Chi hội [Lưu trữ] Trung thu 2013

Trạng thái
Thớt đang đóng

ca_ce

Xe tăng
Cái này nhờ cụ Ca_ce liên lạc giùm xem thế nào? Cũng giống như việc mình thuê phòng cưới ở ks thôi mà. Cũng ầm ỹ chả kém đâu ạ. Mà mình cũng chỉ làm đến tầm 10:00 thôi để F1 về đi ngủ. Còn các cụ lai rai thì dễ ợt!
Vâng em sẽ hỏi

Nếu cụ đề xuất quà theo phương án này thì em đề nghị các cụ tự trao cho F1 nhà các cụ ở nhà luôn. Không phải bàn nữa vì nói thật với cụ là nó hề quá :)
Phương án đã đề xuất từ hôm qua là lấy từ quỹ của KCC. Các cụ đồng ý thì làm, không thì dẹp luôn ợ!
vâng thế chắc hôm qua lúc đó em say rồi :-? em rút lại ý kiến

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
về KS thì em có ý kiến thế này: các cụ chọn ngon bổ rẻ thôi nhg nếu thuê ít phòng rồi sử dụng hội trường ( chưa nói đến tiền ) thì mình làm muộn chắc chắn không ổn vì sẽ ảnh hưởng đến khách khác và họ sẽ không đồng ý hoặc y/c mình stop sớm ---> mất vui đi
Về quà thì theo em thế này các gia đình tự chuẩn bị phòng bì ( đồng hạng 100K /cháu thôi ) đưa cho BTC để phát quà cho F1 nhà mình - BTC sẽ không tính các này vào chi phí chung :-?
Cụ Ca_ce chú ý - " phong bì quà tặng các cháu " để 1 loại thui nhé :D ko các cháu tranh nhau lấy cái to - cái màu sắc lúc đó lại giải thích :D

Orient Sea

Xe điện
về giá phòng ở SM em đã posted trc rồi nay posted lại để các cụ tiện theo dõi: ( Tổng chỉ có 22 phòng )
- phòng có 2 giường 1.6m - giá 700K : chỉ có 3 phòng
- phòng 2 giường : 1.6 m và 1.2 m: 600K : có 12 phòng
- Phòng có 1 giường 1.6m : 500K : 7 phòng
Em đã thử tính (theo đăng ký cho đến bi h) thì các gia đình có thể:
- Cần phòng loại 3 (2 F1 khá lớn) : 8 gia đình
- Cần phòng loại 2 (2 F1 nhỏ): 14 gia đình
- Cần phòng loại 1 : 7

=> Sao Mai thiếu phòng. Nếu tính giá bình quân theo số liệu trên thì là 638 K / phòng.
-

ca_ce

Xe tăng
Em đã thử tính (theo đăng ký cho đến bi h) thì các gia đình có thể:
- Cần phòng loại 3 (2 F1 khá lớn) : 8 gia đình
- Cần phòng loại 2 (2 F1 nhỏ): 14 gia đình
- Cần phòng loại 1 : 7

=> Sao Mai thiếu phòng. Nếu tính giá bình quân theo số liệu trên thì là 638 K / phòng.
-
- Sao Mai : Thiếu phòng
- tổng số tiền nếu thuê hết phòng SM ( giả sử ): 3*700+12*600+7*500= 12800k ---> 22 phòng : TB : 582k/Phòng

Orient Sea

Xe điện

phamhungtc

Xe tăng
E xin bổ sung vài tấm hình về phòng tại ks Sao Mai để các cụ dễ hình dung ạ.

Phòng đơn

Quạt

Xe điện
Thật ra theo em chúng ta không nên bàn sâu quá về vấn đề phòng ở với giá tiền vì chênh lệch nhau không đáng để tách ra ở mỗi nhà một nơi ( nếu đủ phòng) thêm nữa khi ở nhà nghỉ điều dưỡng thì nó ở trên cao và xa so với KS sao mai nên khi các cụ oánh chén nhậu nhẹt xong mà đi bộ lên buổi đêm e cũng ko hay lắm mà đi bằng ô tô càng ko hay. Để giảm công việc cho bộ phận tài chính theo em việc trả tiền phòng ta giao luôn nhà nào trả nhà đó vừa nhanh vừa dễ quản lý vì mỗi nhà có thể dùng thềm dịch vụ nước uống, bia hay gì đó mà khi thanh toán gộp vào nó ko công bằng ( chúng ta theo đúng chủ trương ai dùng dịch vụ gì thì trả tiền cho dịch vụ đó). Chi phí dự toán chỉ nên bao gồm tiền ăn + quà cho F1 + các khoản phát sinh khác. Các chi phi ngoài bữa Gala sẽ do vương quốc Campuchia tài trợ theo tổ nhóm hoặc gia đình để tránh phức tạp cho giám đốc tài chính. Xin các cụ ném đá ạ :D

phamhungtc

Xe tăng
Theo e, kiểu gì ks Sao Mai cũng không đủ phòng (theo như các cụ đã đăng ký), nên bắt buộc phải thuê thêm ở KS khác, vậy cụ Ca_ce hỏi xem giá ks khác (gần đấy) giá là bn để có cơ sở tính nên thuê ở gần ks Sao Mai, hay đến Trung tâm điều dưỡng người có công. Quãng đường từ KS Sao Mai đến TT điều dưỡng khoảng 2km.

ca_ce

Xe tăng
Theo e, kiểu gì ks Sao Mai cũng không đủ phòng (theo như các cụ đã đăng ký), nên bắt buộc phải thuê thêm ở KS khác, vậy cụ Ca_ce hỏi xem giá ks khác (gần đấy) giá là bn để có cơ sở tính nên thuê ở gần ks Sao Mai, hay đến Trung tâm điều dưỡng người có công. Quãng đường từ KS Sao Mai đến TT điều dưỡng khoảng 2km.
như các cụ đã khảo sát hôm qua thì các KS đều có giá gần như nhau dao động xung quanh 600K, trừ TT người có công là 350K vì nó cao và đứng một mình mờ

Chỉnh sửa cuối:

Nam béo

Xe tải
Theo em có khi ta lại open khoảng 2 ngày cho các cụ được chọn ở đâu: tại nơi tổ chức giao lưu (KS Sao Mai) hay lên Khu người có công. Và số phòng Sao Mai có hạn thế thôi ai nhanh chân thì vào danh sách, còn lại chuyển lên Khu người có công ạ. Có thể một số cụ lại thích ở ks kia thì sao. nhưng cụ Chánh cứ cho em ở luôn Sao Mai nhé he he.
Cụ Quạt ơi mình còn có việc riêng với nhau đấy nhé :D

phamhungtc

Xe tăng
Trung tâm điều dưỡng người có công mới được xây dựng, phòng ốc cũng ngon, ở vị trí cao hơn một chút so với Thế giới xanh, một vị trí có thể nói là rất đẹp... đến nỗi em quên mất ko chụp cái ảnh nhìn toàn cảnh nó từ xa :))

View từ nó đây ạ

View đẹp đến nỗi cụ Quạt nhà ta ngắm nhìn ngẩn ngơ thía lày

Phòng ở đây ngon, giá thuê theo đoàn quá hợp lý: 350 K / phòng đôi. Tuy nhiên, ngoài sảnh thấy các cụ tóc bạc phơ ngồi túm tụm đánh cờ với nhau, bọn em nghĩ rằng nếu tổ chức gala sập xình ở đây chắc khó...

Bonus thêm cái nữa

E nhớ giúp cụ đây ạ.

Trung tâm điều dưỡng người có công, nhìn từ xa.
Gần hơn tí nữa.

Tên đầy đủ đây ạ.

Chỉnh sửa cuối:

phamhungtc

Xe tăng
Sân chơi dành cho tổ chức sự kiện.

Từ trong nhìn ra.

Bên trái.

Bên phải.

phamhungtc

Xe tăng
Bãi đỗ xe (cách ks Sao Mai khoảng 60m).

Nam béo

Xe tải
rau non quá mà chắc do thời tiết lạnh nên hơi xấu cụ nhỉ :D

flame6868

Xe tăng
Em đề nghị các cụ tạm dừng ném đá kế hoạch chi tiết trên đây vì có thể thêm nhiều ý kiến sẽ làm "hoa mắt" mọi người, tốn tài nguyên mà khó đi đến hồi kết :D
17h30 chiều nay cụ nào rảnh qua cafe 3B, tha hồ ném gạch,bóng bàn cho chi tiết hơn việc chém qua lại trên đây để SỚM CHỐT & TRIỂN KHAI.
Cụ nào k qua đc có thể gọi điện thoại ném đá,chém & góp ý trực tiếp cho BTC.
Sẽ có phương án tối ưu nhất để chúng ta có một đêm hội thật vui,ấn tượng! :)

Chỉnh sửa cuối:

lainv

Xe buýt
Liked thần nửa. Họp cũng được, còn không Ban tổ chức quyết định. Mà cuối cùng vẫn BTC quyết định

ngocanhpdc

Xe tăng
Em đề nghị các cụ tạm dừng ném đá kế hoạch chi tiết trên đây vì có thể thêm nhiều ý kiến sẽ làm "hoa mắt" mọi người, tốn tài nguyên mà khó đi đến hồi kết :D
17h30 chiều nay cụ nào rảnh qua cafe 3B, tha hồ ném gạch,bóng bàn cho chi tiết hơn việc chém qua lại trên đây để SỚM CHỐT & TRIỂN KHAI.
Cụ nào k qua đc có thể gọi điện thoại ném đá,chém & góp ý trực tiếp cho BTC.
Sẽ có phương án tối ưu nhất để chúng ta có một đêm hội thật vui,ấn tượng! :)
Theo em, hiện nay có một số nội dung như sau:
1. Nơi tổ chức: Chốt tại KS Sao Mai => cần tính toán phương án thuê phòng phù hợp, nghĩ lại cũng thấy áy náy với bà chủ nhiệt tình.
2. Giá phòng ngủ: hiện đang chênh nhau khoảng 250k/phòng (em tính tròn số), nhà mình chỉ ngủ 1 đêm, 1 phòng trung bình ở được 2,5 người => mỗi người thêm 100k (em không tính F1 ợ)
3. Cố gắng cả đoàn ở tập trung, bà chủ Sao Mai đã nói sẽ thuê phòng bổ sung (bà chủ đi thuê) ở KS gần đó (trong phạm vi 100m) cho đoàn, em nghĩ việc ở tập trung như thế cũng khá phù hợp.

Thật ra, ban đầu em rất ủng hộ việc thuê phòng chủ yếu tại Trung tâm Điều Dưỡng, tuy nhiên sau khi đọc comment của các cụ và có chút ngẫm lại, em thấy nên tập trung ở KS Sao Mai là phù hợp.

laodatma

Xe điện
Sáng em mới xem vụ tách 2 chỗ cũng đã cẩn thận hỏi lại mấy cụ tiền trạm xem liệu có phải chỗ KS SM ở biệt lập (quanh đó k có các KS or nhà nghỉ nào khác) không và phương án Ngocanhpdc nêu ở dưới em thấy hợp lý nhất ợ! Tất cả ở loanh quanh nhau trong phạm vi 100m là quá ổn (rượu vào rồi có đi bộ vài bước vẫn an toàn hơn lên ato chạy 2km trong sương mù nhiều). Quan trọng là mình cứ chiếm trọn KS SM để phục vụ đêm Gala cho thoải mái các cụ ợ! :D Và vấn đề này theo em BTC cũng quyết sớm (em nghĩ về cơ bản đến giờ những cụ nào theo dõi từ sáng cũng đã cảm nhận pa nào là hợp lý nhất rồi) =))
Theo em, hiện nay có một số nội dung như sau:
1. Nơi tổ chức: Chốt tại KS Sao Mai => cần tính toán phương án thuê phòng phù hợp, nghĩ lại cũng thấy áy náy với bà chủ nhiệt tình.
2. Giá phòng ngủ: hiện đang chênh nhau khoảng 250k/phòng (em tính tròn số), nhà mình chỉ ngủ 1 đêm, 1 phòng trung bình ở được 2,5 người => mỗi người thêm 100k (em không tính F1 ợ)
3. Cố gắng cả đoàn ở tập trung, bà chủ Sao Mai đã nói sẽ thuê phòng bổ sung (bà chủ đi thuê) ở KS gần đó (trong phạm vi 100m) cho đoàn, em nghĩ việc ở tập trung như thế cũng khá phù hợp.

Thật ra, ban đầu em rất ủng hộ việc thuê phòng chủ yếu tại Trung tâm Điều Dưỡng, tuy nhiên sau khi đọc comment của các cụ và có chút ngẫm lại, em thấy nên tập trung ở KS Sao Mai là phù hợp.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng