Hải Phòng [Lưu trữ] Thông tin An toàn Giao thông Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

gunner_hp

Xe tăng
tay cầm súng nấp chỗ nào cụ nhỉ? e tìm mãi ko thấy.
Nấp chỗ nội thất Nhà Đẹp, qua cây dầu Đông Hải 1 đoạn có quán bia ấy cụ, hắn ta nấp sau biển quán bia chỗ gốc cây luôn.Cũng có lần em thấy ngồi chỗ gần đến khách sạn Việt Trung.
Các cụ nhà mình cho e hỏi mức phạt trong nội thành HP có áp dụng riêng với đô thị trực thuộc trung ương và được quy định ở đâu không mà mấy chú CA phường dọa em là mức phạt cao hơn bình thường vậy???
Em nghĩ nghị định 71 nó có quy định cụ thể áp dụng cho HN, HCM, HP, ĐN đó phải ko cụ ?

xdthienha

Xe điện
Các cụ nhà mình cho e hỏi mức phạt trong nội thành HP có áp dụng riêng với đô thị trực thuộc trung ương và được quy định ở đâu không mà mấy chú CA phường dọa em là mức phạt cao hơn bình thường vậy???
5 thành phố trực thuộc trung ương chịu mức phạt cao bác nhé.Nó nói đúng đây.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thằng ku bợn em nó đi X6 biển **99 cụ ợ...Nó khai thật với em là làm luật lúc ngồi trà cúc sáng nay rồi :D Khổ thân ông bợn ở Mẽo về, cứ máu ra ĐS cơ =))
Tốt nhất có ra DS em cứ để xe ở bến xe cầu Rào rồi nào mình cùng lên taxi. Thế là an tâm đi cho sướng kaka, chả hiểu các cụ nghĩ zề mà vác xe ra đới để khoe cái biển

gunner_hp

Xe tăng
Tốt nhất có ra DS em cứ để xe ở bến xe cầu Rào rồi nào mình cùng lên taxi. Thế là an tâm đi cho sướng kaka, chả hiểu các cụ nghĩ zề mà vác xe ra đới để khoe cái biển
Bạn em nó Việt kiều, chưa vợ, chưa người yêu thì lo gì cụ.Hơn nữa em thấy bẩu ngoài ấy pro lắm, đỗ xe cái là có chú ra che chắn ngay.

hungdungmt

Xe hơi
Có thông tin gì về bắt vạch ở đường cầu quay không các cụ, em thấy đường đó các chú xxx đứng nhiều quá

gunner_hp

Xe tăng
Có thông tin gì về bắt vạch ở đường cầu quay không các cụ, em thấy đường đó các chú xxx đứng nhiều quá
Vạch cầu Tam Bạc mới đó hả cụ ? Cũng có thể đấy.Cứ từ từ đi đúng luật thôi cụ ạ.

HoangTung76

Xe điện
Chưa có vụ bắt vạch trên cầu nhá, nhưng vẫn phải đi cẩn thận. xx đứng đông ở ngã 4 là đang làm chuyên đề trong tháng 7 đấy, làm liên ngành như 141 HN, trong đó có cả hình sự làm luôn khám xe, không riêng ở ngã 4 này mà toàn thành phố đang làm, nên các cụ đi xe cứ bình tĩnh, ko vội vàng, chủ yếu vẫn là lỗi vượt đèn đỏ, ko đội mũ, ô tô thì chuyển hướng ko tín hiệu, đi sai làm ở cái đoạn ngã tư hay cắt trước vạch liền đới.

gunner_hp

Xe tăng
Toàn bắt bớ để ăn tiền dân,ko lo tuyên truyền, giáo dục ý thức tham gia giao thông mà lại cứ để những tình huống thế này nó xảy ra:

Naviman

Xe tăng
Đường Lê Hồng Phi đi thì kinh rồi. 4B thì oánh võng đổi làn như phim hành động, bà con đi tập thể dục, xế độp cắt ngang hoặc vô tư xài làn 4B, 2B đầu trần phi ầm ầm vào làn 4B.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Xe tải làm luật là chuyện đương nhiên, và có cả chim
lợn bắn tốc độ mà,đường 5 em cứ 40km em diễn thì chả cần biết chim lợn ở đâu ka ka

gunner_hp

Xe tăng
Xe tải làm luật là chuyện đương nhiên, và có cả chim
lợn bắn tốc độ mà,đường 5 em cứ 40km em diễn thì chả cần biết chim lợn ở đâu ka ka
Thế khéo các cụ khác lại tưởng cụ là chim lợn của xxx khi hết biển nhấp nhô rồi còn cứ 40 km/h..

gunner_hp

Xe tăng
Trưa nay ở ngã 5 có vụ 1 xe taxi hồng quệt 1 bác Toy (hình như Camry đời hơi cũ) em đi qua nhìn thấy, ko rõ cam hành trình có bắt được tí hành ảnh nào ko, em chưa kịp xem lại do tối bận đi hẹn hò với gấu.Có cụ nào biết vụ này ko ạ ?
Tối đi hẹn hò với gấu về, sao bà con đi vội thế,gặp 1 cụ Mazda 3 biển thủ đô có sở thích tạt đầu, 1 cụ Camry thích vượt ngay cả khi ko có khoảng trống...Phải chăng em là người kiểu cũ nên thong thả, còn các cụ ấy thời hiện đại phải sống gấp - sống vội...haizzz....

fiestafun

Xe tải
Trưa nay ở ngã 5 có vụ 1 xe taxi hồng quệt 1 bác Toy (hình như Camry đời hơi cũ) em đi qua nhìn thấy, ko rõ cam hành trình có bắt được tí hành ảnh nào ko, em chưa kịp xem lại do tối bận đi hẹn hò với gấu.Có cụ nào biết vụ này ko ạ ?
Tối đi hẹn hò với gấu về, sao bà con đi vội thế,gặp 1 cụ Mazda 3 biển thủ đô có sở thích tạt đầu, 1 cụ Camry thích vượt ngay cả khi ko có khoảng trống...Phải chăng em là người kiểu cũ nên thong thả, còn các cụ ấy thời hiện đại phải sống gấp - sống vội...haizzz....
Những người ấy là số khổ đấy cụ ạ. Cụ phải mừng vì mình sung sướng nhàn hạ hơn họ mới đúng!

gunner_hp

Xe tăng
Những người ấy là số khổ đấy cụ ạ. Cụ phải mừng vì mình sung sướng nhàn hạ hơn họ mới đúng!
Chả biết ai sung sướng nhàn hạ nhưng em nghĩ khi mình đã lên xe cầm vô lăng là nên tuân thủ được càng nhiều luật lệ quy tắc được thì càng tốt.Vội vàng...nhanh 1 phút chậm cả đời cụ ạ.Về cái số thì tuổi em, mạng em mới gọi là số khổ.
Em xin phép đưa ra 1 vấn đề nho nhỏ (hoặc to to - tùy theo quan điểm các cụ nhé): việc mình chọn phương án 50/50 với xxx ? Quan điểm của em thì thế này: nếu mình đúng thì phải chiến đấu, và càng nên chiến đấu nếu có bằng chứng (cam hành trình hoặc vô tình xxx làm việc sai nguyên tắc).Còn nếu cảm thấy mình sai ( chẳng hạn đi mát ga quá bị bùm chéo, hay vào đường cấm, sai làn... ) chắc chắn, nếu là em, em sẽ chọn phương án nào ít thiệt hại nhất.Thiệt hại theo ý em là: tiền bac + thời gian đi giải quyết lấy giấy tờ (xe cộ ) về.Ví dụ: lỗi vượt đèn đỏ hồi trước em đi 2b có mắc phải chỗ ngã 3 Sở Dầu,thực ra lần đó là em đi qua vạch là đèn vàng, bị vợt, em làm phương án 50/50 vì nghĩ mất 200K còn hơn để hôm sau vừa phải nghỉ làm, phóng từ cty hay từ nhà lên chỗ ngã 4 Quán Toan để nộp phạt rồi lấy bằng về, thiệt hại chắc ko kém phương án 50/50.Còn nếu có người nghĩ thà nộp tiền vào ngân sách nhà nước còn hơn cho xxx thì em lại nghĩ thế này: nộp vào NS nhà nước rồi, lại mấy vụ Vinashin, Vinalines, rồi Vina gì gì nữa...thì tiền mình nộp cũng vào túi thằng khác thôi,thà cái chỗ mình bớt được theo phương án 50/50 mua đồ chơi,mua sữa cho F1, rủ gấu đi Mega, hoặc ý nghĩa hơn nữa mua ít đồ đem đến SOS em thấy còn hay hơn.Miễn sao cái số tiền nó chui ra khỏi túi mình nó ít và mình ko mất thời gian là ok.Em biết thể nào các cụ cũng nghĩ: thằng này làm hư xxx ...nhưng ý kiến của em là thế.Đến lúc nào mà cái việc nộp phạt nó giản tiện và nhanh chóng, đến lúc nào ko còn các loại Vina gì gì nữa để NS nhà nước gánh lỗ, chắc chắn em sẽ ko chọn 50/50 :)

HoangTung76

Xe điện
Các cụ nào hay đi đường 5 mới từ Nomura và Metro nhòm giúp lại hộ em chỗ ngã tư đèn xanh đỏ ( rẽ phải đi về Rế, rẽ trái đi Quán Toan) xem có cái biển phân làn xe kiểu côngt chào như đường Đồ sơn không ạ?
Lần trước em đã kể lại cho các cụ nghe là có 1 cậu bạn đi làn trong bị bắt sai làn ở đoạn này, vì xx bẩu có biển phân làn, tối hôm nọ em có tí việc đi đường này nhìn mãi mà không thấy có, em sợ mình bị hoa mắt nên nhờ cụ nào hay đi nhìn lại hộ em một phát để còn có cơ sở lần sau còn chém gió với xx ?? đầu ngã tư chô Metro là có các cụ nhé, nhưng trên đường thì vạch rất mờ, và đường xấu nên em dự không lo lắm.

gunner_hp

Xe tăng
e có ông e mới bị quả này ở gần thép Việt Úc nhà mình đọc để lưu ý ạ: http://www.otofun.net/threads/543646-16h10’-7-7-2013-em-bi-csgt-tp-hoa-cai-vay-vao-roi-lai-danh-phai-vay-di
Ồ, hóa ra em cụ ạ ? Em nghĩ trường hợp này khả năng mình cãi thắng nó cũng thấp đấy, em cụ gặp may thôi, theo ý hiểu của em, đường ko phân làn, ông Vios đen ko có xi nhan phải, em cụ đi như thế thì ai chẳng hiểu là vượt.Đoạn này em nghĩ là đoạn cảng Vật Cách, xxx bắt thành truyền thống rồi, là em thì em cứ lút cút theo mít ông Vios đen kia cho lành.

aq79

Xe container
Cụ đọc ko kỹ rồi, khi mình đã giảm tốc độ và đi theo đoàn thì ko thể gọi là vượt đc, có 2 khái niệm cần làm rõ đó là "vượt" và "đi qua" cụ nhé. Trường hợp này bên nào gan thì thắng thôi ạ. Chỉ có điều e ko ngờ nó lại cho đi nhanh thế thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng