ đường" có được không nhỉ??? Với lỗi này chỉ 200K là ok mà.

aq79

Xe container

Xử phạt bổ sung

dã man thế cơ hả a?
chuẩn, e chỉ ví dụ thế này là cụ rõ: giống như đường Quang Trung, hoặc Trần phú ấy, 1 chiều ô tô nhưng vẫn 2 chiều xe máy, như thế cụ ko thể cứ đường bên kia mà đi được, sẽ có vụ xe điên ngay ạ.

aq79

Xe container
Em hôm trước cũng bị dính ở đây, nhưng có thằng bạn quen nên đi thẳng. Em tưởng lỗi đó mình có thể cãi thành lỗi "không chấp hành hiệu lệnh vạch chỉ đường" có được không nhỉ??? Với lỗi này chỉ 200K là ok mà.
ông ko thấy cụ ấy nói cụ ấy đi hẳn sang làn bên kia à?

NhanDanTe

Xe hơi
Website
www.japanhome.com.vn
Đoạn này e cũng QUÁ cảnh giác rồi, tầm 18h10 hôm nay e cũng chở gấu và F1s qua đoạn đó. Hôm này cạp nong bò ra đường nhiều ghê.
Sáng mai xong việc e cũng phải bò lên xem xử lý cái BB của e thế nào. Giữ GPLX 30 ngày cũng căng đấy các cụ nhể :-<

Mr.Tuan_HP

Xe hơi

Xử phạt bổ sung

Hi, em quên chưa để ý Mục 7. ÁP DỤNG THÍ ĐIỂM ĐỐI VỚI MỘT SỐ VI PHẠM TRONG KHU VỰC NỘI THÀNH CỦA CÁC THÀNH PHỐ TRỰC THUỘC TRUNG ƯƠNG

Thế là cụ Nhandante phải nộp phạt giống như cụ Thần Tài nói rồi. Lần sau cụ để ý để ko phải mất tiền cho đội đó nha cụ.

Chỉnh sửa cuối:

romantic_kt1

Xe tăng
chuẩn, e chỉ ví dụ thế này là cụ rõ: giống như đường Quang Trung, hoặc Trần phú ấy, 1 chiều ô tô nhưng vẫn 2 chiều xe máy, như thế cụ ko thể cứ đường bên kia mà đi được, sẽ có vụ xe điên ngay ạ.
Do em tưởng nhầm nó là đường 1 chiều vì chẳng thấy xe nào ngược chiều mình cả. Lác đác có mấy chú chạy xe máy đi ngược lại, em còn chửi thầm chúng nó là bọn vớ vẩn mới đểu :)). Tội chủ quan thôi cụ ạ vì em đinh ninh nó làm 1 vòng quay quanh Đồ Sơn cho tất cả các loại phương tiện.

Chỉnh sửa cuối:

Naviman

Xe tăng

Xử phạt bổ sung

dã man thế cơ hả a?
Cụ Chánh phán chuẩn, lỗi này tương đương đi vào đường 1 chiều, đường cấm ô-tô..., em bị phát 1.7 rồi nên nhớ lắm :((

Do em tưởng nhầm nó là đường 1 chiều vì chẳng thấy xe nào ngược chiều mình cả. Lác đác có mấy chú chạy xe máy đi ngược lại, em còn chửi thầm chúng nó là bọn vớ vẩn mới đểu :)). Tội chủ quan thôi cụ ạ vì em đinh ninh nó làm 1 vòng quay quanh Đồ Sơn cho tất cả các loại phương tiện.
Thường thì đầu xuôi phải có biển đường 1 chiều (407a) cụ Rồ nhể.

romantic_kt1

Xe tăng
Cụ Chánh phán chuẩn, lỗi này tương đương đi vào đường 1 chiều, đường cấm ô-tô..., em bị phát 1.7 rồi nên nhớ lắm :((

Thường thì đầu xuôi phải có biển đường 1 chiều (407a) cụ Rồ nhể.
Vâng, do em chủ quan không quan sát biển nên không biết đường đó là 1 chiều hay 2 chiều nữa. Chết ở tội chủ quan với lại xxx cũng không phạt phẹc gì nên không quay lại kiểm tra. Lần sau đi sẽ lưu ý biển của đoạn đường này :D

Naviman

Xe tăng
Vâng, do em chủ quan không quan sát biển nên không biết đường đó là 1 chiều hay 2 chiều nữa. Chết ở tội chủ quan với lại xxx cũng không phạt phẹc gì nên không quay lại kiểm tra. Lần sau đi sẽ lưu ý biển của đoạn đường này :D
Cái đo đỏ này là rất dễ dính. Phát 1.7 của em bị ở đường Đền Nghè (còn gọi là phố Lê Chân) do chủ quan ko nhìn biển đầu lối rẽ Mê Linh vào, sau vụ đó đi đâu em cùng phải nhìn biển cẩn thận. Nhưng thỉnh thoảng vẫn có thể quên hoặc nhiều thứ chi phối vẫn bị sót :D. Đúng là giao thông của mình ko thể nói mạnh được.

romantic_kt1

Xe tăng
Em lại vừa bị xxx cạp nong khi chạy lên chỗ Bảo Minh của cụ Cảnh, tại vị trí cây xăng ngã 3 Lê Thánh Tông - Nguyễn Trãi.
Hơi bất ngờ vì em tin mình không vi phạm.
Em: Anh vi phạm lỗi gì thế em?
xxx thông báo: Anh không vi phạm có lỗi gì, chúng tôi kiểm tra hành chính một số loại xe theo chuyên đề.
Em cũng không muốn vặn vẹo gì về chuyên đề vì em cũng biết xxx HP đang làm một số chuyên đề (nhưng chẳng biết là chuyên đề gì).
Với lại em cũng không muốn chiến với xxx HP vì lý do cá nhân :D
Sau khi xxx hỏi a b c... rồi rất lịch sự: Cảm ơn anh, mời anh đi.
Lại một câu chuyện nhạt nhẽo nữa.
Các cụ đi xe Morning như em chú ý nhé, chắc là có chuyên đề gì đó về loại xe này.
Em sẽ check lại thông tin cụ thể, nếu biết em sẽ phọt nên hầu các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Naviman

Xe tăng
Hơ, cụ Rồ dạo này duyên nhể :))
Hôm nay 1.7, có nhiều thứ trở nên có hiệu lực nên chắc sẽ được hỏi thăm nhiều đấy ạ. Sáng sớm nay em đã phải dán thêm quả tem nộp phí ĐB lên kính lái rồi.

gunner_hp

Xe tăng
Em lại vừa bị xxx cạp nong khi chạy lên chỗ Bảo Minh của cụ Cảnh, tại vị trí cây xăng ngã 3 Lê Thánh Tông - Nguyễn Trãi.
Hơi bất ngờ vì em tin mình không vi phạm.
Em: Anh vi phạm lỗi gì thế em?
xxx thông báo: Anh không vi phạm có lỗi gì, chúng tôi kiểm tra hành chính một số loại xe theo chuyên đề.
Em cũng không muốn vặn vẹo gì về chuyên đề vì em cũng biết xxx HP đang làm một số chuyên đề (nhưng chẳng biết là chuyên đề gì).
Với lại em cũng không muốn chiến với xxx HP vì lý do cá nhân :D
Sau khi xxx hỏi a b c... rồi rất lịch sự: Cảm ơn anh, mời anh đi.
Lại một câu chuyện nhạt nhẽo nữa.
Các cụ đi xe Morning như em chú ý nhé, chắc là có chuyên đề gì đó về loại xe này.
Em sẽ check lại thông tin cụ thể, nếu biết em sẽ phọt nên hầu các cụ.
Cụ toàn thấy Morning bị vịn vào hả cụ ? Đi đứng phải cẩn thận thôi.Ngay gần nhà ông bà nhạc nhà em mới vui chứ...
Mà đâu phải hôm qua mình cụ bị vợt ở ĐS đâu, thằng bạn em ở Mẽo về cũng bị vợt đoạn đấy, lỗi y như cụ... Làm luật 5 lít...

HoangTung76

Xe điện
Dạ đây BB của e đây, ức ko chịu dc, lúc đó vừa nhận lệnh của bà cả sáng hôm sau đi HN cho con khám bệnh gấp, đầu óc đang đơ vài phút. nói nhẹ với nó linh động xử ngay n nhất quyết ko nghe, 1 thằng hướng dẫn e ra đường LL đỗ xe, ku còn lại lôi ngay giấy tờ của e lên phòng viết BB. Thằng ku viết bb bảo việc này a phải gặp sếp bọn e mới giải quyết được, bọn e chỉ giải quyết lỗi vài trăm thôi.

Kiểu này T2 phải lên gặp sếp chúng nó thôi các cụ nhỉ, các cụ đoàn dự xem vụ này e mất bao nhiêu ah?
Biên bản chuẩn rồi, cụ lên nộp phạt thôi.
Đoạn này e cũng QUÁ cảnh giác rồi, tầm 18h10 hôm nay e cũng chở gấu và F1s qua đoạn đó. Hôm này cạp nong bò ra đường nhiều ghê.
Sáng mai xong việc e cũng phải bò lên xem xử lý cái BB của e thế nào. Giữ GPLX 30 ngày cũng căng đấy các cụ nhể :-<
Em thấy nội dung cái biên bản này viết đâu có đúng, làm gì có cái tội hay lỗi nào là đi vào giờ cao điểm là sao? Lỗi của cụ Nhân đây là lỗi đi vào đường cấm thì đúng rồi. Nhưng BB cũng phải ghi rõ như thế và chiếu theo cái qui định nào chứ. Em dự đi nộp phạt hỏi chúng nó dở cả ngày cái quyển luật ra cũng không tìm đc cụ Nhân vi phạm điều nào cả?? mà bị lỗi nó cũng chỉ giữ cái bằng lái của cụ thôi chứ, ai lại giữ cả đăng ký? Đây mới thực sự thấy sự yếu kém của xx, ko hiểu luật, ko rõ luật nhưng thấy xx bên GT bắt đc là mình cũng nhẩy ra đường mà bắt, đểu vãi.

Trạng thái
Thớt đang đóng